1. DAILY LESSON LOG
Paaralan ABC Baitang Ikapitong Baitang
Guro DEF Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa at Oras Setyembre 12-16, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang Asyano.
C. Pamantayan sa
Pagkatuto
Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
LAYUNIN (LO): Nalalaman ang mga
natatanging yamang
likas ng Asya.
Naiisa-isa ang mga likas
na yamang
ipinagmamalaki ng
Hilaga at Kanlurang Asya.
Nasusuri ang mga
natatanging likas na
yaman ng Timog,
Silangan at Timog-
Silangang Asya.
Nakabubuo ng isang
Collage na nagpapakita
ng pagpapahalaga at
pangangalaga sa likas
na yaman ng asya.
Naisasabuhay ang mga
natutuhan sa pagiging
responsableng mag-
aaral na nagmamahal
sa yamang likas.
II. NILALAMAN Mga Yamang Likas ng Asya
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM,
Teksbuk
Batayang Modyul-Araling Panlipunan
2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com, Batayang Modyul, at Youtube
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
Laptop, Mga Larawan, Chalk, Ballpen, Cartolina Cellphone/Tablet, Internet connection, PowerPoint presentation
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
III. PAMAMARAAN
A. Pang araw-araw
na Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
2. d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
B. Balik-Aral Bato, Bato, Pil!:
Nasasagot ang mga
katanungan ukol sa
Anyong lupa at
Anyong tubig kung
saan maaaring mag
pass or play.
Bida-Yaman: Pagbibigay
ng presentasyon sa
iginuhit na gawain ukol
sa naitutulong ng
yamang likas sa mga tao.
Ako’y Buuin, Kosepto
ay Banggitin: Buuin ang
hiwa-hiwalay na
pahayag ukol sa
tinatanong ng bilang
kaugnay ng nakaraang
aralin.
Charades: Gamit ang
mga salitang ginamit sa
nagdaang aralin, ito ay
ipahuhula sa
pamamagitan ng
aksyon harap ng klase.
Matapos ay ilalarawan
ang mga ito.
C. Paghahabi sa
Layunin
Balita ko, Pakinggan
mo: Sa pamamagitan
ng maikling video,
panonoorin ng mga
mag-aaral ang isang
ulat ukol sa
natatanging likas na
yaman.
Mayaman Ako:
Pumila sa hanay kung
saan kabilang na yaman
ang larawan.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang mga
yamang likas?
2. Saang yamang likas
sikat ang bansang
Pilipinas?
Nood, Buklod,
Taguyod!:Panonood
ng isang
napapanahong video
ukol sa wastong
pangangalaga sa
yamang likas ng bansa.
3. D. Pag-uugnay ng
halimbawa
Iproseso ang mga
kasagutan ng mga
mag-aaral at
pagsisimula sa
pagbibigay kahulugan
sa mga yamang likas.
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang ibig
sabihin ng likas
na yaman?
2. Paano
nakatutulong sa
mga tao ang
likas na yaman?
3. Bakit kailangang
pangalagaan ng
tao ang mga
likas na yaman?
Ilahad ang mga
natatanging yamang
likas sa Pilipinas na
nakatutulong sa mga tao.
Ano-ano ang mga
yamang likas na
makikita sa Timog Asya,
Silangang Asya at
Timog-Silangang Asya?
Ang mga natatanging
likas na yaman sa Asya
ay hindi kayang
mapuntahan sa loob ng
maikling panahon kaya
naman ang mga mag-
aaral at guro ang
magdadala nito sa loob
ng paaralan.
Bilang isang mag-aaral,
Paano mo maipapakita
ang iyong sariling
pagpapahalaga at
pagmamahal sa
yamang likas?
E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #1
Paksa: Ang mga
Yamang Likas sa Asya
Gamit ang Powerpoint
Presentation, tatalakayin
ang yamang likas sa
Hilagang Asya at
Kanlurang Asya.
Malayang talakayan ng
mga mag-aaral at guro
ukol sa paksa.
4. F. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #2
Paksa: Ang mga
Yamang Likas sa Asya
Gamit ang Powerpoint
Presentation, tatalakayin
ang yamang likas sa
Timog Asya, Silangang
Asya at Timog-
Silangang Asya.
Malayang talakayan ng
mga mag-aaral at guro
ukol sa paksa.
G. Paglinang sa
Kabihasaan
Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang
mga yamang likas
sa Hilagang Asya
na hinangaan
mo?
2. May
pagkakapareho
ba ang yamang
likas ng Pilipinas
sa yamang likas
Pamprosesong Tanong:
1. Bakit mayaman
sa likas na yaman
ang mga
sumusunod na
Rehiyon?
2. Paano
napananatili ang
kagandahan ng
mga likas na
yaman na ito?
5. ng mga bansa sa
kanlurang Asya?
H. Paglalahat ng
Aralin
Dugtungang Mensahe:
Pagbibigay ng
kahulugan at pahayag sa
pammaagitan ng
dugtungang gawain
kung saan ang mga bata
ay magbibigay ng isang
salita na kaugnay ng
nauna.
I. Paglalapat ng
Aralin
GroupCollage: Ang
bawat pangkat ay
gagawa ng isang
collage ng mga
natatanging yamang
likas ng rehiyon na
natapat sa kanilang
pangkat.
Presentasyon ng bawat
pangkat at
pagpapaliwanag ng
nabuong collage.
6. J. Pagtataya ng
Aralin
Likas-Likha: Sa
kwaderno, iguhit ang
naitutulong ng yamang
likas sa mga tao.
Gawaing Pang-upuan:
Pagsagot ng mga
sumusunod na tanong
ukol sa aralin.
Sagutin ang gawain sa
modyul. Ilagay ito sa
kwaderno.
Isaisip! Sagutin ang
gawain sa ibaba
kaugnay ng tinalakay
na aralin.
K. Karagdagang
Gawain
Takdang Aralin:
Magsaliksik at ilagay sa
kwaderno ang mga
yamang likas na
matatagpuan sa mga
sumusunod na rehiyon:
Hilagang Asya
Kanlurang Asya
Takdang Aralin:
-Magdala ng isang oslo
paper, marker at
pangdesenyo.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
7. iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatutulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punung-guro at
superbisor?
Inihanda ni: Binigyan Pansin nina: