SlideShare a Scribd company logo
BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las
Piñas-Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
October 12, 2018
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Ikalawa
Ikalawang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang paggawa bilang paglilingkod
at tagapagtaguyod ng dignidad ng tao
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakabubuo ang mag-aaral ng sintesis tungkol sa kabutihang
naidudulot ng paggawa gamit ang panayam sa mga
manggagawang kumakatawan sa taong nangangailangan
(marginalized) na nasa iba’t-ibang karera o trabahong teknikal-
bokasyonal
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Pangkaalaman:
Nakikilala ang kahalagahan ng paggawa bilang paglilingkod at
tagapagtaguyod ng dignidad ng tao.
Pangkasanayan:
Nakapagsusuri kung ang paggawang nasaksihan sa pamilya,
paaralan, o barangay/pamayanan ay paglilingkod at nagtataguyod
ng dignidad ng tao
Pang-unawa:
Napatutunayan na: Sa pamamagitan ng paggawa,
nakapagpapamalas ang tao ng mga pagpapahalaga na
makatutulong upang patuloy na maiangat, bunga ng kanyang
paglilingkod, ang antas kultural at moral ng lipunan at makamit
niya ang kaganapan ng kaiyang pagkatao.
Pagsasabuhay:
Nakabubuo ng ssintesis tungkol sa kabutihang naidudulot ng
paggawa gamit ang panayam sa mga manggagawang
kumakatawan sa taong nangangailangan(marginalized) na nasa
iba’t-ibang karera o trabahong teknikal-bokasyona
Tiyak na Layunin
Pang-unawa:
Napatutunayan na: Sa pamamagitan ng paggawa,
nakapagpapamalas ang tao ng mga pagpapahalaga na
makatutulong upang patuloy na maiangat, bunga ng kanyang
paglilingkod, ang antas kultural at moral ng lipunan at makamit
niya ang kaganapan ng kaiyang pagkatao.
 Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot sa mga
tanong sa tayahin ang iyong pag-unawa, at pagbuo at
pagpapaliwanag ng tatlong Batayang Konsepto
Pagsasabuhay:
Nakabubuo ng ssintesis tungkol sa kabutihang naidudulot ng
paggawa gamit ang panayam sa mga manggagawang
kumakatawan sa taong nangangailangan(marginalized) na nasa
iba’t-ibang karera o trabahong teknikal-bokasyonal.
 Pagsusuri sa sariling gawi sa paggawa
 Paggawa ng reflection cube batay sa pagkatuto
 Panayam sa isang manggagawang Pilipino na iniaalay ang
paggawa para sa mga taong nangangailangan.
II. NILALAMAN
MODYUL 7: ANG PAGGAWA BILANG PAGLILINGKOD AT
PAGTAGUYOD NG DIGNIDAD NG TAO
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Gabay ng guro pahina 55-62
2. Mga Pahina sa Kaga-
mitang Pang-mag-aaral
Modyul ng Mag-aaral Pahina 96-110
3. Karagdagang kagami-tan
mula sa portal ng Learning
Process
Manila paper, mga larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Lapel, whiteboard marker, at mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakara-ang
aralin at /o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga karapatang Pantao
Ibigay ang hinihingi ng larawan, batay sa karapatang pantao.
B. Paghahabi ng layunin sa
aralin
Batay sa inyong ginawang gawain , may ibat’ ibang layunin ang
mga gawain na ating ginagawa.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Pagbasa ng tahimik mula sa pahina 102,
Ang Paggawa ilang Paglilingkod at Pagtataguyod ng Dignidad ng
Tao
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan
Mga Layunin sa Paggawa
Pangkatang gawain
Pahina 103-107
E. Paglinang sa Kabihasnan
Paghinuha ng Batayang Konsepto
F. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay
Ipapagawa ang gawain 5, pahina 108
G. Paglalahat ng aralin
Ipapagawa ang Gawain 6, pahina 109
H. Pagtataya ng Aralin
I. Karagdagang Gawain para
sa takdang
aralin/remediation
Ipapagawa bilang takdang aralin ang pahina 109, gawain 7
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang ____ Lokal na bidyo
Gawain ng
tao
Paraan upang
kunita ng pera Pag-unlad ng
sarili
Upang magamit
ang kakayahanPaggawa
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES
Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS
Officer-in-Charge

More Related Content

What's hot

Module 12 session 2
Module 12 session 2Module 12 session 2
Module 12 session 2
andrelyn diaz
 
Module 15 session 2
Module 15 session 2Module 15 session 2
Module 15 session 2
andrelyn diaz
 
Module 15 session 1
Module 15 session 1Module 15 session 1
Module 15 session 1
andrelyn diaz
 
Module 3 session 1
Module 3 session 1Module 3 session 1
Module 3 session 1
andrelyn diaz
 
Module 6 session 2
Module 6 session 2Module 6 session 2
Module 6 session 2
andrelyn diaz
 
Module 9 session 1
Module 9 session 1Module 9 session 1
Module 9 session 1
andrelyn diaz
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
andrelyn diaz
 
Module 7 session 1
Module 7 session 1Module 7 session 1
Module 7 session 1
andrelyn diaz
 
ESP 9 Module 1
ESP 9 Module 1ESP 9 Module 1
ESP 9 Module 1
andrelyn diaz
 
Module 11 session 2
Module 11 session 2Module 11 session 2
Module 11 session 2
andrelyn diaz
 
Module 6 session 4
Module 6 session 4Module 6 session 4
Module 6 session 4
andrelyn diaz
 
Module 13 session 2
Module 13 session 2Module 13 session 2
Module 13 session 2
andrelyn diaz
 
Module 11 session 1
Module 11 session 1Module 11 session 1
Module 11 session 1
andrelyn diaz
 
DLL EsP 9
DLL EsP 9DLL EsP 9
DLL EsP 9
andrelyn diaz
 
Module 5 session 1
Module 5 session 1Module 5 session 1
Module 5 session 1
andrelyn diaz
 
Module 9 session 3
Module 9 session 3Module 9 session 3
Module 9 session 3
andrelyn diaz
 
Module 4 session 1
Module 4 session 1Module 4 session 1
Module 4 session 1
andrelyn diaz
 
Module 4 session 3
Module 4 session 3Module 4 session 3
Module 4 session 3
andrelyn diaz
 
Module 3 session 2
Module 3 session 2Module 3 session 2
Module 3 session 2
andrelyn diaz
 

What's hot (19)

Module 12 session 2
Module 12 session 2Module 12 session 2
Module 12 session 2
 
Module 15 session 2
Module 15 session 2Module 15 session 2
Module 15 session 2
 
Module 15 session 1
Module 15 session 1Module 15 session 1
Module 15 session 1
 
Module 3 session 1
Module 3 session 1Module 3 session 1
Module 3 session 1
 
Module 6 session 2
Module 6 session 2Module 6 session 2
Module 6 session 2
 
Module 9 session 1
Module 9 session 1Module 9 session 1
Module 9 session 1
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
Module 7 session 1
Module 7 session 1Module 7 session 1
Module 7 session 1
 
ESP 9 Module 1
ESP 9 Module 1ESP 9 Module 1
ESP 9 Module 1
 
Module 11 session 2
Module 11 session 2Module 11 session 2
Module 11 session 2
 
Module 6 session 4
Module 6 session 4Module 6 session 4
Module 6 session 4
 
Module 13 session 2
Module 13 session 2Module 13 session 2
Module 13 session 2
 
Module 11 session 1
Module 11 session 1Module 11 session 1
Module 11 session 1
 
DLL EsP 9
DLL EsP 9DLL EsP 9
DLL EsP 9
 
Module 5 session 1
Module 5 session 1Module 5 session 1
Module 5 session 1
 
Module 9 session 3
Module 9 session 3Module 9 session 3
Module 9 session 3
 
Module 4 session 1
Module 4 session 1Module 4 session 1
Module 4 session 1
 
Module 4 session 3
Module 4 session 3Module 4 session 3
Module 4 session 3
 
Module 3 session 2
Module 3 session 2Module 3 session 2
Module 3 session 2
 

Similar to Module 7 session 2

Module 10 session 2
Module 10 session 2Module 10 session 2
Module 10 session 2
andrelyn diaz
 
Aralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.doc
Aralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.docAralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.doc
Aralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.doc
Jayson Jose
 
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahanikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
johnedwardtupas1
 
Aralin 2.doc
Aralin 2.docAralin 2.doc
Aralin 2.doc
KayzeelynMorit1
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
DixieRamos2
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docx
DixieRamos2
 
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahanikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
johnedwardtupas1
 
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.docAralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Jayson Jose
 
Day 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docxDay 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docx
DixieRamos2
 
Module 11 session 1
Module 11 session 1Module 11 session 1
Module 11 session 1
andrelyn diaz
 
DLL ESP7 Q1 WK6.docx
DLL ESP7 Q1 WK6.docxDLL ESP7 Q1 WK6.docx
DLL ESP7 Q1 WK6.docx
Aniceto Buniel
 
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docxDLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
FLORYVICBARRANCO1
 
DLL-APAN-10-CMRM (2).docx
DLL-APAN-10-CMRM (2).docxDLL-APAN-10-CMRM (2).docx
DLL-APAN-10-CMRM (2).docx
NelssenCarlMangandiB
 
Module 10 session 1
Module 10 session 1Module 10 session 1
Module 10 session 1
andrelyn diaz
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docx
DixieRamos2
 
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docxDLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
ZianLorenzSaludo
 
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
DIEGO Pomarca
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3 ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
andrelyn diaz
 

Similar to Module 7 session 2 (20)

Module 10 session 2
Module 10 session 2Module 10 session 2
Module 10 session 2
 
Aralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.doc
Aralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.docAralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.doc
Aralin 1-panitikang asyano filipino 9REGIE.doc
 
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahanikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
 
Aralin 2.doc
Aralin 2.docAralin 2.doc
Aralin 2.doc
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docx
 
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahanikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
 
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.docAralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
 
Day 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docxDay 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docx
 
Module 11 session 1
Module 11 session 1Module 11 session 1
Module 11 session 1
 
Aralin 1.6.doc
Aralin 1.6.docAralin 1.6.doc
Aralin 1.6.doc
 
DLL ESP7 Q1 WK6.docx
DLL ESP7 Q1 WK6.docxDLL ESP7 Q1 WK6.docx
DLL ESP7 Q1 WK6.docx
 
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docxDLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
 
DLL-APAN-10-CMRM (2).docx
DLL-APAN-10-CMRM (2).docxDLL-APAN-10-CMRM (2).docx
DLL-APAN-10-CMRM (2).docx
 
Module 10 session 1
Module 10 session 1Module 10 session 1
Module 10 session 1
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docx
 
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docxDLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
 
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3 ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
DLL-EsP-10-CMRM (2).docx
DLL-EsP-10-CMRM (2).docxDLL-EsP-10-CMRM (2).docx
DLL-EsP-10-CMRM (2).docx
 

More from andrelyn diaz

LAC PLAN.docx
LAC PLAN.docxLAC PLAN.docx
LAC PLAN.docx
andrelyn diaz
 
Guidance action plan 21-22.doc
Guidance action plan 21-22.docGuidance action plan 21-22.doc
Guidance action plan 21-22.doc
andrelyn diaz
 
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
andrelyn diaz
 
G.Bermudo.pptx
G.Bermudo.pptxG.Bermudo.pptx
G.Bermudo.pptx
andrelyn diaz
 
Mental Health letter and proposal.docx
Mental Health letter and proposal.docxMental Health letter and proposal.docx
Mental Health letter and proposal.docx
andrelyn diaz
 
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Modyul 2 (session 3)ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
andrelyn diaz
 
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
andrelyn diaz
 
ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 2 (Session 1)ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 2 (Session 1)
andrelyn diaz
 
ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1 (session 2)ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1 (session 2)
andrelyn diaz
 
Bp form 400 2020
Bp form 400 2020Bp form 400 2020
Bp form 400 2020
andrelyn diaz
 
Module 6 session 3
Module 6 session 3Module 6 session 3
Module 6 session 3
andrelyn diaz
 
Module 10 session 3
Module 10 session 3Module 10 session 3
Module 10 session 3
andrelyn diaz
 
Module 11 session 2
Module 11 session 2Module 11 session 2
Module 11 session 2
andrelyn diaz
 
Module 13 session 1
Module 13 session 1Module 13 session 1
Module 13 session 1
andrelyn diaz
 

More from andrelyn diaz (14)

LAC PLAN.docx
LAC PLAN.docxLAC PLAN.docx
LAC PLAN.docx
 
Guidance action plan 21-22.doc
Guidance action plan 21-22.docGuidance action plan 21-22.doc
Guidance action plan 21-22.doc
 
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
 
G.Bermudo.pptx
G.Bermudo.pptxG.Bermudo.pptx
G.Bermudo.pptx
 
Mental Health letter and proposal.docx
Mental Health letter and proposal.docxMental Health letter and proposal.docx
Mental Health letter and proposal.docx
 
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Modyul 2 (session 3)ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
 
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
 
ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 2 (Session 1)ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 2 (Session 1)
 
ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1 (session 2)ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1 (session 2)
 
Bp form 400 2020
Bp form 400 2020Bp form 400 2020
Bp form 400 2020
 
Module 6 session 3
Module 6 session 3Module 6 session 3
Module 6 session 3
 
Module 10 session 3
Module 10 session 3Module 10 session 3
Module 10 session 3
 
Module 11 session 2
Module 11 session 2Module 11 session 2
Module 11 session 2
 
Module 13 session 1
Module 13 session 1Module 13 session 1
Module 13 session 1
 

Recently uploaded

Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...
Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...
Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...
zairrah
 
THE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptx
THE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptxTHE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptx
THE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptx
Martin M Flynn
 
Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...
Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...
Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...
AilaSastre
 
unang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdf
unang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdfunang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdf
unang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdf
TeodoroRanque1
 
Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)
Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)
Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)
Bryan Ben Orcenado
 
Noli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPT
Noli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPTNoli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPT
Noli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPT
PrincessYsabelFornes
 

Recently uploaded (6)

Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...
Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...
Opisyal na Pahayagang Pangkampus ng San Luis National High School TOMO XIII B...
 
THE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptx
THE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptxTHE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptx
THE WORSHIP OF THE BODY - CORPUS CHRISTI (Filippino).pptx
 
Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...
Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...
Mga Epektibong Dulog at Estratehiya sa Pagtuturo ng Panitikan, Paglikha ng Ka...
 
unang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdf
unang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdfunang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdf
unang-yugto-ng-kolonyalismo-at-imperyalismo-banghay-aralin.pdf
 
Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)
Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)
Ang Kawayan (Ang Kalasag ng Kabataan, Lagitik ng Katotohanan)
 
Noli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPT
Noli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPTNoli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPT
Noli Me Tangere Kabanata 20/Chapter 20 PPT
 

Module 7 session 2

  • 1. BAITANG 9 DETAILED LESSON LOG Paaralan Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-Gatchalian Annex Baitang 9 Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa ng Pagtuturo Oras October 12, 2018 2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio) 5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan Ikalawa Ikalawang Sesyon I. LAYUNIN A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang paggawa bilang paglilingkod at tagapagtaguyod ng dignidad ng tao B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ang mag-aaral ng sintesis tungkol sa kabutihang naidudulot ng paggawa gamit ang panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong nangangailangan (marginalized) na nasa iba’t-ibang karera o trabahong teknikal- bokasyonal C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pangkaalaman: Nakikilala ang kahalagahan ng paggawa bilang paglilingkod at tagapagtaguyod ng dignidad ng tao. Pangkasanayan: Nakapagsusuri kung ang paggawang nasaksihan sa pamilya, paaralan, o barangay/pamayanan ay paglilingkod at nagtataguyod ng dignidad ng tao Pang-unawa: Napatutunayan na: Sa pamamagitan ng paggawa, nakapagpapamalas ang tao ng mga pagpapahalaga na makatutulong upang patuloy na maiangat, bunga ng kanyang paglilingkod, ang antas kultural at moral ng lipunan at makamit niya ang kaganapan ng kaiyang pagkatao. Pagsasabuhay: Nakabubuo ng ssintesis tungkol sa kabutihang naidudulot ng paggawa gamit ang panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong nangangailangan(marginalized) na nasa iba’t-ibang karera o trabahong teknikal-bokasyona Tiyak na Layunin Pang-unawa: Napatutunayan na: Sa pamamagitan ng paggawa, nakapagpapamalas ang tao ng mga pagpapahalaga na makatutulong upang patuloy na maiangat, bunga ng kanyang paglilingkod, ang antas kultural at moral ng lipunan at makamit niya ang kaganapan ng kaiyang pagkatao.  Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot sa mga tanong sa tayahin ang iyong pag-unawa, at pagbuo at pagpapaliwanag ng tatlong Batayang Konsepto Pagsasabuhay: Nakabubuo ng ssintesis tungkol sa kabutihang naidudulot ng paggawa gamit ang panayam sa mga manggagawang kumakatawan sa taong nangangailangan(marginalized) na nasa iba’t-ibang karera o trabahong teknikal-bokasyonal.  Pagsusuri sa sariling gawi sa paggawa  Paggawa ng reflection cube batay sa pagkatuto  Panayam sa isang manggagawang Pilipino na iniaalay ang
  • 2. paggawa para sa mga taong nangangailangan. II. NILALAMAN MODYUL 7: ANG PAGGAWA BILANG PAGLILINGKOD AT PAGTAGUYOD NG DIGNIDAD NG TAO KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng guro pahina 55-62 2. Mga Pahina sa Kaga- mitang Pang-mag-aaral Modyul ng Mag-aaral Pahina 96-110 3. Karagdagang kagami-tan mula sa portal ng Learning Process Manila paper, mga larawan B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapel, whiteboard marker, at mga larawan III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakara-ang aralin at /o pagsisimula ng bagong aralin Mga karapatang Pantao Ibigay ang hinihingi ng larawan, batay sa karapatang pantao. B. Paghahabi ng layunin sa aralin Batay sa inyong ginawang gawain , may ibat’ ibang layunin ang mga gawain na ating ginagawa.
  • 3. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagbasa ng tahimik mula sa pahina 102, Ang Paggawa ilang Paglilingkod at Pagtataguyod ng Dignidad ng Tao D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan Mga Layunin sa Paggawa Pangkatang gawain Pahina 103-107 E. Paglinang sa Kabihasnan Paghinuha ng Batayang Konsepto F. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Ipapagawa ang gawain 5, pahina 108 G. Paglalahat ng aralin Ipapagawa ang Gawain 6, pahina 109 H. Pagtataya ng Aralin I. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin/remediation Ipapagawa bilang takdang aralin ang pahina 109, gawain 7 IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation. ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ OO ____HIINDI ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloysa remediation? ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____ Pagsasadula ____ Kolaboratibong pagkatuto ____ Iba’t-ibang pagtuturo ____ Lektyur ____ Pangkatan Iba pa ___________________________________________________ F. Anong aralin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor? ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral ____ Masyadong kulang sa IMs ____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ____ Kompyuter ____ internet Iba pa ____________________________________________________ G. Anong kagamitang ____ Lokal na bidyo Gawain ng tao Paraan upang kunita ng pera Pag-unlad ng sarili Upang magamit ang kakayahanPaggawa
  • 4. panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? ____ Resaykel na kagamitan Iba pa ___________________________________________________ Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS Officer-in-Charge