1. Created by : GREG M., Et al
Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan Antas 7
Guro Asignatura ESP
Petsa/Oras Ika-apat na Linggo Markahan Unang Markahan
Unang Araw Pangalawang Araw
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at
kakayahan
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at
kakayahan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop
sa pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop
sa pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Napatutunayan na ang pagtuklas at pagpapaunlad ng mga
angking talento at kakayahan ay mahalaga sapagkat ang
mga ito ay mga kaloob na kung pauunlarin ay makahuhubog
ng sarili tungo sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili, paglampas
sa mga kahinaan, pagtupad ng mga tungkulin, at
paglilingkod sa pamayanan.
Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng
sariling mga talento at kakayahan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 10-15 Pahina 10-15
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
Pahina 25-30 Pahina 30-35
2. Created by : GREG M., Et al
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 50-55 Pahina 50-55
4. Karagdagang kagamitan mula
Portal ng Learning Resource
"Developing Your Talents and Skills" video presentation "Discovering Your Talents and Skills" worksheet
Iba Pang Kagamitang Panturo Visual aids na nagpapakita ng mga tanyag na indibidwal na
nagtagumpay sa pamamagitan ng pagpapaunlad ng kanilang
talento at kakayahan.
Manika o mga larawan ng mga kagamitan o instrumento na
may kaugnayan sa iba't ibang mga talento at kakayahan
iv. pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Itanong sa mga mag-aaral ang mga natutunan nila tungkol
sa pagtuklas at pagpapaunlad ng talento at kakayahan mula
sa nakaraang aralin.
Itakda ang layunin ng bagong aralin.
Ipasuri ang mga gawain o proyekto na kanilang ginawa sa
nakaraang aralin.
Ipakilala ang layunin ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita sa mga mag-aaral ang mga kwento ng mga tanyag
na tao na nagtagumpay sa pamamagitan ng pag-unlad ng
kanilang mga talento at kakayahan.
Magkaroon ng talakayan tungkol sa kahalagahan ng talento
at kakayahan sa paghubog ng sarili at sa paglilingkod sa
iba.
Ipakita ang mga inspirasyonal na video na nagpapakita ng
mga tao na nahanap at pinaunlad ang kanilang mga talento
at kakayahan.
Magkaroon ng talakayan tungkol sa kahalagahan ng
pagtuklas ng sariling talento at kakayahan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipakita sa mga mag-aaral ang mga halimbawa ng mga
proyekto at gawain na kanilang magagawa upang ipakita ang
kanilang mga talento at kakayahan.
Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga posibleng proyekto
at gawain na magpapakita ng kanilang mga talento at
kakayahan.
Pagsasagawa ng Talento Inventory: Hikayatin ang mga mag-
aaral na mag-fill out ng talento inventory worksheet upang
matukoy nila ang mga talento at kakayahan na nais nilang
paunlarin.
Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga natuklasan at
interes ng bawat mag-aaral.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Ituro sa mga mag-aaral ang mga pamamaraan ng pagtuklas
ng kanilang mga talento at kakayahan.
Magkaroon ng mga aktibidad na naglalayong matuklasan
ang iba't ibang talento at kakayahan ng mga mag-aaral.
Pagsasagawa ng Talento Inventory: Hikayatin ang mga mag-
aaral na mag-fill out ng talento inventory worksheet upang
matukoy nila ang mga talento at kakayahan na nais nilang
paunlarin.
Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga natuklasan at
interes ng bawat mag-aaral.
3. Created by : GREG M., Et al
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Ipakita sa mga mag-aaral ang mga hakbang sa
pagpapaunlad ng kanilang mga talento at kakayahan.
Magkaroon ng mga gawain na nagpapalawak ng kanilang
mga talento at kakayahan.
Talakayin ang mga hakbang sa pagpapaunlad ng talento at
kakayahan, tulad ng pagsasanay, pagsusumikap, at
pagkuha ng mga oportunidad.
Magbigay ng mga halimbawa at kwento ng mga taong
nagtagumpay sa pagpapaunlad ng kanilang talento at
kakayahan.
F. Paglinang ng Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Magkaroon ng mga gawain na nagpapakita ng mga mag-
aaral na nag-aapply ng kritikal na pag-iisip, pagtutulungan,
kreatibo at malikhaing pag-iisip, komunikasyon, at paglutas
ng mga suliranin.
Magkaroon ng mga grupong talakayan kung saan ang mga
mag-aaral ay magbabahagi ng kanilang mga talento at
kakayahan sa bawat isa.
Obserbahan at magbigay ng feedback sa bawat grupo
tungkol sa kanilang mga talento at kakayahan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Hilingin sa mga mag-aaral na ipakita ang kanilang talento at
kakayahan sa pang-araw-araw na mga gawain, tulad ng
pagpapamalas ng musika, pagsulat ng tula, o paggawa ng
sining.
Ipakita ang kahalagahan ng paggamit ng mga talento at
kakayahan sa pang-araw-araw na buhay, tulad ng pagtulong
sa pamilya, paaralan, o komunidad.
Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga paraan ng
paggamit ng talento at kakayahan upang makatulong sa iba.
H. Paglalahat ng Aralin Magkaroon ng talakayan sa klase tungkol sa karanasan ng
mga mag-aaral sa pagtuklas at pagpapaunlad ng kanilang
mga talento at kakayahan.
Hikayatin sila na ibahagi ang kanilang mga natutuhan at
kung paano ito nakaimpluwensya sa kanilang tiwala sa
sarili.
Itanong sa mga mag-aaral ang kanilang natutuhan at mga
plano para sa pagpapaunlad ng kanilang talento at
kakayahan.
Magkaroon ng maikling pagsasalita o pagtatanghal ng ilan
sa mga mag-aaral na nagpapakita ng kanilang talento at
kakayahan.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga sumusunod:
1. Ano ang kahalagahan ng pagtuklas at pagpapaunlad
ng mga angking talento at kakayahan? a. Magdudulot
ng karagdagang pasanin b. Magbibigay ng pagkakataon
sa paglilingkod sa iba c. Magpapalakas ng tiwala sa
sarili at pag-unlad ng sarili d. Magpapahina sa mga
kahinaan at tungkulin
1. Ano ang layunin ng mga gawaing angkop sa
pagpapaunlad ng sariling mga talento at kakayahan? a.
Magpasaya ng iba b. Makapagbigay ng inspirasyon sa
iba c. Maipakita ang sariling galing at kakayahan d.
Makapaglilingkod sa pamayanan
2. Paano maipapakita ang pagpapaunlad ng sariling
mga talento at kakayahan? a. Sa pamamagitan ng
4. Created by : GREG M., Et al
2. Ano ang maaaring maging resulta kapag
pinahahalagahan ang pag-unlad ng mga angking
talento at kakayahan? a. Paglilingkod sa pamayanan b.
Pagkabahala sa sarili c. Pag-iwas sa responsibilidad d.
Pagkakaroon ng mababang pagtingin sa sarili
3. Paano ang mga angking talento at kakayahan ay
makakatulong sa paghubog ng sarili? a. Magpapalakas
ng tiwala sa sarili b. Magpapalakas ng takot sa
pagkabigo c. Magbibigay ng dagdag na pasanin d.
Magpapahina sa determinasyon
4. Ano ang mga benepisyong maaaring makuha sa pag-
unlad ng mga angking talento at kakayahan? a.
Pagkabahala sa sarili b. Pag-iwas sa paglilingkod sa
pamayanan c. Pagtupad ng mga tungkulin d.
Pagkakaroon ng mababang pagtingin sa sarili
5. Bakit mahalaga ang paglilingkod sa pamayanan
pagkatapos mapagbuti ang mga angking talento at
kakayahan? a. Dahil ito ay nagbibigay ng oportunidad
sa iba b. Dahil ito ay nagpapalakas ng tiwala sa sarili c.
Dahil ito ay nagdudulot ng pagkabahala sa sarili d. Dahil
ito ay nagpapalakas ng takot sa pagkabigo
pagsasanay at pag-aaral b. Sa pamamagitan ng
pagtanggi sa pagkakataon c. Sa pamamagitan ng
pagkakulong sa sarili d. Sa pamamagitan ng
pagsisinungaling sa iba
3. Ano ang maaaring maging resulta kapag ipinamalas
ang sariling mga talento at kakayahan? a. Pagkainggit
ng iba b. Pagkakaroon ng maraming kaaway c.
Pagpapahalaga at pagkilala mula sa iba d. Pagkawala ng
tiwala sa sarili
4. Ano ang magiging benepisyo ng pagpapaunlad ng
sariling mga talento at kakayahan? a. Pagkakaroon ng
maraming katunggali b. Pagpapababa ng pagtingin sa
sarili c. Pagkakaroon ng tiwala sa sarili at pag-unlad ng
sarili d. Pag-iwas sa responsibilidad
5. Bakit mahalaga ang pagpapaunlad ng sariling mga
talento at kakayahan? a. Upang maipakita ang sariling
galing at kakayahan b. Upang makapagdulot ng inggit
sa iba c. Upang masaktan ang iba d. Upang maging
walang kahulugan ang sariling buhay
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na
5. Created by : GREG M., Et al
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain sa remediation
B. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa aralin
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatulo sa remediation
D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni Binigyang-pansin
_______________________________
Guro ___________________________
Punong Guro