FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
DLL APAN8 QUARTER3-WEEK 9.docx
1. Page 1 of 4
K to 12
DAILY LESSON LOG
School: Roxas national Comprehensive High School Grade Level: Grade 8
Teacher: Melyn B. Gollaba Learning Area: Araling Panlipunan 8
Teaching Dates: Quarter/Week: Quarter 3 week 9
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral
ang pag-unawa sa naging
transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa agham,
politika, at ekonomiya tungo
sa pagbuo ng pandaigdigan
kamalayan
Naipamamalas ng mag-aaral
ang pag-unawa sa naging
transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng mga
kaisipan sa agham, politika, at
ekonomiya tungo sa pagbuo ng
pandaigdigan kamalayan
Naipamamalas ng mag-aaral
ang pag-unawa sa naging
transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa agham,
politika, at ekonomiya tungo
sa pagbuo ng pandaigdigan
kamalayan
B. Pamantayan sa
Pagganap
kritikal na nakapagsusuri sa
naging implikasyon sa
kaniyang bansa, komunidad,
at sarili ng mga pangyayari sa
panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong
panahon
kritikal na nakapagsusuri sa
naging implikasyon sa
kaniyang bansa, komunidad, at
sarili ng mga pangyayari sa
panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong panahon
kritikal na nakapagsusuri sa
naging implikasyon sa
kaniyang bansa, komunidad,
at sarili ng mga pangyayari sa
panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong
panahon
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Naipapahayag ang
pagpapahalaga sa pag-usbong
ng Nasyonalismo sa Europa
at iba’t ibang bahagi ng
daigdig.
AP8PMD-IIIi10
Naipaliliwanag ang pag-
usbong ng nasyonalismo sa
Europa at iba’t ibang bahagi
ng daigdig
Naipapahayag ang
pagpapahalaga sa pag-usbong
ng Nasyonalismo sa Europa at
iba’t ibang bahagi ng daigdig.
AP8PMD-IIIi10
Nasusuri ang pag-usbong ng
nasyonalismo sa Europa at ibat
ibang bahagi ng daigdig
Naipapahayag ang
pagpapahalaga sa pag-usbong
ng Nasyonalismo sa Europa
at iba’t ibang bahagi ng
daigdig.
AP8PMD-IIIi10
II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian Kasaysayan ng daigdig Kasaysayan ng daigdig Kasaysayan ng daigdig
1.Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Page 2 of 4
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
Pahina 396-428 Pahina 396-428 Pahina 396-428
3.Mga pahina sa
Teksbuk
Pahina 396-428 Pahina 396-428 Pahina 396-428
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
portal
B.Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint presentation,mga
larawan at graphic organizer
Powerpoint presentation,mga
larawan at graphic organizer
Powerpoint presentation,mga
larawan at graphic organizer
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin
Paano nagkatulad at nagkaiba
ang Rebulusyong Amerikano
at Rebulusyong Pranses?
Paano umusbong ang
nasyonalismo sa Europa at ibat
ibang bahagi ng daigdig?
Gawain 8-Maalaala mo kaya
Pahina 421
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Math-Tinik
Ilagay ang katumbas na letra
ng alpabeto sa bawat bilang
upang mabuo ang
pahayag.’’Pag-usbong ng
nasyonalismo sa Europa at
ibat ibang bahagi ng daigdig.
KWL Technique
Punan ang tatlong kolum:
K(know)-aking alam
W(want)-nais malaman
L(learn)aking natutunan
Ihanay mo!
Ihanay mo ang resulta ng pag-
usbong ng nasyonalismo sa
bawat bansa:
Nakabuti nakasama
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
K-W-L technique
Punan ang dalawang kolum:
K(-Know)aking alam
W(Want)Nais malaman
Think-Pair-Share
Humanap ng kapareha at
ilahad ang resulta ng iyong k-
w-l technique.
Triad (group of 3)
Ibahagi sa kasama ang iyong
nagawa
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Hatiin ang klase sa apat at
maghanda sa pag-uulat:
Nasyonalismo sa Europa:
I-Rebulusyong Pranses
nasyonalismo sa ibat ibang
bahagi ng daigdig:
II-Soviet Union
III-Latin America,at
IV-Africa
Sa dating pangkat,Ipa-isa ang
mga naging resulta ng pag-
usbong ng nasyonalismo sa
Europe,Soviet Union,Latin
America at Africa.
Sa dating pangkat,Iulat ang
Mga kabutihan ng pag-
usbong ng nasyonalismo sa
bawat bansa
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Presentasyon ng bawat
pangkat
Presentasyon ng bawat pangkat Presentasyon ng bawat
pangkat
3. Page 3 of 4
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment 3
Magpaliwanagan tayo
Pamprosesong Tanong:
1.Paano umusbong ang
nasyonalismo sa
Europa,
Soviet Union,
Latin Amerika at
Africa
Pag-isipan natin
Pamprosesong tanong:
1.nakabuti ba o nakasama ang
naging resulta ng nasyonalismo
sa bawat bansa?
Europe(france)
Soviet Union,
latin America at
Africa
Pahalagahan natin
Mahalaga ba ang pag-usbong
ng nasyonalismo sa bawat
bansa?patunayan.
Europe(France)
Soviet Union,
Latin America at
Africa
G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw na
buhay
Bilang isang
Pilipino,naipakita rin ba natin
ang nasyonalismo sa ating
bansa?ipaliwanag.
Bilang isang mag-aaral,paano
mo maipakikita ang iyong
pagmamahal sa bayan?
Bilang isang Pilipino,paano
mo pinahahalagahan ang
naging bunga ng
nasyonalismo sa ating bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Ibuod ang aralin sa dalawang
pangungusap.
Ilahad ang natutunan sa aralin Ilahad ang natutunan sa aralin
I.Pagtataya ng Aralin Formative test Formative test Formative test
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga
istrateheyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
4. Page 4 of 4
F.Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?