SlideShare a Scribd company logo
1 of 5
Grade 1 to 12 DAILY
LESSON LOG
Busiing Integrated School Antas: Grade-8
Guro:Florante R. Pastor Asignatura:Kasaysayan ng Daigdig
Petsa: PEBERO 19, 20, 22 ,2024 Markahan:Ikatlo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga ma-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan
B. Pamantayang Pagganap Kritikal na nakapagsusuri sa nagging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong panahon.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang Ikalawang Yugto ng
Kolonisasyon at Imperyalismo.
AP8PMD-IIIh7
Nasusuri ang mga dahilan at epekto ng Ikalwang Yugto ng Imperyalismo at Kolonyalismo
AP8PMD-IIIh-8
II. NILALAMAN Aralin 3 Paglawak ng Kapangyarihan ng Europe
Ikalawang Yugto ng Imperyalismo at Kolonisasyon
KAGAMITANG PANTURO Mapa ng daigdig, Laptop, metacards, mga larawan
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Pahina 173-174
Pahina 175-176
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Magaaral
Pahina 357-358
Pahina 359-362 CATCH UP FRIDAY
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Kasysayan ng Daigdig (Batayang Aklat III)
2012 Pahina 286
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
Balitaan
Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa
loob at labas ng bansa.
Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa
loob at labas ng bansa.
a. Balik Aral
Paano nakatulong ang rebolusyong Industriyal
sa paglakas ng Europa? Ipaliwanag.
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin MAP TALK. Magpakita ng mapa ng Africa at
Silangang Asya. Hayaang suriin ng mga
magaaral kung ano ang kaugnayan ng
dalawang mapa sa paksa. Hal. Ng mapa:
Mapa
ng
Africa
Mapa
ng East
Asia
Tanong: Ano ang kaugnayan ng 2 mapa sa
Ikalawang Yugto ng Kolonisasyon at
Imperyalismo?
Pagpapakita ng larawan ng mga kanluranin.
Bansang Amerika.
Larawan ng mga Africans sa panahon ng
pangaalipin.
Bansang China
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin Sa Ikalawang yugto ng imperyalismo ay
kapansin-pansin ang pinagtuunan ng mga
Europeo ay ang Africa at Silangang Asya.
Ang mga kontinenteng ito y mayaman sa mga
hilaw na materyales na angkop sa kanilang
Ang mga larawan ay nagpapakita ng mga
naganap sa Ikalwang Yugto ng Kolonyalismo.
Mula sa larawan, iisa-isahin ang mg
mahahalagang pangyayari.
pangangailangan.
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gamit ang THINK-PAIR-SHARE, aalamin ng
mga mag-aaral kung ano pa ba ang naging daan
upang muling maulit ang yugto ng
kolonisasyon?
Pagpapasagot ng Gawain 13: Punuan mo ako?
(p. 364)
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong karanasan
Ang mga mag-aaral ay magpapartner upang
mag Brainstorming ukol sa kasagutan batay sa
tanong ng guro.
Magpapaskil ang guro ng metacards. Isusulat
ng mag-aaral ang kasagutan sa mga
metacards na nakapaskil sa chalkboard.
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative
Assessmeent)
Presentasyon ng mga mag-aaral sa kanilang
nakalap na kasagutan. Sa bahaging ito ay mag
se-share na ang mag-aaral sa harap ng klase.
Malayang talakayan sa pagitan ng guro at mag-
aaral.
Pagsasagot ng pamprosesong tanong p. 364
(Bilang 1-5) Learner's Manual
g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na
buhay
Dapat bang kondenahin ang kanluraning bansa
sa pagsakop sa mahihinang bansa? Bakit?
Malki ba ang pagkakaiba ng Unang yugto sa
Ikalawang yugto ng imperyalismo at
kolonisasyon?
Sa inyong palagay, masasabi mo ba na tuluyan
na bang natapos ang imperyalismo at
kolonyalismo sa kasalukuyang panahon?
Ipaliwanag.
h. Paglalahat ng aralin Ang mga teknolohikal na tuklas ang
nakapagpabago at nakapag-palakas ng loob sa
mga Europeo na maglakbay ng malayuan.
Ano ang mensaheng nais iparating ng larawang
nakikita mo sa chalkboard?
i. Pagtataya ng aralin Malayang Talakayan Maikling pagsusulit.
Maaring gumawa ang guro ng sariling likhang
maikling pagsusulit.
j. Takdang aralin Sumulat ng isang sanaysay ukolsa
Imperyalismong kanluranin sa China.
Basahin ang Manifest Destiny p. 367-368
Learner's Manual
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tul superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
Ipinasa ni : Binigyang Pansin ni :
FLORANTE R. PASTOR AGRIFINA P. RIEGO
Guro Punong Guro 2

More Related Content

Similar to AP8-Q3-W5.docxjjjjjjjjjm,n,m,../.nkbvjcxjhzghGFDs

3rdQWeek1DLL.docx
3rdQWeek1DLL.docx3rdQWeek1DLL.docx
3rdQWeek1DLL.docxeresavenzon
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Crystal Mae Salazar
 
DLL Grade 8 3rd Grading a.pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a.pdfDLL Grade 8 3rd Grading a.pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a.pdfMaryjaneRamiscal
 
DLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdfDLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdfJovellSajulga1
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docxALBERTGOCO
 
Final AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docxFinal AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docxPantzPastor
 
Final AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docxFinal AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docxPantzPastor
 
8aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp01
8aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp018aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp01
8aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp01Jillian Barrio
 

Similar to AP8-Q3-W5.docxjjjjjjjjjm,n,m,../.nkbvjcxjhzghGFDs (20)

DLL 1-3.docx
DLL 1-3.docxDLL 1-3.docx
DLL 1-3.docx
 
3rdQWeek1DLL.docx
3rdQWeek1DLL.docx3rdQWeek1DLL.docx
3rdQWeek1DLL.docx
 
FINAL AP8 2ND LC 13-14.pdf
FINAL AP8 2ND LC 13-14.pdfFINAL AP8 2ND LC 13-14.pdf
FINAL AP8 2ND LC 13-14.pdf
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
 
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docxDLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
 
DLL Grade 8 3rd Grading a.pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a.pdfDLL Grade 8 3rd Grading a.pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a.pdf
 
DLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdfDLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdf
DLL Grade 8 3rd Grading a (1).pdf
 
AP8-Q3-W1 (1).pdf
AP8-Q3-W1 (1).pdfAP8-Q3-W1 (1).pdf
AP8-Q3-W1 (1).pdf
 
Module 1.docx
Module 1.docxModule 1.docx
Module 1.docx
 
6Ap module iii
6Ap module iii6Ap module iii
6Ap module iii
 
Ap module iii
Ap module iiiAp module iii
Ap module iii
 
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docxAP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q3_W1.docx
 
Final AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docxFinal AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docx
 
Final AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docxFinal AP8 2nd LC Week 2.docx
Final AP8 2nd LC Week 2.docx
 
AP G8/G9 lm q3
AP G8/G9 lm q3AP G8/G9 lm q3
AP G8/G9 lm q3
 
Ap module (unit 3)
Ap module (unit 3)Ap module (unit 3)
Ap module (unit 3)
 
8 ap lm q3
8 ap lm q38 ap lm q3
8 ap lm q3
 
8aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp01
8aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp018aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp01
8aplmq3 140602080033-phpapp01-140819205336-phpapp01
 
A.P 9 (3rd Grading)
A.P 9 (3rd Grading)A.P 9 (3rd Grading)
A.P 9 (3rd Grading)
 

More from PantzPastor

modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptmodyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptPantzPastor
 
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptPantzPastor
 
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.pptPantzPastor
 
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptPantzPastor
 
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptPantzPastor
 
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptregion1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptPantzPastor
 
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptthc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptPantzPastor
 
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppttheilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).pptPantzPastor
 
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptpeaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptPantzPastor
 
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptpamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptPantzPastor
 
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...PantzPastor
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptPantzPastor
 
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptbshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptPantzPastor
 
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptpptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptPantzPastor
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptPantzPastor
 
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptconceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptPantzPastor
 
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptmgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptPantzPastor
 
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptartsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptPantzPastor
 
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptmusicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptPantzPastor
 
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.pptmodyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.pptPantzPastor
 

More from PantzPastor (20)

modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptmodyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
 
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
 
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
 
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
 
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
 
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptregion1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
 
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptthc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
 
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppttheilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
 
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptpeaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
 
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptpamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
 
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
 
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptbshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
 
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptpptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
 
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptconceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
 
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptmgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
 
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptartsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
 
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptmusicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
 
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.pptmodyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
 

AP8-Q3-W5.docxjjjjjjjjjm,n,m,../.nkbvjcxjhzghGFDs

  • 1. Grade 1 to 12 DAILY LESSON LOG Busiing Integrated School Antas: Grade-8 Guro:Florante R. Pastor Asignatura:Kasaysayan ng Daigdig Petsa: PEBERO 19, 20, 22 ,2024 Markahan:Ikatlo UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga ma-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan B. Pamantayang Pagganap Kritikal na nakapagsusuri sa nagging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon tungo sa makabagong panahon. C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang Ikalawang Yugto ng Kolonisasyon at Imperyalismo. AP8PMD-IIIh7 Nasusuri ang mga dahilan at epekto ng Ikalwang Yugto ng Imperyalismo at Kolonyalismo AP8PMD-IIIh-8 II. NILALAMAN Aralin 3 Paglawak ng Kapangyarihan ng Europe Ikalawang Yugto ng Imperyalismo at Kolonisasyon KAGAMITANG PANTURO Mapa ng daigdig, Laptop, metacards, mga larawan A. SANGGUNIAN 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 173-174 Pahina 175-176 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Magaaral Pahina 357-358 Pahina 359-362 CATCH UP FRIDAY 3. Mga Pahina sa Teksbuk Kasysayan ng Daigdig (Batayang Aklat III) 2012 Pahina 286 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources o ibang website
  • 2. B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO III. PAMAMARAAN Balitaan Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa loob at labas ng bansa. Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa loob at labas ng bansa. a. Balik Aral Paano nakatulong ang rebolusyong Industriyal sa paglakas ng Europa? Ipaliwanag. b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin MAP TALK. Magpakita ng mapa ng Africa at Silangang Asya. Hayaang suriin ng mga magaaral kung ano ang kaugnayan ng dalawang mapa sa paksa. Hal. Ng mapa: Mapa ng Africa Mapa ng East Asia Tanong: Ano ang kaugnayan ng 2 mapa sa Ikalawang Yugto ng Kolonisasyon at Imperyalismo? Pagpapakita ng larawan ng mga kanluranin. Bansang Amerika. Larawan ng mga Africans sa panahon ng pangaalipin. Bansang China
  • 3. c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin Sa Ikalawang yugto ng imperyalismo ay kapansin-pansin ang pinagtuunan ng mga Europeo ay ang Africa at Silangang Asya. Ang mga kontinenteng ito y mayaman sa mga hilaw na materyales na angkop sa kanilang Ang mga larawan ay nagpapakita ng mga naganap sa Ikalwang Yugto ng Kolonyalismo. Mula sa larawan, iisa-isahin ang mg mahahalagang pangyayari. pangangailangan. d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gamit ang THINK-PAIR-SHARE, aalamin ng mga mag-aaral kung ano pa ba ang naging daan upang muling maulit ang yugto ng kolonisasyon? Pagpapasagot ng Gawain 13: Punuan mo ako? (p. 364)
  • 4. e. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong karanasan Ang mga mag-aaral ay magpapartner upang mag Brainstorming ukol sa kasagutan batay sa tanong ng guro. Magpapaskil ang guro ng metacards. Isusulat ng mag-aaral ang kasagutan sa mga metacards na nakapaskil sa chalkboard. f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Assessmeent) Presentasyon ng mga mag-aaral sa kanilang nakalap na kasagutan. Sa bahaging ito ay mag se-share na ang mag-aaral sa harap ng klase. Malayang talakayan sa pagitan ng guro at mag- aaral. Pagsasagot ng pamprosesong tanong p. 364 (Bilang 1-5) Learner's Manual g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay Dapat bang kondenahin ang kanluraning bansa sa pagsakop sa mahihinang bansa? Bakit? Malki ba ang pagkakaiba ng Unang yugto sa Ikalawang yugto ng imperyalismo at kolonisasyon? Sa inyong palagay, masasabi mo ba na tuluyan na bang natapos ang imperyalismo at kolonyalismo sa kasalukuyang panahon? Ipaliwanag. h. Paglalahat ng aralin Ang mga teknolohikal na tuklas ang nakapagpabago at nakapag-palakas ng loob sa mga Europeo na maglakbay ng malayuan. Ano ang mensaheng nais iparating ng larawang nakikita mo sa chalkboard? i. Pagtataya ng aralin Malayang Talakayan Maikling pagsusulit. Maaring gumawa ang guro ng sariling likhang maikling pagsusulit. j. Takdang aralin Sumulat ng isang sanaysay ukolsa Imperyalismong kanluranin sa China. Basahin ang Manifest Destiny p. 367-368 Learner's Manual
  • 5. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tul superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita. Ipinasa ni : Binigyang Pansin ni : FLORANTE R. PASTOR AGRIFINA P. RIEGO Guro Punong Guro 2