Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc
K T0 12
DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS:
June 21, 2018 Thursday June 22, 2018 Friday June 28, 2018 Thursday June 29, 2018 Friday
I. LAYUNIN: - -Napangangatwiranan na ang
pagsisikap ng bawat tao na makamitat
mapanatiliang kabutihang panlahat sa
pamamagitan ng pagsasabuhay ng
moral na pagpapahalaga ay mga
puwersang magpapatatag sa lipunan
Napangangatwirananna angpagsisikap ng
bawat tao na makamit at mapanatiliang
kabutihang panlahatsa pamamagitan ng
pagsasabuhay ng moralna pagpapahalaga ay
mga puwersang magpapatatag sa lipunan
Naisasagawa ang isangproyektona
makatutulong sa isang pamayanan o
sektor sa pangangailangang
pangkabuhayan, pangkultural, at
pangkapayapaan.
Naisasagawa ang isang proyekto na
makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa
pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural,
at pangkapayapaan.
A. Pamantayang Pangnilalaman -Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito (ang kabutihang panlahat)
B. Pamantayan sa Pagganap. -Naisasagawa ngmag-aaral angisang proyektona makatutulong sa isang pamayanano sector sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan.
C. Pamatayansa Pagkatuto. -Napangangatwirananna ang
pagsisikap ng bawat tao na makamitat
mapanatiliang kabutihang panlahat sa
pamamagitan ng pagsasabuhay ng
moral na pagpapahalaga ay mga
puwersang magpapatatag sa lipunan
EsP9PLIb-1.3
Napangangatwiranan na ang pagsisikapng
bawat tao na makamitat mapanatiliang
kabutihang panlahatsa pamamagitan ng
pagsasabuhay ng moralna pagpapahalaga ay
mga puwersang magpapatatag sa lipunan
EsP9PLIb-1.3
Naisasagawa ang isang proyektona
makatutulong sa isang pamayanano sektor
sa pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural,atpangkapayapaan.
EsP9PLIb-1.4
Naisasagawa ang isang proyektona makatutulong
sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang
pangkabuhayan,pangkultural,at
pangkapayapaan.
EsP9PLIb-1.4
II. NILALAMAN: “Layuninng lipunan: Kabutihang
Panlahat”
“Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat” “Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat” “Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat”
III. KAGAMITANG
PANTURO:
-Laptop, SmartTV Laptop, Smart TV Laptop, Smart TV Laptop, Smart TV
A. SANGGUNIAN:
1. Mga pahina sa gabay ng guro. Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10
2. Mga Pahina sa kagamitang
Pang-Mag-aaral.
Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20
3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE EP III. Modyul 1. EASE EP III. Modyul 1. Pagpapahalaga sa Aking Bansa (Manwal ng
Guro) III. 2000. pp. 148150.*
Pagpapahalaga sa Aking Bansa (Manwal ng Guro)
III. 2000. pp. 148150.*
4. Karagdagang kagamitan.
IV. PAMAMARAAN:
School San Salvador High School Grade Level GRADE 9
Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area ESP
Dates and Time June 21-29, 2018 Quarter First
A. Balik-Aralsa nakaraang aralin. Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral:Ano ang lipunan? Pagbabalik-aral: Ano ang mga element ng
kabutihang panlahat?
Pagbabalik-aral: Ano ang mga kondisyonsa
kabutihang panlahat?
B. Paghahabisa layunin ng
aralin.
-Powerpoint presentation -Pagpapatuloyng talakayan :powerpoint
presentation
-Ipagawa ang Gawain 4a pp. 16 Ipagawa ang Gawain5b pp 18
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
-Malayang talakayan -Malayang talakayan - pagproseso ng Gawain -Pangkatang gawain
D. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #1.
Pangkatang Gawain. -Pagpapalalim - Ipagawa ang Gawain4b pp. 16 -Presentasyon ng pangkat.
E. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #2.
-Pangkatang gawain -Pangkatang Gawain -Pangkatang Gawain -Ipagawa ang Gawain 6b,
F. Paglinang sa kabihasnan. -Pagpapayaman -pagprosesong Gawain -pagprosesong Gawain -pagprosesong Gawain
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw araw na buhay.
-Pagbabahaginan ng karanasan. -Think-Pair-Share -Think-Pair-Share -Pagbabahaginan ng karanasan.
H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom -pagpapalagom -pagpapalagom pagpapalagom
I. Pagtataya ng aralin. -Sagutin Tayahin ang pag-unawa pp.1-
3,pp 15
Sagutin Tayahin ang pag-unawa pp.4-6,pp 15 Sagutin ang mahahalagang tanong pp.17 -Sumulat ng pagninilay patungkol sa gawain
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin.
Ipabasa ang sanaysay pp.11-14 -Ipagawa ang graphicorganizer. -Ipagawa ang Gawain 5a pp.17
V. MGATALA
VI. PAGNINILAY:
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain.
C. Bilang ng mag-aaralna
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaralna
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng punugguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

DLL in ESP 9

  • 1.
    Department of Education RegionIII Division of Zambales Masinloc District SAN SALVADOR HIGH SCHOOL San Salvador, Masinloc K T0 12 DAILY LESSON LOG PETSA/ORAS: June 21, 2018 Thursday June 22, 2018 Friday June 28, 2018 Thursday June 29, 2018 Friday I. LAYUNIN: - -Napangangatwiranan na ang pagsisikap ng bawat tao na makamitat mapanatiliang kabutihang panlahat sa pamamagitan ng pagsasabuhay ng moral na pagpapahalaga ay mga puwersang magpapatatag sa lipunan Napangangatwirananna angpagsisikap ng bawat tao na makamit at mapanatiliang kabutihang panlahatsa pamamagitan ng pagsasabuhay ng moralna pagpapahalaga ay mga puwersang magpapatatag sa lipunan Naisasagawa ang isangproyektona makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan. Naisasagawa ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan. A. Pamantayang Pangnilalaman -Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito (ang kabutihang panlahat) B. Pamantayan sa Pagganap. -Naisasagawa ngmag-aaral angisang proyektona makatutulong sa isang pamayanano sector sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural, at pangkapayapaan. C. Pamatayansa Pagkatuto. -Napangangatwirananna ang pagsisikap ng bawat tao na makamitat mapanatiliang kabutihang panlahat sa pamamagitan ng pagsasabuhay ng moral na pagpapahalaga ay mga puwersang magpapatatag sa lipunan EsP9PLIb-1.3 Napangangatwiranan na ang pagsisikapng bawat tao na makamitat mapanatiliang kabutihang panlahatsa pamamagitan ng pagsasabuhay ng moralna pagpapahalaga ay mga puwersang magpapatatag sa lipunan EsP9PLIb-1.3 Naisasagawa ang isang proyektona makatutulong sa isang pamayanano sektor sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultural,atpangkapayapaan. EsP9PLIb-1.4 Naisasagawa ang isang proyektona makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang pangkabuhayan,pangkultural,at pangkapayapaan. EsP9PLIb-1.4 II. NILALAMAN: “Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat” “Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat” “Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat” “Layuninng lipunan: Kabutihang Panlahat” III. KAGAMITANG PANTURO: -Laptop, SmartTV Laptop, Smart TV Laptop, Smart TV Laptop, Smart TV A. SANGGUNIAN: 1. Mga pahina sa gabay ng guro. Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-10 2. Mga Pahina sa kagamitang Pang-Mag-aaral. Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 Edukasyon sa Pagpapakatao 9 pp.1-20 3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE EP III. Modyul 1. EASE EP III. Modyul 1. Pagpapahalaga sa Aking Bansa (Manwal ng Guro) III. 2000. pp. 148150.* Pagpapahalaga sa Aking Bansa (Manwal ng Guro) III. 2000. pp. 148150.* 4. Karagdagang kagamitan. IV. PAMAMARAAN: School San Salvador High School Grade Level GRADE 9 Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area ESP Dates and Time June 21-29, 2018 Quarter First
  • 2.
    A. Balik-Aralsa nakaraangaralin. Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral:Ano ang lipunan? Pagbabalik-aral: Ano ang mga element ng kabutihang panlahat? Pagbabalik-aral: Ano ang mga kondisyonsa kabutihang panlahat? B. Paghahabisa layunin ng aralin. -Powerpoint presentation -Pagpapatuloyng talakayan :powerpoint presentation -Ipagawa ang Gawain 4a pp. 16 Ipagawa ang Gawain5b pp 18 C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin -Malayang talakayan -Malayang talakayan - pagproseso ng Gawain -Pangkatang gawain D. Pagtalalakay ng bagong konseptoatpaglalahad ng bagong konsepto #1. Pangkatang Gawain. -Pagpapalalim - Ipagawa ang Gawain4b pp. 16 -Presentasyon ng pangkat. E. Pagtalalakay ng bagong konseptoatpaglalahad ng bagong konsepto #2. -Pangkatang gawain -Pangkatang Gawain -Pangkatang Gawain -Ipagawa ang Gawain 6b, F. Paglinang sa kabihasnan. -Pagpapayaman -pagprosesong Gawain -pagprosesong Gawain -pagprosesong Gawain G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw araw na buhay. -Pagbabahaginan ng karanasan. -Think-Pair-Share -Think-Pair-Share -Pagbabahaginan ng karanasan. H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom -pagpapalagom -pagpapalagom pagpapalagom I. Pagtataya ng aralin. -Sagutin Tayahin ang pag-unawa pp.1- 3,pp 15 Sagutin Tayahin ang pag-unawa pp.4-6,pp 15 Sagutin ang mahahalagang tanong pp.17 -Sumulat ng pagninilay patungkol sa gawain J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin. Ipabasa ang sanaysay pp.11-14 -Ipagawa ang graphicorganizer. -Ipagawa ang Gawain 5a pp.17 V. MGATALA VI. PAGNINILAY: A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng Mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain. C. Bilang ng mag-aaralna nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaralna magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasanna solusyunan sa tulong ng punugguro? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?