I. LAYUNIN
Makabiigay ng iilang paglalarawan sa mga
kagamitang ipapakita.
 Nakatutukoy ng mga ginamit na mga pang-uring
palarawan at ang inilalarawan at ang inilalarawan
sa pangungusap.
 Nakapupuno ng pang-uring panlarawang bubuo sa
diwa ng pangungusap.

II. Paksa: Pang-uring Panlarawan
Kagamitan : Visual aids, mga larawan
Sanggunian: Bagong likha, wika at pagbasa 7,
pp.327-330, Ester V. Raflores

III. Pamamaraan:
A. Pagsasanay: panalangin
B. Nalik-aral:
tatawag ng iilang mag-aaral at itatanong ang
sumusunod:
 Ano ang pandiwa?

Magbigay ng halimbawa ng pandiwa

Gamitin sa pangungusap ang mga halimbawang
ibinigay.
C. Bagong Aralin:
I. Magbibigay ang guro ng isang larawan na ipapatukoy
ang mga katangian nito.
Hal.: tsokolate
- ito’y matamis
- hugis parihaba
- kulay kombertidor o brown






II. Paglalahad:
Pagkatapos ng paunang gawain ilalahad ng guro
ang leksyon tungkol sa pang-uring panlarawan:
Tatawag ng iilang mag-aaral na magbibigay kahulugan o
ideya sa naturang aralin.
Tatalakayin ang mga sagot ng mga natawag na mag-aaral.
Ipapagamit ang mga pang-uring naibigay sa pangungusap
at susuriin isa-isa ang mga ito.
III. Paglalapat:
Pangkatang gawain:
- papangkatin ng guro ng tigtatatlo ang klase.
- Bawat pangkat ay mamimili ng isang tagapagsulat at
tagapag-ulat.
- Gamit ang manila paper, gagawa ang bawat pangkat ng
tigtatlong pangungusap. Salungguhitan ang bawat panguring panglarawan at bilugan ang inilalarawan nitong
pangngalan o panghalip sa loob ng 5 minuto.
Hal.: Ang pulang bag ay sira na
- Pagkatapos ng itinakdang oras, iuulat ng tagapag-ulat
- Susuriin ng guro ang bawat ginawa ng bawat pangkat.
IV. Pagtataya:
Punan ng pang-uring panlarawang bubuo sa diwa ng
pagungusap.
1.
2.
3.
4.

5.

Ang ________ na manga ay paborito ko.
Si Ana _____ kaya’t siya ay naging SK Chairman.
Ang babae ay nakasuot ng ____ saya.
Ang bulaklak ay _____.
Ang orange ay hugis ______.

V. Takdang Aralin:
Gumawa ng % pangungusap gamit ang pang-uring
panlarawan na ang paksa ay ang aming pamilya.

lesson plan pang-uring panlarawan

  • 1.
    I. LAYUNIN Makabiigay ngiilang paglalarawan sa mga kagamitang ipapakita.  Nakatutukoy ng mga ginamit na mga pang-uring palarawan at ang inilalarawan at ang inilalarawan sa pangungusap.  Nakapupuno ng pang-uring panlarawang bubuo sa diwa ng pangungusap. 
  • 2.
    II. Paksa: Pang-uringPanlarawan Kagamitan : Visual aids, mga larawan Sanggunian: Bagong likha, wika at pagbasa 7, pp.327-330, Ester V. Raflores III. Pamamaraan: A. Pagsasanay: panalangin B. Nalik-aral: tatawag ng iilang mag-aaral at itatanong ang sumusunod:  Ano ang pandiwa?  Magbigay ng halimbawa ng pandiwa  Gamitin sa pangungusap ang mga halimbawang ibinigay.
  • 3.
    C. Bagong Aralin: I.Magbibigay ang guro ng isang larawan na ipapatukoy ang mga katangian nito. Hal.: tsokolate - ito’y matamis - hugis parihaba - kulay kombertidor o brown    II. Paglalahad: Pagkatapos ng paunang gawain ilalahad ng guro ang leksyon tungkol sa pang-uring panlarawan: Tatawag ng iilang mag-aaral na magbibigay kahulugan o ideya sa naturang aralin. Tatalakayin ang mga sagot ng mga natawag na mag-aaral. Ipapagamit ang mga pang-uring naibigay sa pangungusap at susuriin isa-isa ang mga ito.
  • 4.
    III. Paglalapat: Pangkatang gawain: -papangkatin ng guro ng tigtatatlo ang klase. - Bawat pangkat ay mamimili ng isang tagapagsulat at tagapag-ulat. - Gamit ang manila paper, gagawa ang bawat pangkat ng tigtatlong pangungusap. Salungguhitan ang bawat panguring panglarawan at bilugan ang inilalarawan nitong pangngalan o panghalip sa loob ng 5 minuto. Hal.: Ang pulang bag ay sira na - Pagkatapos ng itinakdang oras, iuulat ng tagapag-ulat - Susuriin ng guro ang bawat ginawa ng bawat pangkat.
  • 5.
    IV. Pagtataya: Punan ngpang-uring panlarawang bubuo sa diwa ng pagungusap. 1. 2. 3. 4. 5. Ang ________ na manga ay paborito ko. Si Ana _____ kaya’t siya ay naging SK Chairman. Ang babae ay nakasuot ng ____ saya. Ang bulaklak ay _____. Ang orange ay hugis ______. V. Takdang Aralin: Gumawa ng % pangungusap gamit ang pang-uring panlarawan na ang paksa ay ang aming pamilya.