SlideShare a Scribd company logo
1 of 8
Created by : GREG M., Et al
Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan Antas 7
Guro Asignatura ESP
Petsa/Oras Ikalawang Linggo Markahan Unang Markahan
Unang Araw Pang-apat na Araw
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang
kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata,
talento at kakayahan, hilig, at mga tungkulin sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang
kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata,
talento at kakayahan, hilig, at mga tungkulin sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa
paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental
tasks) sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata.
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa
paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga /
pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
NaipaliLiwanag na ang paglinang ng mga angkop na inaasahang
kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata ay nakatutulong sa:
a. pagkakaroon ng tiwala sa sarili, at
b. paghahanda sa limang inaasahang kakayahan at kilos na nasa
mataas na antas (phase) ng pagdadalaga/pagbibinata (middle and
late adoscence): (paghahanda sa paghahanapbuhay, paghahanda
sa pag-aasawa / pagpapamilya, at pagkakaroon ng mga
pagpapahalagang gabay sa mabuting asal), at pagiging mabuti at
mapanagutang tao
Naisasagawa ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng
limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa
panahon ng pagdadalaga / pagbibinata
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Created by : GREG M., Et al
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 20-25
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
pp. 30-35
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 60-65
4. Karagdagang kagamitan mula
Portal ng Learning Resource
Link sa online module
Iba Pang Kagamitang Panturo (maaaring magdagdag ng mga larawan, video, o iba pang
aktibidad)
iv. pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Balikan ang mga naunang aralin tungkol sa paglinang ng mga
inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata.
Magsimula sa pagsisimula ng bagong aralin sa pamamagitan ng
pagpapaalala sa layunin ng aralin.
Susuriin ang mga natutunan sa nakaraang aralin tungkol sa mga
inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaliwanag ang layunin ng aralin na naglalayong maipaliwanag ang
kahalagahan ng paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos
sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata para sa pagkakaroon ng
tiwala sa sarili.
Magbigay ng mga halimbawa at kuwento na magpapalawak sa
interes at kaisipan ng mga mag-aaral.
Ipapaliwanag ang layunin ng aralin at ang kahalagahan ng
paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos. Magkakaroon
ng aktibidad na magpapakita ng motibasyon para sa mga mag-
aaral.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Ipakita ang mga halimbawa ng mga inaasahang kakayahan at kilos
na nakatutulong sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata.
Ipapakita ang mga halimbawa ng mga tao na matagumpay na
nalinang ang mga inaasahang kakayahan at kilos sa
pagdadalaga/pagbibinata. Magkakaroon ng talakayan upang
maunawaan ng mga mag-aaral ang kaugnayan ng mga
halimbawa sa aralin.
Created by : GREG M., Et al
Pag-usapan ang kahalagahan ng paglinang ng mga ito at ang
positibong epekto nito sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
Magtalakay ng mga konsepto ng mga inaasahang kakayahan at
kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata na nakatutulong sa
pagkakaroon ng tiwala sa sarili.
Magbigay ng mga halimbawa at pagsasanay upang maipakita ang
pag-unawa ng mga mag-aaral sa mga ito.
Ipapaliwanag ang unang konsepto at kasanayan na may
kaugnayan sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos.
Magbibigay ng mga halimbawa at aktibidad upang maipamalas
ng mga mag-aaral ang kanilang pag-unawa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
Ituloy ang pagtalakay ng mga konsepto ng mga inaasahang
kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata na
nakatutulong sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili.
Magbigay ng mga halimbawa at pagsasanay upang mas
mapalawak pa ang kamalayan at kasanayan ng mga mag-aaral.
Ipapaliwanag ang pangalawang konsepto at kasanayan na may
kaugnayan sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos.
Magkakaroon ng mga gawain na nagpapakita ng praktikal na
aplikasyon ng kasanayang ito.
F. Paglinang ng Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Magbigay ng mga gawain at pagsasanay na naglalayong malinang
ang kabihasaan sa pag-unawa at pagpapahalaga sa paglinang ng
mga inaasahang kakayahan at kilos para sa pagkakaroon ng tiwala
sa sarili.
Magbigay ng mga feedback at suporta para sa mga mag-aaral.
Magkakaroon ng mga grupo na bibigyan ng mga sitwasyon kung
saan dapat gamitin ang mga natutuhan sa paglinang ng
inaasahang kakayahan at kilos. Susundan ito ng pagsusuri at
pagbibigay ng mga feedback para sa bawat grupo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
buhay
Mag-ugnay ng mga natutunan sa aralin sa mga tunay na sitwasyon
sa pang-araw-araw na buhay ng mga mag-aaral.
Magpatala ng mga obserbasyon at repleksyon sa kung paano
naaapektuhan ng mga natutunan ang kanilang tiwala sa sarili.
Hinihikayat ang mga mag-aaral na magbahagi ng mga personal
na karanasan at halimbawa kung paano nila nagamit ang mga
natutuhan nila sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos sa
pang-araw-araw na buhay.
Created by : GREG M., Et al
H. Paglalahat ng Aralin Buodin ang mga natutunan sa aralin at ipahayag ang mga
mahahalagang kaisipan at konsepto.
Magpatala ng mga tanong o puna ng mga mag-aaral para maging
gabay sa susunod na sesyon.
Ipinapakita ang kabuuan ng aralin at ang kahalagahan nito sa
paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata.
I. Pagtataya ng Aralin 1. Ano ang ibig sabihin ng "inaasahang kakayahan at kilos" sa
panahon ng pagdadalaga / pagbibinata? a. Ang mga
katangiang hinahangad at inaasahan ng lipunan sa isang
nagdadalaga o nagbibinata. b. Ang mga kilos at gawain na
kadalasang sinusubukan at hinaharap ng isang nagdadalaga o
nagbibinata. c. Ang mga oportunidad at hamon na
dumarating sa isang nagdadalaga o nagbibinata. d. Ang mga
pagbabago sa katawan at emosyonal na karanasan ng isang
nagdadalaga o nagbibinata.
2. Paano nakatutulong ang paglinang ng mga angkop na
inaasahang kakayahan at kilos sa pagkakaroon ng tiwala sa
sarili? a. Nagbibigay ito ng lakas ng loob at kumpiyansa sa
sariling kakayahan. b. Nagpapalawak ito ng pang-unawa at
pag-angkop sa mga sitwasyon at pagbabago. c. Nagpapababa
ito ng takot at kaba sa harap ng mga bago at kahalintulad na
karanasan. d. Nagtataguyod ito ng pagkakaisa at respeto sa
mga ibang tao at kultura.
3. Ano ang maaaring mga halimbawa ng inaasahang
kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata?
a. Pag-aaral ng mga kasanayan sa pamamahala ng panahon
at mga gawain sa bahay. b. Pagsali sa mga organisasyon at
1. Ano ang ibig sabihin ng "inaasahang kakayahan at kilos"
sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang mga
kasanayan at kilos na inaasahan ng mga magulang at
lipunan sa isang nagdadalaga/nagbibinata. b. Ang mga
natural na kakayahan at kilos na umuunlad at lumalabas sa
pagdadalaga/pagbibinata. c. Ang mga kakayahan at kilos na
itinuro at pinahahalagahan ng paaralan at iba pang
institusyon. d. Ang mga espesyal na kakayahan at kilos na
nakakaiba sa bawat indibidwal na
nagdadalaga/nagbibinata.
2. Ano ang ibig sabihin ng "paglinang ng inaasahang
kakayahan at kilos" sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang proseso ng
pagpapaunlad at pagpapalawak ng mga kakayahan at kilos
na inaasahan. b. Ang pagtuklas at pagsasanay ng mga
espesyal na talento at galing sa pagdadalaga/pagbibinata.
c. Ang pagpapalitan ng kaalaman at karanasan sa iba pang
mga nagdadalaga/nagbibinata. d. Ang pag-aaral ng mga
pagsasanay at kurso na may kinalaman sa mga kakayahan
at kilos na inaasahan.
Created by : GREG M., Et al
aktibidad sa paaralan o komunidad. c. Pagbuo ng malalim na
ugnayan sa mga kaibigan at pamilya. d. Pagsusulong ng mga
personal na ambisyon at pangarap sa buhay.
4. Ano ang maaaring epekto ng kakulangan sa paglinang ng
mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata? a. Pagkakaroon ng kawalan ng
tiwala sa sarili at kawalan ng kumpiyansa sa mga kakayahan.
b. Pagkakaroon ng limitadong mga oportunidad sa pag-unlad
at pagkamit ng mga pangarap. c. Pagkakaroon ng mga
suliranin sa pakikipag-ugnayan sa ibang tao at pagtanggap ng
sariling pagkakakilanlan. d. Pagkakaroon ng kawalan ng pang-
unawa at pagtanggap sa mga pagbabagong nangyayari sa
katawan at kaisipan.
5. Ano ang maaaring gawin upang linangin ang mga angkop
na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga
/ pagbibinata? a. Pagbibigay ng suporta at gabay mula sa mga
nakatatanda at mga guro. b. Pagpapahalaga sa sariling pag-
aaral at pagpapalawak ng kaalaman at kasanayan. c.
Pagpapabuti ng mga kakayahan sa pakikipagkapwa at
komunikasyon. d. Pagpapahalaga sa kalusugan at kabutihang
pangkatawan sa pamamagitan ng regular na ehersisyo at
tamang nutrisyon.
6. Ano ang ibig sabihin ng "paghahanda sa
paghahanapbuhay" sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang pagpili ng kurso sa kolehiyo
o unibersidad na kaugnay ng hinaharap na trabaho. b. Ang
pagbuo ng mga kasanayan at kaalaman na magagamit sa
pagtatrabaho. c. Ang paghahanda sa mga job interview at
3. Ano ang mga hakbang na maaaring isagawa sa paglinang
ng inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata? a. Pagpaplano ng mga layunin
at pagpapaunlad ng mga plano para sa bawat kakayahan at
kilos. b. Paghahanda ng mga pagsasanay at pag-aaral na
tutulong sa pag-unlad ng mga kakayahan at kilos. c.
Pagkuha ng mga mentor o guro na magtuturo at maggabay
sa paglinang ng mga kakayahan at kilos. d. Paglahok sa mga
aktibidad at proyekto na nagbibigay ng pagkakataon na
gamitin at palawakin ang mga kakayahan at kilos.
4. Bakit mahalaga ang paglinang ng inaasahang kakayahan
at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a.
Naghahanda ito sa mga hamon at responsibilidad ng
pagdadalaga/pagbibinata sa personal, sosyal, at pang-
ekonomiyang aspeto ng buhay. b. Nagbibigay ito ng
kumpiyansa at tiwala sa sarili sa pagharap sa mga hamon
at pagsubok ng pagdadalaga/pagbibinata. c. Nagpapalawak
ito ng mga oportunidad at pagpipilian sa pagpili ng tamang
landas at direksyon sa buhay. d. Nagtutulong ito sa pagbuo
ng malasakit, pananagutan, at pagiging mapagkumbaba
bilang isang bahagi ng lipunan.
5. Paano mo isasagawa ang mga hakbang sa paglinang ng
inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata? a. Isulat ang iyong mga layunin
at plano para sa bawat kakayahan at kilos, at sundan ang
mga ito nang sistematiko. b. Magsagawa ng sariling
pagsasanay at pag-aaral upang malinang ang mga
kakayahan at kilos na nais mong palawakin. c. Humingi ng
tulong at gabay mula sa mga taong may karanasan at
Created by : GREG M., Et al
pagkuha ng mga trabaho o oportunidad sa kariyer. d. Ang
pag-unawa sa mga tungkulin at responsibilidad sa isang
trabaho at pagpapahalaga sa propesyon.
7. Ano ang ibig sabihin ng "paghahanda sa pag-aasawa /
pagpapamilya" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a.
Ang pagpili ng tamang partner at pagbuo ng maayos at
malusog na relasyon. b. Ang pag-unawa sa mga
responsibilidad at tungkulin ng pagiging magulang. c. Ang
pagpaplano ng pamilya at pangangalaga sa mga anak. d. Ang
pagtugon sa mga hamon at suliranin sa loob ng pamilya.
8. Ano ang ibig sabihin ng "pagkakaroon ng mga
pagpapahalagang gabay sa mabuting asal" sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang pag-unawa at pagsunod sa
moral at etikal na prinsipyo. b. Ang paggalang at
pagpapahalaga sa dignidad ng ibang tao. c. Ang pagpapakita
ng integridad at katapatan sa mga pangako at tungkulin. d.
Ang pagtangkilik sa pagiging mabuti at mapanagutang
mamamayan.
9. Ano ang ibig sabihin ng "pagiging mabuti at mapanagutang
tao" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang
pagkilala sa mga tungkulin at responsibilidad bilang bahagi ng
lipunan. b. Ang pagtugon sa mga hamon at suliranin ng ibang
tao sa pamamagitan ng tulong at suporta. c. Ang pagpapakita
ng malasakit at pagbibigay ng kontribusyon sa komunidad. d.
Ang pagpapahalaga sa mga karapatan ng ibang tao at
pagrespeto sa kanilang opinyon at kultura.
kaalaman sa mga kakayahan at kilos na nais mong linangin.
d. Aktibong makilahok sa mga aktibidad at proyekto na
nagbibigay ng pagkakataon na gamitin at palawakin ang
iyong mga kakayahan at kilos.
Created by : GREG M., Et al
10. Paano nakatutulong ang paglinang ng mga angkop na
inaasahang kakayahan at kilos sa paghahanda sa mga
nabanggit na aspeto ng pagdadalaga/pagbibinata? a.
Nagbibigay ito ng kaalaman at kasanayan na kinakailangan
upang harapin at lubusang maunawaan ang mga hamon at
responsibilidad ng pagdadalaga/pagbibinata. b.
Nagpapalawak ito ng kakayahan sa pag-analyze, pagpaplano,
at pagpapasya na mahalaga sa mga nasabing aspeto. c.
Nagbibigay ito ng kaalaman at kaunawaan sa mga tamang
halaga at norma ng lipunan, na nag-aambag sa pagbuo ng
mabuting asal at maayos na pag-uugali. d. Nagtutulong ito sa
pagpapaunlad ng pagkakaroon ng malasakit, pananagutan, at
pagkamapagkumbaba bilang bahagi ng isang komunidad.
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain sa remediation
B. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa aralin
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatulo sa
remediation
D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong
E. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Created by : GREG M., Et al
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni Binigyang-pansin
_______________________________
Guro ___________________________
Punong Guro

More Related Content

Similar to DLL ESP7 Q1 WK2.docx

Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guroelviesabang
 
DLL-ESP 10 WEEK 1.docx
DLL-ESP 10 WEEK 1.docxDLL-ESP 10 WEEK 1.docx
DLL-ESP 10 WEEK 1.docxssuser5f71cb2
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docxDLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docxFLORYVICBARRANCO1
 
daily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docx
daily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docxdaily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docx
daily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docxFidel Dave
 
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docxDaily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docxMaryRoseCuentas
 
esp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdfesp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdfJenniferTamesaOliqui
 
Es p k12 curriculum
Es p   k12 curriculumEs p   k12 curriculum
Es p k12 curriculumJabin Deguma
 
Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx
Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docxQ2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx
Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docxArlynAyag1
 

Similar to DLL ESP7 Q1 WK2.docx (20)

Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
 
DLL-ESP 10 WEEK 1.docx
DLL-ESP 10 WEEK 1.docxDLL-ESP 10 WEEK 1.docx
DLL-ESP 10 WEEK 1.docx
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
 
Clmd4 a espg7
Clmd4 a espg7Clmd4 a espg7
Clmd4 a espg7
 
DLL June 2019.docx
DLL June 2019.docxDLL June 2019.docx
DLL June 2019.docx
 
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docxDLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1 with psychosocial.docx
 
dll-esp-10-2nd-quarter.docx
dll-esp-10-2nd-quarter.docxdll-esp-10-2nd-quarter.docx
dll-esp-10-2nd-quarter.docx
 
daily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docx
daily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docxdaily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docx
daily lesson log esp 4q5 - Copy (4).docx
 
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docxDLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
 
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docxDLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
 
DLL ESP7 Q1 WK5.docx
DLL ESP7 Q1 WK5.docxDLL ESP7 Q1 WK5.docx
DLL ESP7 Q1 WK5.docx
 
ESP 7.docx
ESP 7.docxESP 7.docx
ESP 7.docx
 
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docxDaily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
 
esp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdfesp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod6_paunlarin_mga_talento_at_kakayahan_FINAL07242020.pdf
 
Es p k12 curriculum
Es p   k12 curriculumEs p   k12 curriculum
Es p k12 curriculum
 
ESP-DLL-W5Q1.docx
ESP-DLL-W5Q1.docxESP-DLL-W5Q1.docx
ESP-DLL-W5Q1.docx
 
Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx
Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docxQ2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx
Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx
 
Es p kto12 cg 1 10 v1.0
Es p kto12 cg 1 10 v1.0Es p kto12 cg 1 10 v1.0
Es p kto12 cg 1 10 v1.0
 
Es p kto12 cg 1 10 v1.0(1)(4)
Es p kto12 cg 1 10 v1.0(1)(4)Es p kto12 cg 1 10 v1.0(1)(4)
Es p kto12 cg 1 10 v1.0(1)(4)
 
Esp kto12 cg 1 10 v1.0
Esp kto12 cg 1 10 v1.0Esp kto12 cg 1 10 v1.0
Esp kto12 cg 1 10 v1.0
 

More from Aniceto Buniel

GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000Aniceto Buniel
 
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATINGAAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATINGAniceto Buniel
 
Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................Aniceto Buniel
 
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdfQ1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdfAniceto Buniel
 
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading periodMODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading periodAniceto Buniel
 
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word fileAniceto Buniel
 
EsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdfEsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdfAniceto Buniel
 
EsP DLL 8 Module 6.pdf
EsP DLL 8 Module 6.pdfEsP DLL 8 Module 6.pdf
EsP DLL 8 Module 6.pdfAniceto Buniel
 
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdfDLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdfAniceto Buniel
 
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdfDLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdfAniceto Buniel
 
DLL ESP 8 preliminaries.pdf
DLL ESP 8 preliminaries.pdfDLL ESP 8 preliminaries.pdf
DLL ESP 8 preliminaries.pdfAniceto Buniel
 
DLL ESP 8 Modyul 1.pdf
DLL ESP 8 Modyul 1.pdfDLL ESP 8 Modyul 1.pdf
DLL ESP 8 Modyul 1.pdfAniceto Buniel
 
preliminaries-dll-esp7.docx
preliminaries-dll-esp7.docxpreliminaries-dll-esp7.docx
preliminaries-dll-esp7.docxAniceto Buniel
 
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docxEsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docxAniceto Buniel
 

More from Aniceto Buniel (20)

GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
GRADE 10 DLL.pdf0000000000000000000000000000000
 
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATINGAAB  - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
AAB - LAC.pptx RESKILLING IN COMMUNICATING
 
Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................Daily Lesson Log in.pdf.................
Daily Lesson Log in.pdf.................
 
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdfQ1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
Q1 Grade 10 HEALTH D..........LL Week 2.pdf
 
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading periodMODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
MODULE 5 TO 7 G7.pptx music module grade 7 first grading period
 
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file4. HEALTH 1ST QUARTER  ddd mapeh word file
4. HEALTH 1ST QUARTER ddd mapeh word file
 
EsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdfEsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdf
 
EsP DLL 8 Module 6.pdf
EsP DLL 8 Module 6.pdfEsP DLL 8 Module 6.pdf
EsP DLL 8 Module 6.pdf
 
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdfDLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
DLL-ESP 8-Module-13-16.pdf
 
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdfDLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
DLL-ESP 8 Modyul 3.pdf
 
DLL ESP 8 preliminaries.pdf
DLL ESP 8 preliminaries.pdfDLL ESP 8 preliminaries.pdf
DLL ESP 8 preliminaries.pdf
 
DLL ESP 8 Modyul 1.pdf
DLL ESP 8 Modyul 1.pdfDLL ESP 8 Modyul 1.pdf
DLL ESP 8 Modyul 1.pdf
 
DLL ESP7 Q1 WK2.docx
DLL ESP7 Q1 WK2.docxDLL ESP7 Q1 WK2.docx
DLL ESP7 Q1 WK2.docx
 
Module-6-day2.docx
Module-6-day2.docxModule-6-day2.docx
Module-6-day2.docx
 
Module 7.docx
Module 7.docxModule 7.docx
Module 7.docx
 
Module-8-.docx
Module-8-.docxModule-8-.docx
Module-8-.docx
 
preliminaries-dll-esp7.docx
preliminaries-dll-esp7.docxpreliminaries-dll-esp7.docx
preliminaries-dll-esp7.docx
 
module-6-day4.docx
module-6-day4.docxmodule-6-day4.docx
module-6-day4.docx
 
module-6-day3.docx
module-6-day3.docxmodule-6-day3.docx
module-6-day3.docx
 
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docxEsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.docx
 

Recently uploaded

gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptxgr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptxArielTupaz
 
kindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc basedkindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc basedRICXIE1
 
BUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptx
BUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptxBUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptx
BUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptxRochAsuncion
 
PAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomi
PAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomiPAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomi
PAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomiMiaBumagat1
 
Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...
Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...
Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...LlemorSoledSeyer1
 
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointLesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointRuvyAnnClaus
 
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxFlorante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxevafecampanado1
 
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdfNonieAnnGalang
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...FairyLouMejia1
 
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptxPANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptxJieMartinez1
 
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxTODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxCarljeemilJomuad
 
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterssuser181c5c
 
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptxBook Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptxdhanjurrannsibayan2
 
pictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANG
pictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANGpictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANG
pictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANGronaldfrancisviray2
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxJustinArquero
 
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptxFILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptxMimmeMCompra
 
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage PregnancyMaagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancykatpantan
 
DLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculum
DLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculumDLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculum
DLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculumVALERIEYDIZON
 
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDADModyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDADlykamaevargas77
 
Karapatang Pantao.pptx Araling Panlipunan
Karapatang Pantao.pptx Araling PanlipunanKarapatang Pantao.pptx Araling Panlipunan
Karapatang Pantao.pptx Araling PanlipunanRonalynGatelaCajudo
 

Recently uploaded (20)

gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptxgr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
 
kindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc basedkindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc based
 
BUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptx
BUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptxBUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptx
BUDDHISMO_PHIL-IRI-POST-TEST-GRADE-10_123305.pptx
 
PAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomi
PAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomiPAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomi
PAMBANSANG KAUNLARAN.pptx week 5 ekonomi
 
Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...
Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...
Hahatiin ang klase sa anim pangkat at ang bawat pangkat ay isasayos ang mga m...
 
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointLesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
 
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxFlorante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
 
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
 
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptxPANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
 
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxTODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
 
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
 
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptxBook Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
 
pictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANG
pictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANGpictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANG
pictorial-essay.FILIPINO SA PILING LARANG
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
 
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptxFILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
 
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage PregnancyMaagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
 
DLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculum
DLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculumDLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculum
DLL_Araling Panlipunan ..k to 12 curriculum
 
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDADModyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
 
Karapatang Pantao.pptx Araling Panlipunan
Karapatang Pantao.pptx Araling PanlipunanKarapatang Pantao.pptx Araling Panlipunan
Karapatang Pantao.pptx Araling Panlipunan
 

DLL ESP7 Q1 WK2.docx

  • 1. Created by : GREG M., Et al Grades 1 to 12 DAILY LESSON LOG Paaralan Antas 7 Guro Asignatura ESP Petsa/Oras Ikalawang Linggo Markahan Unang Markahan Unang Araw Pang-apat na Araw I.LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig, at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig, at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata. Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) NaipaliLiwanag na ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata ay nakatutulong sa: a. pagkakaroon ng tiwala sa sarili, at b. paghahanda sa limang inaasahang kakayahan at kilos na nasa mataas na antas (phase) ng pagdadalaga/pagbibinata (middle and late adoscence): (paghahanda sa paghahanapbuhay, paghahanda sa pag-aasawa / pagpapamilya, at pagkakaroon ng mga pagpapahalagang gabay sa mabuting asal), at pagiging mabuti at mapanagutang tao Naisasagawa ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata II. NILALAMAN III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian
  • 2. Created by : GREG M., Et al 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 20-25 2. Mga pahina sa kagamitang Pang Mag-aaral pp. 30-35 3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 60-65 4. Karagdagang kagamitan mula Portal ng Learning Resource Link sa online module Iba Pang Kagamitang Panturo (maaaring magdagdag ng mga larawan, video, o iba pang aktibidad) iv. pamamaraan A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Balikan ang mga naunang aralin tungkol sa paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata. Magsimula sa pagsisimula ng bagong aralin sa pamamagitan ng pagpapaalala sa layunin ng aralin. Susuriin ang mga natutunan sa nakaraang aralin tungkol sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaliwanag ang layunin ng aralin na naglalayong maipaliwanag ang kahalagahan ng paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata para sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili. Magbigay ng mga halimbawa at kuwento na magpapalawak sa interes at kaisipan ng mga mag-aaral. Ipapaliwanag ang layunin ng aralin at ang kahalagahan ng paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos. Magkakaroon ng aktibidad na magpapakita ng motibasyon para sa mga mag- aaral. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipakita ang mga halimbawa ng mga inaasahang kakayahan at kilos na nakatutulong sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata. Ipapakita ang mga halimbawa ng mga tao na matagumpay na nalinang ang mga inaasahang kakayahan at kilos sa pagdadalaga/pagbibinata. Magkakaroon ng talakayan upang maunawaan ng mga mag-aaral ang kaugnayan ng mga halimbawa sa aralin.
  • 3. Created by : GREG M., Et al Pag-usapan ang kahalagahan ng paglinang ng mga ito at ang positibong epekto nito sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Magtalakay ng mga konsepto ng mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata na nakatutulong sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili. Magbigay ng mga halimbawa at pagsasanay upang maipakita ang pag-unawa ng mga mag-aaral sa mga ito. Ipapaliwanag ang unang konsepto at kasanayan na may kaugnayan sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos. Magbibigay ng mga halimbawa at aktibidad upang maipamalas ng mga mag-aaral ang kanilang pag-unawa. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ituloy ang pagtalakay ng mga konsepto ng mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata na nakatutulong sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili. Magbigay ng mga halimbawa at pagsasanay upang mas mapalawak pa ang kamalayan at kasanayan ng mga mag-aaral. Ipapaliwanag ang pangalawang konsepto at kasanayan na may kaugnayan sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos. Magkakaroon ng mga gawain na nagpapakita ng praktikal na aplikasyon ng kasanayang ito. F. Paglinang ng Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Magbigay ng mga gawain at pagsasanay na naglalayong malinang ang kabihasaan sa pag-unawa at pagpapahalaga sa paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos para sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili. Magbigay ng mga feedback at suporta para sa mga mag-aaral. Magkakaroon ng mga grupo na bibigyan ng mga sitwasyon kung saan dapat gamitin ang mga natutuhan sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos. Susundan ito ng pagsusuri at pagbibigay ng mga feedback para sa bawat grupo. G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Mag-ugnay ng mga natutunan sa aralin sa mga tunay na sitwasyon sa pang-araw-araw na buhay ng mga mag-aaral. Magpatala ng mga obserbasyon at repleksyon sa kung paano naaapektuhan ng mga natutunan ang kanilang tiwala sa sarili. Hinihikayat ang mga mag-aaral na magbahagi ng mga personal na karanasan at halimbawa kung paano nila nagamit ang mga natutuhan nila sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos sa pang-araw-araw na buhay.
  • 4. Created by : GREG M., Et al H. Paglalahat ng Aralin Buodin ang mga natutunan sa aralin at ipahayag ang mga mahahalagang kaisipan at konsepto. Magpatala ng mga tanong o puna ng mga mag-aaral para maging gabay sa susunod na sesyon. Ipinapakita ang kabuuan ng aralin at ang kahalagahan nito sa paglinang ng mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata. I. Pagtataya ng Aralin 1. Ano ang ibig sabihin ng "inaasahang kakayahan at kilos" sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata? a. Ang mga katangiang hinahangad at inaasahan ng lipunan sa isang nagdadalaga o nagbibinata. b. Ang mga kilos at gawain na kadalasang sinusubukan at hinaharap ng isang nagdadalaga o nagbibinata. c. Ang mga oportunidad at hamon na dumarating sa isang nagdadalaga o nagbibinata. d. Ang mga pagbabago sa katawan at emosyonal na karanasan ng isang nagdadalaga o nagbibinata. 2. Paano nakatutulong ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili? a. Nagbibigay ito ng lakas ng loob at kumpiyansa sa sariling kakayahan. b. Nagpapalawak ito ng pang-unawa at pag-angkop sa mga sitwasyon at pagbabago. c. Nagpapababa ito ng takot at kaba sa harap ng mga bago at kahalintulad na karanasan. d. Nagtataguyod ito ng pagkakaisa at respeto sa mga ibang tao at kultura. 3. Ano ang maaaring mga halimbawa ng inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata? a. Pag-aaral ng mga kasanayan sa pamamahala ng panahon at mga gawain sa bahay. b. Pagsali sa mga organisasyon at 1. Ano ang ibig sabihin ng "inaasahang kakayahan at kilos" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang mga kasanayan at kilos na inaasahan ng mga magulang at lipunan sa isang nagdadalaga/nagbibinata. b. Ang mga natural na kakayahan at kilos na umuunlad at lumalabas sa pagdadalaga/pagbibinata. c. Ang mga kakayahan at kilos na itinuro at pinahahalagahan ng paaralan at iba pang institusyon. d. Ang mga espesyal na kakayahan at kilos na nakakaiba sa bawat indibidwal na nagdadalaga/nagbibinata. 2. Ano ang ibig sabihin ng "paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang proseso ng pagpapaunlad at pagpapalawak ng mga kakayahan at kilos na inaasahan. b. Ang pagtuklas at pagsasanay ng mga espesyal na talento at galing sa pagdadalaga/pagbibinata. c. Ang pagpapalitan ng kaalaman at karanasan sa iba pang mga nagdadalaga/nagbibinata. d. Ang pag-aaral ng mga pagsasanay at kurso na may kinalaman sa mga kakayahan at kilos na inaasahan.
  • 5. Created by : GREG M., Et al aktibidad sa paaralan o komunidad. c. Pagbuo ng malalim na ugnayan sa mga kaibigan at pamilya. d. Pagsusulong ng mga personal na ambisyon at pangarap sa buhay. 4. Ano ang maaaring epekto ng kakulangan sa paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata? a. Pagkakaroon ng kawalan ng tiwala sa sarili at kawalan ng kumpiyansa sa mga kakayahan. b. Pagkakaroon ng limitadong mga oportunidad sa pag-unlad at pagkamit ng mga pangarap. c. Pagkakaroon ng mga suliranin sa pakikipag-ugnayan sa ibang tao at pagtanggap ng sariling pagkakakilanlan. d. Pagkakaroon ng kawalan ng pang- unawa at pagtanggap sa mga pagbabagong nangyayari sa katawan at kaisipan. 5. Ano ang maaaring gawin upang linangin ang mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga / pagbibinata? a. Pagbibigay ng suporta at gabay mula sa mga nakatatanda at mga guro. b. Pagpapahalaga sa sariling pag- aaral at pagpapalawak ng kaalaman at kasanayan. c. Pagpapabuti ng mga kakayahan sa pakikipagkapwa at komunikasyon. d. Pagpapahalaga sa kalusugan at kabutihang pangkatawan sa pamamagitan ng regular na ehersisyo at tamang nutrisyon. 6. Ano ang ibig sabihin ng "paghahanda sa paghahanapbuhay" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang pagpili ng kurso sa kolehiyo o unibersidad na kaugnay ng hinaharap na trabaho. b. Ang pagbuo ng mga kasanayan at kaalaman na magagamit sa pagtatrabaho. c. Ang paghahanda sa mga job interview at 3. Ano ang mga hakbang na maaaring isagawa sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Pagpaplano ng mga layunin at pagpapaunlad ng mga plano para sa bawat kakayahan at kilos. b. Paghahanda ng mga pagsasanay at pag-aaral na tutulong sa pag-unlad ng mga kakayahan at kilos. c. Pagkuha ng mga mentor o guro na magtuturo at maggabay sa paglinang ng mga kakayahan at kilos. d. Paglahok sa mga aktibidad at proyekto na nagbibigay ng pagkakataon na gamitin at palawakin ang mga kakayahan at kilos. 4. Bakit mahalaga ang paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Naghahanda ito sa mga hamon at responsibilidad ng pagdadalaga/pagbibinata sa personal, sosyal, at pang- ekonomiyang aspeto ng buhay. b. Nagbibigay ito ng kumpiyansa at tiwala sa sarili sa pagharap sa mga hamon at pagsubok ng pagdadalaga/pagbibinata. c. Nagpapalawak ito ng mga oportunidad at pagpipilian sa pagpili ng tamang landas at direksyon sa buhay. d. Nagtutulong ito sa pagbuo ng malasakit, pananagutan, at pagiging mapagkumbaba bilang isang bahagi ng lipunan. 5. Paano mo isasagawa ang mga hakbang sa paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Isulat ang iyong mga layunin at plano para sa bawat kakayahan at kilos, at sundan ang mga ito nang sistematiko. b. Magsagawa ng sariling pagsasanay at pag-aaral upang malinang ang mga kakayahan at kilos na nais mong palawakin. c. Humingi ng tulong at gabay mula sa mga taong may karanasan at
  • 6. Created by : GREG M., Et al pagkuha ng mga trabaho o oportunidad sa kariyer. d. Ang pag-unawa sa mga tungkulin at responsibilidad sa isang trabaho at pagpapahalaga sa propesyon. 7. Ano ang ibig sabihin ng "paghahanda sa pag-aasawa / pagpapamilya" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang pagpili ng tamang partner at pagbuo ng maayos at malusog na relasyon. b. Ang pag-unawa sa mga responsibilidad at tungkulin ng pagiging magulang. c. Ang pagpaplano ng pamilya at pangangalaga sa mga anak. d. Ang pagtugon sa mga hamon at suliranin sa loob ng pamilya. 8. Ano ang ibig sabihin ng "pagkakaroon ng mga pagpapahalagang gabay sa mabuting asal" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang pag-unawa at pagsunod sa moral at etikal na prinsipyo. b. Ang paggalang at pagpapahalaga sa dignidad ng ibang tao. c. Ang pagpapakita ng integridad at katapatan sa mga pangako at tungkulin. d. Ang pagtangkilik sa pagiging mabuti at mapanagutang mamamayan. 9. Ano ang ibig sabihin ng "pagiging mabuti at mapanagutang tao" sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Ang pagkilala sa mga tungkulin at responsibilidad bilang bahagi ng lipunan. b. Ang pagtugon sa mga hamon at suliranin ng ibang tao sa pamamagitan ng tulong at suporta. c. Ang pagpapakita ng malasakit at pagbibigay ng kontribusyon sa komunidad. d. Ang pagpapahalaga sa mga karapatan ng ibang tao at pagrespeto sa kanilang opinyon at kultura. kaalaman sa mga kakayahan at kilos na nais mong linangin. d. Aktibong makilahok sa mga aktibidad at proyekto na nagbibigay ng pagkakataon na gamitin at palawakin ang iyong mga kakayahan at kilos.
  • 7. Created by : GREG M., Et al 10. Paano nakatutulong ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos sa paghahanda sa mga nabanggit na aspeto ng pagdadalaga/pagbibinata? a. Nagbibigay ito ng kaalaman at kasanayan na kinakailangan upang harapin at lubusang maunawaan ang mga hamon at responsibilidad ng pagdadalaga/pagbibinata. b. Nagpapalawak ito ng kakayahan sa pag-analyze, pagpaplano, at pagpapasya na mahalaga sa mga nasabing aspeto. c. Nagbibigay ito ng kaalaman at kaunawaan sa mga tamang halaga at norma ng lipunan, na nag-aambag sa pagbuo ng mabuting asal at maayos na pag-uugali. d. Nagtutulong ito sa pagpapaunlad ng pagkakaroon ng malasakit, pananagutan, at pagkamapagkumbaba bilang bahagi ng isang komunidad. V. MGA TALA VI.PAGNINILAY A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain sa remediation B. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng mag- aaral na nakaunawa aralin C. Bilang ng mag-aaral na magpapatulo sa remediation D. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
  • 8. Created by : GREG M., Et al F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihanda ni Binigyang-pansin _______________________________ Guro ___________________________ Punong Guro