BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las
Piñas-Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
Setyembre 24, 20178
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Ikalawa
Ikatlong Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga
karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan .
B. Pamantayan sa
Pagganap
Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos
upang ituwid ang mga nagawa o namasid na paglabag sa
mga karapatang tao sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan,
o lipunan/bansa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Pangkaalaman:
Natutukoy ang mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan.
Pangkasanayan:
Nasusuri ang mga paglabag sa karapatan na umiiral sa
pamilya, paaralan, barangay/pamayanan o lipunan/ bansa.
Pang-unawa:
Napatutunayan na ang karapatan ay magkakaruon ng tunay na
kabuluhan akung gagampanan ng tao ang kanyang tungkulin na
kilalanin at unawain gamit ang kanyang katwiran, ang
pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng tao.
Pagsasabuhay:
Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang ituwid ang mga
nagawa o namasid na paglabag sa mga karapatang tao sa
pamilya,paaralan, barangay /pamayanan, o lipunan/bansa.
Tiyak na Layunin
Napatutunayan na ang karapatan ay magkakaruon ng tunay na
kabuluhan akung gagampanan ng tao ang kanyang tungkulin na
kilalanin at unawain gamit ang kanyang katwiran, ang
pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng tao.
II. NILALAMAN MODYUL 6: KARAPATAN at TUNGKULIN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
Gabay ng guro pahina 45-54
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
Modyul ng Mag-aaral Pahina 79-95
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
Manila paper, video clip
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Lapel, whiteboard marker, at mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at /o pagsisimula
ng bagong aralin
Punan ng sago ang bawat patlang:
Ako si ______________, _____________ nasa tamang pag-iisip at
nasa gulang na ______ ay ________ at ______ ang mga tungkulin ko
bilang ____________________ sa lipunan.
Magiging ________________sa aking kapwa. Tungo sa
_________ na pamayanan.
B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Panonood ng karapatang pantao
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
Pangkatang Gawain:
Ipapagawa ang bahaging pagpapalalim
Grupo 1: Mga uri ng karapatan
Grupo 2: Kapayapaan sa katotohanan
Grupo 3: Tungkulin Bilang Obligasyong Moral
Grupo 4: Mga Tungkulin
Grupo 5: Batayang Prinsipyo ng ng Sangkatauhan
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan 2
Source: http://news.abs-cbn.com/focus/08/04/16/look-8-new-
interesting-laws-in-the-philippines
F. Paglinang sa
Kabihasnan
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng aralin
Basahin at bulay-
Bulayin ang nasa
Larawan.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
Ipapagawa ang bahaging paghinuha ng Batayang Konsepto,
Pahina 92
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES
Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS
Officer-in-Charge

Module 6 session 3

  • 1.
    BAITANG 9 DETAILED LESSON LOG Paaralan Mataasna Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-Gatchalian Annex Baitang 9 Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa ng Pagtuturo Oras Setyembre 24, 20178 2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio) 5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan Ikalawa Ikatlong Sesyon I. LAYUNIN A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan . B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos upang ituwid ang mga nagawa o namasid na paglabag sa mga karapatang tao sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan, o lipunan/bansa. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pangkaalaman: Natutukoy ang mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan. Pangkasanayan: Nasusuri ang mga paglabag sa karapatan na umiiral sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan o lipunan/ bansa. Pang-unawa: Napatutunayan na ang karapatan ay magkakaruon ng tunay na kabuluhan akung gagampanan ng tao ang kanyang tungkulin na kilalanin at unawain gamit ang kanyang katwiran, ang pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng tao. Pagsasabuhay: Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang ituwid ang mga nagawa o namasid na paglabag sa mga karapatang tao sa pamilya,paaralan, barangay /pamayanan, o lipunan/bansa. Tiyak na Layunin Napatutunayan na ang karapatan ay magkakaruon ng tunay na kabuluhan akung gagampanan ng tao ang kanyang tungkulin na kilalanin at unawain gamit ang kanyang katwiran, ang pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng tao. II. NILALAMAN MODYUL 6: KARAPATAN at TUNGKULIN KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng guro pahina 45-54 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- mag-aaral Modyul ng Mag-aaral Pahina 79-95 3. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Process Manila paper, video clip B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapel, whiteboard marker, at mga larawan III. PAMAMARAAN
  • 2.
    A. Balik-aral sanakaraang aralin at /o pagsisimula ng bagong aralin Punan ng sago ang bawat patlang: Ako si ______________, _____________ nasa tamang pag-iisip at nasa gulang na ______ ay ________ at ______ ang mga tungkulin ko bilang ____________________ sa lipunan. Magiging ________________sa aking kapwa. Tungo sa _________ na pamayanan. B. Paghahabi ng layunin sa aralin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Panonood ng karapatang pantao D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan Pangkatang Gawain: Ipapagawa ang bahaging pagpapalalim Grupo 1: Mga uri ng karapatan Grupo 2: Kapayapaan sa katotohanan Grupo 3: Tungkulin Bilang Obligasyong Moral Grupo 4: Mga Tungkulin Grupo 5: Batayang Prinsipyo ng ng Sangkatauhan E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan 2 Source: http://news.abs-cbn.com/focus/08/04/16/look-8-new- interesting-laws-in-the-philippines F. Paglinang sa Kabihasnan G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay H. Paglalahat ng aralin Basahin at bulay- Bulayin ang nasa Larawan. I. Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin/remediation Ipapagawa ang bahaging paghinuha ng Batayang Konsepto, Pahina 92 IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas B. Bilang ng mag-aaral na
  • 3.
    nangangailangan ng iba pangGawain para sa remediation. ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ OO ____HIINDI ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloysa remediation? ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____ Pagsasadula ____ Kolaboratibong pagkatuto ____ Iba’t-ibang pagtuturo ____ Lektyur ____ Pangkatan Iba pa ___________________________________________________ F. Anong aralin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor? ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral ____ Masyadong kulang sa IMs ____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ____ Kompyuter ____ internet Iba pa ____________________________________________________ G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? ____ Lokal na bidyo ____ Resaykel na kagamitan Iba pa ___________________________________________________ Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS Officer-in-Charge