1. GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan ALOBO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 7
Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura ASYA
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-
daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog
ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Code ng bawat kasanayan
Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina). (AP7KSA-llC-1.4)
Naiisa-isa ang mga katangian sa pagkakaroon ng kabihasnan
Nasusuri ang mga sistemang kinabibilangan ng mga katangian sa
pagkakaroon ng kabihasnan
II. NILALAMAN Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya.
(Sumer, Indus, Shang)
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Pahina: 112 - 114
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning
Resource
www.youtube.com
B.Iba pang Kagamitang Pangturo Papel, ballpen, chalk,manila paper
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. Pagtatapat-tapat
Panuto: Pagtapatin ang mga salita sa kolum A
na may kaugnayan sa kolum B, tukuyin ang kaugnayan nito sa pamamagitan ng pagkonekta ng guhit sa dalawang kolum.
A. B.
1. Sumer a. ilog Indus
2. Indus b. ilog Huang Ho
3. Shang c. ilog Tigris
4. Mohenjo-daro d. China
5. Lungshan e. India
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin Pagpapanuod ng Maikling Video Presentation
ukol sa mga naiwang kagamitan ng sinaunang
kabihasnan.
2. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapanuod ng Maikling Video Presentation
Paglalarawan ng mga mag-aaral ukol sa
nakitang katangian ng mga kagamitan ng sinaunang kabihasnan ng Asya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
1. Anu-ano ang mga naging ambag ng mga
sinaunang kabihasnan ng Asya?
2. Naging matagumpay ba ang mga nasabing kabihasnan? Pangatwiranan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics)
Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang makapagtatala at makapa-uulat sa klase ng mga ambag ng mga sinaunang
kabihasnan. Pangkat 1: Mga Ambag at katayuang panlipunan ng kabihasnang Sumer
Pangkat 2: Mga Ambag at katayuang
panlipunan ng kabihasnang Indus Pangkat 3: Mga Ambag at katayuang panlipunan g ng kabihasnang Shang
F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment)
Pagbuo ng Episodic Organizer
Panuto: Kumpletuhin ang mga organizer sa pamamagitan ng paglalagay ng mga salita na naglalarawan sa bawat
kabihasnang umusbong sa Asya.
Sinaunang Kabihasnan Sumer Indus Shang
G. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw na buhay Alin sa mga sinaunang kabihasnan ang sa
palagay mo ang may pinakamahalagang kontribusyon na napapakinabangan natin sa ngayon?
H. Paglalahat ng Aralin Magbigay ng mga ambag ng sinaunang
kabihasnan ng Asya.
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 9: Likumin ang Datos
Modyul ng mag-aaral Pahina: 115
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation 1. Bigyang kahulugan ang Divine Origin, Sinocentrismo at Deveraja.
2. Magdala ng long band paper.
IV. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng *80%sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong
ang aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
3.
4. CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I
GRADES 1to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan
ALOBO NATIONAL HIGH SCHOOL
Baitang/Antas
Guro MARYCON M. M. ZULUETA Asignatura ESP
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANGTURO
A. Sanggunian
5. 1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Pangturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabisaan
(Leads to Formative Assessment)
6. G. Paglalapat ng Aralin sa pang
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng *80%sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
7. E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
CHECKED:
BERNADETTE M. RICAFRENTE
Principal I