SlideShare a Scribd company logo
1 of 4
Created by : GREG M., Et al
Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan Antas 7
Guro Asignatura ESP
Petsa/Oras Ikatlong Linggo Markahan Unang Markahan
Unang Araw Pangalawang Araw
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop
sa pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Natutukoy ang kanyang mga talent at kakayahan Natutukoy ang mga aspekto ng sarili kung saan kulang siya ng tiwala sa
sarili at nakikilala ang mga paraan kung paano lalampasan ang mga ito.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 10-15 pp. 40-45
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
pp. 20-25 pp. 60-65
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 40-45 pp. 80-85
4. Karagdagang kagamitan mula
Portal ng Learning Resource
Link sa online module Link sa online module
Created by : GREG M., Et al
Iba Pang Kagamitang Panturo (maaaring magdagdag ng mga larawan, video, o iba pang aktibidad) Inspirasyonal na video o presentasyon na nagpapakita ng mga kwento ng
paglalampasan ng kakulangan sa tiwala sa sarili
iv. pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Magsagawa ng mabilis na pagsusuri sa mga natutunan noong nakaraang
aralin tungkol sa talento at kakayahan. Isagawa ang pagsisimula ng
bagong aralin sa pamamagitan ng pagpapakita ng isang video o kwento na
nagpapakita ng kahalagahan ng pagkilala sa sariling talento at kakayahan.
Mind Map Hilingin sa mga mag-aaral na lumikha ng mind map na
naglalaman ng mga pangunahing konsepto at mga estratehiya na
natutuhan nila tungkol sa tiwala sa sarili sa mga nakaraang aralin. Dapat
nilang idagdag ang mga bagong impormasyon at estratehiya habang
nagsisimula sila sa bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaliwanag ang layunin ng aralin na tungkol sa pagtukoy ng talento at
kakayahan. Ibigay ang kahalagahan ng pagkilala sa sariling kakayahan at
kung paano ito makatutulong sa pag-unlad ng mga mag-aaral. Magkaroon
ng aktibidad na nagpapakita ng mga positibong epekto ng pagkilala sa
sariling talento at kakayahan.
Inspirasyonal na Mga Quote Collage Ibigay sa mga mag-aaral ang
koleksyon ng mga inspirasyonal na quotes na may kaugnayan sa tiwala
sa sarili. Hilingin sa kanila na gumawa ng isang collage gamit ang mga
quote na ito at mga larawan na sumasagisag sa kanilang mga hangarin at
mga layunin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipakita ang iba't ibang halimbawa ng mga tao na nagtagumpay sa kanilang
larangan ng talento at kakayahan. Talakayin ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng tiyaga, determinasyon, at pagsisikap upang maabot ang
tagumpay.
Talakayan ng Mga Halimbawa sa Totoong Buhay Ipakita sa mga mag-
aaral ang mga halimbawa sa totoong buhay kung saan nakayanan ng
mga indibidwal na malampasan ang kanilang kakulangan sa tiwala sa
sarili at makamit ang tagumpay. Makipagtalakayan sa mga mag-aaral
tungkol sa kung paano sila maaaring magbigay-inspirasyon at magbigay
ng motibasyon sa kanila.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Ipaliwanag ang unang konsepto at kasanayan na may kinalaman sa
pagtukoy ng talento at kakayahan. Magbigay ng mga gawain na tutulong sa
mga mag-aaral na maunawaan ang konsepto at malinang ang kasanayang
ito.
Positive Affirmations Tulungan ang mga mag-aaral na lumikha ng listahan
ng positibong pahayag na may kinalaman sa kanilang mga aspeto ng
sarili na kailangan ng tiwala. Dapat nilang praktisin ang pagbabanggit ng
mga pahayag na ito araw-araw upang palakasin ang kanilang tiwala sa
sarili.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Ipaliwanag ang pangalawang konsepto at kasanayan na may kinalaman sa
pagtukoy ng talento at kakayahan. Magkaroon ng mga aktibidad na
nagpapakita ng kahalagahan ng malasakit, pagkakaroon ng positibong
saloobin, at pakikipagtulungan sa pag-unlad ng talento at kakayahan.
Pagtatakda ng Mga Layunin Gabayan ang mga mag-aaral sa
pagtatatakda ng mga SMART (Specific, Measurable, Achievable,
Relevant, Time-bound) na layunin na may kaugnayan sa pagpapalakas
ng tiwala sa sarili. Dapat nilang gumawa ng mga plano ng pagkilos na
naglalaman ng mga hakbang para makamit ang mga layuning ito.
F. Paglinang ng Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Magbigay ng mga sitwasyon na nagtatakda ng mga hamong may
kinalaman sa paggamit ng talento at kakayahan. Magkaroon ng talakayan
at palitan ng ideya tungkol sa mga solusyon at estratehiyang maaaring
gamitin upang malinang ang talento at kakayahan ng mga mag-aaral.
Feedback ng Kasamahan Mag-organisa ng mga pares o maliit na grupo
para magbahagi ng kanilang mga layunin at mga plano ng pagkilos.
Magbibigay sila ng konstruktibong feedback sa isa't isa, magbibigay ng
mga karagdagang estratehiya o mungkahi para mapabuti ang kanilang
mga plano.
Created by : GREG M., Et al
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Magkaroon ng mga gawain na nagpapakita kung paano magamit ang
natutuhan tungkol sa talento at kakayahan sa pang-araw-araw na buhay ng
mga mag-aaral. Maaaring magkaroon ng role play, talakayan, o pagsusulat
ng personal na reflections.
Journal ng Pagmuni-muni Hilingin sa mga mag-aaral na sumulat sa
kanilang mga journal tungkol sa kung paano nila naipapakita ang mga
estratehiya at konsepto na natutuhan nila sa aralin sa kanilang pang-
araw-araw na buhay. Dapat nilang isaalang-alang ang anumang pag-
unlad sa kanilang tiwala sa sarili at tandaan ang mga hamon na kanilang
naranasan.
H. Paglalahat ng Aralin Ipinapakita ang kabuuan ng aralin at ang kahalagahan nito sa pagtukoy ng
talento at kakayahan ng mga mag-aaral.
Gallery Walk Ilagay ang mga likhang-sining, pagsusulat, o poster na
ginawa ng mga mag-aaral kaugnay ng tiwala sa sarili sa paligid ng silid-
aralan. Magkaroon ng gallery walk kung saan maaaring silang magmasid
at mag-apresyo sa gawa ng bawat isa. Pagkatapos, magkaroon ng
talakayan sa klase tungkol sa kahalagahan ng tiwala sa sarili.
I. Pagtataya ng Aralin 1. Ano ang ibig sabihin ng "talent"? a. Isang espesyal na kakayahan o
galing na natural na taglay ng isang indibidwal. b. Ang kahusayan sa
anumang gawain na natutuhan sa pamamagitan ng pagsasanay. c. Ang
resulta ng pagsisikap at determinasyon na matamo ang mga layunin sa
buhay. d. Ang kakayahang maunawaan at maipaliwanag ang mga
konsepto at ideya.
2. Paano malalaman ng isang indibidwal ang kanyang mga talent? a. Sa
pamamagitan ng pagsasagawa ng iba't ibang gawain at pagtuklas sa mga
bagong interes. b. Sa pagkuha ng mga espesyal na kurso at pagsasanay
sa mga larangang kanyang pinahahalagahan. c. Sa pagkakaroon ng
suporta at gabay mula sa mga kaibigan at pamilya na nakakakilala sa
kanyang mga talent. d. Sa pamamagitan ng pag-aaral ng mga pagsusuri at
mga test na tumutukoy sa mga potensyal na talent.
3. Ano ang ibig sabihin ng "kakayahan"? a. Ang likas na talino o abilidad ng
isang indibidwal sa isang partikular na larangan. b. Ang kahusayan sa pag-
aaral at pag-unawa sa mga akademikong asignatura. c. Ang kahandaan at
kahusayan sa pagsasagawa ng mga gawain at tungkulin sa trabaho. d.
Ang kakayahang makitungo at makipag-ugnayan sa ibang tao at mga
sitwasyon sa lipunan.
4. Bakit mahalaga na malaman ng isang indibidwal ang kanyang mga
talent at kakayahan? a. Nagbibigay ito ng kasiyahan at fulfillment sa buhay
ng isang indibidwal. b. Nagtutulong ito sa pagpaplano ng karera at pagpili
ng mga landas sa buhay na akma sa kanyang mga talent at kakayahan. c.
Nagpapabuti ito sa mga relasyon at komunikasyon sa ibang tao, dahil
nagagamit ang mga talent at kakayahan sa pakikipag-ugnayan. d.
Nagbibigay ito ng pagkakataon sa isang indibidwal na magamit ang
kanyang mga natatanging kakayahan upang makatulong sa iba at sa
lipunan.
5. Paano mo malalaman ang iyong mga talent at kakayahan? a. Maghanap
ng mga oportunidad na sumubok ng iba't ibang gawain at interes. b.
1. Ano ang ibig sabihin ng "tiwala sa sarili"? a. Ang pagkilala at
pagpapahalaga sa sariling kakayahan at halaga bilang isang indibidwal. b.
Ang pagiging kritikal at mapanuri sa sariling pag-uugali at mga desisyon.
c. Ang kakayahan na makipag-ugnayan at makipagsabayan sa ibang tao
at mga sitwasyon. d. Ang kakayahang magbigay ng inspirasyon at
motibasyon sa iba.
2. Paano malalaman ng isang indibidwal kung saan siya kulang sa tiwala
sa sarili? a. Sa pamamagitan ng pagsasagawa ng self-assessment at
pagtingin sa mga aspekto ng buhay kung saan siya nagdududa sa sarili.
b. Sa pakikinig sa mga puna at feedback ng ibang tao tungkol sa kanyang
mga kakayahan at pag-uugali. c. Sa pagkakaroon ng malawak na
kaalaman at kasanayan sa iba't ibang larangan ng pag-unlad ng
pagkatao. d. Sa paghahambing ng sarili sa ibang tao at pagtingin sa
kanilang mga tagumpay at kahusayan.
3. Ano ang mga paraan para lalampasan ang kakulangan sa tiwala sa
sarili? a. Pagkilala sa mga positibong katangian at nagagawang mga
tagumpay, at pagpapahalaga sa sarili. b. Pagkuha ng mga kurso at
pagsasanay para mapalawak ang kaalaman at kasanayan sa mga
larangang interesado ang indibidwal. c. Pagkakaroon ng suporta mula sa
mga kaibigan at pamilya na nagtitiwala at sumusuporta sa kanyang mga
pangarap at layunin. d. Lahat ng nasa itaas.
4. Bakit mahalaga ang tiwala sa sarili sa pag-unlad ng isang indibidwal?
a. Nagbibigay ito ng kumpiyansa sa sarili na harapin at malampasan ang
mga hamon at pagsubok sa buhay. b. Nagtutulong ito sa pagbuo ng
positibong self-image at pagpapahalaga sa sarili. c. Nagpapabuti ito sa
mga relasyon at komunikasyon sa ibang tao, dahil nagagamit ang tiwala
sa sarili sa pakikipag-ugnayan. d. Lahat ng nasa itaas.
5. Paano mo matutulungan ang isang indibidwal na malampasan ang
kakulangan sa tiwala sa sarili? a. Maging tagasuporta at tagapayo sa
kanya, at ipaalala ang kanyang mga natatanging kakayahan at halaga. b.
Created by : GREG M., Et al
Magtanong at humingi ng feedback mula sa mga taong nakapaligid sa iyo.
c. Maglaan ng oras para mag-isip at mag-refleksyon sa mga bagay na
nagbibigay sa iyo ng kasiyahan at fulfillment. d. Lahat ng nasa itaas.
Magbigay ng pagkakataon para siya ay magpakita ng kanyang mga
talento at kasanayan. c. Magbahagi ng mga inspirasyonal na kuwento at
karanasan ng mga ibang indibidwal na nakaranas ng pagkakulang sa
tiwala sa sarili at nagtagumpay. d. Lahat ng nasa itaas.
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain sa
remediation
B. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
aralin
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatulo sa remediation
D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni Binigyang-pansin
_______________________________
Guro ___________________________
Punong Guro

More Related Content

Similar to DLL ESP7 Q1 WK3.docx

esp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfesp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
MerylLao
 
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
elviesabang
 

Similar to DLL ESP7 Q1 WK3.docx (20)

DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docxDLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
 
Module 13 session 3
Module 13 session 3Module 13 session 3
Module 13 session 3
 
MODYUL 6 TALENTO AT KAKAYAHAN.pptx
MODYUL 6 TALENTO AT KAKAYAHAN.pptxMODYUL 6 TALENTO AT KAKAYAHAN.pptx
MODYUL 6 TALENTO AT KAKAYAHAN.pptx
 
DLL_ESP 3_Q1_W1.docx
DLL_ESP 3_Q1_W1.docxDLL_ESP 3_Q1_W1.docx
DLL_ESP 3_Q1_W1.docx
 
Module 15 session 1
Module 15 session 1Module 15 session 1
Module 15 session 1
 
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docxDLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
 
DLL-ESP 10 WEEK 1.docx
DLL-ESP 10 WEEK 1.docxDLL-ESP 10 WEEK 1.docx
DLL-ESP 10 WEEK 1.docx
 
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docxDLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
DLL-ESP-7-Q1-Modyul-1.docx
 
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
 
DLL-2022-2023.docx
DLL-2022-2023.docxDLL-2022-2023.docx
DLL-2022-2023.docx
 
fil 104.pptx
fil 104.pptxfil 104.pptx
fil 104.pptx
 
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfesp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
 
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
 
Module 7 session 2
Module 7 session 2Module 7 session 2
Module 7 session 2
 
dlll.docx
dlll.docxdlll.docx
dlll.docx
 
Modyul 16 banghay aralin
Modyul 16 banghay aralinModyul 16 banghay aralin
Modyul 16 banghay aralin
 
DLL4 (1).docx
DLL4 (1).docxDLL4 (1).docx
DLL4 (1).docx
 
dddllll.docx
dddllll.docxdddllll.docx
dddllll.docx
 
Module 14 session 2
Module 14 session 2Module 14 session 2
Module 14 session 2
 
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 7
Edukasyon  sa Pagpapakatao Grade 7Edukasyon  sa Pagpapakatao Grade 7
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 7
 

More from Aniceto Buniel

GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
Aniceto Buniel
 
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATINGAAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
Aniceto Buniel
 
Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................
Aniceto Buniel
 
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdfQ1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Aniceto Buniel
 
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
Aniceto Buniel
 
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docxEsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
Aniceto Buniel
 

More from Aniceto Buniel (20)

GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
 
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATINGAAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
 
Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................
 
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdfQ1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
 
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading periodMODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
 
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
 
EsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdfEsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdf
 
EsP DLL 8 Module 6.pdf
EsP DLL 8 Module 6.pdfEsP DLL 8 Module 6.pdf
EsP DLL 8 Module 6.pdf
 
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdfDLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
 
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdfDLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
 
DLL ESP 8 preliminaries.pdf
DLL ESP 8 preliminaries.pdfDLL ESP 8 preliminaries.pdf
DLL ESP 8 preliminaries.pdf
 
DLL ESP 8 Modyul 1.pdf
DLL ESP 8 Modyul 1.pdfDLL ESP 8 Modyul 1.pdf
DLL ESP 8 Modyul 1.pdf
 
Module-6-day2.docx
Module-6-day2.docxModule-6-day2.docx
Module-6-day2.docx
 
Module 7.docx
Module 7.docxModule 7.docx
Module 7.docx
 
Module-8-.docx
Module-8-.docxModule-8-.docx
Module-8-.docx
 
preliminaries-dll-esp7.docx
preliminaries-dll-esp7.docxpreliminaries-dll-esp7.docx
preliminaries-dll-esp7.docx
 
module-6-day4.docx
module-6-day4.docxmodule-6-day4.docx
module-6-day4.docx
 
module-6-day3.docx
module-6-day3.docxmodule-6-day3.docx
module-6-day3.docx
 
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docxEsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
 
Module-6-day2.docx
Module-6-day2.docxModule-6-day2.docx
Module-6-day2.docx
 

Recently uploaded

669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
KathlyneJhayne
 
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptxARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
VillasoClarisse
 
Lokal at global na demand ng trabaho....
Lokal at global na demand ng trabaho....Lokal at global na demand ng trabaho....
Lokal at global na demand ng trabaho....
jeynsilbonza
 
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanFourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Paul649054
 
MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-
MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-
MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-
diannesofocado8
 
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
MaamCle
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
SundieGraceBataan
 

Recently uploaded (20)

669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
 
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdfKabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
 
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 studentsGRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
 
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
 
KALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptx
KALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptxKALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptx
KALIGIRANG - PANGKASAYSAYAN-EL-FILI.pptx
 
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptxARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
Lokal at global na demand ng trabaho....
Lokal at global na demand ng trabaho....Lokal at global na demand ng trabaho....
Lokal at global na demand ng trabaho....
 
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ededukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
 
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanFourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
 
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptxAraling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
 
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxMga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
 
MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-
MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-
MGA DAYNAMIKS NA CRESENDO AT DECRESENDO- WEEK 2- QUARTER 4-
 
DLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechism
DLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechismDLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechism
DLL_MAPEH 5_Q4_W5.docx for elementary catechism
 
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
DAILY LESSON PLAN IN FILIPINO 1 - QUARTER 4 - WEEK 1 - MGA SALITANG MAGKATUGM...
 
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptxDisenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
 
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
 
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
 
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdfCopy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
 

DLL ESP7 Q1 WK3.docx

  • 1. Created by : GREG M., Et al Grades 1 to 12 DAILY LESSON LOG Paaralan Antas 7 Guro Asignatura ESP Petsa/Oras Ikatlong Linggo Markahan Unang Markahan Unang Araw Pangalawang Araw I.LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) Natutukoy ang kanyang mga talent at kakayahan Natutukoy ang mga aspekto ng sarili kung saan kulang siya ng tiwala sa sarili at nakikilala ang mga paraan kung paano lalampasan ang mga ito. II. NILALAMAN III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 10-15 pp. 40-45 2. Mga pahina sa kagamitang Pang Mag-aaral pp. 20-25 pp. 60-65 3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 40-45 pp. 80-85 4. Karagdagang kagamitan mula Portal ng Learning Resource Link sa online module Link sa online module
  • 2. Created by : GREG M., Et al Iba Pang Kagamitang Panturo (maaaring magdagdag ng mga larawan, video, o iba pang aktibidad) Inspirasyonal na video o presentasyon na nagpapakita ng mga kwento ng paglalampasan ng kakulangan sa tiwala sa sarili iv. pamamaraan A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Magsagawa ng mabilis na pagsusuri sa mga natutunan noong nakaraang aralin tungkol sa talento at kakayahan. Isagawa ang pagsisimula ng bagong aralin sa pamamagitan ng pagpapakita ng isang video o kwento na nagpapakita ng kahalagahan ng pagkilala sa sariling talento at kakayahan. Mind Map Hilingin sa mga mag-aaral na lumikha ng mind map na naglalaman ng mga pangunahing konsepto at mga estratehiya na natutuhan nila tungkol sa tiwala sa sarili sa mga nakaraang aralin. Dapat nilang idagdag ang mga bagong impormasyon at estratehiya habang nagsisimula sila sa bagong aralin. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaliwanag ang layunin ng aralin na tungkol sa pagtukoy ng talento at kakayahan. Ibigay ang kahalagahan ng pagkilala sa sariling kakayahan at kung paano ito makatutulong sa pag-unlad ng mga mag-aaral. Magkaroon ng aktibidad na nagpapakita ng mga positibong epekto ng pagkilala sa sariling talento at kakayahan. Inspirasyonal na Mga Quote Collage Ibigay sa mga mag-aaral ang koleksyon ng mga inspirasyonal na quotes na may kaugnayan sa tiwala sa sarili. Hilingin sa kanila na gumawa ng isang collage gamit ang mga quote na ito at mga larawan na sumasagisag sa kanilang mga hangarin at mga layunin. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipakita ang iba't ibang halimbawa ng mga tao na nagtagumpay sa kanilang larangan ng talento at kakayahan. Talakayin ang kahalagahan ng pagkakaroon ng tiyaga, determinasyon, at pagsisikap upang maabot ang tagumpay. Talakayan ng Mga Halimbawa sa Totoong Buhay Ipakita sa mga mag- aaral ang mga halimbawa sa totoong buhay kung saan nakayanan ng mga indibidwal na malampasan ang kanilang kakulangan sa tiwala sa sarili at makamit ang tagumpay. Makipagtalakayan sa mga mag-aaral tungkol sa kung paano sila maaaring magbigay-inspirasyon at magbigay ng motibasyon sa kanila. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ipaliwanag ang unang konsepto at kasanayan na may kinalaman sa pagtukoy ng talento at kakayahan. Magbigay ng mga gawain na tutulong sa mga mag-aaral na maunawaan ang konsepto at malinang ang kasanayang ito. Positive Affirmations Tulungan ang mga mag-aaral na lumikha ng listahan ng positibong pahayag na may kinalaman sa kanilang mga aspeto ng sarili na kailangan ng tiwala. Dapat nilang praktisin ang pagbabanggit ng mga pahayag na ito araw-araw upang palakasin ang kanilang tiwala sa sarili. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ipaliwanag ang pangalawang konsepto at kasanayan na may kinalaman sa pagtukoy ng talento at kakayahan. Magkaroon ng mga aktibidad na nagpapakita ng kahalagahan ng malasakit, pagkakaroon ng positibong saloobin, at pakikipagtulungan sa pag-unlad ng talento at kakayahan. Pagtatakda ng Mga Layunin Gabayan ang mga mag-aaral sa pagtatatakda ng mga SMART (Specific, Measurable, Achievable, Relevant, Time-bound) na layunin na may kaugnayan sa pagpapalakas ng tiwala sa sarili. Dapat nilang gumawa ng mga plano ng pagkilos na naglalaman ng mga hakbang para makamit ang mga layuning ito. F. Paglinang ng Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Magbigay ng mga sitwasyon na nagtatakda ng mga hamong may kinalaman sa paggamit ng talento at kakayahan. Magkaroon ng talakayan at palitan ng ideya tungkol sa mga solusyon at estratehiyang maaaring gamitin upang malinang ang talento at kakayahan ng mga mag-aaral. Feedback ng Kasamahan Mag-organisa ng mga pares o maliit na grupo para magbahagi ng kanilang mga layunin at mga plano ng pagkilos. Magbibigay sila ng konstruktibong feedback sa isa't isa, magbibigay ng mga karagdagang estratehiya o mungkahi para mapabuti ang kanilang mga plano.
  • 3. Created by : GREG M., Et al G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Magkaroon ng mga gawain na nagpapakita kung paano magamit ang natutuhan tungkol sa talento at kakayahan sa pang-araw-araw na buhay ng mga mag-aaral. Maaaring magkaroon ng role play, talakayan, o pagsusulat ng personal na reflections. Journal ng Pagmuni-muni Hilingin sa mga mag-aaral na sumulat sa kanilang mga journal tungkol sa kung paano nila naipapakita ang mga estratehiya at konsepto na natutuhan nila sa aralin sa kanilang pang- araw-araw na buhay. Dapat nilang isaalang-alang ang anumang pag- unlad sa kanilang tiwala sa sarili at tandaan ang mga hamon na kanilang naranasan. H. Paglalahat ng Aralin Ipinapakita ang kabuuan ng aralin at ang kahalagahan nito sa pagtukoy ng talento at kakayahan ng mga mag-aaral. Gallery Walk Ilagay ang mga likhang-sining, pagsusulat, o poster na ginawa ng mga mag-aaral kaugnay ng tiwala sa sarili sa paligid ng silid- aralan. Magkaroon ng gallery walk kung saan maaaring silang magmasid at mag-apresyo sa gawa ng bawat isa. Pagkatapos, magkaroon ng talakayan sa klase tungkol sa kahalagahan ng tiwala sa sarili. I. Pagtataya ng Aralin 1. Ano ang ibig sabihin ng "talent"? a. Isang espesyal na kakayahan o galing na natural na taglay ng isang indibidwal. b. Ang kahusayan sa anumang gawain na natutuhan sa pamamagitan ng pagsasanay. c. Ang resulta ng pagsisikap at determinasyon na matamo ang mga layunin sa buhay. d. Ang kakayahang maunawaan at maipaliwanag ang mga konsepto at ideya. 2. Paano malalaman ng isang indibidwal ang kanyang mga talent? a. Sa pamamagitan ng pagsasagawa ng iba't ibang gawain at pagtuklas sa mga bagong interes. b. Sa pagkuha ng mga espesyal na kurso at pagsasanay sa mga larangang kanyang pinahahalagahan. c. Sa pagkakaroon ng suporta at gabay mula sa mga kaibigan at pamilya na nakakakilala sa kanyang mga talent. d. Sa pamamagitan ng pag-aaral ng mga pagsusuri at mga test na tumutukoy sa mga potensyal na talent. 3. Ano ang ibig sabihin ng "kakayahan"? a. Ang likas na talino o abilidad ng isang indibidwal sa isang partikular na larangan. b. Ang kahusayan sa pag- aaral at pag-unawa sa mga akademikong asignatura. c. Ang kahandaan at kahusayan sa pagsasagawa ng mga gawain at tungkulin sa trabaho. d. Ang kakayahang makitungo at makipag-ugnayan sa ibang tao at mga sitwasyon sa lipunan. 4. Bakit mahalaga na malaman ng isang indibidwal ang kanyang mga talent at kakayahan? a. Nagbibigay ito ng kasiyahan at fulfillment sa buhay ng isang indibidwal. b. Nagtutulong ito sa pagpaplano ng karera at pagpili ng mga landas sa buhay na akma sa kanyang mga talent at kakayahan. c. Nagpapabuti ito sa mga relasyon at komunikasyon sa ibang tao, dahil nagagamit ang mga talent at kakayahan sa pakikipag-ugnayan. d. Nagbibigay ito ng pagkakataon sa isang indibidwal na magamit ang kanyang mga natatanging kakayahan upang makatulong sa iba at sa lipunan. 5. Paano mo malalaman ang iyong mga talent at kakayahan? a. Maghanap ng mga oportunidad na sumubok ng iba't ibang gawain at interes. b. 1. Ano ang ibig sabihin ng "tiwala sa sarili"? a. Ang pagkilala at pagpapahalaga sa sariling kakayahan at halaga bilang isang indibidwal. b. Ang pagiging kritikal at mapanuri sa sariling pag-uugali at mga desisyon. c. Ang kakayahan na makipag-ugnayan at makipagsabayan sa ibang tao at mga sitwasyon. d. Ang kakayahang magbigay ng inspirasyon at motibasyon sa iba. 2. Paano malalaman ng isang indibidwal kung saan siya kulang sa tiwala sa sarili? a. Sa pamamagitan ng pagsasagawa ng self-assessment at pagtingin sa mga aspekto ng buhay kung saan siya nagdududa sa sarili. b. Sa pakikinig sa mga puna at feedback ng ibang tao tungkol sa kanyang mga kakayahan at pag-uugali. c. Sa pagkakaroon ng malawak na kaalaman at kasanayan sa iba't ibang larangan ng pag-unlad ng pagkatao. d. Sa paghahambing ng sarili sa ibang tao at pagtingin sa kanilang mga tagumpay at kahusayan. 3. Ano ang mga paraan para lalampasan ang kakulangan sa tiwala sa sarili? a. Pagkilala sa mga positibong katangian at nagagawang mga tagumpay, at pagpapahalaga sa sarili. b. Pagkuha ng mga kurso at pagsasanay para mapalawak ang kaalaman at kasanayan sa mga larangang interesado ang indibidwal. c. Pagkakaroon ng suporta mula sa mga kaibigan at pamilya na nagtitiwala at sumusuporta sa kanyang mga pangarap at layunin. d. Lahat ng nasa itaas. 4. Bakit mahalaga ang tiwala sa sarili sa pag-unlad ng isang indibidwal? a. Nagbibigay ito ng kumpiyansa sa sarili na harapin at malampasan ang mga hamon at pagsubok sa buhay. b. Nagtutulong ito sa pagbuo ng positibong self-image at pagpapahalaga sa sarili. c. Nagpapabuti ito sa mga relasyon at komunikasyon sa ibang tao, dahil nagagamit ang tiwala sa sarili sa pakikipag-ugnayan. d. Lahat ng nasa itaas. 5. Paano mo matutulungan ang isang indibidwal na malampasan ang kakulangan sa tiwala sa sarili? a. Maging tagasuporta at tagapayo sa kanya, at ipaalala ang kanyang mga natatanging kakayahan at halaga. b.
  • 4. Created by : GREG M., Et al Magtanong at humingi ng feedback mula sa mga taong nakapaligid sa iyo. c. Maglaan ng oras para mag-isip at mag-refleksyon sa mga bagay na nagbibigay sa iyo ng kasiyahan at fulfillment. d. Lahat ng nasa itaas. Magbigay ng pagkakataon para siya ay magpakita ng kanyang mga talento at kasanayan. c. Magbahagi ng mga inspirasyonal na kuwento at karanasan ng mga ibang indibidwal na nakaranas ng pagkakulang sa tiwala sa sarili at nagtagumpay. d. Lahat ng nasa itaas. V. MGA TALA VI.PAGNINILAY A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain sa remediation B. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin C. Bilang ng mag-aaral na magpapatulo sa remediation D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punungguro at superbisor? F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihanda ni Binigyang-pansin _______________________________ Guro ___________________________ Punong Guro