Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
AP7-DLP-WEEK2-Q1.docx
1. GRADING PERIOD Unang Markahan
PETSA Agosto 30-Oktubre 2, 2022
PHASES OF
LEARNING
Suriin at Tuklasin
SEKSYON PETSA/ARAW ORAS
7-ELIJAH Agosto 30-Setyembre
2
6:45-7:30 MON-FRI
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pang-nilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan
ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
B. Pamantayang
Sa Pagganap
Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng
bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa
paghubog ng kabihasnang Asyano
D. Code – AP7HAS–la-1
LAYUNIN (LO): 1. Natutukoy ang mga katangiang pisikal sa mga rehiyon ng
Asya ayon sa kanyang kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima
at vegetation cover at ang kahalagahan nito sa ating
pamumuhay.
2. Naipaliliwanag ang ugnayan ng tao sa kapaligiran sa
paghubog ng kabihasnang Asyano
II: NILALAMAN
UNANG MARKAHAN: Aralin
Paksa: Ugnayan ng tao sa kapaligiran sa paghubog ng
kabihasnang Asyano.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk Batayang Modyul p. 8-9.
2. 2. LRMDC Portal
http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com , Batayang Modyul, at
Youtube.com
A. Iba pang
Kagamitang
Panturo
B. Values
Integration
Laptop at Telebisyon, HDMI, Extension Wire, Power Point
Presentation
Makakalikasan, Makatao, at Makabayan
IV. PAMAMARAAN
A. Pang araw-
araw na
Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-aralan
d. Pagpuna sa mga liban ng klase
B. Balik-aral
Tanong Sagot!
1. Tungkol saan ang talakayan noong nakaraang aralin?
2. Ano ang natutunan mo mula dito?
C. Paghahabi sa
Layunin
Suri-Larawan
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang nakikita niyo sa larawan?
2. May kaugnayan ba ang tao sa kapaligiran na kanyang
ginagalawan? Sa paanong paraan?
1. Pag- uugnay
ng halimbawa
Mula sa Larawan-Suri, ano sa palagay ninyo ang paksa na
ating tatalakayin sa araw na ito?
UNANG ARAW NG PAGKIKITA:
Balik-aral at Tanong, Sagot:
3. D.. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #1
Paksa: Ugnayan ng tao at kapaligiran
Ang mga mag-aaral ay inaasahang magkaroon ng ideya
patungkol sa ugnayan ng tao at kapaligiran
IKALAWANG ARAW NG PAGKIKITA:
Video Lesson
Paksa: Ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng
kabihasnang Asyano
Ang mga mag-aaral ay inaasahang magkaroon ng kaalaman
sa ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang
Asyano ayon sa kapaligirang Pisikal ng mga rehiyon sa Asya
at ang kahalagahan nito sa pamumuhay ng tao.
IKATLONG ARAW NG PAGKIKITA:
Sa bahaging ito inaasahang ang mga mag-aaral ay may
kaalaman na sa paksang natalakay sa loob ng dalawang
araw at magkakaroon ng rebyu at pagtataya tungkol sa
natalakay na aralin.
E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan.
Tukuyin mo! Rehiyon ko!
Tukuyin ang rehiyon ng bawat katangiang pisikal ng Asya na
ibibigay ng guro.
G. Paglalapat ng
Aralin
Itanong sa mag-aaral:
1. Ano ang katangiang pisikal ng bawat rehiyon sa Asya?
2. Ano ang kahalagahan nito sa pamumuhay ng tao?
3. Ano ang ugnayan ng tao sa kapaligiran sa paghubog ng
kabihasnang Asyano
H. Paglalahat ng
Aralin
Ang natutunan ko sa araling ito ay _____________________
_________________________________________________
4. _________________________________________________
I. Pagtataya ng
aralin
Sagutin ang sumusunod na katanungan:
1. Ang pamumuhay ba ng tao ay naapektuhan sa uri ng
kapaligiran na mayroon siya?
2. Sinasabing ang Kabihasnang Asyano ay naiimpluwensiyan
ng kapaligiran at tao na naninirahan sa bawat rehiyon,
naniniwala ka ba dito? Ipaliwanag.
J. Karagdagang
Gawain
Gumawa ng isang poster na nagpapakita ng ugnayan ng tao sa
kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Gawing Pamantayan ang sumusunod:
Kaugnayan sa paksa
at interpretasyon……….……………. 10
Pagkamalikhain ……………………….5
Pagkamapanlikha …………………….5
Kabuuan……………………………….20
K. Mga Tala:
PAGNINILAY:
Taon at Baitang Bilang ng
mag-aaral
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation?
Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na
nakaunawa
sa aralin?
Bilang ng
mga ag-aaral
na
magpapatuloy
sa
remediation?
Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
ang
nakatulong
ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
7-ELIJAH