1. GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG (Pang-
araw-araw na tala sa
Pagtuturo)
Paaralan PANGI NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 12
Guro GINA L. BAROL Asignatura Pagsulat sa Filipino sa Piling Larang (TVL)
Petsa/Oras DECEMBER 11-15,2023/WEEK 7 1-2PM Markahan UNANG SEMESTRE
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ding magdagdag ng iba pang Gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ng sa bawat lingo ay mula sa Gabay Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto CS_FFTV11/12PT-0g-i-94
Naililista ang mga katawagang teknikal kaugnay ng piniling anyo.
CS_FFTV11/12PB-0g-i-106
Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagsasagawa ng mga binasang halimbawang sulating teknikal-bokasyunal.
CS_FFTV11/12WG-0m-o-95
Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika.
CS_FTV11/12PU-0m-o-99
Naisasaalang-alang ang etika sa binubuong teknikal-bokasyunal na sulatin.
CS_FFTV11/12PS-0j-l-93
Naipaliliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa pamamagitan ng paggamit ng angkop na mga termino.
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Paunawa, Babala, Paalala at Anunsiyo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 94-103 pp. 94-103 pp. 94-103 pp. 94-103
2. 4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng mga pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip nang analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa pagng-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
o pagsisimula ng bagong
aralin.
Pagpapakita ng larawan at
tutukuyin kung ano ang mga
larawan na iyon.
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin.
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin.
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan (sign
boards) at tutukuyin kung alin sa
dalawa ang mas epektibong
babala.
Paghahanda sa gawain. Paghahanda sa isang pagsusulit.
1. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
Paglalahad sa aralin tungkol sa
anunsiyo, babala, paunawa at
paalala.
2. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagtalakay tungkol sa anunsiyo at
mga payo sa pagsulat nito.
Pagtalakay sa babala, paunawa at
paalala.
3. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
4. Paglinang sa kabihasaan Iaanunsiyo mo sa iyong kaklase
ang iyong nalalapit na
debut/kaarawan. Sa halip na
enggrandeng party,
napagdesisyunan mong
magsagawa ng charity event sa
isang home for the aged. Sumulat
ng isang anunsiyo sa anyo ng
liham para sa iyong mga kaklase.
Lagyan ng pamagat ang charity
event. Banggitin kung ano ang
nais mong hinging tulong mula sa
kanila para sa pagdaraos ng
okasyong ito.
Pagbibigay ng halimbawa ng mga
tatlong instruksiyon upang
matukoy ang pagkakaiba-iba ng
mga ito.
Magbibigay ng maikling
pagsusulit.
5. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
Pagtatanong:
Ano ang kahalagahan sa pagtukoy
sa mga payo sa pagsulat ng
anunsiyo sa sulating teknikal?
Pagtatanong:
Ano ang kahalagahan ng mga
instruksiyon na ito sa lipunan?
Bakit mahalagang matutuhan ang
pagsulat ng ganitong mga teknikal
na sulatin?
3. 6. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
7. Pagtataya ng Aralin
8. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D.
4. E. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
___________________________
________________________
___________________________
_______ _________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
___________________________
_______________________
___________________________
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
___________________________
________________________
___________________________
_______ _________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
___________________________
_______________________
___________________________
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
___________________________
________________________
___________________________
_______ _________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
___________________________
_______________________
___________________________
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
___________________________
________________________
___________________________
_______ _________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
___________________________
_______________________
___________________________
Inihanda ni: Susuriin ni:
GINA L. BAROL EDNA G. OMBECAN
5. GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG (Pang-
araw-araw na tala sa
Pagtuturo)
Paaralan PANGI NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 12
Guro GINA L. BAROL Asignatura Pagsulat sa Filipino sa Piling Larang (TVL)
Petsa/Oras JANUARY 3-5, 7-12,2024/1-2 PM WEEK 8 Markahan UNANG SEMESTRE
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
VI. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin. Maaari ding magdagdag ng iba pang
Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na nahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ng sa bawat lingo ay mula sa Gabay Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
D. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang kaalaman at kasanayan sa wasto at angkop na pagsulat ng piling anyo ng sulatin.
E. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng 4-6 piling sulating teknikal-bokasyunal.
Nakapagsasagawa ng demo sa piniling anyo bilang pagsasakatuparan ng nabuong sulatin.
F. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto CS_FFTV11/12WG-0m-o-95
Nakasusulat ng sulating batay sa maingat, wasto, at angkop na paggamit ng wika.
CS_FTV11/12PU-0m-o-99
Naisasaalang-alang ang etika sa binubuong teknikal-bokasyunal na sulatin.
CS_FFTV11/12PS-0j-l-93
Naipaliliwanag nang pasalita sa paraang sistematiko at malinaw ang piniling anyo sa pamamagitan ng paggamit ng angkop na mga termino.
VII. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Paunawa, Babala, Paalala at Anunsiyo
VIII. KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian Filipino sa Piling Larangan
(Tech Voc) Rex Book Store
Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
Filipino sa Piling Larangan (Tech
Voc) Rex Book Store
5. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
6. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang mag-aaral
7. Mga Pahina sa Teksbuk pp. 94-103 pp. 94-103 pp. 94-103 pp. 94-103
8. Mga Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
D. Iba pang Kagamitang Panturo
IX. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng mga pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip nang analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa pagng-araw-araw
na karanasan.
C. Balik-aral sa nakaraang aralin o
pagsisimula ng bagong aralin.
Pagbabalik-tanaw sa
nakaraang aralin.
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin.
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin.
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin.
D. Paghahabi sa layunin ng aralin
6. 9. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
Paghahanda sa isasagawang
gawain.
Paghahanda sa isasagawang
gawain.
Paghahanda sa isasagawang
gawain.
Paghahanda sa isasagawang
presentasyon.
10. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
11. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
12. Paglinang sa kabihasaan Gawain: Suriin ang
pagkakatulad at pagkakaiba ng
babala, paalala, paunawa at
anunsiyo. Lagyan ng
paglalarawan o paliwanag sa
tapat ng aytem kung anong
klaseng impormasyon ang
matatagpuan sa bawat isa.
A. Para sa tao
B. Tungkol sa kagamitan
C. Impormasyon
D. Icon o grapikong
presentasyon
E. Tono
13. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Magtatawag ang guro ng
tatlong magpepresenta ng
kanilang gawain.
Pandalawahang gawain:
Bumuo ng talaan ng mga paunawa
na maglalaan ng mga paraan
upang maingatan at maiwasang
masira ang mga kagamitang
madalas gamitin ng isang
estudyante I-print ito sa maikling
bond paper. Isa hanggang sa
dalawang kagamitan ang gagawan
ng talaan. Maglagay ng lima
hanggang sampung tala kung
paano iingatan ang mga ito.
.Pang-isahang gawain:
Gamit ang halimbawang pormat ng
instruksiyon na makikita sa aralin,
bumuo ng isang instruksiyon sa
paggawa, pagbuo, o pag-iingat
sa/ng isang bagay. Lagyan ito ng
mga babala, paunawa, at paalala.
I-print sa maikling bond paper.
Presentasyon ng ginawang
instruksiyon.
Magkakaroon ng exhibit.
14. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral
na paraan
Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na
paraan
7. 15. Pagtataya ng Aralin Rubrics:
Malinaw ang
babala/paalala/instruksiyon- 10
Malinis ang pagkakagawa at
mahusay ang disenyo- 10
Kompleto ang mga bahagi at tama
ang pormat- 10
Mahusay ang paggamit ng wika at
angkop ang tono ng pananalita- 10
__________________________
40
16. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV.MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain
at maaari nang magpatuloy sa
mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-
aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
V. PAGNINILAY
G. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
H.
I. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang
gawain para sa remediation
J. Nakatatulong baa ng remedial?
8. Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
L. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
_________________________
_________________________
_________________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga
mag-aaral na gawin ang mga
gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
____________________________
_______________________
___________________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
____________________________
______________________
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
____________________________
_______________________
____________________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
____________________________
______________________
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
____________________________
_______________________
____________________________
_________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin.
_____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:
____________________________
______________________
Inihanda ni: Susuriin ni:
GINA L. BAROL EDNA G. OMBECAN