1. Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc
K T0 12
DAILY LESSON LOG
School San Salvador High School Grade Level GRADE 7
Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area Filipino
Dates and Time June 19-23, 2017 Quarter Unang Markahan
PETSA/ORAS:
June 19, Monday June 20, Tuesday June 21, Wednesday June 22, Thursday June 23, Friday
I. LAYUNIN: -Nailalarawan ang isang kakilala na
may pagkakatulad sa karakter ng
tauhan.
Naibabahagiang sariling pananaw at
saloobin sa pagiging karapat-dapat ng
paggamitng hayop bilang tauhanng
pabula
Naipahahayag ng pasulat ang
damdamin at saloobin tungkol sa
paggamitng mga hayop bilang
mga tauhang nagsasalita
Nagagamit ang mga
ekspresyong naghahayag ng
posibilidad
(maari, baka, at iba pa)
Naisasagawa ang
sistematikong
pananaliksiktungkol sa
pabula a ibat-ibnag
lugar sa Mindanao
A. Pamantayang Pangnilalaman -Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdangpampanitikanng Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap. -Naisasagawa ngmag-aaral angisang makatotohanangproyektong panturismo.
C. Pamatayansa Pagkatuto. -Nailalarawan ang isang kakilala na
may pagkakatulad sa karakterng isang
tauhan sa napanood na animation.
F7PD-Ic-d-2
-Naibabahagiang sariling pananaw at
saloobin sa pagiging karapat-dapat ng
paggamitng hayop bilang tauhanng
pabula
- F7PS-Ic-d-2
-Naipahahayag ng pasulat ang
damdamin at saloobin tungkol sa
paggamitng mga hayop bilang
mga tauhang nagsasalita
- F7PU-Ic-d-2
-Nagagamitang mga
ekspresyong naghahayag ng
posibilidad
(maari, baka, at iba pa)
- F7WG-Ic-d-2
-Naisasagawa ang
sistematikong
pananaliksiktungkol sa
pabula a ibat-ibnag
lugar sa Mindanao
- F7EP-Ic-d-2
II. NILALAMAN: “Pabula” “Pabula” “Pabula” “Pabula” “Pabula”
III. KAGAMITANG
PANTURO:
-Laptop,Smart Tv -Laptop,Smart Tv -Laptop,Smart Tv -Laptop,Smart Tv -Laptop,Smart Tv
A. SANGGUNIAN:
1. Mga pahina sa gabay ng guro. -pp.19 -pp21 pp. 22 pp.24 pp.28
2. Mga Pahina sa kagamitang
Pang-Mag-aaral.
-pp.23-26 -pp.27-29 pp.30 pp.31 pp.33
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan.
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-Aralsa nakaraang aralin. -Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral
2. B. Paghahabisa layunin ng
aralin.
- Ppresentasyon ng aralin. -Powerpoint presentation -Presentasyon -Powerpoint presentation -Presentasyon ng
Aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin -Pagtalakay sa aralin
-Pagprosesong Gawain -Pagtalakay sa gawain -Pagpapadaloy ng malayang
talakayan.
-Pagtalakay sa gawain.
D. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #1.
-Pangkatang Gawain. -Malayang talakayan -Pagpapasulatng damdamin -Ipagawa ang gawain 1. -Pangkatang gawain.
E. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #2.
-Presentasyon ng pangkat. -Pagpapayaman -Presentasyon ng awtput -Pagprosesong gawain. -Pagpapasaliksik ng iba
pang pabula.
F. Paglinang sa kabihasnan. -Malayang talakayan
-
-Pagsulat ng sariling pananaw. -Malayang talakayan. -Pagpapayaman. -presentasyon ng
pangkat,.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw araw na buhay.
-Pagbabahaginan. -Pagbabahaginan -Pagbabahaginan. -Pagbabahaginan. -pagbabahaginan.
H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom. -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom -pagpapalagom.
I. Pagtataya ng aralin. -Ipagawa ang Gawain 1. -Ebalwasyon ng awtput. -Ebalwasyon -Ebalwasyon -Ebalwasyon ng
awtput.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin.
-Pagsulat ng repleksyon patungkol sa
natutunansa Gawain.
-Ipagawa ang graphicorganizer. -Pagpapasulatng sanaysay. -Ipagawa ang gawain 2. -Pagsulat ng
repleksyonpatungkol
sa natutunan sa
pabula.
V. MGATALA
VI. PAGNINILAY:
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain.
C. Bilang ng mag-aaralna
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaralna
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng punugguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?