ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
DLL APAN8 QUARTER3-WEEK 8.docx
1. Page 1 of 4
K to 12
DAILY LESSON LOG
School: Roxas national Comprehensive High School Grade Level: Grade 8
Teacher: Melyn B. Gollaba Learning Area: Araling panlipunan 8
Teaching Dates: Quarter/Week: Quarter 3 week 8
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral
ang pag-unawa sa naging
transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa agham,
politika, at ekonomiya tungo
sa pagbuo ng pandaigdigan
kamalayan
Naipamamalas ng mag-aaral
ang pag-unawa sa naging
transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng mga
kaisipan sa agham, politika, at
ekonomiya tungo sa pagbuo ng
pandaigdigan kamalayan
Naipamamalas ng mag-aaral
ang pag-unawa sa naging
transpormasyon tungo sa
makabagong panahon ng mga
bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa agham,
politika, at ekonomiya tungo
sa pagbuo ng pandaigdigan
kamalayan
B. Pamantayan sa
Pagganap
kritikal na nakapagsusuri sa
naging implikasyon sa
kaniyang bansa, komunidad,
at sarili ng mga pangyayari sa
panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong
panahon.
kritikal na nakapagsusuri sa
naging implikasyon sa
kaniyang bansa, komunidad, at
sarili ng mga pangyayari sa
panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong panahon.
kritikal na nakapagsusuri sa
naging implikasyon sa
kaniyang bansa, komunidad,
at sarili ng mga pangyayari sa
panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong
panahon.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Naiisa-isa ang kaugnayan ng
Rebolusyong Pangkaisipan sa
Rebolusyong Pranses at
Amerikano.
AP8PMD-IIIi9
Naipapaliwanag ang
kaugnayan ng Rebolusyong
Pangkaisipan sa Rebolusyong
Pranses at Amerikano.
AP8PMD-IIIi9
Nasusuri ang kaugnayan ng
Rebolusyong Pangkaisipan sa
Rebolusyong Pranses at
Amerikano.
AP8PMD-IIIi9
II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian Kasaysayan ng daigdig
1.Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
2. Page 2 of 4
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
portal
B.Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint presentation Mga
larawan at graphic organizer
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng aralin
Balik aral sa nakalipas na
aralin
Ipaliwanag ang rebulusyong
pangkaisipan
Magkaroon ng balik aral sa
nakalipas na aralin
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Gawain 1-makinig, mag-
isip,magpahayag pahina 371
Hatiin ang klase sa tatlong
pangkat at magkaroon ng pag-
uulat
1.Rebulusyong pangkaisipan
2.Rebolusyong pranses
3.Rebolusyong Amerikano
Tell me!
Magbigay ng isang
pangungusap tungkol sa
salitang nabunot sa
kapirasong papel
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Sagutin ang pamprosesong
tanong:pahina 373
Magpaliwanagan tayo:
Ipaliwanag ang kaugnayan ng
rebulusyong pangkaisipan sa
rebulusyong pranses at
amerikano
Balikan ang pag-uulat ng
bawat pangkat
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Gawain 2
Hagdan ng karunungan
pahina 374
Think,pair and Share
Magkaroon ng kapareha sa
pagpapaliwanag ng kaugnayan
Gawain 6-Diyagram ng pag-
unawa
Pahina 404
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Gawain 3-Hula rawan pahina
375
Ilahad sa lahat ang mga
nabuong ideya
Paano nagkakaiba
Pahina 405
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment 3
Pag-uulat-Rebulusyong
pangkaisipan pahina377-384
Magtanungan tayo:
Magtanungan ang bawat mag-
aaral tungkol sa mga ideyang
inilahad ng bawat magkapareha
Sagutin ang pamprosesong
tanong
Pahina 405
G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw na
buhay
Gawain 4 :3-2-1 chart
Pahina 385
Paano nakaapekto ang mga
rebolusyong ito sa
kasalukuyang panahon?
May pagkakatulad bang
karanasan ang mga Pilipino
batay sa mga paksang
tinalakay?
3. Page 3 of 4
H. Paglalahat ng Aralin Sagutin ang pamprosesong
tanong:
Pahina 385
Magbigay ng isang
pangungusap tungkol sa mga
paksang tinalakay
I.Pagtataya ng Aralin Formative test Formative test Formative test
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga
istrateheyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan na
4. Page 4 of 4
solusyonan sa tulong ng
aking punong guro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?