1. DAILY
LESSON
LOG
Paaralan Baitang 9
Guro Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa/Oras
Markahan
Ikaapat
I. LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamangkursong akademiko o teknikal-
bokasyonal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglayna mga talento, pagpapahalaga,
tunguhin at katayuang ekonomiya.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Isulat ang code ng
bawat kasanayan
Napagninilayan ang mga mahahalagang hakbang na
ginawa upang mapaunlad angkanyang talento at
kakayahan ayon sa kanyang hilig at mithiin.
a. Nabibigyang kahulugan ang salitang pagpapasya.
b. Nakagagawa ng paraan sa pag-iibayo ng mga
napiling pasya para sa track o kursongkukunin
gayundin ang mga hadlang sa pagharap dito.
c. Naibabahagi ang nararamdaman ukol sa pagpapasya sa
pagpili ng kursong akademiko,o teknikal-bokasyonal,
sining at palakasan o negosyo.
EsP9PK-IVa-13.2
II. NILALAMAN
Modyul 13: Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Tamang KursongAkademiko o Teknikal-Bokasyonal, Sining at
Isports, Negosyo oHanapbuhay
III. KAGAMITANG PANTURO
Petsa
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa
Gabay ng Guro
105-113 105 – 113
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
202-215 215 – 217
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
2. Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kassanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I.Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. Mga Tala
3. VI. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro??