1. Paaralan LIPA CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Siyam
Guro JOHN ALREI D. MEA Asignatura Araling Panlipunan
Araw ng pagtuturo February 27-March 3, 2023 Markahan Ikatlo
DAILY LESSON LOG
Araw LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Oras at Seksyon NICKEL
(1:25-2:25)
NICKEL
(1:25-2:25)
NICKEL
(1:25-2:25)
I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag- aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya
bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa.
B. Pamantayang
Pagganap
Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang
ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.
C. Pinakamahalagang
kasanayang
pampagkatuto
Nasusuri ang pambansang produkto (Gross National Product- Gross Domestic Product) bilang panukat ng kakayahan ng
isang ekonomiya. AP9MAKIIIb- 4
D. Kasanayan sa
pagkatuto
Nasusukat ang
kakayahan ng mga
mag-aaral sa
pamamagitan ng
pagsasagot ng
pagsusulit batay sa
natutunan sa mga
aralin.
Naipaliliwanag ang
kahulugan ng Gross
National Product (GNI) at
Gross Domestic Product
Naihahambing ang Gross
National Product (GNI) at
Gross Domestic Product
bilang panukat ng
kakayahan ng isang
ekonomiya
Naipaliliwanag ang
kahulugan ng Gross
National Product (GNI) at
Gross Domestic Product
Naihahambing ang
Gross National Product
(GNI) at Gross Domestic
Product bilang panukat
ng kakayahan ng isang
ekonomiya
Nakikilala ang mga
pamamaraan sa pagsukat
ng pambansang produkto
Nakikilala ang mga
pamamaraan sa
pagsukat ng
pambansang produkto
A. NILALAMAN PAGSUSULIT PAMBANSANG KITA PAMBANSANG KITA
MGA PAMAMARAAN SA
PAGSUKAT NG
PAMBANSANG
PRODUKTO
MGA PAMAMARAAN
SA PAGSUKAT NG
PAMBANSANG
PRODUKTO
B. KAGAMITANG
PANTURO
Laptop, chalk, smart TV, visual aids, activity sheets, powerpoint
A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
Ekonomiks: Teacher's
Guide pp. 162-169
Ekonomiks: Teacher's
Guide pp. 162-169
Ekonomiks: Teacher's
Guide pp. 162-169
Ekonomiks: Teacher's
Guide pp. 162-169
Ekonomiks: Teacher's
Guide pp. 162-169
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang
Mag- aaral
Ekonomiks , Deped
Modyul para sa Mag-
aaral , ph. 231-232
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-247
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-247
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-247
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-
247
2. 3.Mga Pahina sa
Teksbuk
Ekonomiks , Deped
Modyul para sa Mag-
aaral , ph. 228-230
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-247
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-247
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-247
DepEdModyul para sa
Mag-aaral , ph. 243-
247
4.Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resources o ibang
website
www.wikipedia.com
www.slideshare.com
www.youtube.com
www.wikipedia.com
www.slideshare.com
www.youtube.com
www.wikipedia.com
www.slideshare.com
www.youtube.com
www.wikipedia.com
www.slideshare.com
www.youtube.com
www.wikipedia.com
www.slideshare.com
www.youtube.com
B. IBA PANG
KAGAMITANG
PANTURO
C. Pamamaraan
BAGWIS
Balitaan
Pagbibigay balita ng
mga mag-aaral ukol
sa napapanahong
pangyayari sa loob at
labas ng bansa na
may kaugnayan sa
paksa.
Pagbibigay balita ng mga
mag-aaral ukol sa
napapanahong pangyayari
sa loob at labas ng bansa
na may kaugnayan sa
paksa.
Pagbibigay balita ng mga
mag-aaral ukol sa
napapanahong
pangyayari sa loob at
labas ng bansa na may
kaugnayan sa paksa.
Pagbibigay balita ng mga
mag-aaral ukol sa
napapanahong pangyayari
sa loob at labas ng bansa
na may kaugnayan sa
paksa.
Pagbibigay balita ng
mga mag-aaral ukol
sa napapanahong
pangyayari sa loob at
labas ng bansa na
may kaugnayan sa
paksa.
A. Balik-aral
Pagkakaroon ng
balik-aral tungkol sa
paikot na daloy ng
ekonomiya at iba’t
ibang modelo ng
pambansang
ekonomiya.
Pagkakaroon ng balik-aral
tungkol sa iba’t ibang
modelo ng pambansang
ekonomiya.
Pagkakaroon ng balik-
aral tungkol sa iba’t
ibang modelo ng
pambansang ekonomiya.
Pagkakaroon ng balik-aral
tungkol sa kahulugan ng
Pambansang kita.
Pagkakaroon ng balik-
aral tungkol sa
kahulugan ng
Pambansang kita.
B. Paghahabi sa
Layunin ng Aralin
Nasasagutan ng mga
mag-aaral ng maayos
ang pagsusulit batay
sa pagbibigay ng mga
panuto sa pagsasagot
ng pagsusulit.
Suriing mabuti ang mga
larawan at pagkatapos ay
ibigay ang nahulaang
sagot mula sa larawan.
Suriing mabuti ang mga
larawan at pagkatapos
ay ibigay ang nahulaang
sagot mula sa larawan.
Ipapakita ng guro sa mga
mag-aaral ang iba’t ibang
larawan na may
kaugnayan sa pagsukat
ng pambansang kita.
Tatawag siya ng 4 na
mag-aaral at bawat isa ay
pipili ng larawan na nais
ipaliwanag o bigyan ng
pahayag.
Ipapakita ng guro sa
mga mag-aaral ang
iba’t ibang larawan na
may kaugnayan sa
pagsukat ng
pambansang kita.
Tatawag siya ng 4 na
mag-aaral at bawat
isa ay pipili ng
larawan na nais
ipaliwanag o bigyan
ng pahayag.
3. Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang tinutukoy sa
mga larawan?
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang tinutukoy sa
mga larawan?
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang ipinahihiwatig
ng nasa larawan?
Ipaliwanag.
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang
ipinahihiwatig ng
nasa larawan?
Ipaliwanag.
C. Pag-uugnay ng
mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Suriin ang larawan na
makikita sa Powerpoint.
Gamit ang iba’t ibang
estratehiya, ipaliwanag
ang interpretasyon sa
larawan.
Suriin ang larawan na
makikita sa Powerpoint.
Gamit ang iba’t ibang
estratehiya, ipaliwanag
ang interpretasyon sa
larawan.
Pagsasagawa ng isang
pangkatang gawain na
nauugnay sa iba’t ibang
paraan ng pagsukat sa
pambansang kita.
Papangkatin ng guro sa
limang pangkat ang mga
mag-aaral. Maglalaan ang
guro ng 15 minuto upang
magsagawa ang mga mag-
aaral ng iba’t ibang
paraan ng pag-uulat sa
mga paksang ibibigay ng
guro sa kanila. (graphic
organizer, concept map,
venn diagram, data
retrieval chart, klaster,
news casting, tableu,
reporting , game show,
atbp. )
Pagsasagawa ng isang
pangkatang gawain na
nauugnay sa iba’t
ibang paraan ng
pagsukat sa
pambansang kita.
Papangkatin ng guro
sa limang pangkat
ang mga mag-aaral.
Maglalaan ang guro
ng 15 minuto upang
magsagawa ang mga
mag-aaral ng iba’t
ibang paraan ng pag-
uulat sa mga paksang
ibibigay ng guro sa
kanila. (graphic
organizer, concept
map, venn diagram,
data retrieval chart,
4. Mga Paksang
pagtatalakayan ng bawat
pangkat
1. Paraan ng pagsukat ng
Pambansang kita batay sa
paggasta
2. Pagsukat paraan ng
batay s pinagmulang
industriya
3.Paraan ng pagsukat
batay sa kita
4. Current at Nominal
Gross National Income
5. Real at Constant Price
Gross National Income
klaster, news casting,
tableu, reporting ,
game show, atbp. )
Mga Paksang
pagtatalakayan ng
bawat pangkat
1. Paraan ng pagsukat
ng Pambansang kita
batay sa paggasta
2. Pagsukat paraan ng
batay s pinagmulang
industriya
3.Paraan ng pagsukat
batay sa kita
4. Current at Nominal
Gross National
Income
5. Real at Constant
Price Gross National
Income
D. Pagtalakay ng
Bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 1
Suriin ang ipinapahiwatig
ng larawan. Matapos
suriin, ipaliwanag ito ayon
sa pagkakaunawa.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano kaya ang
ipinahihiwatig ng
larawan?
2. Ano ang naging
batayan mo sa
Suriin ang
ipinapahiwatig ng
larawan. Matapos suriin,
ipaliwanag ito ayon sa
pagkakaunawa.
Pamprosesong Tanong:
4. Ano kaya ang
ipinahihiwatig ng
larawan?
Gamit muli ang mga
larawan na makikita sa
power point , sasagutin ng
mga mag-aaral ang
pamprosesong
katanungan .
Pamprosesong Tanong:
1. Sa inyong palagay, ano
kaya ang nais ipahiwatig
ng mga larawan?
2. Ito kaya ay
nararanasan o nakikita sa
ating pambansang
ekonomiya? Ipaliwanag
ang kasagutan?
Gamit muli ang mga
larawan na makikita
sa power point ,
sasagutin ng mga
mag-aaral ang
pamprosesong
katanungan .
Pamprosesong
Tanong:
1. Sa inyong palagay,
ano kaya ang nais
ipahiwatig ng mga
larawan?
2. Ito kaya ay
nararanasan o
nakikita sa ating
pambansang
5. pagkompleto ng
pangungusap?
3. Sa iyong palagay,
ano ang mga
ginagamit na
panukat upang
matukoy ang
kalagayan ng
ekonomiya?
5. Ano ang naging
batayan mo sa
pagkompleto ng
pangungusap?
6. Sa iyong palagay,
ano ang mga
ginagamit na
panukat upang
matukoy ang
kalagayan ng
ekonomiya?
3. Paano sinusukat ang
pambansang kita kapag
ang paraan ginamit ay
ang paraan batay sa
paggasta? kung ang
paraang ginamit ay batay
sa pinagmulang
industriya at kung ang
batayan ay kita?
4. Ano ang pagkakaiba ng
nominal GNP sa real o
constant GNP? Paano ito
sinusukat?
ekonomiya?
Ipaliwanag ang
kasagutan?
3. Paano sinusukat
ang pambansang kita
kapag ang paraan
ginamit ay ang paraan
batay sa paggasta?
kung ang paraang
ginamit ay batay sa
pinagmulang
industriya at kung
ang batayan ay kita?
4. Ano ang
pagkakaiba ng
nominal GNP sa real o
constant GNP? Paano
ito sinusukat?
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
karanasan # 2
Pawang Katotohanan
Lamang
May tatlong pahayag na
nasa ibaba tungkol sa
paksa. Isa sa mga
pahayag na ito ay walang
katotohanan. Magsagawa
ng brainstorming ang
bawat pangkat upang
malaman kung alin sa
mga pahayag ang may
katotohanan at walang
katotohanan.Bawat isa ay
magbabahagi ng kaniyang
nalalaman upang
makabuo ng mga
kolektibong pagsang-ayon
ang buong pangkat. Iuulat
ng tagapagsalita ang
nabuong kasagutan.
Pawang Katotohanan
Lamang
May tatlong pahayag na
nasa ibaba tungkol sa
paksa. Isa sa mga
pahayag na ito ay
walang katotohanan.
Magsagawa ng
brainstorming ang bawat
pangkat upang malaman
kung alin sa mga
pahayag ang may
katotohanan at walang
katotohanan.Bawat isa
ay magbabahagi ng
kaniyang nalalaman
upang makabuo ng mga
kolektibong pagsang-
ayon ang buong
pangkat. Iuulat ng
Gumawa ng isang
maikling tula na binubuo
ng 2 hanggang 3 taludtod
na nagpapakita ng
paghanga at pagmamalaki
sa pambansang
ekonomiya ng ating
bansa. Pagtuunan pansin
din sa paggawa ng tula
ang ekonomiya ng inyong
lokal na komunidad. Ang
bawat mag-aaral ay
malayang makagagawa ng
sariling pamagat.
Gumawa ng isang
maikling tula na
binubuo ng 2
hanggang 3 taludtod
na nagpapakita ng
paghanga at
pagmamalaki sa
pambansang
ekonomiya ng ating
bansa. Pagtuunan
pansin din sa
paggawa ng tula ang
ekonomiya ng inyong
lokal na komunidad.
Ang bawat mag-aaral
ay malayang
makagagawa ng
sariling pamagat.
6. 1. Ginagamit ang
Gross National
Income at Gross
Domestic Product
upang masukat
ang economic
performance ng
isang ekonomiya
2. Tanging halaga ng
mga tapos na
produkto lamang
ang isinasama sa
pagkukuwenta ng
Gross National
Income
3. Ang halaga ng mga
nabuong produkto
ng mga dayuhang
nagtatrabaho sa
loob ng Pilipinas
ay hindi ibinibilang
sa pagkukuwenta
ng GrossNational
Income ng
bansang kanilang
pinanggalingan
tagapagsalita ang
nabuong kasagutan.
1. Ginagamit ang
Gross National
Income at Gross
Domestic Product
upang masukat
ang economic
performance ng
isang ekonomiya
2. Tanging halaga
ng mga tapos na
produkto lamang
ang isinasama sa
pagkukuwenta ng
Gross National
Income
3. Ang halaga ng
mga nabuong
produkto ng mga
dayuhang
nagtatrabaho sa
loob ng Pilipinas
ay hindi
ibinibilang sa
pagkukuwenta ng
GrossNational
Income ng
bansang kanilang
pinanggalingan
7. F. Paglinang sa
kabihasaan
Pagsasagawa ng isang
pangkatang gawain na
nauugnay sa kahalagahan
ng pagsukat sa
pambansang kita.
Papangkatin ng guro sa
limang pangkat ang mga
mag-aaral. At pagkatapos
ay magkakaroon ng isang
malayang talakayan
upang masagot at
maisagawa ang mga
mungkahing gawain ng
guro.
Pangkat I. Ipaliwanag sa
pamamagitan ng paggamit
ng isang graphic organizer
ang iba’t ibang
kahalagahan ng pagsukat
ng pambansang kita.
Pangkat 2. Sa
pamamagitan ng isang
Klaster, talakayin ang
konsepto ng Gross
National Income.
Pangkat 3. Gumawa ng
isang venn diagram na
nagpapakita ng
pagkakaiba ng GNI at
GDP Pangkat
4. Gumawa ng isang tula
na nagpapahayag ng
kahalagahan ng GNI at
GDP Pangkat
Pagsasagawa ng isang
pangkatang gawain na
nauugnay sa
kahalagahan ng
pagsukat sa
pambansang kita.
Papangkatin ng guro sa
limang pangkat ang mga
mag-aaral. At
pagkatapos ay
magkakaroon ng isang
malayang talakayan
upang masagot at
maisagawa ang mga
mungkahing gawain ng
guro.
Pangkat I. Ipaliwanag sa
pamamagitan ng
paggamit ng isang
graphic organizer ang
iba’t ibang kahalagahan
ng pagsukat ng
pambansang kita.
Pangkat 2. Sa
pamamagitan ng isang
Klaster, talakayin ang
konsepto ng Gross
National Income.
Pangkat 3. Gumawa ng
isang venn diagram na
nagpapakita ng
pagkakaiba ng GNI at
GDP Pangkat
4. Gumawa ng isang tula
na nagpapahayag ng
Gamit ang graphic
organizer, ibigay ang iba’t
ibang kahalagahan ng
pagsukat ng pambansang
kita,
Gamit ang graphic
organizer, ibigay ang
iba’t ibang
kahalagahan ng
pagsukat ng
pambansang kita,
8. 5. Gumawa ng isang
slogan na may kaugnayan
sa pambansang kita.
Mga Pamprosesong
tanong:
1. Batay sa isinagawang
pangkatang gawain , bakit
mahalaga na masukat ang
pambansang kita?
2. Ano ang Gross National
Income? Paaano
isinasagawa ang pagsukat
ng GNI?
3. Ano ang pagkakaiba ng
GNI at GDP?
4. Bakit may mga gawaing
hindi kabilang sa
pagsukat ng GNI at GDP.
kahalagahan ng GNI at
GDP Pangkat
5. Gumawa ng isang
slogan na may
kaugnayan sa
pambansang kita.
Mga Pamprosesong
tanong:
1. Batay sa isinagawang
pangkatang gawain ,
bakit mahalaga na
masukat ang
pambansang kita?
2. Ano ang Gross
National Income?
Paaano isinasagawa ang
pagsukat ng GNI?
3. Ano ang pagkakaiba
ng GNI at GDP?
4. Bakit may mga
gawaing hindi kabilang
sa pagsukat ng GNI at
GDP.
G. Paglalapat ng
aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Punan ng angkop na
pahayag ang
pangungusap sa ibaba
Mahalaga na masukat ang
economic performance ng
isang bansa sapagkat
__________________________
__________________________
__________________________
Punan ng angkop na
pahayag ang
pangungusap sa ibaba
Mahalaga na masukat
ang economic
performance ng isang
bansa sapagkat
________________________
________________________
________________________
Para sa iyo, bakit
mahalaga na masukat ang
pambansang ekonomiya
ng isang bansa?
Nararapat ba talaga na
sukatin ang ekonomiya ng
bansa?
Para sa iyo, bakit
mahalaga na masukat
ang pambansang
ekonomiya ng isang
bansa? Nararapat ba
talaga na sukatin ang
ekonomiya ng bansa?
H. Paglalahat ng
aralin
Ano ang kahalagahan ng
pagsukat ng GNI at GDP
sa kakayahan ng isang
ekonomiya?
Ano ang kahalagahan ng
pagsukat ng GNI at GDP
sa kakayahan ng isang
ekonomiya?
Bakit mahalaga na
masukat ang pambansang
kita ng bansa?
Bakit mahalaga na
masukat ang
pambansang kita ng
bansa?
9. I. Pagtataya ng aralin
Pagwawasto ng mga
natapos na
pagsusulit.
Panuto: Punan ng angkop
na sagot ang bawat
patlang.
1. Ang kakayahan ng
isang bansa sa paglikha
ng produkto at serbisyo ay
sinusukat ng __________
( Gross National Product )
2. Ang ______________ ay
isang panukat sa
ekonomiya kung saan ito
ay kumakatawan sa
kontribusyon ng
mamamayang Pilipino sa
kabuuang kalakal at
serbisyo ng Pilipinas sa
loob ng isang taon?
( Gross National Income )
3. Kung ang GNP ay
sumusukat sa kabuuang
produksiyon na nagawa
ng isang bansa sa loob ng
isang taon, ang GDP
naman ay
___________________.
4. Sa paghahambing ng
_______________________ sa
loob ng isang taon,
masusubaybayan natin
ang direksiyon na
tinatahak ng ating
ekonomiya at malalaman
kung may nagaganap na
pag-unlad o pagbaba sa
kabuuang produksiyon ng
bansa. (pambansang kita )
5. Ang ________________ay
sinusukat gamit ang
Panuto: Punan ng
angkop na sagot ang
bawat patlang.
1. Ang kakayahan ng
isang bansa sa paglikha
ng produkto at serbisyo
ay sinusukat ng
__________
( Gross National Product
)
2. Ang ______________ ay
isang panukat sa
ekonomiya kung saan ito
ay kumakatawan sa
kontribusyon ng
mamamayang Pilipino sa
kabuuang kalakal at
serbisyo ng Pilipinas sa
loob ng isang taon?
( Gross National Income )
3. Kung ang GNP ay
sumusukat sa kabuuang
produksiyon na nagawa
ng isang bansa sa loob
ng isang taon, ang GDP
naman ay
___________________.
4. Sa paghahambing ng
_______________________
sa loob ng isang taon,
masusubaybayan natin
ang direksiyon na
tinatahak ng ating
ekonomiya at malalaman
kung may nagaganap na
pag-unlad o pagbaba sa
kabuuang produksiyon
ng bansa. (pambansang
kita )
Panuto: Isulat sa
sagutang papel ang
pinakawastong sagot .
1. May mga pamamaraan
na ginagamit sa pagtutuos
upang malaman ang
pambansang kita GNP.
Aling pamamaraan ang
hindi nito ginagamit?
A. pamamaraan batay sa
gastos
B. pamamaraan batay sa
kita ng salik ng
produksyon
C. pamamaraan batay sa
suplay at demand
D. pagpasok ng mga
dayuhan
2 . Ang Pamamaraan ng
Gastusin ay isang uri ng
panukat ng pambansang
kita kung saan sinusukat
ang karagdagang halaga
ng produksiyon ng bawat
sektor ng ekonomiya tulad
ngagrikultura,pangingisda
at panggugubat,
industriya at paglilingkod.
3. Ang Gastusin Personal
ay tumutukoy sa gastusin
na kinapapalooban ng
gastos sa pagkain, damit,
paglilibang, serbisyo ng
manggugupit at iba pa.
4. Ang Depresasyon ay
tumutukoy sa pagbaba ng
halaga ng yamang pisikal
bunga ng pagkaluma
bunga ng tuloy – tuloy na
Panuto: Isulat sa
sagutang papel ang
pinakawastong sagot .
1. May mga
pamamaraan na
ginagamit sa
pagtutuos upang
malaman ang
pambansang kita
GNP. Aling
pamamaraan ang
hindi nito ginagamit?
A. pamamaraan batay
sa gastos
B. pamamaraan batay
sa kita ng salik ng
produksyon
C. pamamaraan batay
sa suplay at demand
D. pagpasok ng mga
dayuhan
2 . Ang Pamamaraan
ng Gastusin ay isang
uri ng panukat ng
pambansang kita
kung saan sinusukat
ang karagdagang
halaga ng
produksiyon ng bawat
sektor ng ekonomiya
tulad
ngagrikultura,panging
isda at panggugubat,
industriya at
paglilingkod.
3. Ang Gastusin
Personal ay
tumutukoy sa
gastusin na
kinapapalooban ng
10. salapi ng isang bansa.
(GNI)
5. Ang
________________ay
sinusukat gamit ang
salapi ng isang bansa.
(GNI)
paggamit paglipas ng
panahon .
5. Ang gastusin sa
panlabas na sektor ay
makukuha sa
pamamagitan ng
pagbabawas ng inaangkat
sa iniluluwas . Tama o
Mali ( Mali )
gastos sa pagkain,
damit, paglilibang,
serbisyo ng
manggugupit at iba
pa.
4. Ang Depresasyon
ay tumutukoy sa
pagbaba ng halaga ng
yamang pisikal bunga
ng pagkaluma bunga
ng tuloy – tuloy na
paggamit paglipas ng
panahon .
5. Ang gastusin sa
panlabas na sektor ay
makukuha sa
pamamagitan ng
pagbabawas ng
inaangkat sa
iniluluwas . Tama o
Mali ( Mali )
J. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-
aralin at
Remediation
Gumawa ng isang fact
storming web na
nagpapakita ng iba’t ibang
paraan ng pagsukat ng
Gross National Income
(GNI)
Gumawa ng isang fact
storming web na
nagpapakita ng iba’t
ibang paraan ng
pagsukat ng Gross
National Income (GNI)
Gumawa ng isang klaster
na nagpapakita ng mga
limitasyon at kahalagahan
ng Pambansang Kita .
Gumawa ng isang
klaster na
nagpapakita ng mga
limitasyon at
kahalagahan ng
Pambansang Kita .
D. MGA TALA
E. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remedation
C. Nakatulong ba ang
remedial?
11. D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon na tulong
ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho nan ais
kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:
JOHN ALREI D. MEA ALMA G. MARQUEZ JOE I. TITULAR
Guro I, AP Ulongguro III, AP Punongguro IV