PAGSASAAYOS NG
SILID ARALAN
Linisan at ayusin
ang silid –aralan sa
loob ng 3 minuto
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
PANALANGIN
1ST Day
Prayer
Leader of
the Day
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
PANALANGIN
Every 2nd day of ESP class
we will pray this prayer
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
W.A.T.C.H PRAYER
● Lord, give us the courage to do and
practice the value of punctuality and
honesty in all our dealings and to promote
it among our loved ones to give dignity
and honor to our families;
● Help us to bind ourselves to observe
W.A.T.C.H. for the benefit especially the
new generation of young Filipinos and our
society in our effort to boost our
productivity and efficiency as a nation;
● Help us to be the agents of change so
that we can transform our country, create
positive change and leave a lasting
legacy for future generations. Amen.
Pagtsetsek ng
LIBAN at LATE
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
GROUP 1
GROUP 2
GROUP 3
GROUP 4
BALIK-TANAW
Ang ________ay nanggaling sa salitang
lipon, na ang ibig sabihin
ay_______________
Ang _______ay binubuo ng ________ng
_____na may iisang _______o ________at yun
ay ang magkaroon ng
________________ ________________
ARALIN1:
LAYUNIN NG LIPUNAN
BALIK-TANAW
Ang LIPUNAN ay nanggaling sa salitang
LIPON, na ang ibig sabihin ay PANGKAT.
Ang LIPUNAN ay binubuo ng PANGKAT ng
TAO na may iisang TUNGIHIN o LAYUNIN
at yun ay ang magkaroon ng
KABUTIHANG PANLAHAT.
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG
SUBSIDIARITY
AT
SOLIDARITY
Ruby F. Osera
Guro, ESP 9
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
LAYUNIN
● Naipamamalas ang pag-unawa kung
bakit may Lipunang Politikal at ang
Prinsipyo ng Subsidiarity at Solidarity.
● Nakapagtataya o nakapaghuhusga
kung ang prinsipyo ng Subsidiarity at
Solidarity ay umiiral o nilalabag sa
pamilya, paaralan,
barangay/pamayanan, at lipunan /
bansa
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
ARALIN 2:
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY at SOLIDARITY
PAUNANG PAGTATAYA
DAY 1 - PICTURE ANALYSIS
Anong mga programa o reporma
mayroon ang ating gobyerno/lipunan
para sa mga malillit at mahihirap na
miyembro ng lipunan ang ipinapakita
sa mga ito?
CASE ANALYSIS: 4PS PANTAWID PAMILYA PROGRAM
PAGSUSURI
1. Anong pamamaraan ginamit sa pagtamo ng kabutihang panlahat
batay sa pinanood mong bidyo ng Gawad Kalinga?
2. Saiyong palagay epektibo ba ang pamamaraang ito upang
masiguro ang pagkakaroon ng pagkakaisa at pagtutulungan sa
lipunan?
3. Paano nakatutulong ang prinsipyo ng solidarity at subsidiarity
upang mapananatili ang pagkukusa, kalayaan at pananagutan
ng mga indibidwal / pangkat na nasa marginalized sector ng
ating lipunan?
PRINSIPYO NG
SUBSIDIARITY
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY
SUBSIDIUM
(Latin)
“TULONG”
Mahahalagang konsepto tungkol sa
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY
1. Ang isang mabuting Lipunan o Samahan ay dapat may
mabubuting-loob na tumulong o magbigay ng suporta sa
pagpapa-unlad ng buhay ng mga taong may mababang antas
ng kakayahan.
2. Ang mga pananagutan ay dapat ibinibigay sa mga nararapat na
antas ng pamahalaan at ang pagpapasya ay dapat ginagawa
kasama ang mga taong may kinalaman.
3. Desentralisasyon
4. Lokalismo
PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY
- o karagdagang tulong ay nangangahulugan na
binibigyang pagkakataon at kalayaan ng nakatataas na
awtoridad/lupon ang mas mababang awtoridad/lupon
upang bumuo nang mga plano at hakbangin upang
mapabuti ang kanilang kalagayan.
-Ang nasabing plano at hakbang ay hindi
pinanghihimasukan nang nakatataas na awtoridad/lupon
hangga’t naaayon sa pamantayan.
Mga kinakalingan Upang Makamit ang Subsidiarity
1. Pagkilala at mabisang pagpapaunlad ng kagalingan ng
tao at pamilya.
2. Higit na pagkilala ng mga Samahan at maliliit na
organisasyon sa kanilang pangunahing mga
pagpapasya at sa mga hindi nila maaaring ipagawa o
ipangasiwa sa iba.
3. Pagganyak sa mga pribadong pagkukusa upang
manatili ang paglilingkod para sa kabutihang panlahat
4. Pagtatanggol sa karapatang pantao at Karapatan ng
minorya.
Mga kinakalingan Upang Makamit ang Subsidiarity
5. Pagkakaroon ng desentralisasyon at pagkilala sa karapatang
pakikilahok ng mga tao sa pagpapasiya ng anumang kaugnay sa
buhay nila.
6. Pagganyak sa mamamayan sa tamang pamamaraan na maging
mapapanagutan sa aktibong kasapi sa political at sosyal na mga
pangyayari sa bansa. (Ex. Election, current events, etc.
7. Pagtatatag ng bountaryong Samahan o institusyon sa lokal at
internasyonal na pakikiugnay sa mga layuning ekonomikal,
sosayal, kultural, isport, recreational na gawain, sa iba’t ibang
hanapbuhay at sa pampolitkal na gawain
Paano ipinakikita at isinasabuhay ang
subsidiarity sa pamilya?
● Liwanagin sa mga kasapi ang pananaguatn ng bawat isa
● Dapat tulungan ang mga mas bata at mahihina ang
kakayahan na maisakatuparan nila ang kanilang
tungkulin.
● Tulungan ang mga kasapi na kilalanin at paunlarin ang
kanilang mga potensiyal na kakayahan at sanayin silang
gamitin ito sa mga kapaki-pakinabang na gawain.
DAY 2 - SONG ANALYSIS
Awit na pinamagatang BABANGON MULI
https://www.youtube.com/watch?v=JpGadg2xGE4
- Inspired by the Maginhawa Community Pantry and
the resulting bayanihan that moved countless
Filipinos during the pandemic.
PRINSIPYO NG
SOLIDARITY
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
https://www.un.org/en/observances/human-solidarity-day
● PRINSIPYO NG SOLIDARITY
PRINSIPYO NG SOLIDARITY
-tumutukoy sa prinsipyo ng pagkakaisa. Mayroong
pangunahing pagkakapantay-pantay at kapatiran
ang bawat tao dahil na sa parehong pinagmulan at
kalikasan.
-Ang pagsasama-samang ito ay makapangyayari
lamang kung ang bawat tao ay magpapakita ng
pagmamahal sa bawat isa na may kaparehas na
layunin: ang makamit ang kaligayahan, ang
Summum Bonum,o Greatest Good, ang Diyos
Paano maisasagawa ang pagkakaisa para sa
kabutihang panlahat:
1. Pagkakaisa sa pantay na pagtingin sa
kasarian.
2. Pagkakaisa at paggalang sa iba’t ibang lahi,
kulay o pambansang pagkakakilanlan
3. Pagkakaisa sa paggalang ng pagkakaiba-iba
ng relihiyon
Paano maisasagawa ang pagkakaisa para
sa kabutihang panlahat:
4. Pagkakaisa sa pagsulong ng
makatarungang Lipunan na may paggalang sa
mga karapatang pantao.
5. Pagkakaisa sa boluntarismong pagtulong sa
mga tao kahit malayo ang kanilang lugar.
PAGHAHALAW
1. Ang subsidiarity at solidarity ay
mga pangunahing prinsipyo para sa
pagkamit ng kabutihang panlahat.
PAGHAHALAW
2.Dapat pahalagahan ang pagtulong at
pagsuporta sa mga tao lalo na sa mga may
higit na mababang antas at kakayahan upang
sila ay magkaroon ng pagkukusa, kalayaan at
sapat na kakayahang gawin ang kanilang
tungkulin sa Lipunan.
PAGHAHALAW
3. Kinakailangan ang pakikibahagi ng bawat
tao sa mga pagsisikap na mapabuti ang uri
ng pamumuhay sa Lipunan upang hindi sila
mawalan ng saysay o dignidad at lugar sa
lipunan.
FORMATIVE ASSESSMENT
_____1. Ang prinsipyo ng Solidarity ay tunay ngang maisasakatuparan
kung mayroong
A. Pagkakampihan C. Pagmamahalan B. Pagkakaunawaan D.
Pagtutulungan
_____2-3. Ang tunay na lipunang politikal na naghahangad nang
Kabutihang Panlahat ay yaong tuloy-tuloy na lumilikha nang kapaligiran
na kung saan ang bawat mamamayan ay may pagkakataong tamasahin
ang kanilang mga ______ at tupdin ang kanilang mga _____.
A. buhay : pagmamahal C. sweldo : trabaho B. karapatan : tungkulin D.
yaman : pananagutan
FORMATIVE ASSESSMENT
_____4. Pinakauna sa lahat ng layunin ng Lipunang Politikal
A. Pagbibigay ng libreng edukasyon B. Pagbibigay pagkakataon upang
makapagtrabaho C. Pag-iwas sa pagtatangi D. Pagtatanggol sa karapatan
_____5. Ang mga piling indibidwal na inatasan upang mamuno sa Lipunang
Politikal ay inaasahan na palaging isasaalang-alang ang ____ ng mga
mamamayan
A. Ganap na Pag-unlad B. Kalusugan at Edukasyon C. Personal na Kabutihan D.
Trabaho at Seguridad
_____6. Siya ang batayan at layunin ng Lipunang Politikal
A. Mamamayan B. Pamilya C. Pangulo D. Tao
TAKDANG ARALIN
Paano maitataguyod ng
prinsipyo ng solidarity at
subsidiarity ang kalagayan ng
maliliit na samahan sa
lipunan?
ARALIN 2:PRINSIPYO NG
SUBSIDIARITY AT
SOLIDARITY
PETA
INTERVIEW
INSTRUCTIONS
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
ARALIN 2:PRINSIPYO NG
SUBSIDIARITY AT
SOLIDARITY
PETA
RUBRICS
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9
ARALIN 2:PRINSIPYO NG
SUBSIDIARITY AT
SOLIDARITY
Karagdagang
Gawain
Department of Education
Makati High School
KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Grade 9 Panoorin ang
link ng
karagdagang
bidyo ukol sa
araling ito sa
ating FB
Group

ESP9 Aralin 2- Subsidiarity & Solidarity

  • 1.
    PAGSASAAYOS NG SILID ARALAN Linisanat ayusin ang silid –aralan sa loob ng 3 minuto Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9
  • 2.
    PANALANGIN 1ST Day Prayer Leader of theDay Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9
  • 3.
    PANALANGIN Every 2nd dayof ESP class we will pray this prayer Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9 W.A.T.C.H PRAYER ● Lord, give us the courage to do and practice the value of punctuality and honesty in all our dealings and to promote it among our loved ones to give dignity and honor to our families; ● Help us to bind ourselves to observe W.A.T.C.H. for the benefit especially the new generation of young Filipinos and our society in our effort to boost our productivity and efficiency as a nation; ● Help us to be the agents of change so that we can transform our country, create positive change and leave a lasting legacy for future generations. Amen.
  • 4.
    Pagtsetsek ng LIBAN atLATE Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9 GROUP 1 GROUP 2 GROUP 3 GROUP 4
  • 5.
    BALIK-TANAW Ang ________ay nanggalingsa salitang lipon, na ang ibig sabihin ay_______________ Ang _______ay binubuo ng ________ng _____na may iisang _______o ________at yun ay ang magkaroon ng ________________ ________________
  • 6.
    ARALIN1: LAYUNIN NG LIPUNAN BALIK-TANAW AngLIPUNAN ay nanggaling sa salitang LIPON, na ang ibig sabihin ay PANGKAT. Ang LIPUNAN ay binubuo ng PANGKAT ng TAO na may iisang TUNGIHIN o LAYUNIN at yun ay ang magkaroon ng KABUTIHANG PANLAHAT.
  • 7.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY AT SOLIDARITY RubyF. Osera Guro, ESP 9 Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9
  • 8.
    LAYUNIN ● Naipamamalas angpag-unawa kung bakit may Lipunang Politikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Solidarity. ● Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung ang prinsipyo ng Subsidiarity at Solidarity ay umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan, barangay/pamayanan, at lipunan / bansa
  • 9.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 10.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 11.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 12.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 13.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 14.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 15.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 16.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 17.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 18.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 19.
    ARALIN 2: PRINSIPYO NGSUBSIDIARITY at SOLIDARITY PAUNANG PAGTATAYA
  • 20.
    DAY 1 -PICTURE ANALYSIS Anong mga programa o reporma mayroon ang ating gobyerno/lipunan para sa mga malillit at mahihirap na miyembro ng lipunan ang ipinapakita sa mga ito?
  • 22.
    CASE ANALYSIS: 4PSPANTAWID PAMILYA PROGRAM
  • 25.
    PAGSUSURI 1. Anong pamamaraanginamit sa pagtamo ng kabutihang panlahat batay sa pinanood mong bidyo ng Gawad Kalinga? 2. Saiyong palagay epektibo ba ang pamamaraang ito upang masiguro ang pagkakaroon ng pagkakaisa at pagtutulungan sa lipunan? 3. Paano nakatutulong ang prinsipyo ng solidarity at subsidiarity upang mapananatili ang pagkukusa, kalayaan at pananagutan ng mga indibidwal / pangkat na nasa marginalized sector ng ating lipunan?
  • 27.
    PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY Department ofEducation Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9
  • 28.
  • 29.
    Mahahalagang konsepto tungkolsa PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY 1. Ang isang mabuting Lipunan o Samahan ay dapat may mabubuting-loob na tumulong o magbigay ng suporta sa pagpapa-unlad ng buhay ng mga taong may mababang antas ng kakayahan. 2. Ang mga pananagutan ay dapat ibinibigay sa mga nararapat na antas ng pamahalaan at ang pagpapasya ay dapat ginagawa kasama ang mga taong may kinalaman. 3. Desentralisasyon 4. Lokalismo
  • 30.
    PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY -o karagdagang tulong ay nangangahulugan na binibigyang pagkakataon at kalayaan ng nakatataas na awtoridad/lupon ang mas mababang awtoridad/lupon upang bumuo nang mga plano at hakbangin upang mapabuti ang kanilang kalagayan. -Ang nasabing plano at hakbang ay hindi pinanghihimasukan nang nakatataas na awtoridad/lupon hangga’t naaayon sa pamantayan.
  • 31.
    Mga kinakalingan UpangMakamit ang Subsidiarity 1. Pagkilala at mabisang pagpapaunlad ng kagalingan ng tao at pamilya. 2. Higit na pagkilala ng mga Samahan at maliliit na organisasyon sa kanilang pangunahing mga pagpapasya at sa mga hindi nila maaaring ipagawa o ipangasiwa sa iba. 3. Pagganyak sa mga pribadong pagkukusa upang manatili ang paglilingkod para sa kabutihang panlahat 4. Pagtatanggol sa karapatang pantao at Karapatan ng minorya.
  • 32.
    Mga kinakalingan UpangMakamit ang Subsidiarity 5. Pagkakaroon ng desentralisasyon at pagkilala sa karapatang pakikilahok ng mga tao sa pagpapasiya ng anumang kaugnay sa buhay nila. 6. Pagganyak sa mamamayan sa tamang pamamaraan na maging mapapanagutan sa aktibong kasapi sa political at sosyal na mga pangyayari sa bansa. (Ex. Election, current events, etc. 7. Pagtatatag ng bountaryong Samahan o institusyon sa lokal at internasyonal na pakikiugnay sa mga layuning ekonomikal, sosayal, kultural, isport, recreational na gawain, sa iba’t ibang hanapbuhay at sa pampolitkal na gawain
  • 34.
    Paano ipinakikita atisinasabuhay ang subsidiarity sa pamilya? ● Liwanagin sa mga kasapi ang pananaguatn ng bawat isa ● Dapat tulungan ang mga mas bata at mahihina ang kakayahan na maisakatuparan nila ang kanilang tungkulin. ● Tulungan ang mga kasapi na kilalanin at paunlarin ang kanilang mga potensiyal na kakayahan at sanayin silang gamitin ito sa mga kapaki-pakinabang na gawain.
  • 35.
    DAY 2 -SONG ANALYSIS Awit na pinamagatang BABANGON MULI https://www.youtube.com/watch?v=JpGadg2xGE4 - Inspired by the Maginhawa Community Pantry and the resulting bayanihan that moved countless Filipinos during the pandemic.
  • 36.
    PRINSIPYO NG SOLIDARITY Department ofEducation Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9 https://www.un.org/en/observances/human-solidarity-day
  • 37.
    ● PRINSIPYO NGSOLIDARITY
  • 38.
    PRINSIPYO NG SOLIDARITY -tumutukoysa prinsipyo ng pagkakaisa. Mayroong pangunahing pagkakapantay-pantay at kapatiran ang bawat tao dahil na sa parehong pinagmulan at kalikasan. -Ang pagsasama-samang ito ay makapangyayari lamang kung ang bawat tao ay magpapakita ng pagmamahal sa bawat isa na may kaparehas na layunin: ang makamit ang kaligayahan, ang Summum Bonum,o Greatest Good, ang Diyos
  • 39.
    Paano maisasagawa angpagkakaisa para sa kabutihang panlahat: 1. Pagkakaisa sa pantay na pagtingin sa kasarian. 2. Pagkakaisa at paggalang sa iba’t ibang lahi, kulay o pambansang pagkakakilanlan 3. Pagkakaisa sa paggalang ng pagkakaiba-iba ng relihiyon
  • 40.
    Paano maisasagawa angpagkakaisa para sa kabutihang panlahat: 4. Pagkakaisa sa pagsulong ng makatarungang Lipunan na may paggalang sa mga karapatang pantao. 5. Pagkakaisa sa boluntarismong pagtulong sa mga tao kahit malayo ang kanilang lugar.
  • 41.
    PAGHAHALAW 1. Ang subsidiarityat solidarity ay mga pangunahing prinsipyo para sa pagkamit ng kabutihang panlahat.
  • 42.
    PAGHAHALAW 2.Dapat pahalagahan angpagtulong at pagsuporta sa mga tao lalo na sa mga may higit na mababang antas at kakayahan upang sila ay magkaroon ng pagkukusa, kalayaan at sapat na kakayahang gawin ang kanilang tungkulin sa Lipunan.
  • 43.
    PAGHAHALAW 3. Kinakailangan angpakikibahagi ng bawat tao sa mga pagsisikap na mapabuti ang uri ng pamumuhay sa Lipunan upang hindi sila mawalan ng saysay o dignidad at lugar sa lipunan.
  • 44.
    FORMATIVE ASSESSMENT _____1. Angprinsipyo ng Solidarity ay tunay ngang maisasakatuparan kung mayroong A. Pagkakampihan C. Pagmamahalan B. Pagkakaunawaan D. Pagtutulungan _____2-3. Ang tunay na lipunang politikal na naghahangad nang Kabutihang Panlahat ay yaong tuloy-tuloy na lumilikha nang kapaligiran na kung saan ang bawat mamamayan ay may pagkakataong tamasahin ang kanilang mga ______ at tupdin ang kanilang mga _____. A. buhay : pagmamahal C. sweldo : trabaho B. karapatan : tungkulin D. yaman : pananagutan
  • 45.
    FORMATIVE ASSESSMENT _____4. Pinakaunasa lahat ng layunin ng Lipunang Politikal A. Pagbibigay ng libreng edukasyon B. Pagbibigay pagkakataon upang makapagtrabaho C. Pag-iwas sa pagtatangi D. Pagtatanggol sa karapatan _____5. Ang mga piling indibidwal na inatasan upang mamuno sa Lipunang Politikal ay inaasahan na palaging isasaalang-alang ang ____ ng mga mamamayan A. Ganap na Pag-unlad B. Kalusugan at Edukasyon C. Personal na Kabutihan D. Trabaho at Seguridad _____6. Siya ang batayan at layunin ng Lipunang Politikal A. Mamamayan B. Pamilya C. Pangulo D. Tao
  • 46.
    TAKDANG ARALIN Paano maitataguyodng prinsipyo ng solidarity at subsidiarity ang kalagayan ng maliliit na samahan sa lipunan?
  • 47.
    ARALIN 2:PRINSIPYO NG SUBSIDIARITYAT SOLIDARITY PETA INTERVIEW INSTRUCTIONS Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9
  • 48.
    ARALIN 2:PRINSIPYO NG SUBSIDIARITYAT SOLIDARITY PETA RUBRICS Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9
  • 49.
    ARALIN 2:PRINSIPYO NG SUBSIDIARITYAT SOLIDARITY Karagdagang Gawain Department of Education Makati High School KAGAWARAN NG EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Grade 9 Panoorin ang link ng karagdagang bidyo ukol sa araling ito sa ating FB Group