1. GRADE 7
DAILY LESSON LOG
School Lindawan National High School Grade Level 7
Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First
October 17 October 18 October 19
I. LAYUNIN 1.Naipapaliwanag ang
Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang
Tao
2.Napapahalagahan ang
yamang tao ng Asya.
1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.1 dami ng tao
10.2 komposisyon ayon sa gulang,
10.3 inaasahang haba ng buhay,
10.4 kasarian,
2.Napapahalagahan ang yamang tao ng asya
1.Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao
ng mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
2.Naiisa-isa ang uri ng buhay, bilang ng
may hanapbuhay at kita ng tao sa asya
A. Pamantayang
Pang
nilalaman
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
ugnayan ng kapaligiran
at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang
Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa
sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
B. Pamantayang
Pagganap
Ang mag-aaral ay :
Malalim na
nakapaguugnay-ugnay
sa bahaging ginampanan
ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
C. MgaKasanaya
ngPagkatuto
Isulatang code
Napapahalagahan ang
yamang tao ng Asya.
AP7HAS-Ih1.8
Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
2. ngbawatkasan
ayan
panahon batay sa:
10.1 dami ng tao
10.2 komposisyon ayon sa gulang,
10.3 inaasahang haba ng buhay,
10.4 kasarian,
AP7HAS-Ii1.9
panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
AP7HAS-Ii1.9
II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon
sa Pag-unlad kaugnay
ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mgapahinasa
GabayngGuro
Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph.
2.MgaPahinasa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
3.Mga
pahinasaTeksbuk
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
4.
KaragdagangKaga
mitanmula
sa portal ng
Learning Resource
You Tube
https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se8I
WvUA
B. Iba pang
KagamitangPa
Larawan ng malaki at
maliit na pamilya Mapa
Laptop o Tv Task Card ,graph
3. nturo ng Asya
IV. PAMAMARAAN Balitaan
Pagpapakita ng iba’t
ibang Ulo ng mga Balita
sa araw na ito at
ipapaliwanag ng mga
bata
Pagpapakita ng Editorial Cartoon na may
kaugnayan sa balita ngayon
4PICS ONE WORD sa napapanahong
balita
A.Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Letra Ko! Hulaan Mo!
1.Anong A? Ang
dokumento na may
layuning isama ang mga
isyung pangkalikasan
sa mga pangunahing
patakarang
pangkaunlaran.
( Agenda 21)
2.Anong E ?
Patakarang isama ang
kalikasan sa pagsukat
ng pangekonomiyang
pangkaunlaran.
(Environmental
accounting)
3.Anong E?Balanseng
ugnayan sa pagitan ng
mga bagay na may
buhay at ng kanilang
kapaligiran (Ecological
Balance)
4.Anong
S?Pagpapatuloy na
pagunlad sa
pamamagitan ng
maingat na paggamit sa
yamang likas
.( Sustainable
Development)
Bakit mahalaga ang yamang tao sa isang
bansa?
HULA LETRA!
1.P_p_lasy_n – tumutukoy sa dami ng tao
sa isang lugar/bansa.
2.Gro-_ _ Do_esti_ _roduct) – ay ang
kabuuang panloob na kita ng isang bansa
sa loob ng isang taon. .
3.Une_plo_m_nt _ate – tumutukoy sa
bahagdan ng populasyong walang
hanapbuhay o pinagkakakitaan.
4.L_terac_ R__ _e – tumutukoy sa
bahagdan ng populasyon na marunong
bumasa at sumulat.
5. Mi_ra_yo_ – pandarayuhan o paglipat ng
lugar o tirahan.
4. 5.Anong C?Matinding
pagbabago-bago ng
klima dulot ng global
warming(Climate
Change)
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Pagpapakita ng larawan
ng dalawang pamilya
Suriin
Nakakaapekto ba ang
laki o liit ng pamilya sa
antas ng pamumuhay
nito? Bakit?
Naniniwala ka ba ang
anak ay yaman ng
pamilya? Bakit?
Magpanood ng isang Video Clip tungkol sa
Yaman Tao mula sa you tube
https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se
8IWvUA
Ipasuri ang mga talahanayan sa pahina 74
– 75 Tungkol saan ang
mga talahanayan?
C.Paguugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Ilan kayo sa pamilya?
Nakakaapekto ba ang
edukasyon sa pagunlad
ng kabuhayan ng isang
pamilya?Pangatwiranan
Paano mo
mailalarawan ang
kalagayan Sa buhay
ng iyong pamilya?
Paano nakakaapekto ang populasyon sa
ekonomiya ng isang bansa ayon sa
napanood na video?
Anu ano ang Indikasyon ng pag-
unlad na may kinalaman sa Yamang Tao?
D. Pagtalakay ng
Think- Pair – Share Paghawan ng balakid
1.Populasyon
Magpangkatan Tayo! AP7Modyul ph.73 -
5. bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Alam mo ba kung ilan na
ang kabuuang
populasyon ng Pilipinas?
Nakakaapekto ba ito sa
iyo? Natutugunan ban g
Pamahalaan ang mga
pangunahing serbisyo
para sa mga
mamamayan? sa iyo
bilang kabataan?Bakit?
Itatatala ng mag-aaral
ang kasagutan at pipili
sya ng kapareha upang
ibahagi ito at sagutin ang
pamprosesong tanong
AP7Modyul ph.79
2.Population Growth Rate
3.Life Expectancy
4.GDP (Gross Domestic Product)
5.GDP per capita
6.Unemployment Rate
7.Literacy Rate
8.Migrasyon
77
Pangkat Isa – Populasyon at Population
Growth Rate
Task Card No. 1 – Gamit ang datos
ng populasyon ng mga bansa sa
Asya na nasa talahanayan ,
gumawa ng pie graph na nagpapakita ng
kabuuang populasyon ng mga rehiyon sa
Asya
Pangkat Dalawa - Gulang ng
Populasyon ,
Kasarian at Life Expectancy
Task Card No. 2 - Gamit ang datos ng
populasyon ng mga bansa sa Asya na
nasa talahanayan, gumawa ng bar graph
ng gulang ng populasyon ng limang bansa
na may malaking populasyon at limang
bansa na may maliit na populasyon.
Pangkat 3 -Literacy Rate
Task Card No. 3 Gamit ang datos ng
populasyon ng mga bansa sa Asya na nasa
talahanayan, gumawa ng tsart na
nagpapakita sampung bansa sa Asya na
mataas ang literacy rate at sampung bansa
na may maba-bang literacy rate.
Pangkat 4 -Migrasyon o Pandarayuhan
Task Card No. 4 Gamit ang datos ng
populasyon ng mga bansa sa Asya na
nasa talahanayan, gumawa ng
pictograph na nagpapakita ng
migrasyon sa mga bansa sa Asya.
Pangkay 5 - Hanapbuhay at Kaunlaran
Task Card No. 5 – Gamit ang datos sa
talahanayan gumawa ng data retrieval
chart na populasyon at kalalagayan
pangkabu-hayan ng ilang bansa sa Asya
Mapanuri ka ba? Pamprosesong tanong Pamprosesong Tanong AP7Modyul
6. E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Suriin mo ang mapa ng
Asya sa AP7Modyul
pahina 71. Lagyan ng
pananda ang mga bansa
sa Asya na alam mo na
may malaki at maliit na
populasyon. Maaring
gamitin ang larawan ng
tao sa kanang bahagi
asul sa malaking
populasyon at pula sa
mga bansang may maliit
na populasyon.
Pamprosesong tanong
1. Ano ang mga
bansa sa Asya ang
may maliit na
populasyon ? malaki?
2. Bakit malaki ang
populasyon ng mga
bansang ito? Bakit
maliit?
3. May kaugnayan
ba ang heograpiya sa
dami ng tao sa
isang
lugar/bansa?
4. May kaugnayan
ba ang populasyon sa
kaunlaran ng
isang bansa /
Bakit?
5.Paano nakaapekto ang
yamang tao ng Asya sa
pagbuo at pag-unlad ng
Kabihasnang asyano?
1. Sinu-sino ang bumubuo ng yamang
tao?
2. Paano nakakatulong ang yamang
tao sa pag-unlad ng bansa?
3. Anu-ano ang mga positibo at
negatibong dulot ng overpopulation?
Ph.76 -78 1. Ano ang population growth
rate? Bakit mahalaga na malaman at
masuri ito?
3. 2. Ano ang implikasyon ng
pagkakaroon ng batang populasyon?
Matandang populasyon? talahanay blg. 1.
Ano ang mas marami lalaki o babae?
3.May kaugnayan ba ang edukasyon sa
antas ng pag-
4. unlad ng isang bansa? Bakit?
5. Paano nakakaapekto s isang lugar
/bansa ang pandarayuhan?
6. Paano nakakaapekto sa isang
bansa mataas ang unemployment rate
nito?
7. F. Paglinang sa
Kabihasnan
(tungosa Formative
Assessment)
PICTO- ANALYSIS
Patuloy ang pagdami ng
bilang ng tao sa Asya at
sa buong daigdig. Suriin
mo ang larawan sa ibaba
at sagutan ang mga
pamprosesong tanong
sa ibaba.
1. Tungkol saan
ang larawan?
2. Batay sa iyong
pagsusuri , ano ang
maari
ng
mahi
nuha
mo
tungk
ol sa
laraw
an?
3. Ano ang
katanungan ang nabuo
sa iyong isipan sa
pagsusuri mo sa
larawan?
4. Sa iyong
palagay, saan maaring
Rubric sa Pangkatang Gawain
Pagkamalikhain
5 puntos
Nilalaman 5
puntos
Kabuuan 15
puntos
8. makuha ang kasagutan
sa mga nabuo mong
katanungan?
G. Paglalapat ng
Aralinsa pang-
Araw-araw na
buhay
Kung ikaw ang
tatanungin alin ang nais
mo maliit o malaking
pamilya? Ipaliwanag ang
iyong sagot
Ano ang iyong maaaring gawin upang sa
hinaharap ay maging kabilang ka sa
tatawaging Yaman Tao?
Paano makakatulong sa iyo at sa iyong
pamilya ang iyong
pagtatapos sa pag-aaral?
H. Paglalahat ng
Aralin
Bakit mahalaga ang
yaman tao?
Kumpletuhin:
Malaking Suliranin sa Asya ang mabilis na
paglaki ng ng populasyon
sapagkat.._______________
Kumpletuhin:
Mahalagang malaman ang
iba’t ibang mga indikasyon
sa Pag-unlad na may kaugnayan sa
Yamang
Tao upang____________________
I.Pagtataya ng
Aralin
Sagutin ang Anticipation-
Reaction Guide sa
pahina 72
Tukuyin
1.Bahagdan ng bilis ng pagdami ng tao sa
isang bansa bawat taon.(Population Rate)
2. Inaasahang haba ng buhay( Life
Expectancy) 3. Tumutukoy sa bahagdan
ng populasyong walang hanapbuhay o
pinagkakakitaan. (Unemployment) 4.
Tumutukoy sa bahagdan ng populasyon
na marunong bumasa at sumulat.
(Litteracy Rate)
5. Pandarayuhan o paglipat ng lugar o
tirahan.(Migrasyon)
Muling balikan ang Anticipation –Reaction
Guide sa pahina 72 ng
aklat.
J. Karagdagang
Gawain
parasatakdang-aralin
at remediation
Gumawa ng isang Collage nan
nagpapakita ng Mahalagang papel ng
yaman tao sa isang bansa.
RUBRIC
Organisasyon ng mga Ideya 5
puntos
Sumulat ng isang maikling
Sanaysay na may pamagat na
“Yaman Tao Susi ng Kaunlaran ng
Bansa”
RUBRIC
Organisasyon ng mga Ideya 5
puntos
9. Pagkamalikhain 5
puntos
Nilalaman 5
puntos
Kabuuan 15
puntos
Nilalaman 5
puntos
Kabuuan 10
puntos
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng Mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloys a
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon an
sa tulong ng aking punung
guro at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo anga king nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihandi ni: Binigyang Pansin ni:
Joan Bayangan RIONA B. COPILING
AP Teacher SCHOOL HEAD
10. GRADE 7
DAILY LESSON LOG
School Lindawan National High School Grade Level 7
Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First
October 24 October 25 October 26
I. LAYUNIN 1.Nasusuri ang
kaugnayan ng yamang-
tao ng mga bansa ng
Asya sa pagpapaunlad
ng kabuhayan at lipunan
sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng
populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may
hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng
marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
2.Naiisa-isa ang uri ng
buhay, bilang ng may
hanapbuhay at kita ng
tao sa asya
Review for the incoming exam
First Grading Examination
D. Pamantayang
Pang
nilalaman
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
ugnayan ng kapaligiran
at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang
Asyano.
E. Pamantayang Ang mag-aaral ay :
11. Pagganap Malalim na
nakapaguugnay-ugnay
sa bahaging ginampanan
ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
F. MgaKasanaya
ngPagkatuto
Isulatang code
ngbawatkasan
ayan
Nasusuri ang kaugnayan
ng yamang-tao ng mga
bansa ng Asya sa
pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa
kasalukuyang panahon
batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng
populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may
hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng
marunong bumasa at
sumulat, at
10.10 migrasyon
AP7HAS-Ii1.9
II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon
sa Pag-unlad kaugnay
ang Yamang Tao
III. KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian
3.Mgapahinasa
GabayngGuro
Manwal ng Guro Ph.
12. 4.MgaPahinasa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
3.Mga
pahinasaTeksbuk
ASYA: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
4.
KaragdagangKaga
mitanmula
sa portal ng
Learning Resource
D. Iba pang
KagamitangPa
nturo
Task Card ,graph
IV. PAMAMARAAN Balitaan
Pagpapakita ng iba’t
ibang Ulo ng mga Balita
sa araw na ito at
ipapaliwanag ng mga
bata
A.Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Letra Ko! Hulaan Mo!
1.Anong A? Ang
dokumento na may
layuning isama ang mga
isyung pangkalikasan
sa mga pangunahing
patakarang
pangkaunlaran.
( Agenda 21)
2.Anong E ?
Patakarang isama ang
kalikasan sa pagsukat
ng pangekonomiyang
13. pangkaunlaran.
(Environmental
accounting)
3.Anong E?Balanseng
ugnayan sa pagitan ng
mga bagay na may
buhay at ng kanilang
kapaligiran (Ecological
Balance)
4.Anong
S?Pagpapatuloy na
pagunlad sa
pamamagitan ng
maingat na paggamit sa
yamang likas
.( Sustainable
Development)
5.Anong C?Matinding
pagbabago-bago ng
klima dulot ng global
warming(Climate
Change)
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Pagpapakita ng larawan
ng dalawang pamilya
Suriin
Nakakaapekto ba ang
laki o liit ng pamilya sa
antas ng pamumuhay
nito? Bakit?
14. Naniniwala ka ba ang
anak ay yaman ng
pamilya? Bakit?
C.Paguugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Ilan kayo sa pamilya?
Nakakaapekto ba ang
edukasyon sa pagunlad
ng kabuhayan ng isang
pamilya?Pangatwiranan
Paano mo
mailalarawan ang
kalagayan Sa buhay
ng iyong pamilya?
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Magpangkatan Tayo!
AP7Modyul ph.73 -77
Pangkat Isa –
Populasyon at
Population
Growth Rate
Task Card No. 1 –
Gamit ang datos
ng populasyon ng mga
bansa sa
Asya na nasa
talahanayan ,
gumawa ng pie graph
na nagpapakita ng
kabuuang populasyon ng
mga rehiyon sa Asya
Pangkat Dalawa -
Gulang ng Populasyon
,
Kasarian at Life
Expectancy
Task Card No. 2 -
Gamit ang datos ng
15. populasyon ng mga
bansa sa Asya na nasa
talahanayan, gumawa
ng bar graph ng
gulang ng populasyon
ng limang bansa na
may malaking
populasyon at limang
bansa na may maliit na
populasyon.
Pangkat 3 -Literacy
Rate
Task Card No. 3 Gamit
ang datos ng populasyon
ng mga bansa sa Asya
na nasa talahanayan,
gumawa ng tsart na
nagpapakita sampung
bansa sa Asya na
mataas ang literacy rate
at sampung bansa na
may maba-bang literacy
rate.
Pangkat 4 -Migrasyon o
Pandarayuhan
Task Card No. 4
Gamit ang datos ng
populasyon ng mga
bansa sa Asya na
nasa talahanayan,
gumawa ng
pictograph na
nagpapakita ng
migrasyon sa mga
bansa sa Asya.
Pangkay 5 -
Hanapbuhay at
Kaunlaran
Task Card No. 5 –
16. Gamit ang datos sa
talahanayan gumawa ng
data retrieval chart na
populasyon at
kalalagayan pangkabu-
hayan ng ilang bansa sa
Asya
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Pamprosesong Tanong
AP7Modyul Ph.76 -78 1.
Ano ang population
growth rate? Bakit
mahalaga na malaman
at masuri ito?
7. 2. Ano ang
implikasyon ng
pagkakaroon ng batang
populasyon? Matandang
populasyon? talahanay
blg. 1. Ano ang mas
marami lalaki o babae?
3.May kaugnayan ba ang
edukasyon sa antas ng
pag-
8. unlad ng isang
bansa? Bakit?
9. Paano
nakakaapekto s isang
lugar /bansa ang
pandarayuhan?
10. Paano
nakakaapekto sa isang
bansa mataas ang
unemployment rate
nito?
F. Paglinang sa
Kabihasnan
Rubric sa
Pangkatang
17. (tungosa Formative
Assessment)
Gawain
Pagkamalikhain
5 puntos
Nilalaman
5 puntos
Kabuuan
15 puntos
G. Paglalapat ng
Aralinsa pang-
Araw-araw na
buhay
Paano makakatulong sa
iyo at sa iyong pamilya
ang iyong
pagtatapos sa pag-
aaral?
H. Paglalahat ng
Aralin
Kumpletuhin:
Mahalagang malaman
ang
iba’t ibang mga
indikasyon
sa Pag-unlad na may
kaugnayan sa Yamang
Tao
upang______________
______
I.Pagtataya ng
Aralin
Muling balikan ang
Anticipation –Reaction
Guide sa pahina 72 ng
aklat.
J. Karagdagang
Gawain
parasatakdang-aralin
at remediation
Sumulat ng isang
maikling
Sanaysay na may
pamagat na
“Yaman Tao Susi
ng Kaunlaran ng
Bansa”
18. RUBRIC
Organisasyon ng
mga Ideya 5
puntos
Nilalaman
5 puntos
Kabuuan
10 puntos
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng Mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloys a
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon an
sa tulong ng aking punung
guro at superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo anga king nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihandi ni: Binigyang Pansin ni:
Joan Bayangan RIONA B. COPILING
AP Teacher SCHOOL HEAD
19. GRADE 7
DAILY LESSON LOG
School Lindawan National High School Grade Level 7
Teacher Mrs Joan Bayangan Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Dates and Time OCTOBER 2022 Quarter First
I. LAYUNIN
G. Pamantayang Pang nilalaman Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
Ang mag-aaral ay :
Naipamamalas ng mag-aaral ang
pag-unawa sa ugnayan ng
kapaligiran at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang Asyano.
H. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at
tao sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-ugnay sa
bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
Ang mag-aaral ay :
Malalim na nakapaguugnay-
ugnay sa bahaging ginampanan
ng kapaligiran at tao sa paghubog
ng sinaunang kabihasnang
20. Asyano
I. MgaKasanayangPagkatuto
Isulatang code
ngbawatkasanayan
Napapahalagahan ang yamang tao ng
Asya. AP7HAS-Ih1.8
Nasusuri ang kaugnayan ng yamang-tao ng
mga bansa ng Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa kasalukuyang
panahon batay sa:
10.1 dami ng tao
10.2 komposisyon ayon sa gulang,
10.3 inaasahang haba ng buhay,
10.4 kasarian,
AP7HAS-Ii1.9
Nasusuri ang kaugnayan ng
yamang-tao ng mga bansa ng
Asya sa pagpapaunlad ng
kabuhayan at lipunan sa
kasalukuyang panahon batay sa:
10.5 bilis ng paglaki ng
populasyon
10.6 uri ng hanapbuhay,
10.7 bilang ng may hanapbuhay,
10.8 kita ng bawat tao,
10.9 bahagdan ng marunong
bumasa at sumulat, at
10.10 migrasyon
AP7HAS-Ii1.9
II. NILALAMAN Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad kaugnay
ang Yamang Tao
Yaman Tao sa Asya
Paksa: Mga Indikasyon sa Pag-unlad
kaugnay ang Yamang Tao
III. KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
5.MgapahinasaGabayngGuro Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph. Manwal ng Guro Ph.
6. MgaPahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba, Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
3.Mga pahinasaTeksbuk ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba, Ph. 70 - 72
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Ph. 73
ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba,
Ph. 74 - 77
4. KaragdagangKagamitanmula
sa portal ng Learning Resource
You Tube
https://www.youtube.com/watch?v=0n7Se
21. 8IWvUA
F. Iba pang KagamitangPanturo Larawan ng malaki at maliit na pamilya
Mapa ng Asya
Laptop o Tv Task Card ,graph
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C.Paguugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. PaglinangsaKabihasnan
(tungosa Formative Assessment)
G. PaglalapatngAralinsa pang-
Araw-arawnabuhay
H. PaglalahatngAralin
I.PagtatayangAralin
J. Karagdagang Gawain
parasatakdang-aralin at remediation
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
22. B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang
ng Mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloys a remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon an sa tulong ng aking
punung guro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo anga king
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihandi ni: Binigyang Pansin ni:
Joan Bayangan RIONA B. COPILING
AP Teacher SCHOOL HEAD