AP 10 dll quarter 1 week 6 kontemporaryung isyu july 10 to 14
DLL-EsP-10-CMRM (2).docx
1. GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan LIBASNATIONAL HIGHSCHOOL Baitang/Antas G10
Guro RICHE M. JOSE Asignatura Edukasyon saPagpapakatao
Petsa/Oras March 18,2022 (G10-CMRM–9:00-10:00) Markahan IKATLONG MARKAHAN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa paggalang
sa buhay.
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang
maipamalas ang paggalang sa buhay
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Napapangatwiranan na: (EsP10PB-IIId-10.3)
o Mahalaga ang buhay dahil kung wala ang buhay,
hindi mapapahalagahan ang mas mataas na
pagpapahalaga kaysa buhay, di makakamit ang
higit na mahalaga kaysa buhay
o Ang pagbuo ng posisyon tungkol sa mga isyu sa
buhay bilang kaloobng Diyos ay kailangan upang
mapatibay ang ating pagkilala sa Kaniyang
kadakilaan at kapangyarihan at kahalagahan ng
tao bilang nilalang ng Diyos
Nakabubuo ng paninindigang posisyon sa isang isyu tungkol
sa paglabag sa paggalang sa buhay ayon sa moral na
batayan. (EsP10PB-IIId-10.4)
II. NILALAMAN
Aralin:
Mga Isyung Moral Tungkol sa Buhay
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Module4
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, TV, laptop
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Pambungad na Panalangin
Short Orientation
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Maikling kumustahan sa mga Mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Maikling aktibidad upang ihanda ang kalooban ng mga mag-
aaral sa unang araw nila sa paaralan.
2. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagsagot sa Gawain 1: Sinimulan mo, Tatapusin ko
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Makabuluhang talakayan ukol sa paksa
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative
Assessment)
Pagpapaliwanag kung paano sasagutan ang Gawain 2
at Gawain 3 at kung paano ito mamarkahan sa
pamamagitan ng rubriks.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay
Pagbibigay ng pagkakataon sa mga mag-
aaral upang magtanong at sagutin ang mga
paksang hindi pa malinaw sa kanila.
H. Paglalahat ng Aralin Summary of the lesson.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa Panghuling Pagtataya.
J. Karagdagan gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawin para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakauna sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
GAD INTEGRATION:
Prepared by:
RICHE M. JOSE
GURO
NOTED:
RICA C. MACAM
PUNONG-GURO
3. GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan LIBASNATIONAL HIGHSCHOOL Baitang/Antas G10
Guro RICHE M. JOSE Asignatura Edukasyon saPagpapakatao
Petsa/Oras April 1,2022(G10-CMRM –9:00-10:00) Markahan IKATLONG MARKAHAN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa
pagmamahal sa bayan (Patriyotismo)
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang
maipamalas ang pagmamahal sa bayan (Patriyotismo)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) 1. Napangangatwiranan na: Nakaugat ang
pagkakakilanlan ng tao sa pagmamahal sa bayan
EsP 10 – PB – IIIf – 11.3
2. Nakagagawa ng angkop na kilos upang maipamalas
ang pagmamahal sa bayan (Patriyotismo) EsP 10 –
PB – IIIf – 11.4 6.1
II. NILALAMAN
Aralin:
Pagmamahal sa Bayan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Module6
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, TV, laptop
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Pambungad na Panalangin
Maikling kumustahan sa mga Mag-aaral.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsagot sa Gawain 1: Gawin ang Tama para sa
Bayan!
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Follow up questions sa Gawain 1.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagtalakay ukol sa unang paksa: Indikasyon ng
Pagmamahal sa Bayan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Pagpapaliwanag kung paano sasagutan ang Gawain 2
at 3.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative
Assessment)
Pagtalakay ukol sa ikalawang paksa: Mga Angkop na
4. Kilos na Nagpapamalas ng Pagmamahal sa Bayan.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay Pagpapaliwanag kung paano sasagutan ang Gawain 1
at 2 at kung paano ito mamarkahan.
H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod ng Aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa Panghuling Pagtataya./ summative test.
J. Karagdagan gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawin para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakauna sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
GAD INTEGRATION:
Prepared by:
RICHE M. JOSE
Teacher III
NOTED:
RICA C. MACAM
Principal III
5. GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan LIBASNATIONAL HIGHSCHOOL Baitang/Antas G10
Guro NELSSENCARL M. BALLESTEROS Asignatura Edukasyon saPagpapakatao
Petsa/Oras April 8,2022(G10-MBM,G10-JHTU) Markahan IKATLONG MARKAHAN
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
1. Nakapagsusuringmgakasalukuyangisyu tungkolsa paggamit
ng kapangyarihanatpangangalagasakapaligiran.
2. Nakagagawangangkopnaparaanupangmabigyanng
solusyon angmgaisyu tungkolsa paggamitngkapangyarihanat
pangangalagasakalikasan.
A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Naipamamalasngmag-aaral angpag-unawasapangangalagasa
kalikasan
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Nakagagawa angmag-aaralngangkopnakilosupangmaipamalas
angpangangalagasakalikasan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) 1. Natutukoy angmgaisyu tungkol sa paggamitngkapangyarihan
at pangangalagasakalikasan(EsP10-PB-IIIg-12.1)
2. Nasusuriangmgaisyu tungkolsa paggamitngkapangyarihanat
pangangalagasakalikasan(EsP10-PB-IIIg-12.2)
II. NILALAMAN
Aralin:
Pangangalaga sa Kalikasan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Module7
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint,TV, laptop
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Pagbabalikaralsanakaraangaralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpaparinigsamgamag-aaral ngkantang“Masdanmoang
Kapaligiran”
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin PagpapasagotsaPamprosesongTanong.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagtalakayukolsa unangpaksa: MgaMalingPagtratosaKalikasan
6. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
PagpapaliwanagkungpaanosasagutanangGawain2at4.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative
Assessment)
Pagtalakayukolsa ikalawangpaksa:Ang SampungUtosParasa
Kalikasan
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay PagpapaliwanagkungpaanosasagutanangGawain 2at3 at kung
paanoito mamarkahan.
H. Paglalahat ng Aralin PagbubuodngAralin.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsagotsa PanghulingPagtataya./ summativetest.
J. Karagdagan gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawin para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakauna sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
GAD INTEGRATION:
Prepared by:
NELSSEN CARL M. BALLESTEROS
Teacher I
NOTED:
RICA C. MACAM
Principal III