1. Daily Lesson Log
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo)
PAARALAN MIDSALIP NATIONAL HIGH SCHOOL ANTAS GRADE-8
GURO CRISFE G. HUMINIG ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN
PETSA/ORAS JULY 23 - 25, 2018 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I-LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaaring magdagdag ng iba pang gawain sa
paaglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at kasanayan. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin ng bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulumat huhubugin ang bawat kasanayang at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga
pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
C. Mga kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Nasusuri ang pag-usbong ng mga
sinaunang kabihasnan sa
daigdig:pinagmuan,batayan at
katangian
AP8HSK – Ih - 9
Napapahalagahan ang mga
kontribusyon ng mga sinaunang
kabihasnan sa daigdig
AP8HSK-Ij-10
II-NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
linggo.
Sinaunang Kabihasnan ng Daigdig
Ang kabihasnan sa
Mesoamerica
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa gabay ng guro pp. 22-25 pp. 22-25
2.Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk pp. 96-108 pp. 96-108
4.Karagadagang kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
EASE III MODYUL
KASAYSAYAN NG DAIGDIG
EASE III MODYUL
KASAYSAYAN NG DAIGDIG
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
Batayang aklat,mapa ng daigdig
III-PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag – aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment.Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman , mag – isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
2. A. Balik aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
Sa mga grupong nanirahan sa
Mesopotamia,sino ang nakapagtatag ng
unang imperyo? Patunayan
Picture Puzzle.Gumawa ng mapa
ng India sa ¼ na manila
paper.Pagkatapos ay gupitin ito
sa ibat-ibang hugis upang
makabuo ng isang puzzle.Sa
bawat piraso ng larawan ay
maglagay ng tanong sa likod.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng Indus River
sa sinaunang kabihasnang umuusbong sa India.
Nasusuri ang dalawang lungsod ng
kabihasnang Indus ang Harappa at
Mohenjo-Daro.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Paglalarawan ng kontribusyon ng mga
Kabihasnang Umusbong sa Mesopotamia.
Paghahambing ng mga
halimbawa noon at ngayon
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pangkatin ang mga mag-aaral nang
dalawahan.
Ang bawat pangkat ay pipili ng
isang paksang tatalakayin sa
pamamagitan ng pag-uulat o
talakayan sa klase.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Ang Kabihasnang Mesopotamia sa
Kanlurang Asya
GROUP ACTIVITY
F.Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Gawain 5:Complete It!
Kumpletuhin ang pangalan na tinutukoy
na pook.
Pamprosesong ng mga Tanong
G. paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay.
Kung ikaw ay isang Hindu,isasabuhay mo
parin ba ang sistemang caste? Bakit?
Paano mo maiiugnay ang pag-
angat at pagbagsak ng mga
dinastiya sa kalagayan ng mga
bansa sa mundo,sa buhay ng tao,
at sa sarili?
Mahalagang ipaunawa sa mag-
aaral na ang epekto ng mga
suliraning pangkapaligiran ay
hindi lamang sa kalikasan
mismo kundi ito ay
malawak,magkakaugnay,at
nararanasan sa ibat-ibang
aspekto.
.
H. Paglalahat ng aralin Paano mo mailalarawan ang lipunan sa
India sa Panahong Vedic?
Paano nabuo naaapektuhan ng
sistemang caste ang pamumuhay
ng mga mamamayan sa India?
I. Pagtataya ng aralin A.Ipagawa ang Gawain sa pahina 58 ng
batayang aklat
B.Isulat ang impormasyon
tungkol sa kabihasnang
Mesopotamia upang makumpleto
ang pangungusap.
J. Karagadagang gawain para sa
TakdangAralin at remediation.
Basahin ang Kabihasnang Indus sa Timog
Asya,pp.52-61 ng batayang aklat at
sagutin ang mga tanong.
Ilarawan ang heograpiya ng
sinaunang Egypt?
Paano nahati ang matandang
kasaysayan ng Egypt?
IV- MGA TALA
3. V- PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo.Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?Tukuyin ang
maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa radiation.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga estratihiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking pununggguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
NELLY C. PELAYO AL R. PASTOR AL DI LA FILOMENITA T. BAJUYO
TEACHER AR. PAN DEPARTMENT HEAD PRINCIPAL- I
4. Daily Lesson Log
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo)
PAARALAN MIDSALIP NATIONAL HIGH SCHOOL ANTAS GRADE-7
GURO BHEVERLY JOY C. DISON ASIGNATURA FILIPINO
PETSA/ORAS March 6-10, 2017 MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I-LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaaring magdagdag ng iba pang gawain sa
paaglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at kasanayan. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin ng bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulumat huhubugin ang bawat kasanayang at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra maestra sa Panitikang Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ng malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino
C. Mga kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
F7PN-IVe-f -20
Naibabahagi ang sariling
damdamin at saloobin sa
damdamin ng tauhan sa
napakinggang bahagi ng akda
F7PN-IIg-h-10
Naipaliliwanag ang
pinagmulan ng salita
(etimolohiya)
BONIFACIO DAY
F7PN-IIg-h-10
Naisasagawa ang
isahan/pangkatang
pagsasalaysay ng mga
pangyayari sa epiko.
F7PN-IIg-h-10
Nailalarawan ang mga
pananaw bilang bahagi ng
isang akda
II-NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
linggo.
Pinagyamang Pluma 7 pp. 428-441
KAGAMITANG PANTURO
C. SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa gabay ng guro
2.Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Pinagyamang Pluma 7 pp. 428-441
4.Karagadagang kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
D. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
Nakalimbag na Manila Paper at sipi ng Saknong 197-231
III-PAMAMARAAN
F. Balik aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
Pagtatanong tungkol sa nabasang
saknong 199-231.Nais kung
palawakin pa natin ang nabasa
noong nakaraang pagtatagpo.
Pagpapatuloy sa
nasimulang gawain
Pagpapatuloy sa hindi natapos na
gawain
Paghahanda para sa pasulit
G. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Pagtalakay at Pagsusuri sa
Detalye ng Akdang Binasa
Pagsagot sa mga gabay na
tanong
Pag-usapan ang mga
mahahalagang pangyayari
Paghahanda para sa pasulit
5. H. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Sagutin ang sumusunod na
tanong: Bakit sinasabing may
taglay na engkanto ang Ibong
Adarna?
Pagsasagawa ng Focus
Group Discussion
Talakayan tungkol sa pananw
bilang bahagi ng isang akda
I. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Ang Ibong Adarna ay masasabing
may taglay na engkanto sapagkat
kakaiba siya kaysa ibang ibon.
Nagagawa nitong palitan ang kulay
ng kanyang balahibo at nagiging bato
ang sinumang mahulugan ng dumi
nito.
Paglalahad sa klase Tanong –Sagot Porsyon
J. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Paano napagtagumpayan ni Don
Juan ang paghuli sa Ibong Adarna?
Ipagawa ang pahina
220-221
Ipagawa ang Stair Step Ladder
sa pahina 222-223
F.Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Ibigay ng guro ang mga tanong sa
pagtalakay at pagsusuri sa detalye ng
akdang binasa.
Interaksyon mula sa mga
estudyate habang
nagtatalakay.
Interaksyon mula sa mga estudyate
habang nagtatalakay.
Interaksyon mula sa mga
estudyate habang nagtatalakay.
G. paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay.
May kinakaharap ka bang mga
pagsubok sa kasalukuyan?
Papaano mo ito pinaghahandaan
o inihahanap ng solusyon upang
malampasan?
Mahalaga na
malalaman natin kung
ano ang mga kultura ng
ibang tribu
Mahalaga na malalaman natin
kung paano naging bahagi ng
isang akda ang pananaw
H. Paglalahat ng aralin Ang tagumpay ay ang pagkakamit
ng lahat-lahat ng iyong inaasam
sa buhay.Ito ay ang pagkatupad
sa mga layunin o plano sa buhay.
Ano ang kahalagahan ng
talakayan tungkol sa
isang epiko?
Ang pananaw ay ang mga
pangyayari sa isang akda
I. Pagtataya ng aralin Ano ang nais ipahiwatig ng pahayag
ng ermitanyo sa saknong 228? Sa
iyong palagay,ano kaya ang dahilan
kung bakit nasabi ng ermitanyo ang
pahayag na ito?
Pagsula/pagbahagi mga
mahahalagang
natutunan sa epiko
Pagpapaliwanag sa Gawain na
nagtataglay ng apat na paraan
ng pagpapahayag
Lingguhang
Pagtataya/Pagsusulit
J. Karagdagang gawain para sa
TakdangAralin at remediation.
IV- MGA TALA
V- PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upng sila’y
matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong /ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
6. B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa radiation.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga estratihiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking pununggguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?