BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
DLL-G8-W1-Q3.docx
1. Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paarala
n:
DON MARCELINO NATIONAL
HIGH SCHOOL
Baitang/Ant
as:
8
Markaha
n:
IKATLO
Petsa
:
Pebrero 13-16, 2023
Guro: SHERILYN M. CABCA Asignatura: FILIPINO Linggo: 1 Oras:
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW FREE DAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Pagkatapos ng Ikawalong Baitang, naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at
pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at akdang pampanitikang pambansa upang
maipagmalaki ang kulturang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
F8PB-IIIa-c-29
Naihahambing ang tekstong
binasa sa iba pang teksto
batay sa:
paksa:
layon
pananaw
paraan ng pagkakasulat
pabuo ng salita, pagbuo ng
talata at pagbuo ng
pangungusap
F8PB-IIIa-c-29
Naihahambing ang tekstong
binasa sa iba pang teksto
batay sa:
paksa:
layon
pananaw
paraan ng pagkakasulat
pabuo ng salita, pagbuo ng
talata at pagbuo ng
pangungusap
F8PB-IIIa-c-29
Nabibigyan-kahulugan ang
mga lingo/termino na
ginagamit sa mundo ng
multimedia
F8PS-IIIa-c-30
Naiuulat nang maayos at
mabisa ang nalikom na
datos sa pananaliksik
II. NILALAMAN Popular na babasahin Popular na babasahin
Termino na Ginamit sa
Multimedia
Pag-uulat nang maayos at
mabisa sa mga nalikom
na datos sa pananaliksik
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
2. 3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
- -
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
SLM, TV
SLM, TV
makukulay na pantulong na
Biswal
makukulay na pantulong na
Biswal
III. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang
Aralin o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin.
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
Tanungin ang mga mag-aaral
kung mahilig ba silang
magbasa?ano ano ito?ano
magandang maidudulot nito
sa ating sarili?
Madalas ka bang gumagamit
ng social media?
C. Pag-uugnay ng Halimbawa
sa Bagong Aralin
Sagutin ang Subukin Natin
sa pahina 2
Cross Word Puzzle Ibigay ang Susing Konepto
hinggil sa pananaliksik
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
Aktibi: I-Feel at I-Akting mo! PAngkatang Gawain:
Gawain 1:
Panuto: Piliin sa kahon
ang kahulugan ng mga
tinutukoy sa pahayag.
Gawain 1
Pangkat 1:
Gamit ang graphic
Organizer, ilahad ang
negatibo at positibong
epekto ng pagamit ng
social media sa buhay ng
kabataan
PAngkat 2:
Magbigay ng mga paraan
o hakbang na maaari
mong gawin para
malutas ang mga
negatibong epekto ng
3. paggamit ng social media
o teknolohiya sa buhay
ng mga kabataan?
Pangkat 3:
Paano mo magagamit
ang mabubuting epekto
ng paggamit ng social
media sa paglulunsad ng
mga pagbabago sa buhay
ng mga kabataan at
maging sa ating lipuan?
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
Pangkatang Gawain
1- Ikompleto mo Ako
2- Hambingan Tayo!
3- See the Difference
Isahang Gawain:
Gawain 2:
Itala ang mga terminong may
kaugnayan sa social sa
binasang talata
Iproseso ang Sagot ng mga
mag-aaral sa gawain 1
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ilahad sa klase ang
output ng bawat
pangkat
Gawain 3:
Panuto:Bumuo ng isang
talata tungkol sa
paggamit ng social
media. Gawing batayan
ang mga salitang nasa
loob ng kahon mula sa
gawain 2.
Ilahad ang iyong
pananaw kung paano
maiiwasan ang maling
paggamit ng social
media.
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na Buhay
Sa iyong palagay, alin sa
mga babasahing popular
ang higit na
nkaimpluwensiya sa
buhay, pag-uugal, pag-
iisip ng mga Pilipino sa
kasalukuyan?
● Bilang isang kabataan,
gaano nakakatulong ang
kontemporaryong
panitikan sa
kasalukuyan?
Sa iyong palagay, paano
binabago ng mga
terminong nakalahad
mula sa itaas sa gawain 1
ang iyong pagkatao at sa
lipunang iyong
ginagalawan? Maglahad
ng mga patunay
Hikayatin ang mga mag-
aaral na makapagbigay
ng mga bagay na
gagawin mo upang
maging kapaki-
pakinabang ang lahat ng
paggamit ng social media
sa iyong buhay lalo na sa
iyong pagtatagumpay?
4. ● Paano nakakaapekto sa
ekonomiya ang mga
popular na babasahin?
H. Paglalahat ng Aralin Isaisip:
Panuto:Sa tulong ng diagram,
ibigay ang lagom o
pangkalahatang konsepto ng
akdang tinalakay
Tanungin ang mga mag-aaral
kung ano ang kahulugan ng
mga salita na nakapaskil sa
pisara.
Social media
Social networking sites
High tech
Instagram
Panuto: Kumpletuhin
ang mga sumusunod na
pahayag:
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng 10 aytem na
maikling pagsusulit.
Magbigay ng 10 aytem na
maikling pagsusulit.
Magbigay ng 5 aytem na
maikling pagsusulit.
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang-Aralin at
Remediation
Kasunduan: Magsaliksik hinggil pagsulat ng
Balita
IV. MGA TALA Hindi natapos ang aralin dahil
sa nagkaroon ng pagpupulong
V. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
5. E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
SHERILYN M. CABCA GENCIANO M. CAMBALON
Guro sa Filipino 8 Punong-guro II