SlideShare a Scribd company logo
Monday June 20,2016
Monday-Thursday August 24-28,2015
ARALIN 4
PANGANGALAGA SA SARILING
KASUOTAN
I .Layunin:
a) Napangangalagaan ang sariling kasuotan
b)Naiisa-isa ang mga paraan ng pagpapanatiling
malinis ang kasuotan(hal.mag-ingat sa pag-upo,
pagsuot ng tamang kasuotan sa paglalaro,at iba
pa)
II – Paksa:
Pangangalaga sa SarilingKasuotan
Sanggunian: Modyul1,K to 12-EPP4
HE-0b3
PG pp. 74 – 75 , KM pp. 221 -226
Kagamitan: Iba’t ibang larawan o totoong
kasuotan
III- PanimulangPagtataya:
Pasagutan sa papel ang sumusunodna tanong:
Alin sa sumusunodang dapat isinusuot bilang
pantulog? a.maong at polo
b. gown
c. damit pangsimba
d. pajama
Ano ang tamang gawin bago umupo upanghindi
magusot kaagadang paldang uniporme? a.Ayusin
ang pleats ng palda
b. Ipagpag muna ang palda
c. Ibuka ang palda
d. Basta na lang umupo
IV – Pamamaraan:
1.Pagganyak
Magpakita ng iba’t ibang kasuotan.
Itanong sa mga bata kung kailan ito sinusuot.
2.Paglalahad
Ipakita ang iba’t-ibang uri ng mga kasuotan.
2.Pagtatalakay:
Paano natin mapapangalagaan ang ating mga
sariling kasuotan
Anu-ano ang mga paraan ng pagpapanatiling
malinis ang kasuotan(hal.mag-ingat sa pag-upo,
pagsuot ng tamang kasuotan sa paglalaro,at iba
pa)
3. Pangkatang Gawain:
Pangkatin ang mga bata sa anim na pangkat
iapakita ng bawat pangkat ang mga paraan sa
pangangalaga ng mga kasuotan.
Pangkat I:
Ingatan ang palda ng uniform o anumang damit
na may pleats.Huwag itong hayaangmagusot sa
pag-upo.
Huwag umupo kung saan-saang lugar nanghindi
marumihan ang damit o pantalon.Siguraduhing
malinis ang lugar na uupuan.
Pangkat 2:
Kapag namantsahan o narumihan ang damit,
labhan ito agadpara madaling matanggal at hindi
gaanong kumapit sa damit ang dumi o mantsa.
Gumamit ng bleach para tanggalin ang dumi o
mantsa.Gamitin ang naaayonsa kulay ng damit.
May mga chlorox para sa puti at bleachpara sa
may kulay.
Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan
IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
Pangkat 3
Magsuot ng angkopkasuotan ayon sa gawain.
Huwag gawing panlaroang damit na pamasoksa
paaralan.Pagdating sa bahay galing sa paaralan,
hubarin kaagadito at pahanginan.
Pangkat 5
Ugaliing magsuot ng tamangdamit na pantulog
tuladng pajama,daster,at short. Dapat maluwag
na damit ang pantulog upang ito ay maginhawa sa
pakiramdam.
Kapag natastas ang laylayan ng damit,tahiin ito
kaagad pag-uwi sa bahay upang hindi ito lumaki.
Pangkat 6:
Alagaan ang mga damit at iba pang gamit sa
pamamagitan ng paglalagay ng mga ito sa tamang
lagayan
Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Linangin
Natin
sa LM pp. 221 -225
4.Pagsasanib
Itanong:
Bakit kailangang pangalagaanang ating
kasuotan?
5.Paglalahat
Ano-ano ang mga paraan ng pag-aalaga ng
inyong mga kasuotan?
6.Pangwakas na Pagtataya
Pasagutan ang Gawin Natin sa LM pp. 225
V – Pagpapayaman ng Gawain
Isulat sa kuwaderno ang isinasaadng
Pagyamanin Natin sa LM p. 226
1. Pag-uwi mo sa bahay,tingnan mo ang iyong
mga pansariling kagamitan.
2. Gumawa ka ng tseklist na katuladng nasa
baba.
3. Palagdaan ito sa iyong magulang.
KAGAMITAN INAAYOS HINDI
INAAYOS
Mga damit
Mga sapatos
Marururming
damit
Nilabhan ang
hinubadna
panloob na
damit
Tuesday June 21,2016
ARALIN 5 MGA KAGAMITAN SA
PANANAHI
I.Layunin:
– a) Nasasabi ang kagamitan sa pananahi sa
kamay
b) Naiisa-isa kung kung ano ang gamit ng mga
ito
c)Masiglang nakikibahagi sa talakayan
II.Paksang Aralin:
Mga Kagamitansa Pananahi sa Kamay
Sanggunian: K to 12-EPP4HE-0b3
PG pp. 76 – 77 , KM pp. 227 -231
Kagamitan: medida,didal,gunting,emery bag,
pin cushion,atbp
III- PanimulangPagtataya:
PANUTO: Pilin ang titikng tamang sagot:
1. Ito ay ginagamitsa pagsukat ng tela.
a. Medida b. didal
c. gunting d. emery bag
2. Itinutusokdito ang karayom kapag hindi
ginagamit upang hindi ito kalawangin.
a. sewingbox b.pin cushion
c. emery bag d. didal
IV – PAMARAAN
A. Pagganyak
B. Magpakita sa klase ng mga kagamitan sa
pananahi.Magpapaligsahan sa mga mag-
aral kung sino ang unang makapagsasabi ng
mga kagamitan sa pananahi.
C. Paglalahad
Anu-ano ang gamit ng bawat isang
kagamitan sa pananahi?
D. Pagtatalakay:
Ipaliwanag ang gamit ng bawat isa.
E. Pagsasanib
Itanong: Anong magandangkaugalian ng
isang Plipino ano ang ipinapahiwatigsa
pananahi?
F. Paglalahat
Anu-ano ang mga kagamitan sa
pananahi? anu-ano ang gamit ng bawat
kagamitan sa pananahi?
May mga kagamitan sa pananahi sa
kamay. Ang bawat isa ay may angkop na gamit.
Dapat din na tandaan natin kung paano ang
mga ito itatago sa tamang paraan upang magamit
sa oras na kailangan
g.Paglalapat:
Tastas ang laglayan ng iyongpalda,ano ang
iyong gagawin?Para maayos mo uli ito?
IV.Pagtataya:
Panuto: Bilugan ang titikng napiling sagot.
Ito ay ginagamit sa pagsukat ng tela.a.medida
b. didal
c. gunting
d. emery bag
Itinutusokdito ang karayom kapag hindi
ginagamit upang hindi kalawangin.
a. sewing box
Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan
IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
b. pin cushion
c. emery bag
d. didal
3.Ginagamit ito sa paggupit ng tela.
a. medida
b. didal c. gunting
d. emery bag
4.Upang hindi matusokang daliri,inilalagay mo
ito sa iyong gitnang daliri.a.medida
b. didal
c. gunting
d. emery bag
5.Ito ay magkasamang ginagamit sa pananahi.
a. karayom at sinulid
b. didal at medida
c. gunting at lapis
d. emery bag at didal
V – Pagpapayaman ng Gawain
Pag- uwi mo sa bahay, buksan ang lagayan
ng iyongmga damit.Tingnan kung may sira ang
damit at tahiin ang mga ito.Ipakita sa mas
nakatatanda kung tama ang iyong pagtahi sa
damit.
Wednesday June 22,2016
Aralin 6: Pagsasaayos ng SirangKasuotan
I .Layunin:
a) Naisasaayos ang payakna sirang kasuotan sa
pamamagitan ng pananahi ng kamay
( halimbawa Pagkabit ng butones)
II .Paksa:
Pagsasaayos ng Payakna Sira ng Kasuotan sa
Pamamagitan ng Pananahi ng Kamay
(halimbawa Pagkabit ng butones)
Sanggunian: K to 12-EPP4HE-0b3
Edukasyong,Pantahanan at
Pangkabuhayan
PG pp. 78 – 79 , KM pp.
Kagamitan: tela,mga kagamitang pantahi,
iba’t ibang butones
III- PanimulangPagtataya
Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunodna
tanong:
1.Ang sumusunoday iba’t ibang uri ng pansara ng
damit.Alin ang HINDI: a. Kapirasong putolng
damit
b. Two-hole button
c. Kutsetes
d. Straight eye
2.Sa pagkakabit ng butones ng damit,ano ang
unang hakbang? a.Lagyan ng marka ang parte ng
pagkakabitan ng butones.
b. Gupitin ang isang parte ng tela.
c. Isara ang tahi sa kabaligtarangpanig ng damit.
d. Isagawa ang pagtatahing lilip.
IV – PAMARAAN
a.Pagganyak
May mga pagkakataon na natanggal ang mga
pansara ng iyong damit.Alam mo ba kung paano
ito ayusin?
2.Paglalahad
Magpakita ng polo o blouse na nawalan o
natanggalan ng butones.
Paano natin aayusin ang damit na ito na
natanggaln ng butones o may sira?
Anu-ano ang iba’t-ibanguri ng mga panara sa
damit?
3.Pagtatalakay:
Tlakayin ang iba’t-ibang uring panara.,at ang
mga paraan ng pagkakabit ng butones.
4. Pagsasanib
Itanong:
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng
kaalaman sa paglalagay ng butones?
5.Paglalahat:
Ano-ano ang mga bagay na dapat tandaan sa
pagsasaayos ng mga sirang kasuotan sa
pamamagitan ng pananahi sa kamay?
Ayusin ang natanggalna butones,otomatikoo
kutsetes ng damit upang maging kaaya-aya itong
tingnan kapag isusuot muli ang damit
napag-aralan?
6.Pangkatang Gawain:
1.Hatiin ang klase sa anim na pangkat.
2.Pag-usapan ang mga sagot sa sumusunodna mga
tanong.
3.Ano-ano ang uri ng mga butones?
4.Bakit naglalagay ng aspilisa pagkakabit ng
butones na flat?
5.Bakit pinaiikutan ng sinulidang leegang
butones?
6.Paano isinasara at ikinabit ang butones?
IV.Pagtataya:
Panuto: Bilugan ang titikng napiling sagot.
Alin ang HINDIuri ng panara ng damit?
a. imperdible
b. two-hole button
c. kutsetes
d. straight eye
Ano ang unang hakbang sa pagkakabit ng butones
sa damit?a. Lagyan ng marka ang parte ng
pagkakabitan ng butones
b. Gupitin ang isang parte ng tela
c. Isara ang tahi sa kabaligtarangpanig ng damit
d. Isagawa ang pagtatahing lilip
3-5. Isulat ang tamang sagot.Ano-ano ang dapat
tandaan sa paglalagay ng butones?
Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan
IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
Thursday June 23,2016
Aralin 7: Pag-aayos ng mgaKasuotan Batay sa
Gamit at Okasyon
I .Layunin:
Naitatabi nang maayos ang mga kasuotan batay
sa kanilang gamit ( hal.pormal na kasuotan at
pang espesyal na okasyon)
II.Paksa: Pag-aayos ng Mga Kasuotan Batay sa
Kanilang Gamit at Okasyon
Sanggunian: K to 12-EPP4HE-0b3
Edukasyong,Pantahananat Pangkabuhayan
PG pp. 80 – 81 , KM pp.
Kagamitan: mga iba’t ibangkasuotan para sa
iba’t ibang okasyon
III- Pamamaraan
A.Pagganyak
1. Patingnan ang mga larawan ng iba’t
ibang kasuotan.
2. Ilarawan ang mga ito.
B.Panlinang na Gawain:
a.Paglalahad
Kailan natin ginagamit ang mga
kasuotang ito?
b.Pagpapalalim ng Kaalaman
1. Pangkatin ang mga mag-aaral.
2. Sa tulong ng KM, pangkatin ang
mga kasuotan para sa iba’t ibang
okasyon.
A. Pagsasanib
Napag-aralan na ninyo sa asignaturang
Sibika at Kultura na bago pa man
nasakopang ating bansa ng mga
dayuhan ay mayroon na tayong sariling
kultura at mga paniniwala.Mayroon
tayong mga pagdiriwang at pagtitipon
batay sa ating nakaugalian.Dahil ditto,
marapat lamang na mapag-aralan ninyo
ang angkopna kasuotan sa iba’t ibang
okasyon.
B. Paglalahat
Upang mapanatiling maayos at maisuot
ang iba’t ibang kasuotan sa mga
okasyon,dapat na itabi ang mga ito
nang maayos sa tamang
lalagyan,bago itago.Tandaan nab ago
itago ay dapat na labhan muna ang mga
ito.
IV – Pangwakas na Pagtataya
Panuto: Lagyan ng tsek ( ) kung ito
ay ginagawa o hindi mo ginagawa.
Gawain Palaging
ginagawa
Hindi
Ginagawa
Pina-dry clean
ang gown bago
itago sa
aparador.
Natulog kang
suot pa rin ang
damit mong
ginamit sa
party.
V – Pagpapayaman ng Gawain
Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan
IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
 Magdikit sa portfolio ng mga iba’t ibang
kasuotan.Sumulat ng ilang pangungusapo
talata tungkol sa kasuotan.
Friday June 24,2016
I. Layunin:
a. Nasusukat ang kaalamang natutunan ng
mag-aaral sa pamamagitan ng pagkuha ng
mahabang pagsusulit.
II. Paksang-Aralin:
A. Paksa: Mahabang Pagsusulit sa AP4
B. Sanggunian: K+12Curr.in EPP4,
Teacher’s Guide & Learner’s Material
C. Kagamitan: papel-lapis,tsart
D. Pagpapahalaga: Pagsagot nang may
Pang-unawa at Katapatan
III.Pamamaraan:
A. PanimulangGawain
1. Paghahanda sa kaisipan ng mga bata.
2. Paghahanda ng mga gagamitin sa
pagsusulit.
B. Panlinang na Gawain
1. Pagbasa at pagpapaliwanag ng mga
panutong nasa pagsusulit.
2. Pagsisimula ng mga bata sa pagsagot sa
pagsusulit.
3. Pagsusubaybay ng guro habang
nagsusulit ang mga bata.
C. Pangwakas na Gawain
1. Pagwawasto/pagtsetseksa sagot ng mga
bata.
2. Pagtatala ng mga iskor na nakuha sa
pagsusulit.
IV. Pagtataya
Nakasagot ba kayo sa pagsusulit nang
may mapanuring pag-iisipo pang-unawa ?
katapatan?
Bakit mahalaga na magkaroon tayo ng
pang-unwa at katapatan habang nagsusulit?
V. Takdang-Aralin
Ihanda muli ang sarili sa susunodna mga
aralin sa EPP.

More Related Content

What's hot

Epp5.ia q2.lm
Epp5.ia q2.lmEpp5.ia q2.lm
Epp5.ia q2.lm
Vanessa Dimayuga
 
Masusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.doc
Masusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.docMasusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.doc
Masusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.doc
LycaDelaCruz1
 
Mga Magkasalungat at Magkasingkahulugan
Mga Magkasalungat at MagkasingkahuluganMga Magkasalungat at Magkasingkahulugan
Mga Magkasalungat at Magkasingkahulugan
NatashaSofiaDalisay
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANK TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
LiGhT ArOhL
 
Cot detailed lesson plan filipino 1
Cot detailed lesson plan filipino 1Cot detailed lesson plan filipino 1
Cot detailed lesson plan filipino 1
whengguyflores
 
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
EDITHA HONRADEZ
 
ESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docx
alcel
 
Araling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng Mapa
Araling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng MapaAraling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng Mapa
Araling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng Mapa
Desiree Mangundayao
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
EPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
EPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa KamayEPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
EPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
Marie Jaja Tan Roa
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
Grade 4 e.p.p quarter 3 week 4
Grade 4  e.p.p quarter 3 week 4Grade 4  e.p.p quarter 3 week 4
Grade 4 e.p.p quarter 3 week 4
Arnel Bautista
 
Pamilyar at Di- Pamilyar na Salita
Pamilyar at Di- Pamilyar na SalitaPamilyar at Di- Pamilyar na Salita
Pamilyar at Di- Pamilyar na Salita
MissAnSerat
 
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLANGRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
MARY JEAN DACALLOS
 
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainLesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Rophelee Saladaga
 
Grade 4 e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukat
Grade 4  e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukatGrade 4  e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukat
Grade 4 e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukat
Arnel Bautista
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCEK TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE
LiGhT ArOhL
 
Pandiwa
PandiwaPandiwa
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 

What's hot (20)

Epp5.ia q2.lm
Epp5.ia q2.lmEpp5.ia q2.lm
Epp5.ia q2.lm
 
Masusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.doc
Masusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.docMasusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.doc
Masusing-Banghay-Aralin-sa-Filipino-III-Aspekto-ng-Pandiwa.doc
 
Mga Magkasalungat at Magkasingkahulugan
Mga Magkasalungat at MagkasingkahuluganMga Magkasalungat at Magkasingkahulugan
Mga Magkasalungat at Magkasingkahulugan
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANK TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
 
Cot detailed lesson plan filipino 1
Cot detailed lesson plan filipino 1Cot detailed lesson plan filipino 1
Cot detailed lesson plan filipino 1
 
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
ESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docx
 
Araling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng Mapa
Araling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng MapaAraling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng Mapa
Araling Panlipunan 3 Yunit I Aralin 1 Mga Simbolo ng Mapa
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
 
EPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
EPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa KamayEPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
EPP 4 HE 5 Kagamitan sa Pananahi sa Kamay
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
 
Grade 4 e.p.p quarter 3 week 4
Grade 4  e.p.p quarter 3 week 4Grade 4  e.p.p quarter 3 week 4
Grade 4 e.p.p quarter 3 week 4
 
Pamilyar at Di- Pamilyar na Salita
Pamilyar at Di- Pamilyar na SalitaPamilyar at Di- Pamilyar na Salita
Pamilyar at Di- Pamilyar na Salita
 
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLANGRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
 
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainLesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
 
Grade 4 e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukat
Grade 4  e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukatGrade 4  e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukat
Grade 4 e.p.p. industrial arts quarter 4 aralin 2 - mga sistema ng pagsusukat
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCEK TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN SCIENCE
 
Pandiwa
PandiwaPandiwa
Pandiwa
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN FILIPINO (Q1-Q4)
 

Similar to Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan

Epp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading periodEpp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading period
EDITHA HONRADEZ
 
Epp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading periodEpp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading periodEDITHA HONRADEZ
 
EPP4 W6.pdf
EPP4 W6.pdfEPP4 W6.pdf
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docxFirst GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
noemilucero4
 
H.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptx
H.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptxH.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptx
H.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptx
yellow4
 
lesson plan epp5 cot 2.docx
lesson plan epp5 cot 2.docxlesson plan epp5 cot 2.docx
lesson plan epp5 cot 2.docx
ERMYLINENCINARES3
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
EDITHA HONRADEZ
 
EsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdf
EsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdfEsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdf
EsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdf
loidagallanera
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docx
genissabaes
 
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdfdllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
maylingonzales1
 
EPP-HE-Grade-5-Q1.pdf
EPP-HE-Grade-5-Q1.pdfEPP-HE-Grade-5-Q1.pdf
EPP-HE-Grade-5-Q1.pdf
DinahbelleJavierCasu
 
HE4 Paglilinis ng Tahanan.docx
HE4 Paglilinis ng Tahanan.docxHE4 Paglilinis ng Tahanan.docx
HE4 Paglilinis ng Tahanan.docx
JhoRuiz2
 
Ap 8 quarter 1 module 6
Ap 8 quarter 1 module 6Ap 8 quarter 1 module 6
Ap 8 quarter 1 module 6
RegieMadayag2
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
DixieRamos2
 
Epp v 3rd grading
Epp v 3rd gradingEpp v 3rd grading
Epp v 3rd grading
EDITHA HONRADEZ
 
AP 9 Modyul 1.docx
AP 9 Modyul 1.docxAP 9 Modyul 1.docx
AP 9 Modyul 1.docx
23december78
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
EDITHA HONRADEZ
 
Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5
Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5
Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5
Massyker17
 
Learning plan in Ap GrAde ten
Learning plan in Ap GrAde tenLearning plan in Ap GrAde ten
Learning plan in Ap GrAde ten
Cathy Mae Blanco
 

Similar to Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan (20)

Epp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading periodEpp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading period
 
Epp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading periodEpp v 1 st grading period
Epp v 1 st grading period
 
EPP4 W6.pdf
EPP4 W6.pdfEPP4 W6.pdf
EPP4 W6.pdf
 
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docxFirst GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
 
H.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptx
H.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptxH.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptx
H.E. G5 PRESENTATION with PPT...............ptx
 
lesson plan epp5 cot 2.docx
lesson plan epp5 cot 2.docxlesson plan epp5 cot 2.docx
lesson plan epp5 cot 2.docx
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
EsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdf
EsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdfEsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdf
EsP1 1st Q Aralin 6 DLL.pdf
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docx
 
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdfdllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
 
EPP-HE-Grade-5-Q1.pdf
EPP-HE-Grade-5-Q1.pdfEPP-HE-Grade-5-Q1.pdf
EPP-HE-Grade-5-Q1.pdf
 
HE4 Paglilinis ng Tahanan.docx
HE4 Paglilinis ng Tahanan.docxHE4 Paglilinis ng Tahanan.docx
HE4 Paglilinis ng Tahanan.docx
 
Ap 8 quarter 1 module 6
Ap 8 quarter 1 module 6Ap 8 quarter 1 module 6
Ap 8 quarter 1 module 6
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
 
Epp v 3rd grading
Epp v 3rd gradingEpp v 3rd grading
Epp v 3rd grading
 
Epp v 3rd grading
Epp v 3rd gradingEpp v 3rd grading
Epp v 3rd grading
 
AP 9 Modyul 1.docx
AP 9 Modyul 1.docxAP 9 Modyul 1.docx
AP 9 Modyul 1.docx
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5
Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5
Detalyadong Banghay Aralin sa EPP 5
 
Learning plan in Ap GrAde ten
Learning plan in Ap GrAde tenLearning plan in Ap GrAde ten
Learning plan in Ap GrAde ten
 

More from EDITHA HONRADEZ

Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
EDITHA HONRADEZ
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
EDITHA HONRADEZ
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
EDITHA HONRADEZ
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
EDITHA HONRADEZ
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
EDITHA HONRADEZ
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
EDITHA HONRADEZ
 
Ap yunit iii aralin 1
Ap yunit iii aralin 1Ap yunit iii aralin 1
Ap yunit iii aralin 1
EDITHA HONRADEZ
 
Esp yunit 4 aralin 3
Esp yunit 4 aralin 3Esp yunit 4 aralin 3
Esp yunit 4 aralin 3
EDITHA HONRADEZ
 
Esp yunit iv aralin 5
Esp yunit iv aralin 5Esp yunit iv aralin 5
Esp yunit iv aralin 5
EDITHA HONRADEZ
 

More from EDITHA HONRADEZ (20)

Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 
Ap yunit iii aralin 1
Ap yunit iii aralin 1Ap yunit iii aralin 1
Ap yunit iii aralin 1
 
Esp yunit 4 aralin 3
Esp yunit 4 aralin 3Esp yunit 4 aralin 3
Esp yunit 4 aralin 3
 
Esp yunit iv aralin 5
Esp yunit iv aralin 5Esp yunit iv aralin 5
Esp yunit iv aralin 5
 

Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan

  • 1. Monday June 20,2016 Monday-Thursday August 24-28,2015 ARALIN 4 PANGANGALAGA SA SARILING KASUOTAN I .Layunin: a) Napangangalagaan ang sariling kasuotan b)Naiisa-isa ang mga paraan ng pagpapanatiling malinis ang kasuotan(hal.mag-ingat sa pag-upo, pagsuot ng tamang kasuotan sa paglalaro,at iba pa) II – Paksa: Pangangalaga sa SarilingKasuotan Sanggunian: Modyul1,K to 12-EPP4 HE-0b3 PG pp. 74 – 75 , KM pp. 221 -226 Kagamitan: Iba’t ibang larawan o totoong kasuotan III- PanimulangPagtataya: Pasagutan sa papel ang sumusunodna tanong: Alin sa sumusunodang dapat isinusuot bilang pantulog? a.maong at polo b. gown c. damit pangsimba d. pajama Ano ang tamang gawin bago umupo upanghindi magusot kaagadang paldang uniporme? a.Ayusin ang pleats ng palda b. Ipagpag muna ang palda c. Ibuka ang palda d. Basta na lang umupo IV – Pamamaraan: 1.Pagganyak Magpakita ng iba’t ibang kasuotan. Itanong sa mga bata kung kailan ito sinusuot. 2.Paglalahad Ipakita ang iba’t-ibang uri ng mga kasuotan. 2.Pagtatalakay: Paano natin mapapangalagaan ang ating mga sariling kasuotan Anu-ano ang mga paraan ng pagpapanatiling malinis ang kasuotan(hal.mag-ingat sa pag-upo, pagsuot ng tamang kasuotan sa paglalaro,at iba pa) 3. Pangkatang Gawain: Pangkatin ang mga bata sa anim na pangkat iapakita ng bawat pangkat ang mga paraan sa pangangalaga ng mga kasuotan. Pangkat I: Ingatan ang palda ng uniform o anumang damit na may pleats.Huwag itong hayaangmagusot sa pag-upo. Huwag umupo kung saan-saang lugar nanghindi marumihan ang damit o pantalon.Siguraduhing malinis ang lugar na uupuan. Pangkat 2: Kapag namantsahan o narumihan ang damit, labhan ito agadpara madaling matanggal at hindi gaanong kumapit sa damit ang dumi o mantsa. Gumamit ng bleach para tanggalin ang dumi o mantsa.Gamitin ang naaayonsa kulay ng damit. May mga chlorox para sa puti at bleachpara sa may kulay. Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
  • 2. Pangkat 3 Magsuot ng angkopkasuotan ayon sa gawain. Huwag gawing panlaroang damit na pamasoksa paaralan.Pagdating sa bahay galing sa paaralan, hubarin kaagadito at pahanginan. Pangkat 5 Ugaliing magsuot ng tamangdamit na pantulog tuladng pajama,daster,at short. Dapat maluwag na damit ang pantulog upang ito ay maginhawa sa pakiramdam. Kapag natastas ang laylayan ng damit,tahiin ito kaagad pag-uwi sa bahay upang hindi ito lumaki. Pangkat 6: Alagaan ang mga damit at iba pang gamit sa pamamagitan ng paglalagay ng mga ito sa tamang lagayan Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Linangin Natin sa LM pp. 221 -225 4.Pagsasanib Itanong: Bakit kailangang pangalagaanang ating kasuotan? 5.Paglalahat Ano-ano ang mga paraan ng pag-aalaga ng inyong mga kasuotan? 6.Pangwakas na Pagtataya Pasagutan ang Gawin Natin sa LM pp. 225 V – Pagpapayaman ng Gawain Isulat sa kuwaderno ang isinasaadng Pagyamanin Natin sa LM p. 226 1. Pag-uwi mo sa bahay,tingnan mo ang iyong mga pansariling kagamitan. 2. Gumawa ka ng tseklist na katuladng nasa baba. 3. Palagdaan ito sa iyong magulang. KAGAMITAN INAAYOS HINDI INAAYOS Mga damit Mga sapatos Marururming damit Nilabhan ang hinubadna panloob na damit
  • 3. Tuesday June 21,2016 ARALIN 5 MGA KAGAMITAN SA PANANAHI I.Layunin: – a) Nasasabi ang kagamitan sa pananahi sa kamay b) Naiisa-isa kung kung ano ang gamit ng mga ito c)Masiglang nakikibahagi sa talakayan II.Paksang Aralin: Mga Kagamitansa Pananahi sa Kamay Sanggunian: K to 12-EPP4HE-0b3 PG pp. 76 – 77 , KM pp. 227 -231 Kagamitan: medida,didal,gunting,emery bag, pin cushion,atbp III- PanimulangPagtataya: PANUTO: Pilin ang titikng tamang sagot: 1. Ito ay ginagamitsa pagsukat ng tela. a. Medida b. didal c. gunting d. emery bag 2. Itinutusokdito ang karayom kapag hindi ginagamit upang hindi ito kalawangin. a. sewingbox b.pin cushion c. emery bag d. didal IV – PAMARAAN A. Pagganyak B. Magpakita sa klase ng mga kagamitan sa pananahi.Magpapaligsahan sa mga mag- aral kung sino ang unang makapagsasabi ng mga kagamitan sa pananahi. C. Paglalahad Anu-ano ang gamit ng bawat isang kagamitan sa pananahi? D. Pagtatalakay: Ipaliwanag ang gamit ng bawat isa. E. Pagsasanib Itanong: Anong magandangkaugalian ng isang Plipino ano ang ipinapahiwatigsa pananahi? F. Paglalahat Anu-ano ang mga kagamitan sa pananahi? anu-ano ang gamit ng bawat kagamitan sa pananahi? May mga kagamitan sa pananahi sa kamay. Ang bawat isa ay may angkop na gamit. Dapat din na tandaan natin kung paano ang mga ito itatago sa tamang paraan upang magamit sa oras na kailangan g.Paglalapat: Tastas ang laglayan ng iyongpalda,ano ang iyong gagawin?Para maayos mo uli ito? IV.Pagtataya: Panuto: Bilugan ang titikng napiling sagot. Ito ay ginagamit sa pagsukat ng tela.a.medida b. didal c. gunting d. emery bag Itinutusokdito ang karayom kapag hindi ginagamit upang hindi kalawangin. a. sewing box Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
  • 4. b. pin cushion c. emery bag d. didal 3.Ginagamit ito sa paggupit ng tela. a. medida b. didal c. gunting d. emery bag 4.Upang hindi matusokang daliri,inilalagay mo ito sa iyong gitnang daliri.a.medida b. didal c. gunting d. emery bag 5.Ito ay magkasamang ginagamit sa pananahi. a. karayom at sinulid b. didal at medida c. gunting at lapis d. emery bag at didal V – Pagpapayaman ng Gawain Pag- uwi mo sa bahay, buksan ang lagayan ng iyongmga damit.Tingnan kung may sira ang damit at tahiin ang mga ito.Ipakita sa mas nakatatanda kung tama ang iyong pagtahi sa damit.
  • 5. Wednesday June 22,2016 Aralin 6: Pagsasaayos ng SirangKasuotan I .Layunin: a) Naisasaayos ang payakna sirang kasuotan sa pamamagitan ng pananahi ng kamay ( halimbawa Pagkabit ng butones) II .Paksa: Pagsasaayos ng Payakna Sira ng Kasuotan sa Pamamagitan ng Pananahi ng Kamay (halimbawa Pagkabit ng butones) Sanggunian: K to 12-EPP4HE-0b3 Edukasyong,Pantahanan at Pangkabuhayan PG pp. 78 – 79 , KM pp. Kagamitan: tela,mga kagamitang pantahi, iba’t ibang butones III- PanimulangPagtataya Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunodna tanong: 1.Ang sumusunoday iba’t ibang uri ng pansara ng damit.Alin ang HINDI: a. Kapirasong putolng damit b. Two-hole button c. Kutsetes d. Straight eye 2.Sa pagkakabit ng butones ng damit,ano ang unang hakbang? a.Lagyan ng marka ang parte ng pagkakabitan ng butones. b. Gupitin ang isang parte ng tela. c. Isara ang tahi sa kabaligtarangpanig ng damit. d. Isagawa ang pagtatahing lilip. IV – PAMARAAN a.Pagganyak May mga pagkakataon na natanggal ang mga pansara ng iyong damit.Alam mo ba kung paano ito ayusin? 2.Paglalahad Magpakita ng polo o blouse na nawalan o natanggalan ng butones. Paano natin aayusin ang damit na ito na natanggaln ng butones o may sira? Anu-ano ang iba’t-ibanguri ng mga panara sa damit? 3.Pagtatalakay: Tlakayin ang iba’t-ibang uring panara.,at ang mga paraan ng pagkakabit ng butones. 4. Pagsasanib Itanong: Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman sa paglalagay ng butones? 5.Paglalahat: Ano-ano ang mga bagay na dapat tandaan sa pagsasaayos ng mga sirang kasuotan sa pamamagitan ng pananahi sa kamay? Ayusin ang natanggalna butones,otomatikoo kutsetes ng damit upang maging kaaya-aya itong tingnan kapag isusuot muli ang damit napag-aralan? 6.Pangkatang Gawain: 1.Hatiin ang klase sa anim na pangkat. 2.Pag-usapan ang mga sagot sa sumusunodna mga tanong. 3.Ano-ano ang uri ng mga butones? 4.Bakit naglalagay ng aspilisa pagkakabit ng butones na flat? 5.Bakit pinaiikutan ng sinulidang leegang butones? 6.Paano isinasara at ikinabit ang butones? IV.Pagtataya: Panuto: Bilugan ang titikng napiling sagot. Alin ang HINDIuri ng panara ng damit? a. imperdible b. two-hole button c. kutsetes d. straight eye Ano ang unang hakbang sa pagkakabit ng butones sa damit?a. Lagyan ng marka ang parte ng pagkakabitan ng butones b. Gupitin ang isang parte ng tela c. Isara ang tahi sa kabaligtarangpanig ng damit d. Isagawa ang pagtatahing lilip 3-5. Isulat ang tamang sagot.Ano-ano ang dapat tandaan sa paglalagay ng butones? Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
  • 6. Thursday June 23,2016 Aralin 7: Pag-aayos ng mgaKasuotan Batay sa Gamit at Okasyon I .Layunin: Naitatabi nang maayos ang mga kasuotan batay sa kanilang gamit ( hal.pormal na kasuotan at pang espesyal na okasyon) II.Paksa: Pag-aayos ng Mga Kasuotan Batay sa Kanilang Gamit at Okasyon Sanggunian: K to 12-EPP4HE-0b3 Edukasyong,Pantahananat Pangkabuhayan PG pp. 80 – 81 , KM pp. Kagamitan: mga iba’t ibangkasuotan para sa iba’t ibang okasyon III- Pamamaraan A.Pagganyak 1. Patingnan ang mga larawan ng iba’t ibang kasuotan. 2. Ilarawan ang mga ito. B.Panlinang na Gawain: a.Paglalahad Kailan natin ginagamit ang mga kasuotang ito? b.Pagpapalalim ng Kaalaman 1. Pangkatin ang mga mag-aaral. 2. Sa tulong ng KM, pangkatin ang mga kasuotan para sa iba’t ibang okasyon. A. Pagsasanib Napag-aralan na ninyo sa asignaturang Sibika at Kultura na bago pa man nasakopang ating bansa ng mga dayuhan ay mayroon na tayong sariling kultura at mga paniniwala.Mayroon tayong mga pagdiriwang at pagtitipon batay sa ating nakaugalian.Dahil ditto, marapat lamang na mapag-aralan ninyo ang angkopna kasuotan sa iba’t ibang okasyon. B. Paglalahat Upang mapanatiling maayos at maisuot ang iba’t ibang kasuotan sa mga okasyon,dapat na itabi ang mga ito nang maayos sa tamang lalagyan,bago itago.Tandaan nab ago itago ay dapat na labhan muna ang mga ito. IV – Pangwakas na Pagtataya Panuto: Lagyan ng tsek ( ) kung ito ay ginagawa o hindi mo ginagawa. Gawain Palaging ginagawa Hindi Ginagawa Pina-dry clean ang gown bago itago sa aparador. Natulog kang suot pa rin ang damit mong ginamit sa party. V – Pagpapayaman ng Gawain Edukasyong P antahanan at P angkabuhayan IV-DEL P ILAR 5:20-6:00
  • 7.  Magdikit sa portfolio ng mga iba’t ibang kasuotan.Sumulat ng ilang pangungusapo talata tungkol sa kasuotan. Friday June 24,2016 I. Layunin: a. Nasusukat ang kaalamang natutunan ng mag-aaral sa pamamagitan ng pagkuha ng mahabang pagsusulit. II. Paksang-Aralin: A. Paksa: Mahabang Pagsusulit sa AP4 B. Sanggunian: K+12Curr.in EPP4, Teacher’s Guide & Learner’s Material C. Kagamitan: papel-lapis,tsart D. Pagpapahalaga: Pagsagot nang may Pang-unawa at Katapatan III.Pamamaraan: A. PanimulangGawain 1. Paghahanda sa kaisipan ng mga bata. 2. Paghahanda ng mga gagamitin sa pagsusulit. B. Panlinang na Gawain 1. Pagbasa at pagpapaliwanag ng mga panutong nasa pagsusulit. 2. Pagsisimula ng mga bata sa pagsagot sa pagsusulit. 3. Pagsusubaybay ng guro habang nagsusulit ang mga bata. C. Pangwakas na Gawain 1. Pagwawasto/pagtsetseksa sagot ng mga bata. 2. Pagtatala ng mga iskor na nakuha sa pagsusulit. IV. Pagtataya Nakasagot ba kayo sa pagsusulit nang may mapanuring pag-iisipo pang-unawa ? katapatan? Bakit mahalaga na magkaroon tayo ng pang-unwa at katapatan habang nagsusulit? V. Takdang-Aralin Ihanda muli ang sarili sa susunodna mga aralin sa EPP.