Kindly check na lang po, ito po yung ginamit ko noong nakaraang panuruang taon 2015. (not completed kase naibigay ko na yung lesson plan ko sa friend ko)
Kindly check na lang po, ito po yung ginamit ko noong nakaraang panuruang taon 2015. (not completed kase naibigay ko na yung lesson plan ko sa friend ko)
1. BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las
Piñas-Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
Setyembre 20, 2018
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Ikalawa
Unang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga
karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan .
B. Pamantayan sa
Pagganap
Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos
upang ituwid ang mga nagawa o namasid na paglabag sa
mga karapatang tao sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan,
o lipunan/bansa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Pangkaalaman:
Natutukoy ang mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan.
Pangkasanayan:
Nasusuri ang mga paglabag sa karapatan na umiiral sa
pamilya, paaralan, barangay/pamayanan o lipunan/ bansa.
Pang-unawa:
Napatutunayan na ang karapatan ay magkakaruon ng tunay na
kabuluhan akung gagampanan ng tao ang kanyang tungkulin na
kilalanin at unawain gamit ang kanyang katwiran, ang
pagkakapantay-pantay ng dignidad ng lahat ng tao.
Pagsasabuhay:
Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang ituwid ang mga
nagawa o namasid na paglabag sa mga karapatang tao sa
pamilya,paaralan, barangay /pamayanan, o lipunan/bansa.
Tiyak na Layunin
Natutukoy ang mga karapatan at tungkulin ng tao sa lipunan. (EsP
9, Pahina 82-83)
II. NILALAMAN MODYUL 6: KARAPATAN at TUNGKULIN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
Gabay ng guro pahina 45-54
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
Modyul ng Mag-aaral Pahina 79-95
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
Colored paper, manila paper
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Lapel, whiteboard marker, at mga larawan
III. PAMAMARAAN
2. A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at /o pagsisimula
ng bagong aralin
Ano ang iyong masasabi sa mga larawan?
Ano ang mensaheng nais iparating ng mga larawan?
B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
Gawain 1: Ano ang itinuturing ninyong karapatan?
Pang-isahang Gawain:
Pagtukoy ng anim na itinuturing na karapatan at
pagraranggo ng mga ito ayon sa kahalagahan ng mga ito
sa mag-aaral
Pangkatang Gawain:
Pag-consolidate ng mga karapatang tinukoy ng bawat
mag-aaral at pagraranggo ng mga ito sa pangkat
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan 2
Gawain 2: Paano ninyo pinahahalagahan ang iyong mga
karapatan?
Pang-isahang Gawain:
Pagsulat kung paano pinahahalagahan ang bawat isang
karapatan tinukoy
Pangkatang Gawain:
Pagbabahaginan ng mga pang-isahang output sa pangkat,
pagconsolidate ng mga ito.
F. Paglinang sa
Kabihasnan
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na
buhay
Ano ang inyong masasabi sa
Kautusang ito mula sa Diyos?
Kapag sumunod tayo sa
Magulang ano ang ating
inaasahan mula sa Diyos?
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng Aralin
Batay sa inyong mga sagot sa Gawain 1
1. Ano-ano ang itinuturing ng iyong pangkat sa
karapatan?
2. Ipaliwanang ang iyong batayan sa resulta ng
pagraranggong ginawa ng inyong pangkat. Ano ang
sinasabi nito sa inyong pagkaunawa sa karapatan?
3. Ano ang maaaring epekto ng hindi pagbibigay ng
pagpapahalaga sa karapatan? Ano kaya ang epekto nito
nito sa iyong pagkatao
3. 4. Bakit kailangang pahalagahan ang karapatan? Saan
nakabatay ang pagpapahalagang ito?
5. Ano ang angkop na tawag sa pagpapahalagang ito sa
karapatan?
6. Ano-anong hakbang o kilos ang iyong gagawin upang
maisagawa ang mga ito?
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
Takdang Aralin
Ipapagawa bilang takdang aralin ang pahina 83-85
Gawain 3
Sagutin ang mga tanong:
1. Bakit maituturing na paglabag sa karapatan ng bawat
tauhan ang inilalarawan sa bawat sitwasyon?
2. Ano-ano ang maaaring gawin ng kabataang kasing edad
mo upang pukawin ang kamalayan ng kapuwa Pilipino sa
mga paglabag na ito?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________
4. Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz Violeta M. Gonzales
Guro, Baitang 9 Chief, CID/OIC-ASDS
Officer in Charge