1. BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-
Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
Hulyo 7, 2017
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Una
Ikalawang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang
ekonomiya.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakatataya ang mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang
baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang
dokumentaryo o photo/video journal (hal.YouScoop).
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Pangkaalaman:
Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya
Pangkasanayan:
Nakapagsusuri ng maidudulot ng magandang ekonomiya
Pang-unawa:
Ang mabuting ekonomiya ay iyong napauunlad ang lahat –
walang taong sobrang mayaman at maraming mahirap.
Pagsasbuhay:
Nakatataya ng lipunang ekonomiya sa isang baranggay/
pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o
photo/video journal (hal.YouScoop)
II. NILALAMAN
Modyul 3: LIPUNANG EKONOMIYA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
Gabay ng guro pahina 21-28
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
Modyul ng Mag-aaral Pahina 36-49
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
Lapel, TV, mga larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at /o pagsisimula
ng bagong aralin
Ano ang masasabi mo sa larawan?
Lipunan
2. B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
Ano ang iyong masasabi sa larawan?
Saan ginagamit ang timbangan?
Mahalaga ba ito sa pang-araw-araw na buhay?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Sa inyong ginawang takdang aralin, sagutin ang mga sumusunod:
1. Sa pangkalahatan, sapat ba ang kakayahan ng mga
magulang sa pagbubudget ng perang kanilang hawak?
Pangatwiranan.
2. Sa iyong sariling karanasan, mahirap ba o hindi na
magbudget ng perang hawak? Pangatwiranan.
3. Bakit mahalagang matutuhan ng lahat ang tamang
pamamahala sa perang kinikita?
4. Ano ang maaaring maidulot kung hindi mapanga-
ngasiwaan nang wasto ang perang kinikita?
5. Anong sitwasyon sa lipunan o pamahalaan ang
sinasalamin ng nagdaang gawain? Ipaliwanag.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
Bahaging Pagpapalalim
(Pangkatang Gawain)
Pangkat 1-Lipunang Pang-ekonomiya
Pangkat 2- Ang mga Pag-aari:Dapat angkop sa layunin ng
tao
Pangkat 3- Hindi pantay pero patas: Prinsipyo ng lipunang
pang ekonomiya
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
Pagbibigay ng input ng guro sa aralin
F. Paglinang sa
Kabihasnan
1. Ano ang pagkakaiba ng pantay at patas? Ipaliwanang
2. Ano ang kaibahan ng trabaho sa hanap-buhay?
3. Ano ang tamang-ugnayan ng tao sa kanyang pag-aari?
4. Ipaliwanag ang ugnayan ng pag-unlad ng sarili at pag-
unlad ng bayan.
5. Paano makakapanahan ang mga tao sa loob ng Lipunang
Ekonomiya?
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
(Pangkatang Gawain)Max Scheler- Bahagi ng pagiging tao ng tao ang
pagkakaroonng magkakaibang lakas at kahinaan.
Nasa hulma ng katawan ang kakayahan ng isang
tao
3. I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
Paghinuha ng batayang konsepto
Ipapagawa ang pahina 46, Paghinuha ng batayang konsepto
bilang takdang aralin
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng
80% sa pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz Alita B. Lebrias
___________________
___________________
___________________
_________________
_______