EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
Filipino 8 2nd Quarter Week 1-5 Daily Lesson log
1. DAILY
LESSON
LOG
School: JANOPOL ORIENTAL NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level: 8
Teacher: GNG. ANALYN P. VERGARA Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time:
WEEK 5 – December 11-15, 2023
G8 Araullo
G8 Kalaw
Quarter: 2nd
Quarter
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
BLENDED LEARNING
MODALITY
F2F F2F Modular
Teachers/ PTA
Christmas Party
Christmas Party
DATE 12-11-2023 12-12-2023 12-13-2023 12-14-2023 12-15-2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
mga akdang
pampanitikang sa
lumaganap sa Panahon
ng Amerikano,
Komonwelt at sa
Kasalukuyan
Naipamamalas ng
mag-aaral ang pag-
unawa sa mga akdang
pampanitikang sa
lumaganap sa Panahon
ng Amerikano,
Komonwelt at sa
Kasalukuyan
Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa
mga akdang
pampanitikang sa
lumaganap sa Panahon
ng Amerikano,
Komonwelt at sa
Kasalukuyan
B. Pamantayan sa
Pagganap
Matutunan ang pagsulat
sa mga paraan upang
mailathala ang mga
natuklasan na
makatutulong sa pag-
unlad, pakikipag-
ugnayan, at
pakikipagtalastasan base
sa isang opinyon o
paanaw
Matutunan ang
pagsulat sa mga
paraan upang
mailathala ang mga
natuklasan na
makatutulong sa pag-
unlad, pakikipag-
ugnayan, at
pakikipagtalastasan
base sa isang opinyon
o paanaw
Matutunan ang pagsulat
sa mga paraan upang
mailathala ang mga
natuklasan na
makatutulong sa pag-
unlad, pakikipag-
ugnayan, at
pakikipagtalastasan base
sa isang opinyon o
paanaw
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Nagagamit ang iba’t
ibang paraan ng
Nagagamit ang iba’t
ibang paraan ng
Nagagamit ang iba’t
ibang paraan ng
2. Isulat ang code sa bawat
kasanayan
pagpapahayag sa
pagsulat ng sanaysay
F8WG-IIf-g-27
pagpapahayag sa
pagsulat ng sanaysay
F8WG-IIf-g-27
pagpapahayag sa
pagsulat ng sanaysay
F8WG-IIf-g-27
II. NILALAMAN
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
Filipino – Ikawalong
Baitang
Alternative Delivery
Mode Ikalawang
Markahan – Modyul 5:
3. Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
Ang Iba’t ibang Paraan
ng Pagpapahayag
at Kahalagahan ng
Opinyon at Katuwiran,
Unang Edisyon, 2020,
pahina 1 32
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint
Presentation. Telebisyon
Powerpoint
Presentation.
Telebisyon
Powerpoint
Presentation. Telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang
Aralin at/o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
PAgbabalik Aral tungko
sa Pagkiklino at pagsulat
ng sanaysay
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
Susubukin ko ang
kaalaman mo gamit ang
pagbibigay ng
ebalwasyon sa
tatalakaying aralin.
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong
Aralin Pagtatalakay ng
sanaysay, uri nito at
ibat-ibang paraan sa
pagpapahayag .
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
Tukuyin kung Pormal o
Di-Pormal ang
tinutukoy ng mga
sumusunod
na pahayag.
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
Basahing mabuti ang
bawat teksto. Isulat sa
kahon ang uri ng
4. tekstong binasa
(Paraan ng Ibat-Ibang
Pagpapahayag)
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na Buhay
. Gawin ang gawaing ito
para masukat ang lawak
ng iyong pag-unawa
hinggil sa paksang
tinalakay .
H. Paglalahat ng Aralin .
I. Pagtataya ng Aralin . Pumili ng isa sa mga
paksang nasa ibaba at
sumulat ng iyong
sariling pagpapahayag.
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-Aralin at
Remediation
.
VI. . PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
5. C. Nakatulong ba
angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy
saremediation
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:
Binigyang Pansin:
ANALYN P. VERGARA EDUARDO L. IGNACIO JR.
Teacher III Principal I