1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: DepEdClub.com Grade Level: VI
Teacher: File created by Sir RENANTE U. BUMATAY Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: JANUARY 9 – 13, 2023 (WEEK 8) Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
A. I. LAYUNIN
B. A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
D. C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto. Isulat and code ng
bawat kasanayan
Naibabahagi ang isang
pangyayaring nasaksihan.
F6PS-IIh-3.1
Nagagamit nang wasto ang
pandiwa sa pakikipag-usap sa
iba’t ibang sitwayson.
F60L-IIf-j-5
Naibibigay ang kahulugan ng
pamilyar at di– pamilya na sa
pamamagitan ng sitwasyong
pinaggamitan ng salita.
F6V-IIe-h-1.8
Nabibigyang kahulugan at
nakagagawa ng graph
para sa mga impormasyong
nakalap.
F6SS- IIh-9
Nakasusulat ng liham
pangangalakal
F6WC-IIh-2.3
E. II. NILALAMAN Pagbabahagi ang isang
pangyayaring nasaksihan
Pagagamit ng wasto ng pandiwa sa
pakikipag-usap sa iba’t ibang
sitwasyon.
Pandiwang Pawatas
Pagbibigay Kahulugan sa Pamilyar
at Di Pamilyar na Salita
Mga Impormasyong makukuha
sa Grap
Liham Pangangakal
F. III. KAGAMITANG PANTURO
A. A. Sanggunian
1.Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2.Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources (LR)
2. B. B. Iba pang kagamitang
panturo PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
1. Pagsasanay :
Kumuha ng kapareha. Ibigay ang
kanilang opinion tungkol sa huling
laban ni Manny Paquiao laban kay
Bradley at sa pagkapanalo ng Ms.
Universe ni Pia W.
Pagsunod sa panuto. Isaayos mo ayon sa pagkakasunod-
sunod ng bagong alpabeto. Lagyan
ng bilang 1-8
-----------Xerox
-----------Karaoke
-----------Radyo
-----------Pansit
----------Alkohol
---------Bangko
-----------Mesa
-----------Videoke
Pamilyar ba kayo sa mga salitang
ito? Ibigay ang kahulugan
Basahin mo ang talata sa ibaba
at sagutin ang mga tanong sa
iyong kuwaderno. Masaya si Liza
nang makita niya ang naging
pagbabago ng kanyang marka sa
matematika noong nakaraang
anim nabuwan, mula Hulyo
hanggang Disyembre. Noong
buwan ng Hulyo ang marka niya
ay 85, Agosto 87, Setyembre 90,
Oktubre 90, Nobyembre 92 at
Disyembre 95.
1. Anong asignatura ang
binanggit sa talata?
2. Sino ang batang tinutukoy
dito?
3. Ano ang marka niya sa
Matematika noong Hulyo?
Agosto?
Setyembre? Okubre?
Nobyembre? Disyembre?
4. Sa anong buwan
pinakamababa ang marka si
Liza?
5. Sa anong buwan naman siya
may pinakamataas na marka?
Papagbalik-usapan ang iba’t
ibang uri ng liham
pangangakal.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Tuklasin:
Ano angkadalasang makikita natin
kung Mahal na araw? Anong mga
pangyayari ang masasaksihan
natin?
Papag-usapan ang karaniwang
ginagawa ng mga bata sa mga
nabubulok na basura sa kanilang
bahay at paligid
Pamilyar ba kayo sa mga bagay na
ito.
Alin sa mga ito ang di ka pamilyar?
Pag-aralan Mo
Ang mga tao ba ay mahalagang
kayamanan ng ating bansa?
Bakit?
Kanino tayo dapat sumulat
kapag mayroon tayong isyu
/suliraning nais ipalimbag sa
pahayagan?
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
3. C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Basahin Mo
Ipabasa ang tungkol sa Ang Pabasa
Noong Mahal na Araw, sa
lalawigan ng mga loloako
nagpunta. Napanood ako roon ng
pabasa. Ayon sa Lolo Roger, isa
raw itong matandang kaugalian na
ipinamana sa atin ng mga
Espanyol.Ang Pabasa ay paawit na
pabasa ng uhay ni Jesus mula
nang ipinaglihi Siya hanggang
Siya’y namatay sa Krus. Binabasa
ito nang paawit mula sa aklat na
tinatawag na pasyon. Sinisimulan
ang pagbasa mula sa pagpasok ng
Mahal na Araw hanggang Biyernes
Santo.Nag-aanyaya ng mga
babasa ang may pabasa hanggang
matapos ang buong pasyon. Iba-
iba rin ang estilo o punto ng
pagbasa.
Itanong: Paano kaya
pakikinabangan muli ang mga
basurang nabubulok? Paano ito
isinasagawa?
Ipamahagi ang kopya ng mga
panuto sa paggawa ng sariling
pataba sa halaman sap ah. 126 ng
Landas sa Wika 6.
Pagbasa isang liham sa ph. 24-25
(Hiyas sa Pagbasa )
Basahin ang kuwento sa ibaba
upang malaman mo ang sagot.
Kayamanan ng Pilipinas
Isang liham ang iparirinig at
alamin kung anong uri ng
liham ito.
Isang liham sa editor
1. Anong uri ng liham ang
inyong
napakinggan?Patungkol ito
kanino?
2. Tama ba ang ginawa ng
empleyado ng Veteran’s
Office? Patunayan?
3. Kung kayo’y maging
empleyado sa isang opisina,
tutulad ba kayo sa
empleyado ng Veterans
Office? Bakit?
4. D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagyamanin Natin
Gawin Ninyo
1.Hatiin sa pangkat ang klase.
Magkaroon ng pangkatang
Gawain. Anu-ano mga pangyayari
ang makikita ninyo sa loob ng
paaralan, tahanan o pamayanan
man na nagbigay ng magandang
aral ? Ang bawat kasapi ay
maglalahad ng kanyang
nasaksihang mga pangyayari sa
paaralan. At itala ang mga ito sa
manila paper.
Pagsagot sa mga tanong:
Batay sa binasa, paano
muling
mapapakinabangan ang
nabubulok na mga
basura?
Ipabasa ng pabigkas ang
bawat hakbang.
Ipapansin ang mga
ginamit na
salita/pandiwa sa
pagbibigay ng direksyon
o panuto. Hal.
Gumawa,Ilagay,Takpan,
Diligan, Ihalo
Sino kaya si ate Lydia?
Ano ang suliranin ni Eunice?
Ano ang pamilyar na salita?
Magbigay ng mga halimbawa nito
batay sa nabasang liham.
Ano ang di pamilyar na salita?
Ano-ano ang mga di pamilyar na
salita ang napapaloob sa liham?
Ano ang maaaring mangyari sa
Madalas na pagshampoo ng buhok?
sa Sobrang init ng hair dryer?
Ano-anong mahahalagang detalye
ang iyong natutuhan sa binasa?
Ngayon naman ay sagutin mo
ang mga sumusunod na tanong
batay sa kuwentong iyong
binasa.
1) Sa kuwento, ano ang
tinutukoy na kayamanan ng
Pilipinas?
2) Ano ang populasyon ng
Pilipinas noong taong 1570?
3) Ano ang naging bunga ng
pagkatatag ng Kawanihan ng
Kalusugan at
Paglilingkod Kwarentenas.
4) Ano ang pinakamataas na
populasyong naitala na may
pinakamataas na bahagdan ng
pagtaas ng populasyon?
Pag-aralan ang bahagi ng
liham pangangalakal.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Anong uri ng pandiwa ang
ginamit sa paggawa ng
mga direksyon o panuto?
(Sagot: Pandiwang
Pawatas)
Ipapansin ang mga
ginamit sa paggawa ng
mga direksyon o panuto.
Ipabigay ang mga
pamantayan sa
papapangkatang gawain.
Subaybayan ang gawain
ng bawat grupo.
Pansinin mo ang “Grap ng
populasyon ng Pilipinas mula
1903 – 2000.
(Ipinahayag sa milyon)
Ano ang tawag dito? Grap di
ba? Halimbawa ito ng bar
graph.
Bigyan mo ng kahulugan ang
grap sa pamamagitan ng
pagsagot sa mga tanong.
Nagpapakita ito ng
paghahambing ng dami ng tao.
1. Sa anong taon may
pinakamalaking populasyon?
2. Sa anong taon may
pinakamaliit populasyon?
3. Sa anong taon nagsimula ang
taunang pag-uulat ng
populasyon ng Pilipinas sa
grap?
Paano isinusulat ang
bating panimula
Katawan ng liham
Bating pangwakas
lagda
5. 4. Sa anong taon naman ito
nagtapos?
5. Humigit, kumulang, ano ang
populasyon ng Pilipinas noong
1990.
(Pag-aralan Mo Titik C MISOSA
pah 4-6)
F. Paglinang ng Kabihasaan
( tungo sa Formative
Assessment )
Gawin Mo
Sumulat ng kahit isa o dalawang
tatatang naglalarawan ng isang
karanasang
nakatatawa/malungkot/di –
malilimot.
• Pangkatin sa apat ang
klase. Ganyakin ang bawat
grupong magbigay ng direksyon o
panuto para sa mga sumusunod
Grupo 1- Pagpunta sa bahay ninyo
Grupo 2- Pagluluto/Pagsasaing ng
bigas
Grupo 3- Paglalaba ng maruming
damit na puti at may kulay
Grupo 4- Pagbasa/Pananaliksik sa
laybrari
• Ipapresent ang awtput ng
bawat grupo
• Magbigay ng karagdagang
input kung kailangan
1. Pangkatin ang mga sumusunod
na salita. Ilagay sa tamang hanay at
ibigay ang kahulugan nito.
Braid pino
magulang doktor
curlers marupok
kintab
kanser
nababanat produkto
pagtangkilik
Pagsanayan mo pah.8-10
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
Isapuso Mo
Aalis ang iyong guro upang
samahan ang iyong kamag-aral na
magpatingin sa
klinika.Pinagbilinan ka niya ng mga
gagawin habang nasa klinika ang
iyong guro. Ano ang iyong
gagawin?
Bakit mahalagang alam ang
pagkakasunod-sunod ng mga
panuto sa pagsasagawa ng
gawain?
A. Ibigay ang katumbas na
kahulugan ng mga sumusunod na
salita.
1.beauty parlor-
2. siopao-
3. kamiseta-
4. underpass-
5. supermarket-
Subukin Mo. Titik A Gumawa ng sulat
pangangalakal sa punungguro
hinggil sa pagbabagong gusto
mo mangyari sa paaralan.
H. Paglalahat ng Aralin Isaisip Mo
Ano ang inyong natutunan sa
pagbabahagi ng inyong
nasaksihan? Bakit kailangan na
maibigay natin ang mga detalye
ng isang pangyayari?
Ano ang Pandiwang Pawatas?
Kailan ginagamit ang pandiwang
pawatas?
Ano natutuhan ninyo sa aralin.
Ipakita ang iyong sagot sa
pamamagitan ng isang rap.
Ang grap ay balangkas na
nagpapakita ng ugnayan ng
dalawa o higit pang mga bagay o
dami sa pamamagitan ng tuldok
at guhit.
Ang grap ay may iba’t ibang uri
1. Bar grap - ito ay nagpapakita
ng paghahambing ng dami.
2. Line grap - nagpapakita ng
pagbabago sa halaga o dami.
Ang mga datos dito ay
ipinakikita ng mga tuldok na
pinagdurugtong ng linya.
3. Pabilog na grap (circle o pie
Isaisip Mo
May mga anyo sa pagsulat ng
liham. Sa liham pangkaibigan,
may pasok ang unang salita
ng unang pangungusap sa
katawan ng liham.
Ang Liham Pangangalakal ay
naisusulat sa anyong blak.
Nasasabi na ang liham ay
nasa anyong blak kung
nawawala ang pasok ng mga
talata.
6. graph) - nagpapakita ng
ugnayan ng mga bahagi ng isang
kabuuan.
4. Grap na palarawan
(pictograph) - naghahambing ng
dami sa tulong ng mga larawan.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat Mo
Sumulat tungkol sa iyong
kaarawan sa pamamagitan ng
pagbuo ng talata.
Sa Aking Kaarawan
Naging__________ ang aking
nakaraang kaarawan. Naghanda
ang aking ina ng ______ na
pagkain para sa aking mga
kaibigan. Bumili naman ang aking
Ninang ng ______ cake.
Pagkatapos ng ______ salu-salo,
nagkaroon ng palaro. Isang
_______ pabitin ang ginawa ng
aking tatay. Nagsabit dito ang
aking Ate ng _____ laruan. Ang
_____ kong kaibigan ang nakaabot
ng bola sa pabitin. Lahat ng
dumalo ay ______ pagkat may uwi
silang laruan. Naibigan ko ang mga
regaling ibinigay sa akin ngunit
ang ______ ko ay ang walking doll.
Ang buong mag-anak ay _____
subali’t nasiyahan sila dahil
nagging masaya ang lahat.
Pasulatin ang mga bata ng angkop
na direksyon o panutong angkop
sa bawat nakalarawang sitwasyon
sa pahina 129-130 ng aklat sa
Landas sa Wika 6.
Basahin ang mga pangungusap sa
ibaba. Ikahon ang mga pamilyar at
bilugan ang di pamilyar na salita na
ginamit sa pangungusap at ibigay
ang kahulugan nito.
1. Sikat na coach ang kanyang ama.
2. Hindi nila nakita ang elepante sa
Manila Zoo.
3. Nag-aaral kami ng computer
4. Madalas kaming maglaro ng
video game.
5. May videoke ba roon?
Pumili ka ng isang uri ng grap at
punan mo ito ng datos
tulad ng:
Aning kamatis ni Mario
Lunes - 8 kilo Miyerkules -
5 kilo
Martes - 12 kilo Huwebes -
10 kilo
Biyernes - 15 kilo
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
Sumulat ng isang kuwento na
nagsasalaysay ng sariling
karanasan maaring tungkol sa
sumusunod:
1.Isang Sorpresa
2.Ang aking Pasko
3. Isang Paglalakbay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80%
sa pagtataya
___ of Learners who earned 80%
above
___ of Learners who earned 80%
above
___ of Learners who earned 80%
above
___ of Learners who earned
80% above
___ of Learners who earned
80% above
7. B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
___Yes ___No
____ of Learners who caught up
the lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up
the lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up
the lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up
the lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught
up the lesson
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
___ of Learners who continue to
require remediation
___ of Learners who continue to
require remediation
___ of Learners who continue to
require remediation
___ of Learners who continue
to require remediation
___ of Learners who
continue to require
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-
pair-share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations,
media, manipulatives, repetition,
and local opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to
use, and providing samples of
student work.
Other Techniques and Strategies
used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh
play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use,
and providing samples of student
work.
Other Techniques and Strategies
used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh
play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use,
and providing samples of student
work.
Other Techniques and Strategies
used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh
play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Strategies used that work well:
___Metacognitive
Development: Examples: Self
assessments, note taking and
studying techniques, and
vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-
pair-share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations,
media, manipulatives,
repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples:
Speaking slowly and clearly,
modeling the language you
want students to use, and
providing samples of student
work.
Other Techniques and
Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning
throuh play
Strategies used that work
well:
___Metacognitive
Development: Examples: Self
assessments, note taking and
studying techniques, and
vocabulary assignments.
___Bridging: Examples:
Think-pair-share, quick-
writes, and anticipatory
charts.
___Schema-Building:
Examples: Compare and
contrast, jigsaw learning,
peer teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations,
media, manipulatives,
repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples:
Speaking slowly and clearly,
modeling the language you
want students to use, and
providing samples of student
work.
Other Techniques and
Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
8. ___ Diads
___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of
the lesson
___ Diads
___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of
the lesson
___ Diads
___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of
the lesson
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
___Gamification/Learning
throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of
Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual
Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet
Lab
__ Additional Clerical works
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet
Lab
__ Additional Clerical works
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet
Lab
__ Additional Clerical works
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet
Lab
__ Additional Clerical works
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Planned Innovations:
__Contextualized/Localized and
Indigenized IM’s
__ Localized Videos
__ Making big books from views
of the locality
__ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials
__ local poetical composition
Planned Innovations:
__Contextualized/Localized and
Indigenized IM’s
__ Localized Videos
__ Making big books from views
of the locality
__ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials
__ local poetical composition
Planned Innovations:
__Contextualized/Localized and
Indigenized IM’s
__ Localized Videos
__ Making big books from views
of the locality
__ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials
__ local poetical composition
Planned Innovations:
__Contextualized/Localized and
Indigenized IM’s
__ Localized Videos
__ Making big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials
__ local poetical composition
Planned Innovations:
__Contextualized/Localized
and Indigenized IM’s
__ Localized Videos
__ Making big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be
used as Instructional
Materials
__ local poetical composition