1. Paaralan Antas
Guro Asignatura
Oras ng Turo Markahan
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan musa sa
portal ng Learning Resource
B. Other Learning Resources
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ano ang paborito mong kasabihan? Ilahad ito sa klase.(5minuto)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
Tanungin: Sa iyong palagay, bahagi pa rin kaya ito ng mga
karunungang bayan ng ating mga ninuno? (5minuto)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking Punongguro at
Superbisor.
Talakayan:Mga Bumubuo sa Karunungang Bayan: Salawikain,
Sawikain,Bugtong at Kasabihan (25minuto)
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
8- CHARITY________ 8 - DIGNITY _________ 8 - EXCELLENCE
__________
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
8- CHARITY________ 8 - DIGNITY _________ 8 - EXCELLENCE
__________
Ano ang karunungang bayan? Ano ang silbi nito sa ating mga
ninuno? (5minuto)
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
8- CHARITY________ 8 - DIGNITY _________ 8 - EXCELLENCE
__________
29-32
VI. PAGNINILAY M agnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral
sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80%sa
pagtataya.
8- CHARITY________ 8 - DIGNITY _________ 8 - EXCELLENCE
__________
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang
I. Pagtataya ng Aralin
Maikling Pagsusulit-Tukuyin kung
salawikain,sawikain,bugtong o kasabihan ang mga ss. na
pahayag)(5minuto)
Mga Bumubuo sa Karunungang Bayan: Salawikain,
Sawikain,Bugtong at Kasabihan
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediaiton
V. MGA TALA
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang
pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa Formative Assessment)
Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay.
Bakit kaya mabisa pa ring gabay ang mga karunungang bayan
sa ating buhay?(5minuto)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
F8PB-Ia-c-22 Naiuugnay ang mahahalagang kaisipang nakapaloob
sa mga karunungang-bayan sa mga pangyayari sa tunay na buhay
sa kasalukuyan - Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa
mga kasabihan sa mga pangyayari sa buhay
H. Paglalahat ng Aralin
ARNEDO NATIONAL HIGH SCHOOL 8
JINAG. CELESTE FILIPINO
1:00-2:00, 2:00-3:00, 4:00-5:00 UNA
Lunes, June 11, 2018
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin
ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum
at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Gawaing Pang-indibidwal - Pumili ng isa sa mga karunungang bayan
na maykaugnayan sa iyong buhay.Ilahad ito sa klase.(Una munang
magbibigayng halimbawa ang guro) (10minuto)
2. JUNE 2018
SUNDAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY SAT
REMARKS (Please indicate the reason/s of
postponement of activity and when to be done.)
1 2
3 4 5 6 7 8 *Preparation and
Submission of DLL
*Clasroom Instruction *Pre
Reading Assessment in
Filipino
9
10 11 12
INDEPENDENCE
DAY
13 14 15
HOLIDAY
16
17 18 19 20 21 22 *Preparation and
Submission of DLL
*Clasroom Instruction *Pre
Reading Assessment in
Filipino
23
24 25 26 27 28 29 *Preparation and
Submission of DLL
*Clasroom Instruction *Pre
Reading Assessment in
Filipino
30 Home
visitation for
students with 5
consecutive
absences
PRACTICES
1. Instructional
Planning &
Delivery
2. Assessments
(Portfolio)
3. Remedial
Instruction
4. Curricular
Activities
Prepared by: Noted:
RACQUEL C. CAASI
JINA G. CELESTE
Teacher I
ACTUAL REMARKS (Please indicate the reasons for failure to meet targets.)
TARGET
Prepare and submit 18DLLs
Conduct 3Pre-Reading assessment in
Filipino
Conduct 1home visitation for
students with 5consecutive absences
Principal IV
TEACHER'S CALENDAR 2017
RECOMMENDATIONS
Father'sDay
3. Paaralan Antas
Guro Asignatura
Oras ng Turo Markahan
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan musa sa
portal ng Learning Resource
B. Other Learning Resources
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Sabihing mayroon ding diyos at diyosa ang mga Griyego at makikita
ito sa kanilang mitolohiya
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking Punongguro
at Superbisor.
Talakayan: Ang Mitolohiya ng Rome (30 minuto)
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro.
Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain bawat araw. Para sa holistikong
pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. M agbigay ng
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
10 - Integrity _____________ 10 - Justice______________
Ano ang mitolohiya?
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
10 - Integrity _____________ 10 - Justice______________
Tanungin: Sino-sino kaya ang mga diyos at diyosa na sinasamba ng
mga Pilipino noon? Ano-ano ang kanilang kakayahan?(5minuto)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
pp. 12-14 VI. PAGNINILAY M agnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-
aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
10 - Integrity _____________ 10 - Justice______________
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
10 - Integrity _____________ 10 - Justice______________
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na
mula sa Gabay sa Kurikulum. M aaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
I. Pagtataya ng Aralin
Maikling pagsusulit (Tukuyin kung kung sino sa mga diyos
at diyosa ang tinutukoy-10minuto)
Ang Mitolohiya ng Taga-Rome
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
V. MGA TALA
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga
sa mga akdang pampanitikan
F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa Formative
Ano ang impluwensya ng panitikang Mediterranean
sa panitikang Pilipino?(5minuto)
Ang mag-aral aynakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga
isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang
Mediterranean.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
F10PN-Ia-b-62 Naipahahayag mahalagang kaisipan sa napakinggan
-nakikilala ang mga Diyos at Dyosa ng mga Griyego at naiibibigayang
impluwensya ng panitikang Mediterranean sa panitikang Pilipino
H. Paglalahat ng Aralin
ARNEDO NATIONAL HIGH SCHOOL 10
JINA G. CELESTE FILIPINO
8:00-9:00, 9:00-10:00 UNA
Lunes, June 11, 2018
Tiyakin ang pagt at amo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang
mat amo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamant ayang Pangkaalaman at
Kasanayan. Tinat aya it o gamit ang mga ist rat ehiya ng Format ive Assessment . Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pumili ng isa sa mga diyos/diyosa ng mga Griyego at
magbigay hinuha kung ano-ano ang maaaring kahinaan at
kalakasan nito sa tulong ng character profile. (10 minuto)