1. BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-
Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
Agosto 17, 2017
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan
Ikalawa
Ikatlong Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga batas na
nakabatay sa likas na batas moral o natural law.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na
umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas
na batas moral.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Pagsasabuhay:
Naipahahayag ang pagsangayon o pagtutol sa isang umiiral
na batas batay sa pagtugon nito sa kabutihang panlahat
1. Paggawa ng Panukalang Batas
2. Pagsusuri sa pagtutol o pagsangayon sa batas o utos sa
tahanan, paaralan, komunidad o bansa
3. Pagsusuri ng mga pinagtibay na batas sa bansa kung ito
ay nakabatay sa Likas na Batas Moral
II. NILALAMAN
MODYUL 5: MGA BATAS NA NAKABATAY SA LIKAS NA
BATAS
MORAL
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
Gabay ng guro pahina 36-44
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
Modyul ng Mag-aaral Pahina 65-76
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Lapel, whiteboard marker, at mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at /o pagsisimula
ng bagong aralin
Kung ikaw ang lipunan, anong bagay ang maaaring maging
simbolo mo upang mapakinabangan at matulungan ang
nakakarami. Iguhit at ipaliwanang.
2. B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
Ipapagawa ang bahaging pagganap bilang pangkatang Gawain sa
pahina 76
Papangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo kada isang grupo
Mga Batas Mga
Dahilan
Mga Probisyong
Labag sa Likas na
Batas Moral
Mungkahing
Rebisyon
Ang aking sinasang-ayunan
1
2
3
Ang aking tinututulan
1
2
3
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
Panuto: Sumulat ng isang pagninilay gamit ang pormat sa ibaba.
Gawin ito sa journal.
Ano-ano ang
konsepto at
kaalamang
pumukaw sa akin?
Ano ang aking
pagka-unawa at
reyalisasyon sa
bawat konsepto at
kaalamang ito?
Ano-anong
hakbang ang aking
gagawin upang
mailapat ang mga
pang-unawa at
reyalisasyong ito sa
aking buhay?
F. Paglinang sa
Kabihasnan
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na
buhay
Ipapagawa ang bahaging Pagninilay, Gawain 5
Pang-isahang Gawain
Ano-ano ang
konsepto at
kaalamang
pumukaw sa akin?
Ano ang aking
pagkaunawa at
reyalisasyon sa
bawat konsepto at
kaalamang ito?
Ano-anong
hakbang ang aking
gagawin upang
mailapat ang mga
pang-unawa at
reyalisasyong ito sa
aking buhay?
Ano- ano ang
konsepto at
kaalamang
Ano ang aking
pagkaunawa at
reyalisasyon sa
Ano-anong
hakbang ang aking
gagawin upang
3. pumukaw sa akin? bawat konsepto at
kaalamang ito?
mailapat ang mga
pang-unawa at
reyalisasyong ito sa
aking buhay?
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
Ipapagawa bilang takdang aralin
Pagsasabuhay, Gawain 6, pahina 77
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
Iba pa ___________________________________________________