SlideShare a Scribd company logo
1 of 5
GRADES 1 to 12
Pang-Araw-araw
na Tala sa
Pagtuturo
Paaralan:
JABONGA NATIONAL HIGH
SCHOOL
Baitang
/Antas:
BAITANG
10
Petsa: November
10, 2023
Guro: ARLYN M. AYAG
Asignatura
:
Edukasyon sa
Pagpapakatao
Linggo
/Araw
1/ Una
Markahan: Ikalawa
Seksiyon
at Oras:
Baitang 10 – Lambingan 7:45-8:45,
Taginis 10:00-11:00, Great Lake
11:00-12:00, Kalinawan 2:00-3:00
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang
pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa makataong kilos
upang makapagpasya nang may preperensiya sa kabutihan sa Gitna ng mga isyung moral at
impluwensiya ng kapaligiran.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsusuri ang mag-aaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa
ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat kasanayan
EsP10MK-IIa-5.1-5.21-5.3
1.Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula ito sa kalooban ng
malayang isinagawa sa pamamatnubay ng isip/kaalaman
2. Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan
3. Napapatunayan na gamit ang katwiran, sinadya(deliberate) at niloob ng tao ang
makataong kilos, kaya pananagutan niya ang kawastuhan o kamalian nito.
II. NILALAMAN
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa
Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Modyul 5: Ang Pagkukusa ng Makataong Kilos (Voluntariness of Human Act)
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na
mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao :Manwal ng Guro III.2000 pp.136-142
Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 52-53
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p. 83
3. Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao: Modyul para sa mga Mag-aaral p. 1-10
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa ESP10 (MELCs)
http://lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/912
B. Iba pang Kagamitang Panturo bidyu klips, laptop, LED TV, speaker, marker, chalk, Internet
IV. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong
pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Sa pamamagitan ng telebisyon, basahin at ipaliwanag ang sinabi ni Agapay na, “Anumang uri ng indibidwal ka sa ngayon at kung anong
magiging uri ka ng indibidwal sa mga susunod na panahon ay nakasalalay sa iyong kilos ngayon”. Ano ang ibig sabihin nito? B. Pasagutan
ang Unang Pagtataya sa para sa pagsisimula ng Aralin. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
Paunang Pagtataya
1. Kung kikilalanin ang katuruan ni Aristoteles, aling kilos ang ipinakita ng isang taong nanakit sa kapwa dahil sa galit bilang
reaksiyon sa panloloko sa kanya?
a. Walang kusang-loob b. Kusang-loob c. Di kusang-loob d. Kilos-loob
2. Nakagagawa ng mali ang tao hindi dahil ninais niya kundi nakikita niya ito bilang mabuti at nakapagbibigay ito ng kasiyahan. Ito ay
sa kadahilanang ang _____ niya ay nakatuon at kumikiling sa mabuti sa kanya na nakikita niya bilang tama.
a. Isip b. Kalayaan c. Kilos-loob d. Dignidad
3. Masipag at matalinong mag-aaral si Ali. Sa talakayan at pangkatang gawain ay hindi siya nagpapahuli. Marami siyang mga gawaing
nagpapatunay ng kanyang galing. Dahil dito, naging paborito siya ng kanyang mga guro at lagi siyang nabibigyan ng papuri sa magaganda
niyang ginagawa. May pananagutan ba si Ali kung bakit nasa kanya ang paghanga at mataas na pagtingin ng kanyang mga guro?
a. Oo, dahil siya na lamang ang parating nagtataas ng kamay upang sumagot.
b. Oo, dahil hindi niya pinagbibigyan ang ibang kaklase upang sumagot.
c. Wala, dahil ginagawa niya ang tama bilang isang mag-aaral.
d. Wala, dahil talagang may kumpetisyon sa isang klase.
4. Ang tao ay inaasahang dapat palagiang gumagawa ng mabuting kilos. Anuman ang mabuti ay dapat isinasakatuparan niya. Ang mabuting
gawa ba ay dapat gawin sa lahat ng pagkakataon?
a. Oo, dahil ito ang dapat para sa kabutihan ng lahat.
b. Oo, dahil ang hindi nito pagsakatuparan ay isang maling gawain.
c. Hindi, dahil walang obligasyon ang tao na gawin ito.
d. Hindi, dahil ang mabuting kilos ay kailangan lamang gawin kung ang hindi pagsakatuparan nito ay magdadala ng isang maling bunga.
5. Alin sa sumusunod na halimbawa ang hindi madaraig ng kamangmangan?
a. Pagliban ng isang estudyante na ang dahilan ay wala siya noong nagbigay ng takdang aralin ang kanilang guro.
b. Hindi pagsuot ni Mabel ng kanyang ID kaya hindi siya pinapasok.
c. Pagpasya ng isang estudyante na pumasok sa klase kahit pa laging huli sa pagpasok ang kanilang guro.
d. Pag-uwi ng maaga ni Pedro dahil sa may emergency meeting ang mga guro ng araw na iyon.
6. Alin sa mga ito ang kilos na dahil sa takot?
a. Ang pagnanakaw ng kotse. C.Ang pag-iingat ng isang doctor sa pag-oopera.
b. ang pagsisinungaling sa tunay na sakit. d.Ang pag-ilag ni Manny Pacquiao sa suntok.
7. Alin sa sumusunod ang tunay na dahilan kung bakit hindi mapananagutan ang kilos dahil sa karahasan?
a. Dahil sa malakas na impluwensiya sa kilos b. Dahil sa kahinaan ng isang tao
b. Dahil hindi kayang maapektuhan ang isip d. Dahil hindi kayang maapektuhan ang kilos-loob
8. Alin sa mga kilos na ito ang bawas ang pananagutan dahil sa damdamin?
a. Panliligaw sa crush. b. Pagbatok sa barkada dahil sa biglaang panloloko.
b. Pagsugod sa bahay ng kaalitan. d. Panlilibre sa barkada dahil sa mataas na markang nakuha
9. Alin sa mga ito ang hindi maituturing na gawi?
a. Paglilinis ng ilong C. Pagpasok nang maaga
b. Pagsusugal d. Maalimpungatan sa gabi
c.
10. Isang matandang babae ang nagpapapalit ng malaking pera sa isang sari-sari store. Ngunit walang barya na maaaring ipalit sa kanyang
pera. Ang totoo ay mayroon naman dahil maraming benta ang kanilang tindahan. Ang tindera ay nagsinungaling. Anong salik ang nakaapekto
sa sitwasyong ito?
a. Takot b. Kamangmangan c. Karahasan d. Masidhing damdamin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
1. Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula ito sa kalooban ng malayang
isinagawa sa pamamatnubay ng isip/kaalaman
2. Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan
3. Napapatunayan na gamit ang katwiran, sinadya(deliberate) at niloob ng tao ang makataong kilos, kaya
pananagutan niya ang kawastuhan o kamalian nito.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong
Aralin
Basahin at suriin ang mga sitwasyon. Isulat sa iyong notbuk ang mga sagot. Pagkatapos, humanap ng kapareha at
magbahagihan ng inyong sagot. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative Approach)
Sitwasyon 1. Humanga ang iyong mga kaklase dahil sa
pambihirang galing na ipinakita mo sa isang paligsahan.
Lumapit sila sa iyo at binati ka. Hindi mo akalaing may
kaklase ka na siniraan ka dahil sa inggit sa iyo. Ngunit
mas minabuti mong manahimik at ipagsabalikat na lamang
bagaman nakaramdam ka ng pagkapahiya. May kaibigan ka
na nagsabing naniniwala silang hindi iyon totoo.
Dapat ka bang magpakita ng galit dahil sa iyong
pagkapahiya? Bakit? Mapapanagot ka ba sa iyong
pananahimik? Bakit?
Sitwasyon 2. Nasaksihan mo ang pananakit ng isang
bully sa iyong kaklase sa loob ng klasrum. Dahil sa
takot na baka madamay ka, hindi mo ito isinumbong sa
kinauukulan.
Mapapanagot ka ba sa iyong pananahimik? Bakit?
Sitwasyon 3. Nagbilin ang inyong guro na sabihan ang
pangulo ng inyong klase na magpulong para sa
paghahanda sa darating na Foundation Day ng paaralan.
Biglaang nagyaya ang iyong mga kaibigan na pumunta sa
birthday party ng isang kaklase kung kaya nakalimutan
mong ipagbigay-alam ang bilin sa iyo.
May pananagutan ka ba sa maaaring kahinatnan dahil
hindi mo nasabi ang ipinagbilin sa iyo? Bakit?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa 6 pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng kani-kanilang
sitwasyong dapat isadula at itala ang mga salik at pananagutang nakaatang sa bawat kilos.
(gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative Approach)
Pangkat 1
Si Fatima ay laging nahuhuli sa klase dahil tumatawid pa siya sa main highway sa kanilang
lugar papunta sa paaralan.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
Gamit ang talahanayan, tukuyin kung ang kilos sa unang kolum ay nagpapakita ng presensiya ng isip, kilos-loob at
-loob at
mapanagutang kilos at ekis naman (X) kung hindi.
1. Pagdala ng drayber ng taxi sa ospital sa kanyang matandang pasaherong inatake sa pusO.
2. Pagsauli ng sobrang sukli sa tindera sa palengke.
3. Paghikab ng malakas na hindi tinatakpan ang bibig
4. Pagsasalita habang natutulog.
5. Paghimas sa tiyan dahil sa gutom
6. Pagsisikap na bumuo ng mga tanong na may mapanuring pag-iisip sa ginagawang investigatory projecT.
7. Pagkurap ng mata
8. Pagtuturo ng guro sa kanyang klase nang handa at may pagnanais na magbahagi ng kanyang kakayahan ayon sa learning competency ng
kanyang aralin.
9. Pagsigaw dahil sa pagkagulat sa paputok
10.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Sagutan ang tanong. Isulat ang iyong mga sagot sa notbuk. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) Bakit mahalagang magpakita
ng kapanagutan sa mga kilos na ginagawa?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-
araw na Buhay
Paano magiging mapanagutan ang isang tao sa kanyang piniling kilos? (gawin sa loob ng 5 minuto) (Constructivist Approach)
H. Paglalahat ng Aralin Ang bawat pagkilos ng isang tao maging ito man ay pinag-isipan o hindi ay may pananagutang kaakibat. Ito ang magtuturo sa atin tungo sa
makataong pagkilos.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang salitang TAMA kung ang pangungusap ay nagsasaad ng tamang kaisipan at MALI kung nagsasaad ng maling kaisipan.
________1. Ang makataong kilos ay resulta ng kaalaman, ginamitan ng isip at kilos-loob kaya’t may kapanagutan ang tao sa pagsasagawa
nito.
________2. Ang kilos ng tao ayon sa kanyang kalikasan bilang tao at hindi ginagamitan ng isip at kilos-loob kaya walang kapanagutang
nakapaloob dito.
________3. Ang taong may kapanagutan ay alam ang kanyang ginagawa at ninais niyang gawin ang kilos na ito.
________4. Kung mabuti at masamang kilos ay katangap-tanggap sapagkat ito ay parte ng pagkatao ng isang tao.
________5. Ang pananagutan ay depende sa taong kumilos ng isang kilos.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
Aralin at Remediation
Sa pamamagitan ng pagsisiyasat ng sariling kilos, pupunan ng mga mag-aaral ang talaan sa ibaba sa tulong ng gabay na tanong. Bilang
mag-aaral sa Baitang 10, ano-ano ang iyong mga ginagawa sa araw-araw na nagpapakita ng makatao at mapanagutang kilos? Ipaliwanag.
Si Fatima ay laging nahuhuli sa
klase dahil tumatawid pa siya sa
main highway sa kanilang lugar
papunta sa paaralan.
Salik Pananagutan ng tauhan
Nakasanayan ni Edgardo ang
mag-inat at humikab. Isang
araw, nagalit ang kanilang
guro dahil napalakas ang
paghikab niya habang nagtuturo
ito.
Salik
Salik
Pinatawag si Omar ng kanyang
guro ng dahil hindi siya
nakilahok sa ginawang fire drill
ng paaralan. kanilang lugar
papunta sa paaralan.
Isang fitness instructress ang
naglalakad pauwi. Tinangkang
kunin ng snatcher ang bag niya.
Hindi niya ito binigay at
siya’y nanlaban. Bigla niyang
naisip na sumigaw upang humingi
ng saklolo habang nakikipag-
agawan ng bag sa snatcher
Salik
Pananagutan ng tauhan
Pananagutan ng tauhan
Pananagutan ng tauhan
V. MGA TALA
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
VI. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong
pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
___ _Pagrereport /gallery walk
____ Problem-based learning
____ Peer Learning
____ Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:________________________________________________
Paano ito nakatulong?
___ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
_____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan:
__________________________
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na masosolusyunan sa tulong ng
aking punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
ARLYN M. AYAG
Guro sa ESP
Binigyang-pansin ni:
ANACLETO A. LARANO, JR.
Punong-Guro
TTTMM
Rubrics para sa Slogan:
Rubrics para sa Slogan:
20 15 10 5
Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita
Creativity Napakaganda at napakalinaw ng
pagkakasulat ng mga titik
MAganda at malinaw ang pagkakasulat
ng mga titik
Maganda ngunit di-gaanong malinaw
ang pagkakasulat ng mga titik
Di-gaanong maganda at malabo ang
pagkakasulat ng mga titik
Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang
slogan
Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa
ang slogan
Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan
sa paksa
Walang kaugnayan sa paksa ang slogan
Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo
TOTAL 20 15 10 5 = 50 points
20 15 10 5
Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita
Creativity Napakaganda at napakalinaw ng
pagkakasulat ng mga titik
MAganda at malinaw ang pagkakasulat
ng mga titik
Maganda ngunit di-gaanong malinaw
ang pagkakasulat ng mga titik
Di-gaanong maganda at malabo ang
pagkakasulat ng mga titik
Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang
slogan
Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa
ang slogan
Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan
sa paksa
Walang kaugnayan sa paksa ang slogan
Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo
TOTAL 20 15 10 5 = 50 points
20 15 10 5
Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita
Creativity Napakaganda at napakalinaw ng
pagkakasulat ng mga titik
MAganda at malinaw ang pagkakasulat
ng mga titik
Maganda ngunit di-gaanong malinaw
ang pagkakasulat ng mga titik
Di-gaanong maganda at malabo ang
pagkakasulat ng mga titik
Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang
slogan
Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa
ang slogan
Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan
sa paksa
Walang kaugnayan sa paksa ang slogan
Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo
Rubrics para sa Slogan
Rubrics para sa Slogan
Rubrics para sa Slogan:
TOTAL 20 15 10 5 = 50 points
20 15 10 5
Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita
Creativity Napakaganda at napakalinaw ng
pagkakasulat ng mga titik
MAganda at malinaw ang pagkakasulat
ng mga titik
Maganda ngunit di-gaanong malinaw
ang pagkakasulat ng mga titik
Di-gaanong maganda at malabo ang
pagkakasulat ng mga titik
Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang
slogan
Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa
ang slogan
Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan
sa paksa
Walang kaugnayan sa paksa ang slogan
Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo
TOTAL 20 15 10 5 = 50 points
20 15 10 5
Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita
Creativity Napakaganda at napakalinaw ng
pagkakasulat ng mga titik
MAganda at malinaw ang pagkakasulat
ng mga titik
Maganda ngunit di-gaanong malinaw
ang pagkakasulat ng mga titik
Di-gaanong maganda at malabo ang
pagkakasulat ng mga titik
Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang
slogan
Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa
ang slogan
Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan
sa paksa
Walang kaugnayan sa paksa ang slogan
Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo
TOTAL 20 15 10 5 = 50 points

More Related Content

Similar to Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx

Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3
Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3
Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3DiamondTabanaoCalimb
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxCristhelMacajeto2
 
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdfESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdfRHEABRAMBONGA
 
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfesp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfMerylLao
 
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guroelviesabang
 
DLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docx
DLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docx
DLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docxErwinPantujan2
 
PT_ESP 2 - Q4 V1.docx
PT_ESP 2 - Q4 V1.docxPT_ESP 2 - Q4 V1.docx
PT_ESP 2 - Q4 V1.docxRubyTadeo2
 
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETEDAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETEAnalisaObligadoSalce
 
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxDLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxssuser570191
 
Esp g7 module 3rd and 4th grading soft copy
Esp g7 module 3rd and 4th grading soft copyEsp g7 module 3rd and 4th grading soft copy
Esp g7 module 3rd and 4th grading soft copyLemuel Estrada
 
K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)LiGhT ArOhL
 

Similar to Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx (20)

Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3
Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3
Daily Lesson Log in ESP 3 Quarter 3 Week 3
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
 
cot.docx
cot.docxcot.docx
cot.docx
 
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdfESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
 
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfesp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
 
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
 
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
 
DLL_ESP-5_Q1_W1.docx
DLL_ESP-5_Q1_W1.docxDLL_ESP-5_Q1_W1.docx
DLL_ESP-5_Q1_W1.docx
 
ESP8 Q4 MOD41.pdf
ESP8 Q4 MOD41.pdfESP8 Q4 MOD41.pdf
ESP8 Q4 MOD41.pdf
 
DLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docx
DLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docx
DLL_ESP 4_Q3_W6.docxDLL_ESP 4_Q3_W6.docx
 
PT_ESP 2 - Q4 V1.docx
PT_ESP 2 - Q4 V1.docxPT_ESP 2 - Q4 V1.docx
PT_ESP 2 - Q4 V1.docx
 
Lesson plan 8
Lesson plan 8 Lesson plan 8
Lesson plan 8
 
Linggo 1-1.docx
Linggo 1-1.docxLinggo 1-1.docx
Linggo 1-1.docx
 
DLL_EPP 5_Q3_W10.docx
DLL_EPP 5_Q3_W10.docxDLL_EPP 5_Q3_W10.docx
DLL_EPP 5_Q3_W10.docx
 
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETEDAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
 
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxDLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
 
Module 9 session 1
Module 9 session 1Module 9 session 1
Module 9 session 1
 
Esp g7 module 3rd and 4th grading soft copy
Esp g7 module 3rd and 4th grading soft copyEsp g7 module 3rd and 4th grading soft copy
Esp g7 module 3rd and 4th grading soft copy
 
K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 7 LEARNING MODULE IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
 
DLL ESP7 Q1 WK2.docx
DLL ESP7 Q1 WK2.docxDLL ESP7 Q1 WK2.docx
DLL ESP7 Q1 WK2.docx
 

More from ArlynAyag1

SPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdf
SPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdfSPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdf
SPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdfArlynAyag1
 
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.pptWORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.pptArlynAyag1
 
AP-10-q2-wk-1-2.pptx
AP-10-q2-wk-1-2.pptxAP-10-q2-wk-1-2.pptx
AP-10-q2-wk-1-2.pptxArlynAyag1
 
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.pptWORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.pptArlynAyag1
 
ap GAMES Q2WK5.pptx
ap GAMES Q2WK5.pptxap GAMES Q2WK5.pptx
ap GAMES Q2WK5.pptxArlynAyag1
 
ESP 10 Q1 WK1.pptx
ESP 10 Q1 WK1.pptxESP 10 Q1 WK1.pptx
ESP 10 Q1 WK1.pptxArlynAyag1
 
Q3-Health 7-PPT - Copy.pptx
Q3-Health 7-PPT - Copy.pptxQ3-Health 7-PPT - Copy.pptx
Q3-Health 7-PPT - Copy.pptxArlynAyag1
 
PPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptx
PPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptxPPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptx
PPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptxArlynAyag1
 
PPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptx
PPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptxPPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptx
PPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptxArlynAyag1
 
AP MELCs Grade 10 (1).pdf
AP MELCs Grade 10 (1).pdfAP MELCs Grade 10 (1).pdf
AP MELCs Grade 10 (1).pdfArlynAyag1
 
CG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdf
CG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdfCG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdf
CG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdfArlynAyag1
 

More from ArlynAyag1 (11)

SPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdf
SPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdfSPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdf
SPPAMC-Conditional-Financial-Assistance-Guidelines.pdf
 
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.pptWORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
 
AP-10-q2-wk-1-2.pptx
AP-10-q2-wk-1-2.pptxAP-10-q2-wk-1-2.pptx
AP-10-q2-wk-1-2.pptx
 
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.pptWORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
WORD JUMBLE AP 10 Q2 WK 6.ppt
 
ap GAMES Q2WK5.pptx
ap GAMES Q2WK5.pptxap GAMES Q2WK5.pptx
ap GAMES Q2WK5.pptx
 
ESP 10 Q1 WK1.pptx
ESP 10 Q1 WK1.pptxESP 10 Q1 WK1.pptx
ESP 10 Q1 WK1.pptx
 
Q3-Health 7-PPT - Copy.pptx
Q3-Health 7-PPT - Copy.pptxQ3-Health 7-PPT - Copy.pptx
Q3-Health 7-PPT - Copy.pptx
 
PPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptx
PPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptxPPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptx
PPT Mapeh-ARTS 7 Q2 LAS 2.pptx
 
PPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptx
PPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptxPPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptx
PPT Q3 AP WEEK 2 URI NG KASARIAN - Copy.pptx
 
AP MELCs Grade 10 (1).pdf
AP MELCs Grade 10 (1).pdfAP MELCs Grade 10 (1).pdf
AP MELCs Grade 10 (1).pdf
 
CG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdf
CG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdfCG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdf
CG.AP10-5.03.17.Finalv2.pdf
 

Recently uploaded

Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxLucy Datuin
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...erickacalugcugan001
 
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptxaraling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptxfedelgado4
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxLucy Datuin
 
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............AljayGanda
 
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxTODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxCarljeemilJomuad
 
Grade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaran
Grade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaranGrade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaran
Grade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaranNecelynMontolo
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxlevyandhrei14
 
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)RonalynGatelaCajudo
 
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNANcold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNANLovelyAngelFrancia1
 
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...jourlyngabasa001
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxDesilynNegrillodeVil
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxlericacbrocano
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxGerlynSojon
 
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...mtmedel20in0037
 
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYARonalynGatelaCajudo
 
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikanPagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikanJohairaAcot
 
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptxAng muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptxjobellejulianosalang
 
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptxESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptxElmaPBasilio
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxRanjellAllainBayonaT
 

Recently uploaded (20)

Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
 
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptxaraling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
 
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
 
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxTODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
 
Grade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaran
Grade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaranGrade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaran
Grade 4 - AP, Tungkol sa Pansibiko na kaunlaran
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
 
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
 
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNANcold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
 
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
 
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
 
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
 
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikanPagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
 
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptxAng muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
 
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptxESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
 

Q2-ESP DL week 1 day 1November 10, 2023.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo Paaralan: JABONGA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang /Antas: BAITANG 10 Petsa: November 10, 2023 Guro: ARLYN M. AYAG Asignatura : Edukasyon sa Pagpapakatao Linggo /Araw 1/ Una Markahan: Ikalawa Seksiyon at Oras: Baitang 10 – Lambingan 7:45-8:45, Taginis 10:00-11:00, Great Lake 11:00-12:00, Kalinawan 2:00-3:00 I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa makataong kilos upang makapagpasya nang may preperensiya sa kabutihan sa Gitna ng mga isyung moral at impluwensiya ng kapaligiran. B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsusuri ang mag-aaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code sa bawat kasanayan EsP10MK-IIa-5.1-5.21-5.3 1.Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula ito sa kalooban ng malayang isinagawa sa pamamatnubay ng isip/kaalaman 2. Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan 3. Napapatunayan na gamit ang katwiran, sinadya(deliberate) at niloob ng tao ang makataong kilos, kaya pananagutan niya ang kawastuhan o kamalian nito. II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo. Modyul 5: Ang Pagkukusa ng Makataong Kilos (Voluntariness of Human Act) III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. A. Sanggunian 1. Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao :Manwal ng Guro III.2000 pp.136-142 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 52-53 2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p. 83 3. Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao: Modyul para sa mga Mag-aaral p. 1-10 4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource K to 12 Gabay Pangkurikulum sa ESP10 (MELCs) http://lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/912 B. Iba pang Kagamitang Panturo bidyu klips, laptop, LED TV, speaker, marker, chalk, Internet IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan. A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsisimula ng Bagong Aralin Sa pamamagitan ng telebisyon, basahin at ipaliwanag ang sinabi ni Agapay na, “Anumang uri ng indibidwal ka sa ngayon at kung anong magiging uri ka ng indibidwal sa mga susunod na panahon ay nakasalalay sa iyong kilos ngayon”. Ano ang ibig sabihin nito? B. Pasagutan ang Unang Pagtataya sa para sa pagsisimula ng Aralin. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach) Paunang Pagtataya 1. Kung kikilalanin ang katuruan ni Aristoteles, aling kilos ang ipinakita ng isang taong nanakit sa kapwa dahil sa galit bilang reaksiyon sa panloloko sa kanya? a. Walang kusang-loob b. Kusang-loob c. Di kusang-loob d. Kilos-loob 2. Nakagagawa ng mali ang tao hindi dahil ninais niya kundi nakikita niya ito bilang mabuti at nakapagbibigay ito ng kasiyahan. Ito ay sa kadahilanang ang _____ niya ay nakatuon at kumikiling sa mabuti sa kanya na nakikita niya bilang tama. a. Isip b. Kalayaan c. Kilos-loob d. Dignidad 3. Masipag at matalinong mag-aaral si Ali. Sa talakayan at pangkatang gawain ay hindi siya nagpapahuli. Marami siyang mga gawaing nagpapatunay ng kanyang galing. Dahil dito, naging paborito siya ng kanyang mga guro at lagi siyang nabibigyan ng papuri sa magaganda niyang ginagawa. May pananagutan ba si Ali kung bakit nasa kanya ang paghanga at mataas na pagtingin ng kanyang mga guro? a. Oo, dahil siya na lamang ang parating nagtataas ng kamay upang sumagot. b. Oo, dahil hindi niya pinagbibigyan ang ibang kaklase upang sumagot. c. Wala, dahil ginagawa niya ang tama bilang isang mag-aaral. d. Wala, dahil talagang may kumpetisyon sa isang klase. 4. Ang tao ay inaasahang dapat palagiang gumagawa ng mabuting kilos. Anuman ang mabuti ay dapat isinasakatuparan niya. Ang mabuting gawa ba ay dapat gawin sa lahat ng pagkakataon? a. Oo, dahil ito ang dapat para sa kabutihan ng lahat. b. Oo, dahil ang hindi nito pagsakatuparan ay isang maling gawain. c. Hindi, dahil walang obligasyon ang tao na gawin ito. d. Hindi, dahil ang mabuting kilos ay kailangan lamang gawin kung ang hindi pagsakatuparan nito ay magdadala ng isang maling bunga. 5. Alin sa sumusunod na halimbawa ang hindi madaraig ng kamangmangan? a. Pagliban ng isang estudyante na ang dahilan ay wala siya noong nagbigay ng takdang aralin ang kanilang guro. b. Hindi pagsuot ni Mabel ng kanyang ID kaya hindi siya pinapasok. c. Pagpasya ng isang estudyante na pumasok sa klase kahit pa laging huli sa pagpasok ang kanilang guro. d. Pag-uwi ng maaga ni Pedro dahil sa may emergency meeting ang mga guro ng araw na iyon. 6. Alin sa mga ito ang kilos na dahil sa takot? a. Ang pagnanakaw ng kotse. C.Ang pag-iingat ng isang doctor sa pag-oopera. b. ang pagsisinungaling sa tunay na sakit. d.Ang pag-ilag ni Manny Pacquiao sa suntok. 7. Alin sa sumusunod ang tunay na dahilan kung bakit hindi mapananagutan ang kilos dahil sa karahasan? a. Dahil sa malakas na impluwensiya sa kilos b. Dahil sa kahinaan ng isang tao b. Dahil hindi kayang maapektuhan ang isip d. Dahil hindi kayang maapektuhan ang kilos-loob 8. Alin sa mga kilos na ito ang bawas ang pananagutan dahil sa damdamin? a. Panliligaw sa crush. b. Pagbatok sa barkada dahil sa biglaang panloloko. b. Pagsugod sa bahay ng kaalitan. d. Panlilibre sa barkada dahil sa mataas na markang nakuha 9. Alin sa mga ito ang hindi maituturing na gawi? a. Paglilinis ng ilong C. Pagpasok nang maaga b. Pagsusugal d. Maalimpungatan sa gabi c.
  • 2. 10. Isang matandang babae ang nagpapapalit ng malaking pera sa isang sari-sari store. Ngunit walang barya na maaaring ipalit sa kanyang pera. Ang totoo ay mayroon naman dahil maraming benta ang kanilang tindahan. Ang tindera ay nagsinungaling. Anong salik ang nakaapekto sa sitwasyong ito? a. Takot b. Kamangmangan c. Karahasan d. Masidhing damdamin B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin. 1. Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula ito sa kalooban ng malayang isinagawa sa pamamatnubay ng isip/kaalaman 2. Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan 3. Napapatunayan na gamit ang katwiran, sinadya(deliberate) at niloob ng tao ang makataong kilos, kaya pananagutan niya ang kawastuhan o kamalian nito. C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong Aralin Basahin at suriin ang mga sitwasyon. Isulat sa iyong notbuk ang mga sagot. Pagkatapos, humanap ng kapareha at magbahagihan ng inyong sagot. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative Approach) Sitwasyon 1. Humanga ang iyong mga kaklase dahil sa pambihirang galing na ipinakita mo sa isang paligsahan. Lumapit sila sa iyo at binati ka. Hindi mo akalaing may kaklase ka na siniraan ka dahil sa inggit sa iyo. Ngunit mas minabuti mong manahimik at ipagsabalikat na lamang bagaman nakaramdam ka ng pagkapahiya. May kaibigan ka na nagsabing naniniwala silang hindi iyon totoo. Dapat ka bang magpakita ng galit dahil sa iyong pagkapahiya? Bakit? Mapapanagot ka ba sa iyong pananahimik? Bakit? Sitwasyon 2. Nasaksihan mo ang pananakit ng isang bully sa iyong kaklase sa loob ng klasrum. Dahil sa takot na baka madamay ka, hindi mo ito isinumbong sa kinauukulan. Mapapanagot ka ba sa iyong pananahimik? Bakit? Sitwasyon 3. Nagbilin ang inyong guro na sabihan ang pangulo ng inyong klase na magpulong para sa paghahanda sa darating na Foundation Day ng paaralan. Biglaang nagyaya ang iyong mga kaibigan na pumunta sa birthday party ng isang kaklase kung kaya nakalimutan mong ipagbigay-alam ang bilin sa iyo. May pananagutan ka ba sa maaaring kahinatnan dahil hindi mo nasabi ang ipinagbilin sa iyo? Bakit? D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa 6 pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng kani-kanilang sitwasyong dapat isadula at itala ang mga salik at pananagutang nakaatang sa bawat kilos. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative Approach) Pangkat 1 Si Fatima ay laging nahuhuli sa klase dahil tumatawid pa siya sa main highway sa kanilang lugar papunta sa paaralan. E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Gamit ang talahanayan, tukuyin kung ang kilos sa unang kolum ay nagpapakita ng presensiya ng isip, kilos-loob at -loob at mapanagutang kilos at ekis naman (X) kung hindi. 1. Pagdala ng drayber ng taxi sa ospital sa kanyang matandang pasaherong inatake sa pusO. 2. Pagsauli ng sobrang sukli sa tindera sa palengke. 3. Paghikab ng malakas na hindi tinatakpan ang bibig 4. Pagsasalita habang natutulog. 5. Paghimas sa tiyan dahil sa gutom 6. Pagsisikap na bumuo ng mga tanong na may mapanuring pag-iisip sa ginagawang investigatory projecT. 7. Pagkurap ng mata 8. Pagtuturo ng guro sa kanyang klase nang handa at may pagnanais na magbahagi ng kanyang kakayahan ayon sa learning competency ng kanyang aralin. 9. Pagsigaw dahil sa pagkagulat sa paputok 10. F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Sagutan ang tanong. Isulat ang iyong mga sagot sa notbuk. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) Bakit mahalagang magpakita ng kapanagutan sa mga kilos na ginagawa? G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- araw na Buhay Paano magiging mapanagutan ang isang tao sa kanyang piniling kilos? (gawin sa loob ng 5 minuto) (Constructivist Approach) H. Paglalahat ng Aralin Ang bawat pagkilos ng isang tao maging ito man ay pinag-isipan o hindi ay may pananagutang kaakibat. Ito ang magtuturo sa atin tungo sa makataong pagkilos. I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang salitang TAMA kung ang pangungusap ay nagsasaad ng tamang kaisipan at MALI kung nagsasaad ng maling kaisipan. ________1. Ang makataong kilos ay resulta ng kaalaman, ginamitan ng isip at kilos-loob kaya’t may kapanagutan ang tao sa pagsasagawa nito. ________2. Ang kilos ng tao ayon sa kanyang kalikasan bilang tao at hindi ginagamitan ng isip at kilos-loob kaya walang kapanagutang nakapaloob dito. ________3. Ang taong may kapanagutan ay alam ang kanyang ginagawa at ninais niyang gawin ang kilos na ito. ________4. Kung mabuti at masamang kilos ay katangap-tanggap sapagkat ito ay parte ng pagkatao ng isang tao. ________5. Ang pananagutan ay depende sa taong kumilos ng isang kilos. J. Karagdagang Gawain para sa Takdang- Aralin at Remediation Sa pamamagitan ng pagsisiyasat ng sariling kilos, pupunan ng mga mag-aaral ang talaan sa ibaba sa tulong ng gabay na tanong. Bilang mag-aaral sa Baitang 10, ano-ano ang iyong mga ginagawa sa araw-araw na nagpapakita ng makatao at mapanagutang kilos? Ipaliwanag. Si Fatima ay laging nahuhuli sa klase dahil tumatawid pa siya sa main highway sa kanilang lugar papunta sa paaralan. Salik Pananagutan ng tauhan Nakasanayan ni Edgardo ang mag-inat at humikab. Isang araw, nagalit ang kanilang guro dahil napalakas ang paghikab niya habang nagtuturo ito. Salik Salik Pinatawag si Omar ng kanyang guro ng dahil hindi siya nakilahok sa ginawang fire drill ng paaralan. kanilang lugar papunta sa paaralan. Isang fitness instructress ang naglalakad pauwi. Tinangkang kunin ng snatcher ang bag niya. Hindi niya ito binigay at siya’y nanlaban. Bigla niyang naisip na sumigaw upang humingi ng saklolo habang nakikipag- agawan ng bag sa snatcher Salik Pananagutan ng tauhan Pananagutan ng tauhan Pananagutan ng tauhan
  • 3. V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. ____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ___ _Pagrereport /gallery walk ____ Problem-based learning ____ Peer Learning ____ Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:________________________________________________ Paano ito nakatulong? ___ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Iba pang dahilan: __________________________ F. Anong suliranin ang aking naranasan na masosolusyunan sa tulong ng aking punongguro at supervisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihanda ni: ARLYN M. AYAG Guro sa ESP Binigyang-pansin ni: ANACLETO A. LARANO, JR. Punong-Guro TTTMM
  • 4. Rubrics para sa Slogan: Rubrics para sa Slogan: 20 15 10 5 Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita Creativity Napakaganda at napakalinaw ng pagkakasulat ng mga titik MAganda at malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Maganda ngunit di-gaanong malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Di-gaanong maganda at malabo ang pagkakasulat ng mga titik Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang slogan Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa ang slogan Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan sa paksa Walang kaugnayan sa paksa ang slogan Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo TOTAL 20 15 10 5 = 50 points 20 15 10 5 Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita Creativity Napakaganda at napakalinaw ng pagkakasulat ng mga titik MAganda at malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Maganda ngunit di-gaanong malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Di-gaanong maganda at malabo ang pagkakasulat ng mga titik Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang slogan Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa ang slogan Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan sa paksa Walang kaugnayan sa paksa ang slogan Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo TOTAL 20 15 10 5 = 50 points 20 15 10 5 Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita Creativity Napakaganda at napakalinaw ng pagkakasulat ng mga titik MAganda at malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Maganda ngunit di-gaanong malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Di-gaanong maganda at malabo ang pagkakasulat ng mga titik Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang slogan Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa ang slogan Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan sa paksa Walang kaugnayan sa paksa ang slogan Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo
  • 5. Rubrics para sa Slogan Rubrics para sa Slogan Rubrics para sa Slogan: TOTAL 20 15 10 5 = 50 points 20 15 10 5 Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita Creativity Napakaganda at napakalinaw ng pagkakasulat ng mga titik MAganda at malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Maganda ngunit di-gaanong malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Di-gaanong maganda at malabo ang pagkakasulat ng mga titik Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang slogan Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa ang slogan Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan sa paksa Walang kaugnayan sa paksa ang slogan Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo TOTAL 20 15 10 5 = 50 points 20 15 10 5 Content Ang mensahe ay mabisang naipakita Di-gaanong naipakita ang mensahe Medyo magulo ang mensahe Walang mensaheng naipakita Creativity Napakaganda at napakalinaw ng pagkakasulat ng mga titik MAganda at malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Maganda ngunit di-gaanong malinaw ang pagkakasulat ng mga titik Di-gaanong maganda at malabo ang pagkakasulat ng mga titik Relevance May malaking kaugnayan sa paksa ang slogan Di-gaan Oong may kaugnayan sa paksa ang slogan Kaunti lang ang kaugnayan ng slogan sa paksa Walang kaugnayan sa paksa ang slogan Kalinisan Malinis na malinis ang pagkakabuo Malinis ang pagkakabuo Di gaaong malinis ang pagkakabuo Marumi amg pagkakabuo TOTAL 20 15 10 5 = 50 points