1. Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan:Busiing Integrated School Antas: 7
Guro:Florabte R. Pastor
Petsa: November 15,16,17 ,2023
Asignatura: AP
Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG
ARAW
IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa
paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang
Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang konsepto ng
kabihasnan at nailalahad ang mga katangian
nito. AP7KSA-IIb-1.3
Napaghahambing ang mga
sinaunang
kabihasnan sa Asya
(Sumer, Indus, Tsina)
AP7KSA-IIc-1.4
Napaghahambing ang mga sinaunang
kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus,Tsina)
AP7KSA-IIc-1.4
II. NILALAMAN A. Paghubog ng Sinaunang
kabihasnan sa Asya.
2. Kahulugan ng konsepto ng kabihasnan at
ang mga katangian nito.
3. Mga Sinaunang
Kabihasnan sa Asya
3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 105 -110
Asya: Pagkakaisa sa Gitna
ng Pagkakaiba;
Pahina: 112-114
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 112 - 114
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 128-130
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House,Inc.
Asya sa Pag-usbong ng
Kabihasnan II;
Pahina : 130-140
Grace Estella C. Mateo Ph
D.,
Vibal Publishing
House,Inc.
Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 130-140
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House,Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
www.slidesha
re.com
www.slideshare.com
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Flash Card, Kagamitan sa Pagguhit, Mapa ng Asya,
larawan, Laptop at Tv
Larawan, Kartolina Strips, Laptop at Tv
III. PAMAMARAAN
Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng kalagayang
pang-ekonomiya ng mga bansa sa Asya.
Pagbabalita ng mga isyu na
nauugnay sa
sistemang politikal sa
Asya.
Pag-uulat ukol sa mga napapanahong isyung
panlipunan.
a. Balik-Aral Drill: Flash Card
Panuto: Magbanggit ng maikling impormasyon
ukol sa mga salitang nakalagay sa flashcard.
1. Paleolitiko
Word Fishing
Bumunot ng mga piraso
ng larawan sa loob ng
kahon at ipakita ito sa
klase. Tukuyin kung ano
ang naging halaga nito sa
Loop a word
Panuto: Hanapin sa loop a word puzzle ang
mga sumusunod na salita.
1. Mesopotamia
2. 2. Mesolitiko
3. Neolitiko
4. Metal
sibilisasyon. 2. Sumer
3. Indus
4. Shang
5. Kabihasnan
6. Tigris
7. Huang ho
8. Ganges
9. Euphrates
10.Mohenjo-Daro
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: Halina’t Tuklasin!
Modyul ng mga mag-aaral, pahina:
105
Pagpapakita at pagtukoy mula sa
mapa ng
Asya gamit ang lokasyon anyong lupa
at tubig
na pinagmulan ng mga
sinaunang kabihasnan.
Pagpapakita ng iba’t-ibang larawan ng
pagsamba ng mga sinaunang tao.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Ayon sa impormasyong inyong
ibinigay at
nabuo, ano ang kahulugan ng
Kabihasnan at
Sibilisasyon?
Sa inyong palagay, Bakit ang mga
sinaunang
kabihasnan ay matatagpuan malapit
sa mga
anyong tubig?
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang kaugnayan ng paraan ng
pagsamba ng mga sinaunang tao sa
paghubog ng mga kabihasnan?
2. Sa inyong palagay nakaaapekto ba ang
relihiyon, politika at ekonomiya sa
pamumuhay ng mga sinaunang kabihasnan ng
Asya?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1
Gawain 2: larawan Suri
Modyul ng mga mag-aaral, pahina:
106
Pagtalakay ng aralin gamit ang
slide presentation tungkol sa
mga sinaunang kabihasnan.
Pagtalakay ng aralin gamit ang slide
presentation tungkol sa mga sinaunang
kabihasnan
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
PANEL DISCUSSION ( Paggamit
ng rubrics sa pagbibigay puntos
sa mga mag-aaral)
Tungkol sa kinalaman ng mga ilog
at lambak sa pag-usbong at pag-
unld ng kabihasanan at sibilisasyon.
Paggawa ng Venn Diagram gamit
ang mga sumusunod na
katangian: ( Paggamit ng rubrics
sa pagbibigay puntos sa mga
mag- aaral)
1. Pamayanan
2. Pinagmulan
Paggamit ng Rubrics sa pagmamarka
Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo. Bawat
pangkat ay inaasahang makagagawa at
makapag-uulat sa klase ng katangian ng
sistemang politikal at pang-ekonomiya gamit
ang Semantic Web. ( Pampolitika, Pang-
ekonomiya, Pangrelihiyon )
Unang Pangkat: Sumer
Ikalawang Pangkat: Indus
Ikatlong Pangkat: Shang
f. Paglinang sa kabihasaan Tungo sa Gawain 4: Bahagdan ng aking Pag-
unlad
Isa-isahina ang mga pinagmulan at Paano nagkakaiba o nagkakatulad ang
3. Formative Assessment Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 107 pamayanan ng sinaunang
kabihasnan ng
Asya?
sistemang politikal at pang-ekonomiya
ng mga sinaunang kabihasnan ng
Asya?
h. Paglalahat ng aralin 1. Ano ang kahulugan ng kabihasnan at
sibilisasyon?
2. Paano ito naging batayan sa pag-usbong ng
maunlad na mga pamayanan o estado?
Naging matagumpay ba ang mga
sinaunang
kabihasnan ng Asya?
Pangatwiranan.
Anu-anong ambag pangrelihiyon,
pangpulitika at pang-ekonomiya ng
sinaunang kabihasnan ng Asya?
i. Pagtataya ng aralin Pagguhit ng mga larawan na nagpapakita ng
pag-unlad ng kabihasnan at sibilisasyon.
Bigyan ito ng puntos o marka gamit ang
rubrics.
Panuto: Tukuyin ang mga
hinihinging salita
upang mabuo ang konsepto o
kahulugan nito.
1. Matabang lupain na
hugis buwan na
matatagpuan sa
kanlurang Asya.
2. Kilala bilang “Pighati ng mga
Tsino”
.
Pagsasaayos ng mga Titik
Panuto: Tukuyin ang inilalarawan ng
bawat bilang sa pamamagitan ng
pagsasaayos ng titik upang makbuo ng
makabuluhang salita.
1. Pinakamalaking gusali at templong
dalanginan ng
Sumer. GTARUZIG
-----
Tawag sa mga bagay na naiwan at
nagpapaalala sa mga sinaunang kabihasnan.
TIRACTFA------
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
aralin at Remediation
1. Isa-isahin ang iba’t-ibang kabihasnang
umusbong sa Asya.
2. Ano ang mga katangian ng kabihasnang
umusbong sa Kanlurang Asya?
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 112
1. Isa-isahin ang mga
pamamaraan ng sistemang
pampulitika, pang-ekonomiya
at pangrelihiyon sa sinaunang
kabihasnan ng Asya.
Asya, Pagkakaisa sa gitna
ng Pagkakaiba: Modyul ng
mag-aaral, Pahina: 112 -
114
1. Anu-ano ang mga naging Ambag
ng sinaunang kabihasnan?
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng
Pagkakaiba: Modyul ng mag-aaral,
Pahina: 112 - 114
IV. MGA TALA
Inihanda Ni: Inihanda Kay:
FLORANTE R. PASTOR AGRIFINA P. RIEGO
Guro Punong Guro