“Mga Salik na Nakaaapekto sa Pagkatuto ng Mag-aaral sa Asignaturang Filipino”
2.7 maikling kuwento 8.docx
1. Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang araw-araw na
Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Antas Baitang 8
Guro Asignatura Filipino
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
F8PD-IIg-h-27
Nasusuri ang katangian ng
tauhan batay sa itinanghal na
monologo na nakabatay sa
ilang bahagi ng maikling
kuwento
F8PT-IIc-d-24
Naipaliliwanag ang mga
eupemistiko o masining na
pahayag na ginamit simbolo
at pahiwatig na ginamit sa
akda
F8WG-IIc-d-25
Nabibigyang katangian ang piling
tauhan sa maikling kuwento gamit
ang mga aspekto ng pandiwa
F8PU-IIg-h-28
Pasulat na wawakasan ang
maikling kuwento sa pagbubuod o
pagbibigay ng makabuluhang
obserbasyon
II. NILALAMAN A. Panitikan:Ang paglalayag sa Puso ng isang Bata ni Genoveva Edroza Matute
B. Wika:Aspekto ng Pandiwa
III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart
A. Sanggunian Kanlungan
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
p.220-221 p.222-225 p.234-235
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
2. B. Iba Pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Panonood ng maikling kuwento Paglinang ng talasalitaan Pagpapakita ng mga larawang
nagsasaad ng kilos o gawa
Panonood ng isang videoclip
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naisasalaysay ang kuwentong
napanood
Nakababasa ng maikling
kuwento
Nakikilala ang mga gawaing
nakasaad batay sa larawang
ipinakita
Nakabubuo ng isang wakas ng
pinanood na videoclip
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad ng sariling
karanasan sa loob ng paaralan
na hindi malilimot maging ito’y
mabuti o masama
Kaligirang Pangkasaysayan
ng maikling kuwento
Pag-uugnay sa wika basahin
ang teksto pahina 232
Paglalahad ng karanasan sa
pagsulat ng wakas
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Ano ang naging epekto nito sa
iyong pagkatao?
Pagbasa sa maikling kuwento
Paglalayag sa Puso ng Isang
Bata ni Genoveva Edroza-
Matute
Pagsagot sa mga tanong pahina
233-234
Pagpapalitan ng opinyon tungkol
sa kuwentong nabasa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pagbibigay ng buod ng kuwento
gamit ang dayagram
Pagtalakay sa aspekto ng
pandiwa
Pagbibigay ng feedback
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Paghahambing ng sariling
karanasan sa nabasang
kuwento
Pangkatang Gawain
Gawain 1.Pagpili ng pandiwa sa
akdang binasa
H. Paglalahat ng Aralin Paglalarawan sa mga Tauhan
sa pamamagitan ng Character
Sketch
Pag-uulat ng pangkatang Gawain
Pagbibigay ng feedback
Nakabubuo ng pangkalahatang
moral ukol sa mga nangyayari sa
buhay ng tao.
I. Pagtataya ng Aralin
V. MGA TALA
3. VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain sa remediatio
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda nina:
PRISCILLA C. DIVINA RHEA G. BITENG
Teacher I Teacher II
Caoayan National High School Dili National High School