SlideShare a Scribd company logo
1 of 22
GRADE 7
DAILY LESSON LOG
School Lindawan National High School Grade Level 7
Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First
October 17 October 18 October 19
I. LAYUNIN 1.Naipapaliwanag ang
Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang
Tao
2.Napapahalagahan ang
yamang tao ng Asya.
1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.1 dami ng tao
10.2 komposisyon ayon sa gulang,
10.3 inaasahang haba ng buhay,
10.4 kasarian,
2.Napapahalagahan ang yamang tao ng asya
1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao
ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
2.Naiisa-isa ang uri ng buhay, bilang ng
may hanapbuhay at kita ng tao sa asya
A. Pamantayang
Pang
nilalaman
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
ugnayan ng kapaligiran
at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang
Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa
sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
B. Pamantayang
Pagganap
Ang mag-aaral ay :
Malalim na
nakapaguugnay-ugnay
sa bahaging ginampanan
ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
C. MgaKasanaya
ngPagkatuto
Isulatang code
Napapahalagahan ang
yamang tao ng Asya.
AP7HAS-Ih1.8
Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
ngbawatkasan
ayan
panahon batay sa:
10.1 dami ng tao
10.2 komposisyon ayon sa gulang,
10.3 inaasahang haba ng buhay,
10.4 kasarian,
AP7HAS-Ii1.9
panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
AP7HAS-Ii1.9
II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon
sa Pag-unlad kaugnay
ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mgapahinasa
GabayngGuro
Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph.
2.MgaPahinasa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
3.Mga
pahinasaTeksbuk
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
4.
KaragdagangKaga
mitanmula
sa portal ng
Learning Resource
You Tube
https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se8I
WvUA
B. Iba pang
KagamitangPa
Larawan ng malaki at
maliit na pamilya Mapa
Laptop o Tv Task Card ,graph
nturo ng Asya
IV. PAMAMARAAN Balitaan
Pagpapakita ng iba’t
ibang Ulo ng mga Balita
sa araw na ito at
ipapaliwanag ng mga
bata
Pagpapakita ng Editorial Cartoon na may
kaugnayan sa balita ngayon
4PICS ONE WORD sa napapanahong
balita
A.Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Letra Ko! Hulaan Mo!
1.Anong A? Ang
dokumento na may
layuning isama ang mga
isyung pangkalikasan
sa mga pangunahing
patakarang
pangkaunlaran.
( Agenda 21)
2.Anong E ?
Patakarang isama ang
kalikasan sa pagsukat
ng pangekonomiyang
pangkaunlaran.
(Environmental
accounting)
3.Anong E?Balanseng
ugnayan sa pagitan ng
mga bagay na may
buhay at ng kanilang
kapaligiran (Ecological
Balance)
4.Anong
S?Pagpapatuloy na
pagunlad sa
pamamagitan ng
maingat na paggamit sa
yamang likas
.( Sustainable
Development)
Bakit mahalaga ang yamang tao sa isang
bansa?
HULA LETRA!
1.P_p_lasy_n – tumutukoy sa dami ng tao
sa isang lugar/bansa.
2.Gro-_ _ Do_esti_ _roduct) – ay ang
kabuuang panloob na kita ng isang bansa
sa loob ng isang taon. .
3.Une_plo_m_nt _ate – tumutukoy sa
bahagdan ng populasyong walang
hanapbuhay o pinagkakakitaan.
4.L_terac_ R__ _e – tumutukoy sa
bahagdan ng populasyon na marunong
bumasa at sumulat.
5. Mi_ra_yo_ – pandarayuhan o paglipat ng
lugar o tirahan.
5.Anong C?Matinding
pagbabago-bago ng
klima dulot ng global
warming(Climate
Change)
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Pagpapakita ng larawan
ng dalawang pamilya
Suriin
Nakakaapekto ba ang
laki o liit ng pamilya sa
antas ng pamumuhay
nito? Bakit?
Naniniwala ka ba ang
anak ay yaman ng
pamilya? Bakit?
Magpanood ng isang Video Clip tungkol sa
Yaman Tao mula sa you tube
https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se
8IWvUA
Ipasuri ang mga talahanayan sa pahina 74
– 75 Tungkol saan ang
mga talahanayan?
C.Paguugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Ilan kayo sa pamilya?
Nakakaapekto ba ang
edukasyon sa pagunlad
ng kabuhayan ng isang
pamilya?Pangatwiranan
Paano mo
mailalarawan ang
kalagayan Sa buhay
ng iyong pamilya?
Paano nakakaapekto ang populasyon sa
ekonomiya ng isang bansa ayon sa
napanood na video?
Anu ano ang Indikasyon ng pag-
unlad na may kinalaman sa Yamang Tao?
D. Pagtalakay ng
Think- Pair – Share Paghawan ng balakid
1.Populasyon
Magpangkatan Tayo! AP7Modyul ph.73 -
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Alam mo ba kung ilan na
ang kabuuang
populasyon ng Pilipinas?
Nakakaapekto ba ito sa
iyo? Natutugunan ban g
Pamahalaan ang mga
pangunahing serbisyo
para sa mga
mamamayan? sa iyo
bilang kabataan?Bakit?
Itatatala ng mag-aaral
ang kasagutan at pipili
sya ng kapareha upang
ibahagi ito at sagutin ang
pamprosesong tanong
AP7Modyul ph.79
2.Population Growth Rate
3.Life Expectancy
4.GDP (Gross Domestic Product)
5.GDP per capita
6.Unemployment Rate
7.Literacy Rate
8.Migrasyon
77
Pangkat Isa – Populasyon at Population
Growth Rate
Task Card No. 1 – Gamit ang datos
ng populasyon ng mga bansa sa
Asya na nasa talahanayan ,
gumawa ng pie graph na nagpapakita ng
kabuuang populasyon ng mga rehiyon sa
Asya
Pangkat Dalawa - Gulang ng
Populasyon ,
Kasarian at Life Expectancy
Task Card No. 2 - Gamit ang datos ng
populasyon ng mga bansa sa Asya na
nasa talahanayan, gumawa ng bar graph
ng gulang ng populasyon ng limang bansa
na may malaking populasyon at limang
bansa na may maliit na populasyon.
Pangkat 3 -Literacy Rate
Task Card No. 3 Gamit ang datos ng
populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa
talahanayan, gumawa ng tsart na
nagpapakita sampung bansa sa Asya na
mataas ang literacy rate at sampung bansa
na may maba-bang literacy rate.
Pangkat 4 -Migrasyon o Pandarayuhan
Task Card No. 4 Gamit ang datos ng
populasyon ng mga bansa sa Asya na
nasa talahanayan, gumawa ng
pictograph na nagpapakita ng
migrasyon sa mga bansa sa Asya.
Pangkay 5 - Hanapbuhay at Kaunlaran
Task Card No. 5 – Gamit ang datos sa
talahanayan gumawa ng data retrieval
chart na populasyon at kalalagayan
pangkabu-hayan ng ilang bansa sa Asya
Mapanuri ka ba? Pamprosesong tanong Pamprosesong Tanong AP7Modyul
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Suriin mo ang mapa ng
Asya sa AP7Modyul
pahina 71. Lagyan ng
pananda ang mga bansa
sa Asya na alam mo na
may malaki at maliit na
populasyon. Maaring
gamitin ang larawan ng
tao sa kanang bahagi
asul sa malaking
populasyon at pula sa
mga bansang may maliit
na populasyon.
Pamprosesong tanong
1. Ano ang mga
bansa sa Asya ang
may maliit na
populasyon ? malaki?
2. Bakit malaki ang
populasyon ng mga
bansang ito? Bakit
maliit?
3. May kaugnayan
ba ang heograpiya sa
dami ng tao sa
isang
lugar/bansa?
4. May kaugnayan
ba ang populasyon sa
kaunlaran ng
isang bansa /
Bakit?
5.Paano nakaapekto ang
yamang tao ng Asya sa
pagbuo at pag-unlad ng
Kabihasnang asyano?
1. Sinu-sino ang bumubuo ng yamang
tao?
2. Paano nakakatulong ang yamang
tao sa pag-unlad ng bansa?
3. Anu-ano ang mga positibo at
negatibong dulot ng overpopulation?
Ph.76 -78 1. Ano ang population growth
rate? Bakit mahalaga na malaman at
masuri ito?
3. 2. Ano ang implikasyon ng
pagkakaroon ng batang populasyon?
Matandang populasyon? talahanay blg. 1.
Ano ang mas marami lalaki o babae?
3.May kaugnayan ba ang edukasyon sa
antas ng pag-
4. unlad ng isang bansa? Bakit?
5. Paano nakakaapekto s isang lugar
/bansa ang pandarayuhan?
6. Paano nakakaapekto sa isang
bansa mataas ang unemployment rate
nito?
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(tungosa Formative
Assessment)
PICTO- ANALYSIS
Patuloy ang pagdami ng
bilang ng tao sa Asya at
sa buong daigdig. Suriin
mo ang larawan sa ibaba
at sagutan ang mga
pamprosesong tanong
sa ibaba.
1. Tungkol saan
ang larawan?
2. Batay sa iyong
pagsusuri , ano ang
maari
ng
mahi
nuha
mo
tungk
ol sa
laraw
an?
3. Ano ang
katanungan ang nabuo
sa iyong isipan sa
pagsusuri mo sa
larawan?
4. Sa iyong
palagay, saan maaring
Rubric sa Pangkatang Gawain
Pagkamalikhain
5 puntos
Nilalaman 5
puntos
Kabuuan 15
puntos
makuha ang kasagutan
sa mga nabuo mong
katanungan?
G. Paglalapat ng
Aralinsa pang-
Araw-araw na
buhay
Kung ikaw ang
tatanungin alin ang nais
mo maliit o malaking
pamilya? Ipaliwanag ang
iyong sagot
Ano ang iyong maaaring gawin upang sa
hinaharap ay maging kabilang ka sa
tatawaging Yaman Tao?
Paano makakatulong sa iyo at sa iyong
pamilya ang iyong
pagtatapos sa pag-aaral?
H. Paglalahat ng
Aralin
Bakit mahalaga ang
yaman tao?
Kumpletuhin:
Malaking Suliranin sa Asya ang mabilis na
paglaki ng ng populasyon
sapagkat.._______________
Kumpletuhin:
Mahalagang malaman ang
iba’t ibang mga indikasyon
sa Pag-unlad na may kaugnayan sa
Yamang
Tao upang____________________
I.Pagtataya ng
Aralin
Sagutin ang Anticipation-
Reaction Guide sa
pahina 72
Tukuyin
1.Bahagdan ng bilis ng pagdami ng tao sa
isang bansa bawat taon.(Population Rate)
2. Inaasahang haba ng buhay( Life
Expectancy) 3. Tumutukoy sa bahagdan
ng populasyong walang hanapbuhay o
pinagkakakitaan. (Unemployment) 4.
Tumutukoy sa bahagdan ng populasyon
na marunong bumasa at sumulat.
(Litteracy Rate)
5. Pandarayuhan o paglipat ng lugar o
tirahan.(Migrasyon)
Muling balikan ang Anticipation –Reaction
Guide sa pahina 72 ng
aklat.
J. Karagdagang
Gawain
parasatakdang-aralin
at remediation
Gumawa ng isang Collage nan
nagpapakita ng Mahalagang papel ng
yaman tao sa isang bansa.
RUBRIC
Organisasyon ng mga Ideya 5
puntos
Sumulat ng isang maikling
Sanaysay na may pamagat na
“Yaman Tao Susi ng Kaunlaran ng
Bansa”
RUBRIC
Organisasyon ng mga Ideya 5
puntos
Pagkamalikhain 5
puntos
Nilalaman 5
puntos
Kabuuan 15
puntos
Nilalaman 5
puntos
Kabuuan 10
puntos
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng Mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloys a
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon an
sa tulong ng aking punung
guro at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo anga king nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihandi ni: Binigyang Pansin ni:
Joan Bayangan RIONA B. COPILING
AP Teacher SCHOOL HEAD
GRADE 7
DAILY LESSON LOG
School Lindawan National High School Grade Level 7
Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First
October 24 October 25 October 26
I. LAYUNIN 1.Nasusuri ang
kaugnayan ng yamang-
tao ng mga bansa ng
Asya sa pagpapaunlad
ng kabuhayan at lipunan
sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng
populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may
hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng
marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
2.Naiisa-isa ang uri ng
buhay, bilang ng may
hanapbuhay at kita ng
tao sa asya
Review for the incoming exam
First Grading Examination
D. Pamantayang
Pang
nilalaman
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
ugnayan ng kapaligiran
at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang
Asyano.
E. Pamantayang Ang mag-aaral ay :
Pagganap Malalim na
nakapaguugnay-ugnay
sa bahaging ginampanan
ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
F. MgaKasanaya
ngPagkatuto
Isulatang code
ngbawatkasan
ayan
Nasusuri ang kaugnayan
ng yamang-tao ng mga
bansa ng Asya sa
pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa
kasalukuyang panahon
batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng
populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may
hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng
marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
AP7HAS-Ii1.9
II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon
sa Pag-unlad kaugnay
ang Yamang Tao
III. KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian
3.Mgapahinasa
GabayngGuro
Manwal ng Guro Ph.
4.MgaPahinasa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
3.Mga
pahinasaTeksbuk
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
4.
KaragdagangKaga
mitanmula
sa portal ng
Learning Resource
D. Iba pang
KagamitangPa
nturo
Task Card ,graph
IV. PAMAMARAAN Balitaan
Pagpapakita ng iba’t
ibang Ulo ng mga Balita
sa araw na ito at
ipapaliwanag ng mga
bata
A.Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Letra Ko! Hulaan Mo!
1.Anong A? Ang
dokumento na may
layuning isama ang mga
isyung pangkalikasan
sa mga pangunahing
patakarang
pangkaunlaran.
( Agenda 21)
2.Anong E ?
Patakarang isama ang
kalikasan sa pagsukat
ng pangekonomiyang
pangkaunlaran.
(Environmental
accounting)
3.Anong E?Balanseng
ugnayan sa pagitan ng
mga bagay na may
buhay at ng kanilang
kapaligiran (Ecological
Balance)
4.Anong
S?Pagpapatuloy na
pagunlad sa
pamamagitan ng
maingat na paggamit sa
yamang likas
.( Sustainable
Development)
5.Anong C?Matinding
pagbabago-bago ng
klima dulot ng global
warming(Climate
Change)
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Pagpapakita ng larawan
ng dalawang pamilya
Suriin
Nakakaapekto ba ang
laki o liit ng pamilya sa
antas ng pamumuhay
nito? Bakit?
Naniniwala ka ba ang
anak ay yaman ng
pamilya? Bakit?
C.Paguugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Ilan kayo sa pamilya?
Nakakaapekto ba ang
edukasyon sa pagunlad
ng kabuhayan ng isang
pamilya?Pangatwiranan
Paano mo
mailalarawan ang
kalagayan Sa buhay
ng iyong pamilya?
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Magpangkatan Tayo!
AP7Modyul ph.73 -77
Pangkat Isa –
Populasyon at
Population
Growth Rate
Task Card No. 1 –
Gamit ang datos
ng populasyon ng mga
bansa sa
Asya na nasa
talahanayan ,
gumawa ng pie graph
na nagpapakita ng
kabuuang populasyon ng
mga rehiyon sa Asya
Pangkat Dalawa -
Gulang ng Populasyon
,
Kasarian at Life
Expectancy
Task Card No. 2 -
Gamit ang datos ng
populasyon ng mga
bansa sa Asya na nasa
talahanayan, gumawa
ng bar graph ng
gulang ng populasyon
ng limang bansa na
may malaking
populasyon at limang
bansa na may maliit na
populasyon.
Pangkat 3 -Literacy
Rate
Task Card No. 3 Gamit
ang datos ng populasyon
ng mga bansa sa Asya
na nasa talahanayan,
gumawa ng tsart na
nagpapakita sampung
bansa sa Asya na
mataas ang literacy rate
at sampung bansa na
may maba-bang literacy
rate.
Pangkat 4 -Migrasyon o
Pandarayuhan
Task Card No. 4
Gamit ang datos ng
populasyon ng mga
bansa sa Asya na
nasa talahanayan,
gumawa ng
pictograph na
nagpapakita ng
migrasyon sa mga
bansa sa Asya.
Pangkay 5 -
Hanapbuhay at
Kaunlaran
Task Card No. 5 –
Gamit ang datos sa
talahanayan gumawa ng
data retrieval chart na
populasyon at
kalalagayan pangkabu-
hayan ng ilang bansa sa
Asya
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Pamprosesong Tanong
AP7Modyul Ph.76 -78 1.
Ano ang population
growth rate? Bakit
mahalaga na malaman
at masuri ito?
7. 2. Ano ang
implikasyon ng
pagkakaroon ng batang
populasyon? Matandang
populasyon? talahanay
blg. 1. Ano ang mas
marami lalaki o babae?
3.May kaugnayan ba ang
edukasyon sa antas ng
pag-
8. unlad ng isang
bansa? Bakit?
9. Paano
nakakaapekto s isang
lugar /bansa ang
pandarayuhan?
10. Paano
nakakaapekto sa isang
bansa mataas ang
unemployment rate
nito?
F. Paglinang sa
Kabihasnan
Rubric sa
Pangkatang
(tungosa Formative
Assessment)
Gawain
Pagkamalikhain
5 puntos
Nilalaman
5 puntos
Kabuuan
15 puntos
G. Paglalapat ng
Aralinsa pang-
Araw-araw na
buhay
Paano makakatulong sa
iyo at sa iyong pamilya
ang iyong
pagtatapos sa pag-
aaral?
H. Paglalahat ng
Aralin
Kumpletuhin:
Mahalagang malaman
ang
iba’t ibang mga
indikasyon
sa Pag-unlad na may
kaugnayan sa Yamang
Tao
upang______________
______
I.Pagtataya ng
Aralin
Muling balikan ang
Anticipation –Reaction
Guide sa pahina 72 ng
aklat.
J. Karagdagang
Gawain
parasatakdang-aralin
at remediation
Sumulat ng isang
maikling
Sanaysay na may
pamagat na
“Yaman Tao Susi
ng Kaunlaran ng
Bansa”
RUBRIC
Organisasyon ng
mga Ideya 5
puntos
Nilalaman
5 puntos
Kabuuan
10 puntos
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng Mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloys a
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon an
sa tulong ng aking punung
guro at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo anga king nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihandi ni: Binigyang Pansin ni:
Joan Bayangan RIONA B. COPILING
AP Teacher SCHOOL HEAD
GRADE 7
DAILY LESSON LOG
School Lindawan National High School Grade Level 7
Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First
I. LAYUNIN
G. Pamantayang Pang nilalaman Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang
pag-unawa sa ugnayan ng
kapaligiran at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang Asyano.
H. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at
tao sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-
ugnay sa bahaging ginampanan
ng kapaligiran at tao sa paghubog
ng sinaunang kabihasnang
Asyano
I. MgaKasanayangPagkatuto
Isulatang code
ngbawatkasanayan
Napapahalagahan ang yamang tao ng
Asya. AP7HAS-Ih1.8
Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.1 dami ng tao
10.2 komposisyon ayon sa gulang,
10.3 inaasahang haba ng buhay,
10.4 kasarian,
AP7HAS-Ii1.9
Nasusuri ang kaugnayan ng
yamang-tao ng mga bansa ng
Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa
kasalukuyang panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng
populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng marunong
bumasa at sumulat, at
10.10 migrasyon
AP7HAS-Ii1.9
II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay
ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
III. KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
5.MgapahinasaGabayngGuro Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph.
6. MgaPahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba, Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
3.Mga pahinasaTeksbuk ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba, Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
4. KaragdagangKagamitanmula
sa portal ng Learning Resource
You Tube
https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se
8IWvUA
F. Iba pang KagamitangPanturo Larawan ng malaki at maliit na pamilya
Mapa ng Asya
Laptop o Tv Task Card ,graph
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C.Paguugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. PaglinangsaKabihasnan
(tungosa Formative Assessment)
G. PaglalapatngAralinsa pang-
Araw-arawnabuhay
H. PaglalahatngAralin
I.PagtatayangAralin
J. Karagdagang Gawain
parasatakdang-aralin at remediation
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang
ng Mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloys a remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon an sa tulong ng aking
punung guro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo anga king
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihandi ni: Binigyang Pansin ni:
Joan Bayangan RIONA B. COPILING
AP Teacher SCHOOL HEAD

More Related Content

What's hot

Mga Sinaunang Kababaihan sa Asya
Mga Sinaunang Kababaihan sa AsyaMga Sinaunang Kababaihan sa Asya
Mga Sinaunang Kababaihan sa Asya
Karen Mae Lee
 
Linangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYA
Linangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYALinangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYA
Linangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYA
Olhen Rence Duque
 
Mga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng Imperyo
Mga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng ImperyoMga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng Imperyo
Mga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng Imperyo
Syosha Neim
 

What's hot (20)

KABIHASNAN AT SIBILISASYON.pptx
KABIHASNAN AT SIBILISASYON.pptxKABIHASNAN AT SIBILISASYON.pptx
KABIHASNAN AT SIBILISASYON.pptx
 
Yamang tao ng asya
Yamang tao ng asyaYamang tao ng asya
Yamang tao ng asya
 
Yamang Tao ng Asya
Yamang Tao ng AsyaYamang Tao ng Asya
Yamang Tao ng Asya
 
AP 7 Lesson no. 2: Likas na Yaman ng Asya
AP 7 Lesson no. 2: Likas na Yaman ng AsyaAP 7 Lesson no. 2: Likas na Yaman ng Asya
AP 7 Lesson no. 2: Likas na Yaman ng Asya
 
Mga Sinaunang Kababaihan sa Asya
Mga Sinaunang Kababaihan sa AsyaMga Sinaunang Kababaihan sa Asya
Mga Sinaunang Kababaihan sa Asya
 
Aralin 4 yamang tao
Aralin 4 yamang taoAralin 4 yamang tao
Aralin 4 yamang tao
 
Yamang tao ng asya
Yamang tao ng asyaYamang tao ng asya
Yamang tao ng asya
 
MGA SINAUNAG KABABAIHAN SA ASYA ppt-AP7- Q2.pptx
MGA SINAUNAG KABABAIHAN SA ASYA ppt-AP7- Q2.pptxMGA SINAUNAG KABABAIHAN SA ASYA ppt-AP7- Q2.pptx
MGA SINAUNAG KABABAIHAN SA ASYA ppt-AP7- Q2.pptx
 
NEOKOLONYALISMO
NEOKOLONYALISMONEOKOLONYALISMO
NEOKOLONYALISMO
 
Linangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYA
Linangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYALinangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYA
Linangin 1: KATANGIANG PISIKAL NG ASYA
 
Sinaunang kabihasnan sa asya
Sinaunang kabihasnan sa asyaSinaunang kabihasnan sa asya
Sinaunang kabihasnan sa asya
 
Implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asya
Implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asyaImplikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asya
Implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang likas ng mga rehiyon sa asya
 
AP 7 Lesson no. 21: Mga Ideolohiya na Lumaganap sa Kanlurang At Timog Asya
AP 7 Lesson no. 21: Mga Ideolohiya na Lumaganap sa Kanlurang At Timog AsyaAP 7 Lesson no. 21: Mga Ideolohiya na Lumaganap sa Kanlurang At Timog Asya
AP 7 Lesson no. 21: Mga Ideolohiya na Lumaganap sa Kanlurang At Timog Asya
 
Yamang Tao, Populasyon, at Mga Indikasyon sa Pag-unlad
Yamang Tao, Populasyon, at Mga Indikasyon sa Pag-unladYamang Tao, Populasyon, at Mga Indikasyon sa Pag-unlad
Yamang Tao, Populasyon, at Mga Indikasyon sa Pag-unlad
 
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYAKABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
 
Komposisyong Ethnolinguistiko ng Asya
Komposisyong Ethnolinguistiko ng AsyaKomposisyong Ethnolinguistiko ng Asya
Komposisyong Ethnolinguistiko ng Asya
 
Mga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng Imperyo
Mga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng ImperyoMga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng Imperyo
Mga Kaisipang Asyano sa Pagbuo ng Imperyo
 
Yamang tao ng asya
Yamang tao ng asyaYamang tao ng asya
Yamang tao ng asya
 
MODYUL I_ANG MGA SINAUNANG TAO_GRADE 8 FIRST QUARTER
MODYUL I_ANG MGA SINAUNANG TAO_GRADE 8 FIRST QUARTERMODYUL I_ANG MGA SINAUNANG TAO_GRADE 8 FIRST QUARTER
MODYUL I_ANG MGA SINAUNANG TAO_GRADE 8 FIRST QUARTER
 
Ibat ibang Ideolohiya
Ibat ibang IdeolohiyaIbat ibang Ideolohiya
Ibat ibang Ideolohiya
 

Similar to OCTOBER ARALIN DLL.docx

AP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdf
AP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdfAP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdf
AP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdf
RoselynAnnPineda
 
Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6
Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6
Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6
Mavict De Leon
 
Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3
Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3
Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3
Nanette Pascual
 

Similar to OCTOBER ARALIN DLL.docx (20)

AP7 module6 Q1.pptx
AP7 module6 Q1.pptxAP7 module6 Q1.pptx
AP7 module6 Q1.pptx
 
AP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdf
AP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdfAP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdf
AP7_Q1_Module-6_KomposisyonngPopulasyonatKahalagahanngYamangTaosaAsya.pdf
 
AP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng Asya
AP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng AsyaAP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng Asya
AP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng Asya
 
Araling Panlipunan 8 - Unit Plan I
Araling Panlipunan 8 - Unit Plan IAraling Panlipunan 8 - Unit Plan I
Araling Panlipunan 8 - Unit Plan I
 
Yamang Tao at Pag Unlad COT-RPMS Aligned and Integrated BY JUAN R. VENTENILL...
Yamang Tao at Pag Unlad COT-RPMS Aligned and Integrated  BY JUAN R. VENTENILL...Yamang Tao at Pag Unlad COT-RPMS Aligned and Integrated  BY JUAN R. VENTENILL...
Yamang Tao at Pag Unlad COT-RPMS Aligned and Integrated BY JUAN R. VENTENILL...
 
Yamang Tao at Kaunlaran.pptx
Yamang Tao at Kaunlaran.pptxYamang Tao at Kaunlaran.pptx
Yamang Tao at Kaunlaran.pptx
 
AP 7 W7.pptx
AP 7 W7.pptxAP 7 W7.pptx
AP 7 W7.pptx
 
Araling Panlipunan Syllabus Grade 6
Araling Panlipunan Syllabus Grade 6Araling Panlipunan Syllabus Grade 6
Araling Panlipunan Syllabus Grade 6
 
Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6
Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6
Araling Panlipunan Syllabus for Grade 6
 
Ang populasyon
Ang populasyonAng populasyon
Ang populasyon
 
Online Class AP7 - Week 7 - Week 8 Yamang Tao at Pangkat Etnolingguistiko ng ...
Online Class AP7 - Week 7 - Week 8 Yamang Tao at Pangkat Etnolingguistiko ng ...Online Class AP7 - Week 7 - Week 8 Yamang Tao at Pangkat Etnolingguistiko ng ...
Online Class AP7 - Week 7 - Week 8 Yamang Tao at Pangkat Etnolingguistiko ng ...
 
Unit Plan I - Grade Six
Unit Plan I - Grade Six Unit Plan I - Grade Six
Unit Plan I - Grade Six
 
Modyul 22 populasyo
Modyul 22   populasyoModyul 22   populasyo
Modyul 22 populasyo
 
ESTADO NG MGA ANAK-MIGRANTE AT PAGHAHANDA NG NEW NORMAL NG GRADE 12 NG DIBISY...
ESTADO NG MGA ANAK-MIGRANTE AT PAGHAHANDA NG NEW NORMAL NG GRADE 12 NG DIBISY...ESTADO NG MGA ANAK-MIGRANTE AT PAGHAHANDA NG NEW NORMAL NG GRADE 12 NG DIBISY...
ESTADO NG MGA ANAK-MIGRANTE AT PAGHAHANDA NG NEW NORMAL NG GRADE 12 NG DIBISY...
 
July15 july16
July15 july16July15 july16
July15 july16
 
Report sa ap
Report sa apReport sa ap
Report sa ap
 
Aralin bilang 3 pangkat etnoliggwistiko
Aralin bilang 3   pangkat etnoliggwistikoAralin bilang 3   pangkat etnoliggwistiko
Aralin bilang 3 pangkat etnoliggwistiko
 
Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3
Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3
Aralinbilang3 pangkatetnoliggwistiko-140713052300-phpapp01 3
 
Aralin 3
Aralin 3Aralin 3
Aralin 3
 
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYAKABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
KABIHASNANG INDUS SA TIMOG ASYA
 

More from JoanBayangan1

More from JoanBayangan1 (20)

2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx
2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx
2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx
 
4th exam-2021 ESP.docx
4th exam-2021 ESP.docx4th exam-2021 ESP.docx
4th exam-2021 ESP.docx
 
mental health module.docx
mental health module.docxmental health module.docx
mental health module.docx
 
FLORANTE AT LAURA QUESTIONS.docx
FLORANTE AT LAURA QUESTIONS.docxFLORANTE AT LAURA QUESTIONS.docx
FLORANTE AT LAURA QUESTIONS.docx
 
Answer sheet WEEK 5 ESP.docx
Answer sheet WEEK 5 ESP.docxAnswer sheet WEEK 5 ESP.docx
Answer sheet WEEK 5 ESP.docx
 
DLL June 2019.docx
DLL June 2019.docxDLL June 2019.docx
DLL June 2019.docx
 
OCTOBER ARALIN DLL.docx
OCTOBER ARALIN DLL.docxOCTOBER ARALIN DLL.docx
OCTOBER ARALIN DLL.docx
 
January 23-25,2023.docx
January 23-25,2023.docxJanuary 23-25,2023.docx
January 23-25,2023.docx
 
nOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docxnOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docx
 
November 7-9.docx
November 7-9.docxNovember 7-9.docx
November 7-9.docx
 
Banghay Aralin grade 7.docx
Banghay Aralin grade 7.docxBanghay Aralin grade 7.docx
Banghay Aralin grade 7.docx
 
PHILOSOPHY Notes-Exam.docx
PHILOSOPHY Notes-Exam.docxPHILOSOPHY Notes-Exam.docx
PHILOSOPHY Notes-Exam.docx
 
Introduction to Philosophy of the Human Person.ppt
Introduction to Philosophy of the Human Person.pptIntroduction to Philosophy of the Human Person.ppt
Introduction to Philosophy of the Human Person.ppt
 
COT- Grade 9 Esp.docx
COT- Grade 9 Esp.docxCOT- Grade 9 Esp.docx
COT- Grade 9 Esp.docx
 
2nd-quarter-examination-per-dev copy.docx
2nd-quarter-examination-per-dev copy.docx2nd-quarter-examination-per-dev copy.docx
2nd-quarter-examination-per-dev copy.docx
 
2nd_quarter_exam_AP7.docx
2nd_quarter_exam_AP7.docx2nd_quarter_exam_AP7.docx
2nd_quarter_exam_AP7.docx
 
2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx
2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx
2nd_Grading_Exam-Philosophy final.docx
 
Solidarity,community engagement-lesson 1-g12 ppt.pptx
Solidarity,community engagement-lesson 1-g12 ppt.pptxSolidarity,community engagement-lesson 1-g12 ppt.pptx
Solidarity,community engagement-lesson 1-g12 ppt.pptx
 
AP 7-January 9-11,2023.docx
AP 7-January 9-11,2023.docxAP 7-January 9-11,2023.docx
AP 7-January 9-11,2023.docx
 
BCU-G88-MAGC-206-LESSON G-SYNCHRONOUS-FINALS.pptx
BCU-G88-MAGC-206-LESSON G-SYNCHRONOUS-FINALS.pptxBCU-G88-MAGC-206-LESSON G-SYNCHRONOUS-FINALS.pptx
BCU-G88-MAGC-206-LESSON G-SYNCHRONOUS-FINALS.pptx
 

Recently uploaded

Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanFourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Paul649054
 
AP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptx
AP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptxAP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptx
AP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptx
vh27pvs4b5
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
SundieGraceBataan
 
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdfEdukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
AizaStamaria3
 
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptxARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
VillasoClarisse
 
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
KathlyneJhayne
 
Aralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugy
Aralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugyAralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugy
Aralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugy
CindyManual1
 

Recently uploaded (20)

Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdfKabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
 
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
 
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanFourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
 
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptxDisenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
 
AP 9 QUARTER 1 KONSEPTO NG PAG-UNLAD OKA
AP 9 QUARTER 1 KONSEPTO NG PAG-UNLAD OKAAP 9 QUARTER 1 KONSEPTO NG PAG-UNLAD OKA
AP 9 QUARTER 1 KONSEPTO NG PAG-UNLAD OKA
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
AP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptx
AP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptxAP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptx
AP 1 Q3 WEEK 8 Brigada Eskwela sa aming Paaralan.pptx
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
Communication Barriers Presentation.pptx
Communication Barriers Presentation.pptxCommunication Barriers Presentation.pptx
Communication Barriers Presentation.pptx
 
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdfEdukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
 
ANG KABANATA 17 NG NOLI ME TANGERE .pptx
ANG KABANATA 17 NG NOLI ME TANGERE .pptxANG KABANATA 17 NG NOLI ME TANGERE .pptx
ANG KABANATA 17 NG NOLI ME TANGERE .pptx
 
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 studentsGRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
 
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
 
Cor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptx
Cor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptxCor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptx
Cor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptx
 
Pagbuo o Paggawa ng Portfolio at Bionote
Pagbuo o Paggawa ng Portfolio at BionotePagbuo o Paggawa ng Portfolio at Bionote
Pagbuo o Paggawa ng Portfolio at Bionote
 
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxMga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
 
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptxARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
ARALIN 1_DALUMAT-AMBAGAN-SAWIKAAN-AT-SALITA-NG-TAON.pptx
 
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
669416825-Epekto-Ng-Kolonyalismo-Sa-Timog-Silangang-Asya-at-Silangang-Asya (1...
 
Aralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugy
Aralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugyAralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugy
Aralin 2.pptxbjgddhgfftyrtchfhgdtydytriyiugy
 

OCTOBER ARALIN DLL.docx

  • 1. GRADE 7 DAILY LESSON LOG School Lindawan National High School Grade Level 7 Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First October 17 October 18 October 19 I. LAYUNIN 1.Naipapaliwanag ang Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao 2.Napapahalagahan ang yamang tao ng Asya. 1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang panahon batay sa: 10.1 dami ng tao 10.2 komposisyon ayon sa gulang, 10.3 inaasahang haba ng buhay, 10.4 kasarian, 2.Napapahalagahan ang yamang tao ng asya 1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang panahon batay sa: 10.5 bilis ng paglaki ng populasyon 10.6 uri ng hanapbuhay, 10.7 bilang ng may hanapbuhay, 10.8 kita ng bawat tao, 10.9 bahagdan ng marunong bumasa at sumulat, at 10.10 migrasyon 2.Naiisa-isa ang uri ng buhay, bilang ng may hanapbuhay at kita ng tao sa asya A. Pamantayang Pang nilalaman Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay : Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano Ang mag-aaral ay : Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano Ang mag-aaral ay : Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano C. MgaKasanaya ngPagkatuto Isulatang code Napapahalagahan ang yamang tao ng Asya. AP7HAS-Ih1.8 Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
  • 2. ngbawatkasan ayan panahon batay sa: 10.1 dami ng tao 10.2 komposisyon ayon sa gulang, 10.3 inaasahang haba ng buhay, 10.4 kasarian, AP7HAS-Ii1.9 panahon batay sa: 10.5 bilis ng paglaki ng populasyon 10.6 uri ng hanapbuhay, 10.7 bilang ng may hanapbuhay, 10.8 kita ng bawat tao, 10.9 bahagdan ng marunong bumasa at sumulat, at 10.10 migrasyon AP7HAS-Ii1.9 II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1.Mgapahinasa GabayngGuro Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. 2.MgaPahinasa Kagamitang Pang-Mag- aaral ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 70 - 72 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 73 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 74 - 77 3.Mga pahinasaTeksbuk ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 70 - 72 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 73 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 74 - 77 4. KaragdagangKaga mitanmula sa portal ng Learning Resource You Tube https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se8I WvUA B. Iba pang KagamitangPa Larawan ng malaki at maliit na pamilya Mapa Laptop o Tv Task Card ,graph
  • 3. nturo ng Asya IV. PAMAMARAAN Balitaan Pagpapakita ng iba’t ibang Ulo ng mga Balita sa araw na ito at ipapaliwanag ng mga bata Pagpapakita ng Editorial Cartoon na may kaugnayan sa balita ngayon 4PICS ONE WORD sa napapanahong balita A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Letra Ko! Hulaan Mo! 1.Anong A? Ang dokumento na may layuning isama ang mga isyung pangkalikasan sa mga pangunahing patakarang pangkaunlaran. ( Agenda 21) 2.Anong E ? Patakarang isama ang kalikasan sa pagsukat ng pangekonomiyang pangkaunlaran. (Environmental accounting) 3.Anong E?Balanseng ugnayan sa pagitan ng mga bagay na may buhay at ng kanilang kapaligiran (Ecological Balance) 4.Anong S?Pagpapatuloy na pagunlad sa pamamagitan ng maingat na paggamit sa yamang likas .( Sustainable Development) Bakit mahalaga ang yamang tao sa isang bansa? HULA LETRA! 1.P_p_lasy_n – tumutukoy sa dami ng tao sa isang lugar/bansa. 2.Gro-_ _ Do_esti_ _roduct) – ay ang kabuuang panloob na kita ng isang bansa sa loob ng isang taon. . 3.Une_plo_m_nt _ate – tumutukoy sa bahagdan ng populasyong walang hanapbuhay o pinagkakakitaan. 4.L_terac_ R__ _e – tumutukoy sa bahagdan ng populasyon na marunong bumasa at sumulat. 5. Mi_ra_yo_ – pandarayuhan o paglipat ng lugar o tirahan.
  • 4. 5.Anong C?Matinding pagbabago-bago ng klima dulot ng global warming(Climate Change) B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng dalawang pamilya Suriin Nakakaapekto ba ang laki o liit ng pamilya sa antas ng pamumuhay nito? Bakit? Naniniwala ka ba ang anak ay yaman ng pamilya? Bakit? Magpanood ng isang Video Clip tungkol sa Yaman Tao mula sa you tube https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se 8IWvUA Ipasuri ang mga talahanayan sa pahina 74 – 75 Tungkol saan ang mga talahanayan? C.Paguugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ilan kayo sa pamilya? Nakakaapekto ba ang edukasyon sa pagunlad ng kabuhayan ng isang pamilya?Pangatwiranan Paano mo mailalarawan ang kalagayan Sa buhay ng iyong pamilya? Paano nakakaapekto ang populasyon sa ekonomiya ng isang bansa ayon sa napanood na video? Anu ano ang Indikasyon ng pag- unlad na may kinalaman sa Yamang Tao? D. Pagtalakay ng Think- Pair – Share Paghawan ng balakid 1.Populasyon Magpangkatan Tayo! AP7Modyul ph.73 -
  • 5. bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Alam mo ba kung ilan na ang kabuuang populasyon ng Pilipinas? Nakakaapekto ba ito sa iyo? Natutugunan ban g Pamahalaan ang mga pangunahing serbisyo para sa mga mamamayan? sa iyo bilang kabataan?Bakit? Itatatala ng mag-aaral ang kasagutan at pipili sya ng kapareha upang ibahagi ito at sagutin ang pamprosesong tanong AP7Modyul ph.79 2.Population Growth Rate 3.Life Expectancy 4.GDP (Gross Domestic Product) 5.GDP per capita 6.Unemployment Rate 7.Literacy Rate 8.Migrasyon 77 Pangkat Isa – Populasyon at Population Growth Rate Task Card No. 1 – Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan , gumawa ng pie graph na nagpapakita ng kabuuang populasyon ng mga rehiyon sa Asya Pangkat Dalawa - Gulang ng Populasyon , Kasarian at Life Expectancy Task Card No. 2 - Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan, gumawa ng bar graph ng gulang ng populasyon ng limang bansa na may malaking populasyon at limang bansa na may maliit na populasyon. Pangkat 3 -Literacy Rate Task Card No. 3 Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan, gumawa ng tsart na nagpapakita sampung bansa sa Asya na mataas ang literacy rate at sampung bansa na may maba-bang literacy rate. Pangkat 4 -Migrasyon o Pandarayuhan Task Card No. 4 Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan, gumawa ng pictograph na nagpapakita ng migrasyon sa mga bansa sa Asya. Pangkay 5 - Hanapbuhay at Kaunlaran Task Card No. 5 – Gamit ang datos sa talahanayan gumawa ng data retrieval chart na populasyon at kalalagayan pangkabu-hayan ng ilang bansa sa Asya Mapanuri ka ba? Pamprosesong tanong Pamprosesong Tanong AP7Modyul
  • 6. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Suriin mo ang mapa ng Asya sa AP7Modyul pahina 71. Lagyan ng pananda ang mga bansa sa Asya na alam mo na may malaki at maliit na populasyon. Maaring gamitin ang larawan ng tao sa kanang bahagi asul sa malaking populasyon at pula sa mga bansang may maliit na populasyon. Pamprosesong tanong 1. Ano ang mga bansa sa Asya ang may maliit na populasyon ? malaki? 2. Bakit malaki ang populasyon ng mga bansang ito? Bakit maliit? 3. May kaugnayan ba ang heograpiya sa dami ng tao sa isang lugar/bansa? 4. May kaugnayan ba ang populasyon sa kaunlaran ng isang bansa / Bakit? 5.Paano nakaapekto ang yamang tao ng Asya sa pagbuo at pag-unlad ng Kabihasnang asyano? 1. Sinu-sino ang bumubuo ng yamang tao? 2. Paano nakakatulong ang yamang tao sa pag-unlad ng bansa? 3. Anu-ano ang mga positibo at negatibong dulot ng overpopulation? Ph.76 -78 1. Ano ang population growth rate? Bakit mahalaga na malaman at masuri ito? 3. 2. Ano ang implikasyon ng pagkakaroon ng batang populasyon? Matandang populasyon? talahanay blg. 1. Ano ang mas marami lalaki o babae? 3.May kaugnayan ba ang edukasyon sa antas ng pag- 4. unlad ng isang bansa? Bakit? 5. Paano nakakaapekto s isang lugar /bansa ang pandarayuhan? 6. Paano nakakaapekto sa isang bansa mataas ang unemployment rate nito?
  • 7. F. Paglinang sa Kabihasnan (tungosa Formative Assessment) PICTO- ANALYSIS Patuloy ang pagdami ng bilang ng tao sa Asya at sa buong daigdig. Suriin mo ang larawan sa ibaba at sagutan ang mga pamprosesong tanong sa ibaba. 1. Tungkol saan ang larawan? 2. Batay sa iyong pagsusuri , ano ang maari ng mahi nuha mo tungk ol sa laraw an? 3. Ano ang katanungan ang nabuo sa iyong isipan sa pagsusuri mo sa larawan? 4. Sa iyong palagay, saan maaring Rubric sa Pangkatang Gawain Pagkamalikhain 5 puntos Nilalaman 5 puntos Kabuuan 15 puntos
  • 8. makuha ang kasagutan sa mga nabuo mong katanungan? G. Paglalapat ng Aralinsa pang- Araw-araw na buhay Kung ikaw ang tatanungin alin ang nais mo maliit o malaking pamilya? Ipaliwanag ang iyong sagot Ano ang iyong maaaring gawin upang sa hinaharap ay maging kabilang ka sa tatawaging Yaman Tao? Paano makakatulong sa iyo at sa iyong pamilya ang iyong pagtatapos sa pag-aaral? H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga ang yaman tao? Kumpletuhin: Malaking Suliranin sa Asya ang mabilis na paglaki ng ng populasyon sapagkat.._______________ Kumpletuhin: Mahalagang malaman ang iba’t ibang mga indikasyon sa Pag-unlad na may kaugnayan sa Yamang Tao upang____________________ I.Pagtataya ng Aralin Sagutin ang Anticipation- Reaction Guide sa pahina 72 Tukuyin 1.Bahagdan ng bilis ng pagdami ng tao sa isang bansa bawat taon.(Population Rate) 2. Inaasahang haba ng buhay( Life Expectancy) 3. Tumutukoy sa bahagdan ng populasyong walang hanapbuhay o pinagkakakitaan. (Unemployment) 4. Tumutukoy sa bahagdan ng populasyon na marunong bumasa at sumulat. (Litteracy Rate) 5. Pandarayuhan o paglipat ng lugar o tirahan.(Migrasyon) Muling balikan ang Anticipation –Reaction Guide sa pahina 72 ng aklat. J. Karagdagang Gawain parasatakdang-aralin at remediation Gumawa ng isang Collage nan nagpapakita ng Mahalagang papel ng yaman tao sa isang bansa. RUBRIC Organisasyon ng mga Ideya 5 puntos Sumulat ng isang maikling Sanaysay na may pamagat na “Yaman Tao Susi ng Kaunlaran ng Bansa” RUBRIC Organisasyon ng mga Ideya 5 puntos
  • 9. Pagkamalikhain 5 puntos Nilalaman 5 puntos Kabuuan 15 puntos Nilalaman 5 puntos Kabuuan 10 puntos V. MgaTala VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng Mag- aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloys a remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon an sa tulong ng aking punung guro at superbisor? G.Anong kagamitang panturo anga king nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihandi ni: Binigyang Pansin ni: Joan Bayangan RIONA B. COPILING AP Teacher SCHOOL HEAD
  • 10. GRADE 7 DAILY LESSON LOG School Lindawan National High School Grade Level 7 Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First October 24 October 25 October 26 I. LAYUNIN 1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang- tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang panahon batay sa: 10.5 bilis ng paglaki ng populasyon 10.6 uri ng hanapbuhay, 10.7 bilang ng may hanapbuhay, 10.8 kita ng bawat tao, 10.9 bahagdan ng marunong bumasa at sumulat, at 10.10 migrasyon 2.Naiisa-isa ang uri ng buhay, bilang ng may hanapbuhay at kita ng tao sa asya Review for the incoming exam First Grading Examination D. Pamantayang Pang nilalaman Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. E. Pamantayang Ang mag-aaral ay :
  • 11. Pagganap Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano F. MgaKasanaya ngPagkatuto Isulatang code ngbawatkasan ayan Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang panahon batay sa: 10.5 bilis ng paglaki ng populasyon 10.6 uri ng hanapbuhay, 10.7 bilang ng may hanapbuhay, 10.8 kita ng bawat tao, 10.9 bahagdan ng marunong bumasa at sumulat, at 10.10 migrasyon AP7HAS-Ii1.9 II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao III. KAGAMITANG PANTURO C. Sanggunian 3.Mgapahinasa GabayngGuro Manwal ng Guro Ph.
  • 12. 4.MgaPahinasa Kagamitang Pang-Mag- aaral ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 74 - 77 3.Mga pahinasaTeksbuk ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 74 - 77 4. KaragdagangKaga mitanmula sa portal ng Learning Resource D. Iba pang KagamitangPa nturo Task Card ,graph IV. PAMAMARAAN Balitaan Pagpapakita ng iba’t ibang Ulo ng mga Balita sa araw na ito at ipapaliwanag ng mga bata A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Letra Ko! Hulaan Mo! 1.Anong A? Ang dokumento na may layuning isama ang mga isyung pangkalikasan sa mga pangunahing patakarang pangkaunlaran. ( Agenda 21) 2.Anong E ? Patakarang isama ang kalikasan sa pagsukat ng pangekonomiyang
  • 13. pangkaunlaran. (Environmental accounting) 3.Anong E?Balanseng ugnayan sa pagitan ng mga bagay na may buhay at ng kanilang kapaligiran (Ecological Balance) 4.Anong S?Pagpapatuloy na pagunlad sa pamamagitan ng maingat na paggamit sa yamang likas .( Sustainable Development) 5.Anong C?Matinding pagbabago-bago ng klima dulot ng global warming(Climate Change) B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng dalawang pamilya Suriin Nakakaapekto ba ang laki o liit ng pamilya sa antas ng pamumuhay nito? Bakit?
  • 14. Naniniwala ka ba ang anak ay yaman ng pamilya? Bakit? C.Paguugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ilan kayo sa pamilya? Nakakaapekto ba ang edukasyon sa pagunlad ng kabuhayan ng isang pamilya?Pangatwiranan Paano mo mailalarawan ang kalagayan Sa buhay ng iyong pamilya? D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Magpangkatan Tayo! AP7Modyul ph.73 -77 Pangkat Isa – Populasyon at Population Growth Rate Task Card No. 1 – Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan , gumawa ng pie graph na nagpapakita ng kabuuang populasyon ng mga rehiyon sa Asya Pangkat Dalawa - Gulang ng Populasyon , Kasarian at Life Expectancy Task Card No. 2 - Gamit ang datos ng
  • 15. populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan, gumawa ng bar graph ng gulang ng populasyon ng limang bansa na may malaking populasyon at limang bansa na may maliit na populasyon. Pangkat 3 -Literacy Rate Task Card No. 3 Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan, gumawa ng tsart na nagpapakita sampung bansa sa Asya na mataas ang literacy rate at sampung bansa na may maba-bang literacy rate. Pangkat 4 -Migrasyon o Pandarayuhan Task Card No. 4 Gamit ang datos ng populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa talahanayan, gumawa ng pictograph na nagpapakita ng migrasyon sa mga bansa sa Asya. Pangkay 5 - Hanapbuhay at Kaunlaran Task Card No. 5 –
  • 16. Gamit ang datos sa talahanayan gumawa ng data retrieval chart na populasyon at kalalagayan pangkabu- hayan ng ilang bansa sa Asya E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pamprosesong Tanong AP7Modyul Ph.76 -78 1. Ano ang population growth rate? Bakit mahalaga na malaman at masuri ito? 7. 2. Ano ang implikasyon ng pagkakaroon ng batang populasyon? Matandang populasyon? talahanay blg. 1. Ano ang mas marami lalaki o babae? 3.May kaugnayan ba ang edukasyon sa antas ng pag- 8. unlad ng isang bansa? Bakit? 9. Paano nakakaapekto s isang lugar /bansa ang pandarayuhan? 10. Paano nakakaapekto sa isang bansa mataas ang unemployment rate nito? F. Paglinang sa Kabihasnan Rubric sa Pangkatang
  • 17. (tungosa Formative Assessment) Gawain Pagkamalikhain 5 puntos Nilalaman 5 puntos Kabuuan 15 puntos G. Paglalapat ng Aralinsa pang- Araw-araw na buhay Paano makakatulong sa iyo at sa iyong pamilya ang iyong pagtatapos sa pag- aaral? H. Paglalahat ng Aralin Kumpletuhin: Mahalagang malaman ang iba’t ibang mga indikasyon sa Pag-unlad na may kaugnayan sa Yamang Tao upang______________ ______ I.Pagtataya ng Aralin Muling balikan ang Anticipation –Reaction Guide sa pahina 72 ng aklat. J. Karagdagang Gawain parasatakdang-aralin at remediation Sumulat ng isang maikling Sanaysay na may pamagat na “Yaman Tao Susi ng Kaunlaran ng Bansa”
  • 18. RUBRIC Organisasyon ng mga Ideya 5 puntos Nilalaman 5 puntos Kabuuan 10 puntos V. MgaTala VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng Mag- aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloys a remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon an sa tulong ng aking punung guro at superbisor? G.Anong kagamitang panturo anga king nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihandi ni: Binigyang Pansin ni: Joan Bayangan RIONA B. COPILING AP Teacher SCHOOL HEAD
  • 19. GRADE 7 DAILY LESSON LOG School Lindawan National High School Grade Level 7 Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First I. LAYUNIN G. Pamantayang Pang nilalaman Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. Ang mag-aaral ay : Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. H. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay : Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano Ang mag-aaral ay : Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano Ang mag-aaral ay : Malalim na nakapaguugnay- ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
  • 20. Asyano I. MgaKasanayangPagkatuto Isulatang code ngbawatkasanayan Napapahalagahan ang yamang tao ng Asya. AP7HAS-Ih1.8 Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang panahon batay sa: 10.1 dami ng tao 10.2 komposisyon ayon sa gulang, 10.3 inaasahang haba ng buhay, 10.4 kasarian, AP7HAS-Ii1.9 Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang panahon batay sa: 10.5 bilis ng paglaki ng populasyon 10.6 uri ng hanapbuhay, 10.7 bilang ng may hanapbuhay, 10.8 kita ng bawat tao, 10.9 bahagdan ng marunong bumasa at sumulat, at 10.10 migrasyon AP7HAS-Ii1.9 II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao Yaman Tao sa Asya Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay ang Yamang Tao III. KAGAMITANG PANTURO E. Sanggunian 5.MgapahinasaGabayngGuro Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. 6. MgaPahinasaKagamitang Pang-Mag-aaral ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 70 - 72 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 73 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 74 - 77 3.Mga pahinasaTeksbuk ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 70 - 72 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 73 ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Ph. 74 - 77 4. KaragdagangKagamitanmula sa portal ng Learning Resource You Tube https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se
  • 21. 8IWvUA F. Iba pang KagamitangPanturo Larawan ng malaki at maliit na pamilya Mapa ng Asya Laptop o Tv Task Card ,graph IV. PAMAMARAAN A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin B. Paghahabi sa layunin ng aralin C.Paguugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 F. PaglinangsaKabihasnan (tungosa Formative Assessment) G. PaglalapatngAralinsa pang- Araw-arawnabuhay H. PaglalahatngAralin I.PagtatayangAralin J. Karagdagang Gawain parasatakdang-aralin at remediation V. MgaTala VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
  • 22. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng Mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloys a remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon an sa tulong ng aking punung guro at superbisor? G.Anong kagamitang panturo anga king nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihandi ni: Binigyang Pansin ni: Joan Bayangan RIONA B. COPILING AP Teacher SCHOOL HEAD