1. Department of Education
Division of Cebu Province
DISTRICT OF TUBURAN 1
TUBURAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Tuburan, Cebu
JUNIOR HIGH SCHOOL
Pang-araw-araw na Tala ng mga Aralin- Lingguhang Pag-ikot
Pangalan:
Magdalena P.
Moniño
Asignatura at Taon:
Filipino 9
Seksyon: Myrtle, Fuchsia, Magenta, Auburn, Apricot Unang Markahan
Ikalawang Linggo
Setyembre 12-16, 2022
Setyembre 19-23, 2022
Face to face Instruction Work Done at Home Remarks
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw
MELCS/Code: *Naihahambing ang ilang piling pangyayari sa napanood na telenobela sa ilang piling kaganapan sa lipunang
Asyano sa kasalukuyan F9PD-Ia-b-39
*Nasusuri ang maikling kuwento batay sa: - Paksa - Mga tauhan - Pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari - estilo sa pagsulat
ng awtor - iba pa F9PS-Ia-b-41
*Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari sa akda F9PU-Ia-b-41
I. Layunin:
Nabubuo ang sariling
paghatol o pagmamatuwid
sa mga ideyang nakapaloob
sa akda
Naihahambing ang ilang
piling pangyayari sa
napanood na telenobela sa
ilang piling kaganapan sa
lipunang Asyano sa
kasalukuyan
Nasusuri ang maikling
kuwento batay sa: - Paksa -
Mga tauhan - Pagkakasunod-
sunod ng mga pangyayari -
estilo sa pagsulat ng awtor -
iba pa
*Napagsusunod-sunod ang
mga pangyayari sa akda
Napagsusunod-sunod
ang mga pangyayari
gamit ang angkop na
Pang-ugnay
Setyembre 15-16, 2022 : SSG Election
II Nilalaman:
A.Paksa
B.Sanggunian
C.Kagamitan
Ang Ama
LM, SLM Module 1
Elemento ng Maikling
Kuwento
LM,
Elemento ng Maikling
Kuwento
LM,
Mga Pangatnig
III Pamamaraan
Paghahanda Pagbabalik-aral Kunin ang takdang-aralin at
iwasto
Pagbabalik-aral Sagutin ang ipinadalang
Gawain.
G1: Gawain Pagsasadula sa kuwentong
“Ang Ama”
Magtanong:
Sino ang tinaguriang “ Haligi
ng Tahanan?”
Paano mo mailalarawan ang
ama ng inyong tahanan “
Saan Ka Nabibilang?”
Pagtukoy kung anong
elemento ang ipinaskil sa
pisara.
2. G2:Pagsusuri Kunin ang buod ng kuwento. May alam ka bang
telenobela?
Isasaayos ang mga
pangyayari sa kuwentong
Ang Ama.
A3:Abstraksyon Pagtatalakay:
Pagbibigay hatol o pagtuwid
sa ideyang nakapaloob sa
akda.?
Pagtatalakay:
Ihahambing ang ilang piling
pangyayari sa napanood na
telenobela sa ilang piling
kaganapan sa lipunang
Asyano sa kasalukuyan
Pagtatalakay:
Mga Elemento ng Maikling
Kuwento
A4:Paglalapat Paano mo wawakasan ang
kuwento kung ikaw ang
may-akda nito
Ihambing ito sa pangyayari
sa kanilang naranasan.
Susuriin ang akdang “Ang
Ama” ayon sa elemento
IV Pagtataya
Random na Oral Recitation
Random na Oral Recitation Sasagutin ang fun-fact
analyzer na nasa pahina 21
ng aklat.
V Takdang-
aralin/Kasunduan
Sagutin ang Antas ng Pag-
unawa
Basahin ang “Nang Minsang
Maligaw si Adrian”
Magsulat ng maikling
talaarawan sa bawat araw sa
susunod na linggo.
Iwinasto ni:
BAGAMEL L. YLANAN
School Head
3. Department of Education
Division of Cebu Province
DISTRICT OF TUBURAN 1
TUBURAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Tuburan, Cebu
JUNIOR HIGH SCHOOL
Pang-araw-araw na Tala ng mga Aralin- Lingguhang Pag-ikot
Pangalan:
Magdalena P.
Moniño
Asignatura at Taon: Filipino 9 Seksyon: Myrtle, Fuchsia, Magenta, Auburn, Apricot Unang Markahan
Ikatlong Linggo
Setyembre 26-
30, 2022
Oktubre 3-7,
2022
Face to face Instruction Work Done at Home Remarks
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw
MELCS/Code: * Napagsusunod-sunod ang mga pangyayari gamit ang angkop na mga pag-ugnay F9WG-Ia-b-41
* Nauuri ang mga tiyak na bahagi sa akda na nagpapakita ng katotohanan, kabutihan at kagandahan batay sa napakinggang bahagi ng
nobela F9PN-Ic-d-40
* Nasusuri ang tunggaliang tao vs. sarili sa binasang nobela F9PB-Ic-d-40
* Nabibigyan ng sariling interpretasyon ang mga pahiwatig na ginamit sa akda F9PT-Ic-d-40
* Nasusuri ang pinanood na teleseryeng Asyano batay sa itinakdang pamantayan F9PD-Ic-d-40
* Naisusulat ang isang pangyayari na nagpapakita ng tunggaliang tao vs. sarili F9PU-Ic-d-42
Dalawang
araw na
walang pasok
kaya ituturo
ito sa susunod
na lingo nalang
I. Layunin:
Napagsusunod-sunod ang mga
pangyayari gamit ang angkop na mga
pag-ugnay.
* Nauuri ang mga tiyak na bahagi sa
akda na nagpapakita ng katotohanan,
kabutihan at kagandahan batay sa
napakinggang bahagi ng nobela.
*Nabibigyan ng sariling
interpretasyon ang mga pahiwatig na
ginamit sa akda
*Nasusuri ang tunggaliang tao vs.
sarili sa binasang nobela.
*Naisusulat ang isang pangyayari na
nagpapakita ng tunggaliang tao vs.
sarili.
Nasusuri ang pinanood
na teleseryeng Asyano
batay sa itinakdang
pamantayan
II Nilalaman:
A.Paksa
B.Sanggunian
C.Kagamitan
Ang Ama
LM, SLM Module 1
-piraso ng kartolina
Mga Katulong sa Bahay
Kopya galing sa Internet
-larawan
Mga Katulong sa Bahay
Kopya galing sa Internet
III Pamamaraan
Paghahanda Maglalagay ng mga salita sa pisara at
tutukuyin kung saan ito nabibilang.
Ama, anak – Pangngalan
Sinuntok, nagsisi – Pandiwa
Siya, kami – Panghalip
Ipahahambing ang lalawigan at
syudad.
( Maghahanda ang guro ng larawan
sa dalawang pinaghahambing)
Pangkatang Gawain : Isadula ng
bawat pangkat ang mga pangyayari
mula sa nabunot na bilang
-Isang anak na nawala ang cellphone,
nagdadalawang isip kung aaminin ba
Susuriin ang pinanuod
na kabanata ng Goblin
-Sino ang pangunahing
tauhan?
4. Maingay, mainit – Pang-uri
Subalit, dahil – Pangatnig
niya sa magulang o magpapanggap
na ninakaw.
-Isang estudyanteng nangopya at
balak na mangumpisal sa guro ngunit
natatakot sa kanyang gagawin dahil
marami sa kanyang kaklase ang
nangongopya rin
-Nagkagulo ang mga tao dahil sa
napabalitang may malakas na bagyo
na paparating at hindi sila nakahanda
-Ano ang kanyang
naging suliranin?
-Paano niya hinarap
ang kanyang
problema?
-May iba pa bang salik
na nakadagdag sa
kanyang pakikibaka sa
buhay?
G1: Gawain Hahatiin ang mag-aaral sa 5 grupo at
tatalakayin nila ang mga nabanggit
na bahagi ng pananalita.
Magtanong: Bakit may mga taga-
lalawigan na nangangarap
makapunta sa syudad ng Maynila?
Magbigay ng mga tunggalian ang
mga mag-aaral sa napanuod na
pagsasadula.
G2:Pagsusuri Gabay na Tanong:
* Ano ang tawag sa salitang
ginagamit sa pag-uugnay-ugnay ng
mga pangungusap at sugnay?
Iproseso ang sagot ng mag-aaral
Magkaroon ng aktibong talakayan sa
klase.
Mula sa ipinakitang pagtatanghal,
ano ang mahihinuha na pagkakatulad
ng tatlong sitwasyon? (Pag-aaway,
paglalaban, atbp.)
A3:Abstraksyon Pagtatalakay:
Pagbibigay ng karagdagang ideya sa
tinalakay ng mga mag-aaral tungkol
sa pangatnig.
Pagtatalakay:
Gamit ang multimedia presentation,
tatalakayin ang kuwentong “Mga
Katulong sa Bahay”
Pagtatalakay:
Tatalakayin ang Tunggalian at mga
Uri nito (pokus sa tunggaliang Tao
laban sa Sarili)
A4:Paglalapat Kunin ang inyong takdang-aralin.
Muling susuriin ng mga mag-aaral
ang kanilang sagot (maaaring palitan
nila ang kanilang sagot) at iwawasto
ito.
Ipaliwanag ang sumusunod na
pahiwatig na ginamit sa nobela.
-Nalungkot ako sa liwanag ng buwan
-Kapiling nila ang mga pusali,
umaalingasaw ng ipot ng manok at
tae ng tao
-Isang gabing tinatanglawan ng
liwanag ng buwan sa kalangitan
Magbibigay ng mga sitwasyon na
kakikitaan ng tunggaliang tao vs sarili
batay sa kanilang sariling karanasan.
IV Pagtataya Pagsunud-sunurin ang mga
pangyayari sa kuwento at isulat sa
patlang ang tamang Pangatnig para
mabuo ang ideya nito.
Pangkatin ang klase
Bawat pangkat ay magsusulat ng mga
pangyayaring nagpapakita ng
Katotohanan, Kabutihan at
Kagandahan.
Isusulat ng mga mag-aaral ang mga
pangyayari sa akdang “Mga Katulong
sa Bahay” na nagpapakita ng
tunggalian laban sa sarili.
V Takdang-
aralin/Kasunduan
Magsaliksik sa internet sa kuwentong
“Mga Katulong sa Bahay.”
Magdala ng Manila Paper at Pentel
Pen bukas
Hahatiin ang klase at magsasadula ng
mga nakaatas na sitwasyon
kinabukasan
Panuorin ang Goblin kabanata 16
35:00
Iwinasto ni:
BAGAMEL L. YLANAN
School Head
5. Department of Education
Division of Cebu Province
DISTRICT OF TUBURAN 1
TUBURAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Tuburan, Cebu
JUNIOR HIGH SCHOOL
Pang-araw-araw na Tala ng mga Aralin- Lingguhang Pag-ikot
Pangalan:
Magdalena P.
Moniño
Asignatura at Taon: Filipino 9 Seksyon: Myrtle, Fuchsia, Magenta, Auburn, Apricot Unang Markahan
Ikatlong Linggo
Oktubre 10-14,
2022
Oktubre 17-21,
2022
Face to face Instruction Work Done at Home Remarks
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw
MELCS/Code: * Nauuri ang mga tiyak na bahagi sa akda na nagpapakita ng katotohanan, kabutihan at kagandahan batay sa napakinggang bahagi ng
nobela F9PN-Ic-d-40
* Nasusuri ang tunggaliang tao vs. sarili sa binasang nobela F9PB-Ic-d-40
* Nabibigyan ng sariling interpretasyon ang mga pahiwatig na ginamit sa akda F9PT-Ic-d-40
* Nasusuri ang pinanood na teleseryeng Asyano batay sa itinakdang pamantayan F9PD-Ic-d-40
* Naisusulat ang isang pangyayari na nagpapakita ng tunggaliang tao vs. sarili F9PU-Ic-d-42
I. Layunin:
* Nauuri ang mga tiyak na bahagi sa
akda na nagpapakita ng katotohanan,
kabutihan at kagandahan batay sa
napakinggang bahagi ng nobela.
*Nabibigyan ng sariling
interpretasyon ang mga pahiwatig na
ginamit sa akda
*Nasusuri ang tunggaliang tao vs.
sarili sa binasang nobela.
*Naisusulat ang isang pangyayari na
nagpapakita ng tunggaliang tao vs.
sarili.
II Nilalaman:
A.Paksa
B.Sanggunian
C.Kagamitan
Mga Katulong sa Bahay
Kopya galing sa Internet
-larawan
Mga Katulong sa Bahay
Kopya galing sa Internet
MASTERY EXAM
Review para sa Unang
Markahang Pasulit
III Pamamaraan
Paghahanda Ipahahambing ang lalawigan at
syudad.
( Maghahanda ang guro ng larawan
sa dalawang pinaghahambing)
Pangkatang Gawain : Isadula ng
bawat pangkat ang mga pangyayari
mula sa nabunot na bilang
-Isang anak na nawala ang cellphone,
nagdadalawang isip kung aaminin ba
niya sa magulang o magpapanggap
na ninakaw.
6. -Isang estudyanteng nangopya at
balak na mangumpisal sa guro ngunit
natatakot sa kanyang gagawin dahil
marami sa kanyang kaklase ang
nangongopya rin
-Nagkagulo ang mga tao dahil sa
napabalitang may malakas na bagyo
na paparating at hindi sila nakahanda
G1: Gawain Magtanong: Bakit may mga taga-
lalawigan na nangangarap
makapunta sa syudad ng Maynila?
Magbigay ng mga tunggalian ang
mga mag-aaral sa napanuod na
pagsasadula.
G2:Pagsusuri Iproseso ang sagot ng mag-aaral
Magkaroon ng aktibong talakayan sa
klase.
Mula sa ipinakitang pagtatanghal,
ano ang mahihinuha na pagkakatulad
ng tatlong sitwasyon? (Pag-aaway,
paglalaban, atbp.)
A3:Abstraksyon Pagtatalakay:
Gamit ang multimedia presentation,
tatalakayin ang kuwentong “Mga
Katulong sa Bahay”
Pagtatalakay:
Tatalakayin ang Tunggalian at mga
Uri nito (pokus sa tunggaliang Tao
laban sa Sarili)
A4:Paglalapat Ipaliwanag ang sumusunod na
pahiwatig na ginamit sa nobela.
-Nalungkot ako sa liwanag ng buwan
-Kapiling nila ang mga pusali,
umaalingasaw ng ipot ng manok at
tae ng tao
-Isang gabing tinatanglawan ng
liwanag ng buwan sa kalangitan
Magbibigay ng mga sitwasyon na
kakikitaan ng tunggaliang tao vs sarili
batay sa kanilang sariling karanasan.
IV Pagtataya Pangkatin ang klase
Bawat pangkat ay magsusulat ng mga
pangyayaring nagpapakita ng
Katotohanan, Kabutihan at
Kagandahan.
Isusulat ng mga mag-aaral ang mga
pangyayari sa akdang “Mga Katulong
sa Bahay” na nagpapakita ng
tunggalian laban sa sarili.
V Takdang-
aralin/Kasunduan
Hahatiin ang klase at magsasadula ng
mga nakaatas na sitwasyon
kinabukasan
Panuorin ang Goblin kabanata 16
35:00
Iwinasto ni:
BAGAMEL L. YLANAN
School Head