1. UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW PANGATLONG ARAW PANG-APAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larangan
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang akademikong pagsulat CS_FA11/12PB-0a-c-101
II. NILALAMAN Nalalaman at naiisa-isa ang etika at responsibilidad at mga katangiang dapat taglayin sa pagsulat bilang mga mahahalagang pamantayan sa Akademikong Pagsulat..
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian -Filipino sa Piling Larang Akademik (Kagamitan ng Mag-aaral)- Kagawaran ng Edukasyon
-https://www.deped.gov.ph/wp-content/uploads/2019/01/SHS-Applied_Filipino-Akademik-CG_0.pdf
-https://www.scribd.com/document/433110087/Filipino-Sa-Piling-Larang-Akademik-Patnubay-Ng-Guro
1.Mga pahina sa gabay ng guro Curiculum Guide
2.Mga pahina sa kagamitang pang-
mag-aaral
p. 18-22
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powepoint Presentation, Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at o pagsisimula ng
bagong aralin
Magkakaroon ng isang laro/gawain na
kung saan tatatawagin ang ilang mga
mag-aaral at magbibigay ng kanilang
kasagutan sa mga tanong na tungkol
sa tinalakay na paksa na Akademkong
pagsulat
PANG-ARAW –ARAW NA TALA
SA PAGTUTURO
Paaralan: CALULUAN HIGH SCHOOL-MAIN Baitang/Antas GRADE 11
Guro: ANGELICA F. CANLAS Asignatura FILIPINO SA PILING LARANG
Petsa: Marso 25, 2022/ WEEK 3 Markahan IKATLONG MARKAHAN
2. B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Ihahanda ang klase sa panibagong
aralin sa pamamagitan ng pagsusuri
ng ilang mga larawan mula sa
presentasyon.
C. Pag-uuganay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Pagkatapos masuri ang mga
halimbawang larawan , sisimulan ng
guro na pahapyawin ang panibagong
paksa sa tulong ng mga pagsusuri ng
mga mag-aaral.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan#1
Sa tulong ng mga ideya ng mga mag-
aaral batay sa mga sitwasyon na
babanggitin ng guro na may
kaugnayan sa bawat konsepto ng
paksa, tatalakayin ang unang parte ng
aralin para sa araw.
Magkakaroon ng walong sitwasyon o
halimbawang senaryo na kailangan
hulaan ng mga mag-aaral upang
maipasok ang mga konseptong pag-
aaralan.
3. E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
Sa ikalawang bahagi ng talakayan,
susuriin ng mga mag-aaral ang bawat
konsepto na ipapakita ng guro upang
makapagbigay ng sariling opinyon at
kaalaman ukol sa ilang etika sa
pagsasagawa ng pananaliksik o ang
nasabing ikalawang bahagi ng
talakayan.
F. Paglinang sa kabihasaan (
Tungo sa Formative
Assessment)
Magkakaroon ng isang pangkatang
gawain ang mga mag-aaral na kung
saan kailangang makasagot ng tama
ang mga miyembro ng grupo upang
makakuha ng puntos para sa araw.
Ang gawaing ito ay maituturing na tila
isang laro o kompetisyon sapagkat
iisang grupo lamang ang tatanghaling
panalo.
.
4. G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw –araw na buhay
Sa pamamagitan ng mga gawain,
larawan at iba pang ideya na napag-
usapan, hihingin ng guro ang
pansariling opinyon o hinuha ng mga
mag-aaral sa kung papaano
mailalapat ang aralin sa buhay ng
isang tao o bilang mag-aaral.
H. Paglalapat ng Aralin
Muling babanggitin ng guro ang mga
konsepto ng aralin upang mas
makabisado at maunawaan muli ng
mga mag-aaral ang nasabing paksa.
5. I. Patataya ng Aralin
Magkakaroon ng isang gawain ang
mga mag-aaral patungkol sa
pangkalahatang konsepto ng aralin.
Ito ay isang gawain na susubok sa
pang-unawa at paggawa ng mga
pangungusap o eksplanasyon tungkol
sa tinalakay na paksa.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Babasahin sa kagamitan ng mag-
aaral para sa asignaturang ito ang
susunod na parte ng paksa na tungkol
sa Plagiarism.
V. Mga Tala ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong
mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
6. B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba abg remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang panturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:____
__________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
______________________________
________________________
___________________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan/nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro at superbisor?
7. G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong maibahagi
sa kapwa ko guro?
Inihanda ni: Iniwasto ni:
Angelica F. Canlas Ana Liza Salas
Guro Head Teacher III
Binigyang-Pansin ni:
Jocelyn D. Pili, Ed.D
Principal III