1. I. LAYUNIN Ikalawang Sesyon
(LUNES)
Nobyembre 20, 2017
Pagbasa
Ikatlong Sesyon
(MARTES)
Nobyembre 21,
2017
Talasalitaan
Ikaapat na Sesyon
(MIYERKULES)
Nobyembre 22, 2017
Panonood at
Pagsasalita
Ikalimang
Sesyon
(HUWEBES)
Nobyembre 23,
2017
Wika at
Gramatika
Ikatlong Sesyon
(BIYERNES)
Nobyembre 24, 2017
Pagsulat
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalasngmgamag-aaral angpag-unawasa kaugnayanng panitikanpopularsa kulturangPilipino.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mag-aaral ay nakabubuong kampanyatungo sa panlipunangkamalayansapamamagitanng multi media( social mediaawareness
campaign)
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulatang code ng
bawatkasanayan
F8PB-IIId-e-30
Naiisa-isaangmgapositibo
at negatibongpahayag
F8PT-IIId-e-30
Nabibigyang
kahuluganangmga
salitangginagamitsa
radiobroadcasting
F8PD-IIId-e-30
Naiuugnayang
balitangnapanoodsa
balitangnapakinggan
at naibibigayang
sarilingopinyon
tungkol samga ito.
F8PS-IIId-e-31
Nailalahadngmaayos
at wastoang
F8WG-IIId-e-31
Nagagamit ang mga
angkop na
ekspresyon sa
pagpapahayag ng
konsepto ng
pananaw.
(ayon, batay, sang-
ayon,sasaakala,iba
pa.)
F8PU-IIId-e-31
Naisusulat ng wasto ang
dokumentaryongpanradyo
GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw
Na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan General MarianoAlvarezTech.HS Baitang/Antas WALO
Guro Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Nobyembre 20-24, 2017 Markahan IKATLONG MARKAHAN
(Kontemporaryong programang
Panradyo)
2. pansarilingpananaw,
opinyonatsaloobin.
II. NILALAMAN
PANITIKAN:
Kontemporaryong
ProgramangPanradyo
WIKA:Mga Salitang
Ginagamitsa Pagpapahayag
ng Pananaw.
(REFLECTIVEAPPROACH)
Analyze-Act-Apply
PANITIKAN:
Kontemporaryong
Programang
Panradyo
WIKA:Mga Salitang
Ginagamitsa
Pagpapahayagng
Pananaw.
REFLECTIVE
APPROACH
(Think-Talk-Read-
Ask)
PANITIKAN:
Kontemporaryong
Programang
Panradyo
WIKA: Mga Salitang
Ginagamit sa
Pagpapahayag ng
Pananaw.
CONSTRUCTIVISM
APPROACH
(Tell-Guide-Act)
PANITIKAN:
Kontemporaryong
Programang
Panradyo
WIKA: Mga Salitang
Ginagamit sa
Pagpapahayag ng
Pananaw.
(CONSTRUCTIVISM
APPROACH)
Analyze-Act-
Apply
PANITIKAN:Kontemporaryong
ProgramangPanradyo
WIKA:Mga SalitangGinagamit
sa Pagpapahayagng Pananaw.
(CONSTRUCTIVISMAPPROACH)
Analyze-Act-Apply
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Batikan8 Batikan8 Batikan8 Batikan8 Batikan8
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
Dep Ed Modyul para sa
Baitang 8, Gintong Pamana,
Wika at Panitikan Pahina 20
Dep Ed Modyul para
sa Baitang 8,
Gintong Pamana,
Wika at Panitikan
Pahina 20
Dep Ed Modyul para
sa Baitang 8, Gintong
Pamana, Wika at
Panitikan Pahina 20
Dep Ed Modyul
para sa Baitang 8,
Gintong Pamana,
Wika at Panitikan
Pahina 20
Dep Ed Modyul para sa Baitang
8, Gintong Pamana, Wika at
Panitikan Pahina 20
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
Batikan para sa Baitang 8 Batikan para sa
Baitang 8
Batikan para sa
Baitang 8
Batikan para sa
Baitang 8
Batikan para sa Baitang 8
3. Mga pahina sa
Teksbuk
Panitikang Pilipino para sa
Baitang 8
Panitikang Pilipino
para sa Baitang 8
Panitikang Pilipino
para sa Baitang 8
Panitikang Pilipino
para sa Baitang 8
Panitikang Pilipino para sa
Baitang 8
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Module ph 67
You tube
Module ph 67
You tube
Module ph 67
You tube
Module ph 67
You tube
Module ph 67
You tube
3. portal ng Learning
Resource
Video clip Video clip Video clip Video clip Video clip
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
Batikan ph.18-19
Powerpoint presentation ng
aralin
Laptop at LED TV
Batikan ph.18-19
Powerpoint
presentation ng
aralin
Laptop at LED TV
Batikan ph.18-19
Powerpoint
presentation ng aralin
Laptop at LED TV
Batikan ph.18-19
Powerpoint
presentation ng
aralin
Laptop at LED TV
Batikanph.18-19
Powerpointpresentationng
aralin
Laptop at LED TV
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin.
Ilahad ang pagkakaiba ng:
1. Hinuha at Katotohanan
2. Opinyon at Sariling
Interpretaston ng Kausap
Dugtungang
Pagbubuod
“Kaligirang
Kasaysayan ng
Brodkast Midya”
Magbigayng ilang
salitangginagamitsa
radiobroadcastingat
ibigayangkahulugan.
Pagbabalitaat
Paglalahadng
opinyon,sariling
pananawat
saloobinukol dito.
Magbigay ng mga angkop na
ekspresyon sa paglalahad ng
pananaw at gamitin ito sa
pangungusap.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin.
Gamit ang VennDiagram
PaghambinginangRadyoat
TV. Anoang kanilang
pagkakatuladatPagkakaiba?
Magbigayng mga
salitangmaiuugnay
sa salitang“RADYO”
(ConceptMap)
Magbahagi ngilang
napapanahongbalita
na inyongnapanoodo
napakinggan.
Pagpapabasang
isangartikulo.
“Batikanpahina24-
25 Trahedyang
Nakararami ni
PricillaPamintuan”
Pagpaparinigngisang
palatuntunansaradyona
naghahatidngkabatiransa mga
tagapakinig.
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin.
AnongKulturaang
nakapaloobsabrodkast
midya?Ipaliwanag
Magbahagi ngilang
programa sa radyo
ng isangkilalang
estasyon.
Anoang iyong
opinyon,sariling
pananawo saloobin
sa mga balitangiyong
ibinahagi?
Pagpansinsamga
salitang
nakasalungguhit.
Iugnayang mga
salitang
nakasalungguhitsa
salitangPANANAW.
Anoang paksa ng nakapinggan?
Anosa palagaymo ang epekto
ng palatuntunangitosamga
tagapakinig?
4. (ConceptMap)
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Pagtalakaysa Kaligirang
KasaysayanngBroadkast
Midya
Pagtalakaysa mga
salitangginagamitsa
radio broadcasting
Pagtalakaysa Mga
Anyong Pagbabalita
sa Radyo
a. BalitangPanradyo
b. Komentaryong
Panradyo
c. Kuwentuhang
Media
Pagtalakaysa
Konseptong
Pananaw
(ayon,batay,sang-
ayon,sa sa akala,
ibapa.)
Pagtalakaysa konseptong
DokumentaryongPanradyo
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Pagpapabasang dalawang
NapapanahongBalita.
-CUE
-COOLOUT
-FEED
-RESUME FROM
COMMUNICATION
GAP
-LEAD-IN
-LOCK-OUT
-NAME
-OUTRO
-LINEUP
-RUNNINGTIME
-SUGUE
-STD INTRO
-STD EXTRO
(Gamitang Telebisyon
at Speaker)
Pagpapanoodat
Pagpaparinigng
NapapanahongBalita
na may iisangPaksa.
Pagpapanoodng
Dalawang
Napapanahong
Balita
PagbibigayngPamantayansa
Pagsulatng Dokumentaryong
Panradyo
a. gumamitng angkopna wika
b. maymga ekspresyong
nagpapakitangmga
konseptongmaykaugnayang
lohikal
c. estiloayonsahalimbawang
iyongnapakingganatsa panlasa
ng kabataangtuladmo.
F. Paglinang sa
Kabihasaan ( Tungo
sa Formative
Assessment )
ACT-ANALYZE-APPLY
PANGKATANG GAWAIN:
Una at Ikalawang Pangkat:
Pangkatang
Gawain:
PANGKATANG
GAWAIN
Pangkatang
Gawain. Pagsulat
5. 1. Ano ang paksa ng Unang
Balitang binasa?
2. Isa-isahin ang mga
positibo at negatibong
pahayag na nilalaman nito.
Ikatlo at Ikaapat na
Pangkat:
1. Ano ang paksa ng
Ikalawang Balitang binasa?
2. Isa-isahin ang mga
positibo at negatibong
pahayag na nilalaman nito.
Itanghal sa pamamagitan ng
Malikhaing Pamamaraan.
PAMANTAYAN SA
PAGMAMARKA:
Nilalaman- 3
Kaisahan- 3
Pagsunodsa panuto-2
Pagkamalikhain-2
Kabuuan- 10
(THINK-TALK-
READ-ASK)
Lahat ng Pangkat
1. Lumikha ng
isang sitwasyon ng
pagbabalita sa
radyo.
2. Gumamit ng
mga salitang
ginagamit sa radio
broadcasting
3. Bigyang
kahulugan ang
mga salitang
gagamitin sa
pagtatanghal.
Itanghal sa
Masining na
Pamamaraan
PAMANTAYAN SA
PAGMAMARKA:
Nilalaman- 3
Kaisahan- 3
Pagsunodsa panuto-
2
Pagkamalikhain-2
Kabuuan- 10
Lahat ng Pangkat
a. Anoang Paksa ng
Napanoodat
NapakinggangBalita?
b. Paghambinginang
pamamaraanng
pagpapahayagsa
telebisyonatsa
radyo.
c. Ano-anoangiyong
nagingopinyon,
sarilingpananawat
saloobinmatapos
mongmapakinggan
ang balita?
d. Paanonaibaang
iyongopinyon,
sarilingpananawat
saloobinmataposmo
naman itong
mapanood?
Itanghal sa Masining
na Pamamaraan
PAMANTAYAN SA
PAGMAMARKA:
Nilalaman- 3
Kaisahan- 3
Una at Ikalawang
Pangkat:
1. Ano ang Paksa ng
Unang Balitang
Napanood?
2. Ipahayag ang
sariling pananaw
ukol dito gamit ang
mga angkop na
ekepresyon.
Ikatlo at Ikaapat na
Pangkat
1. Ano ang Paksa ng
Ikalawang Balitang
Napanood?
2. Ipahayag ang
sariling pananaw
ukol dito gamit ang
mga angkop na
ekepresyon.
PAMANTAYAN SA
PAGMAMARKA:
Nilalaman- 3
Kaisahan- 3
Pagsunodsa
panuto-2
Pagkamalikhain-2
Kabuuan- 10
Gumawa ng dokumenaryong
panradyo na nagpapahayag ng
kasalukuyang kalagayan ng
inyonglalawiganolungsod.
I-record ang dokumentaryo at
iparinigsabuongklase.
6. Pagsunodsa panuto-2
Pagkamalikhain-2
Kabuuan- 10
Itanghal sa
malikhaing
pamamaraan.
G. Paglalapat ng
aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Paano nagagamit ang radyo
at telebisyon sa
pagpaparating ng
kamalayang panlipunan ng
mga mamamayan sa isang
bansa?
Bakit
makapangyarihan at
maimpluwensiya ang
radyo?
Bakitdapat
makatotohananang
mga balitasa radyo?
Paanobinibigyang
kulayng mga
angkopna
ekspresyonang
pagpapahayagng
pananaw?
Ipaliwanagkungpaano
nakatutulongangBroadcast
Mediasa ating pang-araw-araw
na buhay.
H. Paglalahat ng
Aralin Angbalitaay binubuong
positiboatnegatibong
pahayagsapagkat
_______________________
_______________________
___________.
Naniniwalaakona
ang radyo ay
_________________
_________________
_____________.
Bahagi ng pagbabalita
ang Opinyon,Sariling
Pananawat Saloobin
ng Tagapakinig
sapagkat
__________________
__________________
__________.
Ang pananaw ay
________________
________________
____ na
ginagamitan ng
angkop na
ekspresyon tulad ng
________________
________________
___________.
Mga NatutuhanKoNa Sa Aralin
1. ____________________
2. ____________________
3. ____________________
I. Pagtataya ng
Aralin Maikling Pagsubok
(Pagtukoy kung Positibo o
Negatibo ang mga
sumusunod na Pahayag)
1. “Dahil sa pagtutulungan
nasagip ang bata matapos
matangay ng malakas na
agos ng ilog”
Maikling Pagsubok
Piliin ang Titik ng
Tamang sagot.
1. Salitang ginagamit
upang magpaalam
na ang
tagapagbalita.
a. lead-in
b. outro
c. cue
Paggamitng rubriks
upangmataya ang
ginawang bawat
pangkat.
Maikling Pagsubok
Piliin ang Sagot sa
Ibaba.
Punan ng mga
tamang Ekspresyon
sa Paglalahad ng
Pananaw ang
sumusunod na
pahayag.
Pagbabahagi ngNataposna
Gawain
7. 2. “Marami ang naabala dahil
sa malawakang
Transportation Strike”
3. “Sa kabilang banda,
binigyang pansin ng Pangulo
ang paghihirap ng bawat
magsasaka sa pamamagitan
ng pamamahagi ng libreng
punla”
4. “Lumihis ang direksyon ng
bagyo na inaasahang
papasok sa bansa sa araw
ng Lunes”
5. “Dineklarang Walang
Pasok ang Araw ng Kalayaan
bilang pagpupugay sa ating
Kasarinlan”
d. cool-out
2. Terminong
ginagamit upang
hinaan ang tugtog sa
pagsasalita ng
tagapagbalita
a. cue
b. cool-out
c. lead-in
d. outro
3. Pagkakasunod-
sunod ng mga balita.
a. running time
b. name
c. lineup
d. lock-out
4. Ang maayos na
pagpapalit ng paksa.
a. lineup
b. segue
c. STD extro
d. STD intro
5. Hudyat na
magtatapos na ang
pagabalita
a. cue
b.STD extro
c. running time
d. lineup
_________1. report
ng DSWD, marami
sa kabataan ang
nasasangkot
ngayon sa mga
maling gawain.
___________2. Bb.
Dinky Solaiman
sinasamantala ng
mga masasamang-
loob ang
kamusmusan ng
mga bata sapagkat
hindi sila maaaring
makulong.
___________3.,
dapat sugpuin ang
mga krimen at
isalba ang kabataan
sa gawaing
nagnanakaw ang
kanilang
kamusmusan.
______________4.
Rizal, dapat nating
tulungan ang
kabataan na maging
pag-asa ng bayan
at hindi maging
suliranin.
_____________ 5.,
tayong nakatatanda
ang magtataguyod
ng magandang
halimbawa para sa
kabataan ngayon.
Batay sa
8. Sa paniniwala ni
Sa pananaw ko
Sa tingin ko
J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation Alaminangmga salitang
ginagamitsaradio
broadcasting
Mulingbalik-aralan
ang tinalakayna
aralin.
Manood ng balitaat
maginghandasa
panibagong
talakayan.
Pag-aralan ang mga
ekspresyon na
ginagamit sa
pagpapahayag ng
konsepto ng
pananaw.
Manood ng Balita
Maging handapara
sa araw ng Pagsulat
IV. Mga Tala
V. Pagninilay .
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuhang
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilangng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
9. E. Alin sa mga
istratehiya ng
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
nasolusyunan sa
tulong ang aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang panturo
ang aking na dibuho
na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?