SlideShare a Scribd company logo
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc
K T0 12
DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS:
July 12, Thursday June 13, 2018 Friday July 19, 2018 Thursday June 20, 2018 Friday
I. LAYUNIN: NaipaliLiwanagang:
a. dahilan kung bakitmay lipunang
pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa
Natataya ang pag-iralo kawalansa pamilya,
paaralan, baranggay,pamayanan,o
lipunan/bansa ng:
a. Prinsipyo ng Subsidiarity
b. Prinsipyo ng Pagkakaisa
Napatutunayan na May mga
pangangailanganang tao na hindi niya
makakamtan bilangindibidwalna
makakamit niya lamang sa pamahalaan o
organisadongpangkat tuladng mga
pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan
Nakapagtataya onakapaghuhusga kung umiiral
ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay
umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan,
pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasng magaaral angpag-unawa kungbakit maylipunang pulitikalat angPrinsipyo ng Subsidiarityat Pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap. Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang magaaral kung angPrinsipyo ng Subsidiarityat Pagkakaisa ayumiiralo nilalabag sa pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at
lipunan/bansa gamit ang case study
C. Pamatayansa Pagkatuto. NaipaliLiwanag ang:
a. dahilan kung bakit may lipunang
pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa
EsP9PLIc-2.1
Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya,
paaralan, baranggay, pamayanan, o
lipunan/bansang:
a. Prinsipyo ng Subsidiarity
b. Prinsipyo ng Pagkakaisa
EsP9PLIc-2.2
Napatutunayan na May mga
pangangailangan ang tao nahindi niya
makakamtan bilang indibidwal na
makakamit niyalamang sa pamahalaan o
organisadong pangkat tulad ng mga
pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan.
EsP9PLId-2.3
Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral
ang Prinsipyong Subsidiarity atPagkakaisa ay
umiiralo nilalabag sa pamilya, paaralan,
pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
EsP9PLId-2.4
II. NILALAMAN: a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity at
Pagkakaisa
a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa
a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa
a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa
III. KAGAMITANG
PANTURO:
Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul
A. SANGGUNIAN:
1. Mga pahina sa gabay ng guro. pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15
2. Mga Pahina sa kagamitang
Pang-Mag-aaral.
pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35
3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2.
4. Karagdagang kagamitan.
School San Salvador High School Grade Level GRADE 9
Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area ESP
Dates and Time July 12, 2018 Quarter First
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-Aralsa nakaraang aralin. -Paunang pagtataya Itanong: Mahalaga ba ang Prinsipyo ng
subsidiarity at prinsipyong solidarity?
-Itanong: Paano matiwasay na iiralang
lipunan?
Balik aralsa nakaraang Gawain
B. Paghahabisa layunin ng
aralin.
Ipagawa ang Gawain1 pp.24 -Powerpoint presentation: Lipunang Pulitikal
Prinsipyo ng subsidiarity atsolidarity
-Ipagawa nag Gawain 6 pp.33 -Ipagawa ang Gawain 7 pp34
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
-Pagprosesong Gawain Malayang talakayan -Paprosesong Gawain -Pagprosesong Gawain
D. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #1.
-Pangkatang Gawain:Ipagawa ang
Gawain 2pp.24-25
Paghinuha ng batayang konsepto -Pangkatang Gawain -pagpapayaman
E. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #2.
-Presentasyon ng pangkat -Pangkatang Gawain -presenatsyon ng pangkat -Ipagawa ang gawauin 8pp.34
F. Paglinang sa kabihasnan. -malayang talakayan -Pagpapayaman -pagpapayaman -pagpapayaman
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw araw na buhay.
-Pagbabahaginan ng mga nagging
karanasansa buhay
-Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan
sa buhay
-Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan
sa buhay
-Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan sa
buhay
H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom
I. Pagtataya ng aralin. Sagutin ang mahahalagang tanong
pp.25
-Sagutin: Tayahin ang pag-Unawa pp.32 -Sagutin ang mga tanong pp.33 -Sumulat ng repleksyong sa iyong dyornal
patungkolsa aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin.
Ipagawa ang Gawain3 pp.26 PanoorinGMANews TV special na “Bayanko”
V. MGATALA
VI. PAGNINILAY:
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain.
C. Bilang ng mag-aaralna
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaralna
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng punugguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

More Related Content

What's hot

What's hot (20)

ESP 9 Q3 Week 3.pptx
ESP 9 Q3 Week 3.pptxESP 9 Q3 Week 3.pptx
ESP 9 Q3 Week 3.pptx
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 9
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 9Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 9
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 9
 
DLL ESP 9.docx
DLL ESP 9.docxDLL ESP 9.docx
DLL ESP 9.docx
 
Module 3 session 1
Module 3 session 1Module 3 session 1
Module 3 session 1
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
 
K TO 12 GRADE 9 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON sa PAGPAPAKATAO (EsP)
K TO 12 GRADE 9 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON sa PAGPAPAKATAO (EsP)K TO 12 GRADE 9 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON sa PAGPAPAKATAO (EsP)
K TO 12 GRADE 9 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON sa PAGPAPAKATAO (EsP)
 
EsP-Modyul 3
EsP-Modyul 3EsP-Modyul 3
EsP-Modyul 3
 
G9 3.1 slide show
G9 3.1 slide showG9 3.1 slide show
G9 3.1 slide show
 
Esp 9 Modyul 2: Lipunang Pampolitika
Esp 9 Modyul 2: Lipunang PampolitikaEsp 9 Modyul 2: Lipunang Pampolitika
Esp 9 Modyul 2: Lipunang Pampolitika
 
ESP 9 Modyul10 Kagalingan sa Paggawa
ESP 9 Modyul10 Kagalingan sa PaggawaESP 9 Modyul10 Kagalingan sa Paggawa
ESP 9 Modyul10 Kagalingan sa Paggawa
 
ESP 9 MODYUL 2
ESP 9 MODYUL 2ESP 9 MODYUL 2
ESP 9 MODYUL 2
 
EsP 9-Modyul 8
EsP 9-Modyul 8EsP 9-Modyul 8
EsP 9-Modyul 8
 
Es p 9 modyul 9 katarungang panlipunan
Es p 9 modyul 9 katarungang panlipunanEs p 9 modyul 9 katarungang panlipunan
Es p 9 modyul 9 katarungang panlipunan
 
EsP Grade 9, Modyul 7
EsP Grade 9, Modyul 7EsP Grade 9, Modyul 7
EsP Grade 9, Modyul 7
 
DLL in ESP 10
DLL in ESP 10DLL in ESP 10
DLL in ESP 10
 
Edukasyon sa Pagpapakatao 9 YUNIT I - Prinsipyo ng Subsidiarity at Solidarity
Edukasyon sa Pagpapakatao 9 YUNIT I - Prinsipyo ng Subsidiarity at SolidarityEdukasyon sa Pagpapakatao 9 YUNIT I - Prinsipyo ng Subsidiarity at Solidarity
Edukasyon sa Pagpapakatao 9 YUNIT I - Prinsipyo ng Subsidiarity at Solidarity
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3 ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1 (session 2)ESP 9 Module 1 (session 2)
ESP 9 Module 1 (session 2)
 
EsP 9-Modyul 2
EsP 9-Modyul 2EsP 9-Modyul 2
EsP 9-Modyul 2
 
ESP 9 Modyul11 Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid at Wastong Pamamahala
ESP 9  Modyul11 Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid at Wastong PamamahalaESP 9  Modyul11 Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid at Wastong Pamamahala
ESP 9 Modyul11 Kasipagan, Pagpupunyagi, Pagtitipid at Wastong Pamamahala
 

Similar to DLL in ESP 9

esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
OLIVESAMSON2
 
Grade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakatao
Grade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakataoGrade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakatao
Grade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakatao
LiezlMae
 

Similar to DLL in ESP 9 (20)

ESP 9 MODYUL 2
ESP 9 MODYUL 2ESP 9 MODYUL 2
ESP 9 MODYUL 2
 
ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 2 (Session 1)ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 2 (Session 1)
 
DLL in ESP 9
DLL in ESP 9DLL in ESP 9
DLL in ESP 9
 
ESP 9 MODYUL 1
ESP 9 MODYUL 1 ESP 9 MODYUL 1
ESP 9 MODYUL 1
 
ESP 9 MODYUL 2
ESP 9 MODYUL 2ESP 9 MODYUL 2
ESP 9 MODYUL 2
 
ESP 9 MODYUL 1
ESP 9 MODYUL 1ESP 9 MODYUL 1
ESP 9 MODYUL 1
 
DLL inESP 10
DLL inESP 10DLL inESP 10
DLL inESP 10
 
Module 4 session 1
Module 4 session 1Module 4 session 1
Module 4 session 1
 
Module 3 session 2
Module 3 session 2Module 3 session 2
Module 3 session 2
 
DLL in ESP 10
DLL in ESP 10DLL in ESP 10
DLL in ESP 10
 
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
 
Module 9 session 1
Module 9 session 1Module 9 session 1
Module 9 session 1
 
Module 3 session 3
Module 3 session 3Module 3 session 3
Module 3 session 3
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3 ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
Module 6 session 2
Module 6 session 2Module 6 session 2
Module 6 session 2
 
Module 9 session 2
Module 9 session 2Module 9 session 2
Module 9 session 2
 
ESP9 Aralin 2- Subsidiarity & Solidarity
ESP9 Aralin 2- Subsidiarity & SolidarityESP9 Aralin 2- Subsidiarity & Solidarity
ESP9 Aralin 2- Subsidiarity & Solidarity
 
Module 4 session 2
Module 4 session 2Module 4 session 2
Module 4 session 2
 
Grade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakatao
Grade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakataoGrade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakatao
Grade 8-learning-module-values-education-edukasyon-sa-pagpapakatao
 

More from welita evangelista (12)

Esp 7 talento at kakayahan sim
Esp 7 talento at kakayahan simEsp 7 talento at kakayahan sim
Esp 7 talento at kakayahan sim
 
Strategic intervention materials in Science
Strategic intervention materials in ScienceStrategic intervention materials in Science
Strategic intervention materials in Science
 
Sim in math 7
Sim in math 7Sim in math 7
Sim in math 7
 
DLL Math Grade 7 Third week
DLL Math Grade 7 Third weekDLL Math Grade 7 Third week
DLL Math Grade 7 Third week
 
DLL Math Grade 7 second week
DLL Math Grade 7 second weekDLL Math Grade 7 second week
DLL Math Grade 7 second week
 
DLL Math Grade 7 First week
DLL Math Grade 7 First weekDLL Math Grade 7 First week
DLL Math Grade 7 First week
 
June 5
June 5June 5
June 5
 
June 5
June 5June 5
June 5
 
Ikatlong markahang pagsusulit ESP 10
Ikatlong markahang pagsusulit ESP 10Ikatlong markahang pagsusulit ESP 10
Ikatlong markahang pagsusulit ESP 10
 
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd weekDLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
 
Math quiz
Math quizMath quiz
Math quiz
 
Mga isyung moral tungkol sa paggawa at paggamit
Mga isyung moral tungkol sa paggawa at paggamitMga isyung moral tungkol sa paggawa at paggamit
Mga isyung moral tungkol sa paggawa at paggamit
 

DLL in ESP 9

  • 1. Department of Education Region III Division of Zambales Masinloc District SAN SALVADOR HIGH SCHOOL San Salvador, Masinloc K T0 12 DAILY LESSON LOG PETSA/ORAS: July 12, Thursday June 13, 2018 Friday July 19, 2018 Thursday June 20, 2018 Friday I. LAYUNIN: NaipaliLiwanagang: a. dahilan kung bakitmay lipunang pulitikal b. Prinsipyo ng Subsidiarity c. Prinsipyo ng Pagkakaisa Natataya ang pag-iralo kawalansa pamilya, paaralan, baranggay,pamayanan,o lipunan/bansa ng: a. Prinsipyo ng Subsidiarity b. Prinsipyo ng Pagkakaisa Napatutunayan na May mga pangangailanganang tao na hindi niya makakamtan bilangindibidwalna makakamit niya lamang sa pamahalaan o organisadongpangkat tuladng mga pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan Nakapagtataya onakapaghuhusga kung umiiral ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan, pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasng magaaral angpag-unawa kungbakit maylipunang pulitikalat angPrinsipyo ng Subsidiarityat Pagkakaisa B. Pamantayan sa Pagganap. Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang magaaral kung angPrinsipyo ng Subsidiarityat Pagkakaisa ayumiiralo nilalabag sa pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang case study C. Pamatayansa Pagkatuto. NaipaliLiwanag ang: a. dahilan kung bakit may lipunang pulitikal b. Prinsipyo ng Subsidiarity c. Prinsipyo ng Pagkakaisa EsP9PLIc-2.1 Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya, paaralan, baranggay, pamayanan, o lipunan/bansang: a. Prinsipyo ng Subsidiarity b. Prinsipyo ng Pagkakaisa EsP9PLIc-2.2 Napatutunayan na May mga pangangailangan ang tao nahindi niya makakamtan bilang indibidwal na makakamit niyalamang sa pamahalaan o organisadong pangkat tulad ng mga pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan. EsP9PLId-2.3 Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral ang Prinsipyong Subsidiarity atPagkakaisa ay umiiralo nilalabag sa pamilya, paaralan, pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa EsP9PLId-2.4 II. NILALAMAN: a.Bakit mayLipunang Pulitikal b. Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa a.Bakit mayLipunang Pulitikal b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa a.Bakit mayLipunang Pulitikal b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa a.Bakit mayLipunang Pulitikal b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa III. KAGAMITANG PANTURO: Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul A. SANGGUNIAN: 1. Mga pahina sa gabay ng guro. pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15 2. Mga Pahina sa kagamitang Pang-Mag-aaral. pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35 3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. 4. Karagdagang kagamitan. School San Salvador High School Grade Level GRADE 9 Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area ESP Dates and Time July 12, 2018 Quarter First
  • 2. IV. PAMAMARAAN: A. Balik-Aralsa nakaraang aralin. -Paunang pagtataya Itanong: Mahalaga ba ang Prinsipyo ng subsidiarity at prinsipyong solidarity? -Itanong: Paano matiwasay na iiralang lipunan? Balik aralsa nakaraang Gawain B. Paghahabisa layunin ng aralin. Ipagawa ang Gawain1 pp.24 -Powerpoint presentation: Lipunang Pulitikal Prinsipyo ng subsidiarity atsolidarity -Ipagawa nag Gawain 6 pp.33 -Ipagawa ang Gawain 7 pp34 C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin -Pagprosesong Gawain Malayang talakayan -Paprosesong Gawain -Pagprosesong Gawain D. Pagtalalakay ng bagong konseptoatpaglalahad ng bagong konsepto #1. -Pangkatang Gawain:Ipagawa ang Gawain 2pp.24-25 Paghinuha ng batayang konsepto -Pangkatang Gawain -pagpapayaman E. Pagtalalakay ng bagong konseptoatpaglalahad ng bagong konsepto #2. -Presentasyon ng pangkat -Pangkatang Gawain -presenatsyon ng pangkat -Ipagawa ang gawauin 8pp.34 F. Paglinang sa kabihasnan. -malayang talakayan -Pagpapayaman -pagpapayaman -pagpapayaman G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw araw na buhay. -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasansa buhay -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan sa buhay -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan sa buhay -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan sa buhay H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom I. Pagtataya ng aralin. Sagutin ang mahahalagang tanong pp.25 -Sagutin: Tayahin ang pag-Unawa pp.32 -Sagutin ang mga tanong pp.33 -Sumulat ng repleksyong sa iyong dyornal patungkolsa aralin: J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin. Ipagawa ang Gawain3 pp.26 PanoorinGMANews TV special na “Bayanko” V. MGATALA VI. PAGNINILAY: A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng Mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain. C. Bilang ng mag-aaralna nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaralna magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasanna solusyunan sa tulong ng punugguro? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?