AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptx
WEEK-3.docx
1. GRADE 7
Daily Lesson Log
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo
Paaralan Balayan National High School Antas 7
Guro Elmer V. Aala Asignatura Filipino
Petsa Enero 01 - 05, 2024 Markahan: Ikalawa
Oras Punongguro Crispin I. Magpantay PhD
IKALIMANG LINGGO
LUNES
Enero 01, 2024
MARTES
Enero 02, 2024
MIYERKULES
Enero 03, 2024
HUWEBES
Enero 04, 2024
BIYERNES
Enero 05, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipapamalas ng mga
mag-aaral ang pang-
unawa sa mga akdang
pampanitikang
sumasalamin sa
Kabisayaan.
Naipapamalas ng mga
mag-aaral ang pang-
unawa sa mga akdang
pampanitikang
sumasalamin sa
Kabisayaan.
Naipapamalas ng mga
mag-aaral ang pang-
unawa sa mga akdang
pampanitikang
sumasalamin sa
Kabisayaan.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakasusulat ng isang
alamat sa anyong Komiks.
Nakasusulat ng isang
alamat sa anyong
Komiks.
Nakasusulat ng isang
alamat sa anyong
Komiks.
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
Nasusuri ang antas ng
wika batay sa pormalidad
na ginamit sa pagsulat ng
awiting-bayan (balbal,
kolokyal, lalawiganin,
pormal)
Nasusuri ang antas ng
wika batay sa
pormalidad na ginamit
sa pagsulat ng awiting-
bayan (balbal, kolokyal,
lalawiganin, pormal)
Naipagpapatuloy ang
presentasyon ng
bawat Pangkat ng
kanilang gawaing
pagganap.
Nakapagsasagawa ng
mahabang pagsusulit
tungkol sa mga nagdaang
aralin.
II. NILALAMAN Antas ng wika ( Lalawiganin, Kolokyal, Balbal, Pambansa, Pampanitikan)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Modyul Modyul Modyul
2. 1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
PIVOT 4A Learner’s
Material pahina blg: 12-
15
PIVOT 4A Learner’s
Material pahina blg:
12-15
PIVOT 4A Learner’s
Material pahina blg: 12-
15
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
PIVOT 4A Learner’s
Material pahina blg: 12-
15
PIVOT 4A Learner’s
Material pahina blg:
12-15
PIVOT 4A Learner’s
Material pahina blg: 12-
15
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Laptop, PPT,
Telebisyon
Laptop, PPT,
Telebisyon
Laptop, PPT,
Telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Aalamin muna ng guro
ang paunang kaalaman
ng mga mag-aaral tungkol
sa Barayti ng wika.
Pagpapatuloy ang
presentasyon ng bawat
Pangkat ng kanilang
gawaing pagganap.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Pagtalakay at pag iisa-isa
ng sumusunod na layunin:
1. Anu-ano ang
antas ng wika?
2. Ibahagi ang
iba’t ibang
halimbawa ng
barayti ng
wika.
3. Anu-ano ang
kahalagahan
ng
pagkakaroon
ng kaalaman
tungkol sa
Barayti ng
wika.
Pagtalakay at pag iisa-
isa ng sumusunod na
layunin:
(Pagpapatuloy)
1. Anu-ano ang
antas ng
wika?
2. Ibahagi ang
iba’t ibang
halimbawa
ng barayti
ng wika.
3. Anu-ano ang
kahalagahan
ng
pagkakaroon
ng kaalaman
tungkol sa
Barayti ng
wika.
3. C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Gawain 1
Ang guro ay magpapakita
ng iba’t ibang larawan na
kadalasang makikita sa
tahanan. Gamit ang mga
larawang ito, ay
maghahabi ang mga mag-
aaral ng iba’t ibang
katawagan sa mga bagay
na ito.
Gawain 1.
Pakikinig ng mga mag-
aaral sa inihandang
presentasyon ng bawat
Pangkat at pagtatala ng
lahat ng barayti ng wika
na kanilang maririnig .
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pagtalakay at pag iisa-isa
ng sumusunod na layunin:
1.Anu-ano ang antas ng
wika?
2.Ibahagi ang iba’t ibang
halimbawa ng barayti ng
wika.
3. Anu-ano ang
kahalagahan ng
pagkakaroon ng
kaalaman tungkol sa
Barayti ng wika
Sa pamamagitan ng
pakikinig ng mga mag-
aaral sa inihandang
presentasyon ng bawat
Pangkat mas tatatak at
lubos nilang
mauunawaan ang
aralin.
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
.
G. Paglalahat ng Aralin
Gawain 2
PANGKATANG
GAWAIN.
Ang seksyon ay hahatiin
sa apat na Pangkat.
Bawat grupo ay mag-iisip
ng isang awitin na
kakikitaan ng iba’t ibang
barayti ng wika.
Ang gawaing ito ay
ipapakita ng bawat grupo
sa kanilang mga kamag-
aral.
Gawain 2
PANGKATANG
GAWAIN.
(PAGPAPATULOY)
Ang seksyon ay
hahatiin sa apat na
Pangkat. Bawat grupo
ay mag-iisip ng isang
awitin na kakikitaan ng
iba’t ibang barayti ng
wika.
Ang gawaing ito ay
ipapakita ng bawat
4. Habang nagtatanghal ang
isang grupo, itatala
naman ng mga mag-aaral
na nanunuod ang lahat ng
salita na kanilang nadinig
na maaaring halimbawa
ng iba’t ibang barayti ng
wika.
grupo sa kanilang mga
kamag-aral.
Habang nagtatanghal
ang isang grupo, itatala
naman ng mga mag-
aaral na nanunuod ang
lahat ng salita na
kanilang nadinig na
maaaring halimbawa ng
iba’t ibang barayti ng
wika.
H. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-
araw na buhay
Gawain 3.
Pagtalakay sa
kahalagahan ng
pagkakaroon ng
kaalaman tungkol sa
Barayti ng wika
Gawain 3.
Pagtalakay sa
kahalagahan ng
pagkakaroon ng
kaalaman tungkol sa
Barayti ng wika
I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng limang
tanong bilang pagtataya
Pagbibigay ng puna sa
isinagawang
presentasyon.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
5. F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Sinisayasat ni: Binigyang-pansin : Pinagtibay:
Elmer V. Aala Rosario A. Arroyo Ofelia A. Dalisay Crispin I. Magpantay,PhD
Guro II Dalubguro II Guro III-OIC; Filipino Punongguro IV