Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Week 2
1. DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/Antas 10
Guro Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Markahan IKATLO
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawatlinggo na nakaangklasa Gabaysa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamoang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinatayaito gamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment. Ganapna mahuhubog ang mga mag-aaral atmararamdamanang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang kritik tungkol sa alinmang akdang pampanitikang
Mediterranean.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Nasusuri ang binasang anekdota
batay sa paksa, tauhan, tagpuan
at motibo.
(F10PB-IIIb-81)
Nabibigyang-kahulugan ang salita
batay sa ginamit na panlapi.
(F10PT-IIIb-77)
Nagagamit ang
kahusayang gramatikal,
diskursal at stratejik sa
pagsasalaysay (F10WG-
IIIb-72)
Naisusulat ang isang
orihinal na komiks strip
ng anekdota (F10PU-
IIIb-79)
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa baw at linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang
dalaw ang linggo.
Pagsusuri ng Binasang
Anekdota
Pagibigay-kahulugan ng mga
Salita
Paggamit ng buong
husay sa gramatikal,
diskursal at statejik na
pagsasalaysay mula sa
orihinal na anekdota.
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa baw at araw . Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina ng Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
PanitikangPandaigdig
p.254-255
PanitikangPandaigdigp. PanitikangPandaigdigp.
256-259
PanitikangPandaigdig
p. 260-262
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
DLP – Gawainbilang3.5 DLP – GawainBilang3.6 DLP GawainBilang3.7 DLP GawainBilang3.8
B. Iba pang kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Gaw in ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gaw ain sa baw at araw . Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw -araw na karanasan.
2. A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
sa bagong aralin.
Pagbabalika-aral sa mitolohiyang
“Liongo”.
Pagbabalik-aral sa anekdotang
“Akasya o Kalabasa”
Magpapalipadngisang
eroplanongpapel,atang
matamaan angsiyang
magsasabi ng araling
napag-usapankahapon.
Magpapakitaang guro
ng isanghalimbawang
komiks.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng isang anekdota Ano ang ibig sabihin ng anekdota? Anonguri ng panitikan
ang MULLA
NASSREDDIN?
Anoang nakikita
ninyo?
C. Pag-uugnay sa mga halimbawa sa bagong aralin. Pagpapabasa ng anekdotang
“Akasya o Kalabasa”
Pagbibigay halimbawa ng salita na
may kasamang kahulugan.
Pagbabasasa sanaysayni
Saadi.
Anoang Komiks?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
Pagtatalakay sa anekdotang
“Akasya o Kalabasa”
Pagtatalakay sa anekdotang “Mullah
Nassreddin”
Anoang pagsasalay?
Bakitsinasabi itong
pinakamatandanguri ng
pagpapahayag?
Ano-anoangnilalaman
ng komiks?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
na bagong kasanayan #2
Pagtatalakay sa katangian ng
Anekdota
Paanoba gumawa ng
salaysaygamitang
ramatik,diskursal at
stratejik?
Bumataysa Gawain
blg.8
F. Paglinangsa Kabihasaan Anoang unang
mahalaganghakbangsa
pagsulatng salaysay?
Pagbabasasa
anekdotanggagawan
ng komiksstrip.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Ano ang aral/ mensahe ng akda?
Paano mo ito maiuugnay sa sariling
karanasan?
Bakitkinakailangang
magandaat kawili-wili
ang paksang salaysay?
H. Paglalahat ng Aralin Anoang gamitng
gramatikal,diskursal at
statejikna
pagsasalaysay?
Paanonaiibaang
komiksstripsaiabng
paraan ng pagsulatng
anekdota?
I. Pagtaya ng Aralin Pagsasanay: Suriin ang
anekdotang nabasa batay sa
paksa, tauhan, tagpuan, motibo
ng awtor, paraan ng pagsulat
Pagsasanay: Ibigay ang
kasingkahulugan ng mga salitang
nakasulat ng pahilig sa
pangungusap.
Sumulatngsalaysaymula
sa nabasangkuwento
gamitang diskursal,
Bumuong sariling
likhangKomiksStrip
batay sa anekdota.
3. stratejikna
pagsasalaysay.Bumatay
sa DLP Sheet.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo.Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silaymatulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong
na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilangng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilangng mag-aaral na nangangailanganngiba
pang Gawainpara sa remediation
C. Nakatulongbaang remedial?Bilangngmag-aaral
na nakaunawasa aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na magpapatuloysa
remediation?
E. Alinsamga istratehiyangpagtuturoang
nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasanna
solusyunansatulongngakingpunongguroat
superbisor?
G. Anongkagamitangpanturoang akingnadibuho
na naiskong ibahagi samga kapwako guro?