SlideShare a Scribd company logo
1 of 8
Download to read offline
1
TAGUMPAY NAGAÑO HIGH SCHOOL
Diversion, San Leonardo Nueva Ecija 3102
PANGALAN:
PANGKAT AT
BAITANG:
LAGDA NG
MAGULANG:
FILIPINO 10
Supplemental Activity Sheet
And
Summative Test
Quarter 3 - Week 7-8
Prepared by:
LEAH MAE G. PANAHON
T – II, Filipino
ALEXONE MARI S. ABERGAS
T – I, Filipino
PUNTOS W7 W8
WW
PT
SUM
CODE NO:
2
SHEET NG PAMPAGKATUTONG GAWAIN SA FILIPINO 10
GRADE LEVEL
GRADE 10
QUARTER-MODULE NO: TOPIC
Quarter 3 – Module 7-8 Pagtukoy sa
Tradisyong Kinamulatan ng Africa/Persia
batay sa Diyalogo ng Tauhan sa Nobela :
Panunuring Pampelikula
WEEK NO. 7-8
I. KASANAYAN SA PAGKATUTO:
• Natutukoy ang tradisyong kinamulatan ng Africa at/o Persia batay sa napakinggang diyalogo.
(F10PN-IIIh-i-81)
• Nasusuri ang binasang kabanata ng nobela batay sa pananaw at teoryang pampanitikang angkop dito.
(F10PN-IIIh-I-81)
• Nasusuri ang napanood na excerpt ng isang isinapelikulang nobela. (F10PD-IIIh-i-79)
• Nailalapat nang may kaisahan at magkakaugnay na mga talata gamit ang mga pag-ugnay sa
panunuring pampelikula. (F10PS-IIIh-i-83)
Panuto: Gumawa ng isang pagsusuri hinggil sa akdang “Paglisan” na isinulat ni Chinua Achebe.
Sundin ang pormat na makikita sa ibaba.
I. Pamagat:
1.1 May-akda
II. Tagpuan:
III. Mga Tauhan:
IV. Banghay: (Bigyan ng paliwanag)
V. Pananaw: (Bigyan ng paliwanag)
VI. Tema: (Bigyan ng paliwanag)
VII. Damdamin: (Bigyan ng paliwanag)
VIII. Pamamaraan: (Bigyan ng paliwanag)
IX. Pananalita: (Bigyan ng paliwanag)
X. Simbolismo: (Bigyan ng paliwanag)
XI. Teoryang Pampanitikan: (Ipaliwanag ang Teoryang Pampanitkang ginamit)
RUBRIK SA PAGSUSURING PAMPANITIKAN
Panuto: Mamarkahan ang iyong pagsusuring pampanitikan batay sa rubrik na nasa ibaba. Mainam
ito para sa iyo bilang gabay sa pagmamarka ng iyong ginawang pagsulat.Mamarkahan ang iyong
pagsusuring pampanitikan batay sa rubrik na nasa ibaba. Mainam ito para sa iyo bilang gabay sa
pagmamarka ng iyong ginawang pagsulat.
3
Kategorya
Napakahusay
8-10 puntos
Mahusay
5-7 puntos
Nangangailanga n
pa ng
Kasanayan
1-4 puntos
Punto s
Nilalaman
Kompleto ang
mga
impormasyong
inilahad.
Kulang ang mga
impormasyong
inilahad.
Hindi nakitaan ng
mga
impormasyong
inilahad.
Organisasyo
n
Napakahusay
ng
pagkakasunod-
sunod ng mga
detalyeng
inilahad.
Mahusay
pagkakasunod
-sunod ng mga
detalyeng
inilahad.
Hindi malinaw ang
pagkakasunod-
sunod ng mga
detalyeng inilahad.
Wastong gamit ng
mga salita at
pagbaybay
Walang mali sa
pagkagamit ng
mga salita at sa
pagbaybay nito.
Gumamit ng
mga pang-
ugnay sa
pagbuo ng mga
pangungusap.
May ilang mali sa
pagkagamit
ng mga salita at
sa
pagbaybay nito.
Hindi masyado
gumamit ng mga
pangugnay sa
pagbuo ng mga
pangungusap.
Halos lahat ng salita
ay mali sa paggamit
at
pagbaybay. Hindi
nakitaan ng
paggamit ng mga
pang-ugnay sa
pagbuo ng mga
pangungusap.
Pag-unawa sa
Pananaw
at Teoryang
Ginamit
Mahusay at
malinaw ang
pagpapaliwana
g ng pananaw
at teoryang
ginamit sa
akdang sinuri.
Malawakang
naipaliwanag
ang pananaw at
teoryang ginamit
sa akdang sinuri.
Hindi malinaw ang
pagkapaliwanag sa
pananaw at
teoryang ginamit sa
akdang sinuri.
Kalinisan
Mahusay at
malinis ang
pagkabuo ng
pagsusuri.
Malinis ang
pagkabuo ng
pagsusuri.
Marumi at nakitaan
ng
pagmamadali ang
pagkabuo ng
pagsusuri.
Kabuuan
4
GAWAING PAGGANAP SA FILIPINO 10
GRADE LEVEL
GRADE 10
QUARTER-MODULE NO: TOPIC
Quarter 3 – Module 7-8 Pagtukoy sa
Tradisyong Kinamulatan ng Africa/Persia
batay sa Diyalogo ng Tauhan sa Nobela :
Panunuring Pampelikula
WEEK NO. 7-8
Panuto: Basahin at gumawa ng pagsusuri gamit ang balangkas na makikita sa ibaba
hinggil sa isang buod ng akdang isinapelikulang “Dekada 70” sa aklat na Panitikang
Pandaigdig Filipino 10 Modyul para sa Mag-aaral, pahina 81-82. Sa gagawing
pagsusuri, gumamit ng mga pang-ugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. Isulat sa
sagutang papel ang iyong sagot.
PAGSUSURI NG AKDANG PAMPANITIKAN
I. Panimula
Uri ng Panitikan:
Bansang Pinagmulan:
Pagkilala sa May-akda:
Layunin ng May-akda
II. Nakaimpluwensya ba ito sa Pananaw ng Ibang Tao o Bansa?
Tema/Paksa ng Akda:
Mga Tauhan ng Akda:
Tagpuan:
Balangkas ng mga Pangyayari:
Kulturang Masasalamin sa Akda:
III. Pagsusuring Pangkaisipan
Mga Kaisipang Taglay ng Akda:
Estilo ng Pagkasulat ng Akda:
IV. Mga Mensaheng Napulot mula sa Akda
5
RUBRIK SA PAGSUSURING PAMPANITIKAN
Mamarkahan ang iyong pagsusuring pampanitikan batay sa rubrik na nasa ibaba.
Mainam ito para sa iyo bilang gabay sa pagmamarka ng iyong ginawang pagsulat.
Kategorya
Napakahusay
8-10 puntos
Mahusay
5-7 puntos
Nangangailangan pa ng
Kasanayan
1-4 puntos
Puntos
Nilalaman
Kompleto ang
mga
impormasyong
inilahad.
Kulang ang mga
impormasyong
inilahad.
Hindi nakitaan ng mga
impormasyong inilahad.
Organisasyon
Napakahusay ng
pagkakasunod-
sunod ng mga
detalyeng
inilahad.
Mahusay
pagkakasunod-
sunod ng mga
detalyeng
inilahad.
Hindi malinaw ang
pagkakasunodsunod ng
mga detalyeng inilahad.
Wastong gamit
ng mga salita at
pagbaybay
Walang mali sa
pagkagamit ng
mga salita at
sa pagbaybay
nito. Gumamit ng
mga pangugnay
sa
pagbuo ng mga
pangungusap.
May ilang mali sa
pagkagamit
ng mga salita at
sa
pagbaybay nito.
Hindi masyado
gumamit ng mga
pangugnay sa
pagbuo ng mga
pangungusap.
Halos lahat ng salita ay
mali sa paggamit at
pagbaybay. Hindi
nakitaan ng
paggamit ng mga pang-
ugnay sa
pagbuo ng mga
pangungusap.
Kabuuan
6
LAGUMANG PAGSUSULIT SA FILIPINO 10
GRADE LEVEL
GRADE 10
QUARTER-MODULE NO: TOPIC
Quarter 3 – Module 7-8 Pagtukoy sa Tradisyong
Kinamulatan ng Africa/Persia batay sa Diyalogo ng
Tauhan sa Nobela :
Panunuring Pampelikula
WEEK
NO. 7-8
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga sumusunod na pahayag. Isulat lamang ang titik ng
tamang sagot sa espasyo bago ang bawat bilang..
1. Ito’y isang mahabang kathang pampanitikan.
A. alamat B. sanaysay C. nobela D. anekdota
2. Siya ang kaibigang hiningian ng payo ni Okonkwo.
A. Obierika B. Uchendu C. Ezeudo D. G. Kiaga
3. Paksang-diwang binibigyan ng diin sa nobela.
A. tema B. pananaw C. banghay D. tauhan
4. Diyalogong ginagamit sa nobela.
A. pamamaraan B. simbolismo C. pananalita D. tema
5. Ang batang lalaking kinuha bilang tanda ng pakikipagsundo at itinuturing si Okonkwo bilang
pangalawang magulang.
A. Ezinma B. Ikemefuna C. Unoka D. Obierika
6. Isang tradisyunal na kagamitang pangmusika na yari sa sanga ng kahoy.
A. Cowrie B. Igbo C. Ekwe D. Ogene
7. Espirito ng mga ninuno. Gumagamit ng mascara ang tribu at sumasanib sila kung may nais
lutasin na isang krimen.
A. Egwugwu B. Ogene C. Ekwe D. Cowrie
8. Katutubong tao mula sa Timog-Silangang Nigeria. Karamihan sa kanila ay magsasaka at
mangangalakal.
A. Igbo B. Ogene C. Egwugwu D. Ekwe
7
Para sa bilang 9 at 10
“Ayaw ni Okonkwo sa mahihina. Sa ganoong paraan niya pilit na iwinawaksi ang tumatak na
pagkatao ng kaniyang amang si Unoka sa kanilang pamayanan. Tamad, baon sa utang, mahina,
at walang kuwenta sapagkat ni isang laban ay walang naipanalo ang kaniyang ama. Mag-isang
hinubog ni Okonkwo ang kaniyang kapalaran. Nagsumikap maiangat ang buhay, nagkaroon ng
maraming ari-ariang sapat upang magkaroon ng tatlong asawa, titulo sa mga laban, at higit sa
lahat pagkilala mula sa mga katribo”.
-Hango sa Paglisan (Buod) Isinalin ni Juliet U. Rivera
9. Ano ang mahihinuha sa pagkatao ni Okonkwo batay sa kaniyang mga desisyon sa buhay?
A. Mapaghiganti
B. May iisang salita
C. Puno ng hinakit
D. May determinasyon sa buhay
10. Sa iyong palagay, bakit gusto ni Okonkwo na makilala siya ng mga katribo?
A. Mahina ang kaniyang ama
B. Gusto niyang maghiganti sa kaniyang ama
C. Dahil walang kuwenta ang kaniyang ama
D. Gusto niya ng karangalan, pangalan, at katanyagan
11. Siya ang pumalit kay G. Brown bilang namamahala sa simbahan sa Mbanta. A. Re. James
Smith B. G. Kiaga C. Obierika D. Ezuedu
12. Anong kasangkapan ang ginamit Okonkwo sa pagpatay sa pinuno ng mga mensahero?
A. itak B. baril C. kutsilyo D. machete
13. Tumutukoy sa panauhang ginagamit ng may-akda.
A. pamamaraan B. pananaw C. pananalita D. tema
14. Tumutukoy sa lugar at panahon ng mga pinangyarihan.
A. pamamaraan B. pananaw C. tagpuan D. tema
15. Siya ang orihinal na manunulat ng akdang “Things Fall Apart.”
A. Chinua Achebe C. Snorri Sturluson
B. Ernest Hemingway D. Elizabeth Barret Browning
8
II.
Panuto: Salungguhitan ang tamang pangatnig sa loob ng panaklong.
1. Magsipilyo nang tatlong beses sa isang araw (ngunit, upang, dahil) maiwasan masira ang
mga ngipin.
2. (Dahil, Subalit, Kaya) hindi ka kumain ng almusal, wala kang enerhiya para maglaro
ngayong umaga.
3. Inaantok ka pa (habang, bago, kasi) hatinggabi ka na natulog kagabi.
4. Kumakanta sila ng Lupang Hinirang" (hanggang, habang, parang) itinataas ang watawat
ng Pilipinas.
5. Magdasal muna tayo (bago, kaya, at) tayo kumain ng hapunan.
6. Matutuloy ang camping natin (at, subalit, kung) hindi masama ang panahon bukas.
7. Tumatahol ang mga aso (kapag, ngunit, hanggang) may taong kumakatok sa pinto.
8. Ano ang kulay ng sasakyan ninyo, pula (at, o, pero) puti?
9. Mahilig siya magbasa ng aklat (at, upang, sapagkat) magsulat ng maiikling kuwento.
10. (Subalit, Bagama't, Dahil) nais niyang mag-aral sa kolehiyo, naghanap siya ng trabaho
upang makatulong sa pamilya.
11. Naglalaro ang anak niya sa labas (pero, para, habang) may kinakausap siya sa telepono.
12. Tumigil ang pag-iyak ng bata (nang, bagama't, subalit) bumalik ang kanyang ina.
13. Tumawag ako sa bahay ni Tess (upang, ngunit, kapag) hindi pa raw siya umuuwi galing
eskuwelahan.
14. Tatawag muli si Alma (kasi, bago, para) makausap ka tungkol sa proyekto ninyo.
15. Gusto pa rin nilang maglaro ng basketbol (dahil, kahit, para) gumagabi na.
Inihanda ni: Sinuri ni:
SHIRLEY L. FERNANDEZ
LEAH MAE G. PANAHON
Subject Coordinator
ALEXONE MARI S. ABERGAS
Subject Teacher
Binigyang-pansin ni:
LAURA A. CRUZ
OIC-ASP II

More Related Content

What's hot

Filipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdf
Filipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdfFilipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdf
Filipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdfLUELJAYVALMORES4
 
9 filipino lm q2
9 filipino lm q29 filipino lm q2
9 filipino lm q2paul edward
 
K to 12 - Grade 9 Filipino Learners Module
K to 12 - Grade 9 Filipino Learners ModuleK to 12 - Grade 9 Filipino Learners Module
K to 12 - Grade 9 Filipino Learners ModuleNico Granada
 
Grade 9 Filipino Module
Grade 9 Filipino ModuleGrade 9 Filipino Module
Grade 9 Filipino ModuleNone
 
Kto12 Grade 9 Aralin 1.5
Kto12 Grade 9 Aralin 1.5Kto12 Grade 9 Aralin 1.5
Kto12 Grade 9 Aralin 1.5benchhood
 
Filipino 9 tg_draft_4.1.2014
Filipino 9 tg_draft_4.1.2014Filipino 9 tg_draft_4.1.2014
Filipino 9 tg_draft_4.1.2014Eemlliuq Agalalan
 
Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)
Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)
Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)Jenita Guinoo
 
Documents.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjects
Documents.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjectsDocuments.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjects
Documents.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjectsMARY JEAN DACALLOS
 
Unang araw para sa unang aralin
Unang araw para sa unang aralinUnang araw para sa unang aralin
Unang araw para sa unang aralinbenchhood
 
1st grading filipino vi part 2
1st grading filipino vi part 21st grading filipino vi part 2
1st grading filipino vi part 2Sally Manlangit
 
Filipino 10 learning material
Filipino 10  learning materialFilipino 10  learning material
Filipino 10 learning materialRonalyn Concordia
 
Pretest filipino grade 9
Pretest filipino grade 9Pretest filipino grade 9
Pretest filipino grade 9Geneveve Templo
 
Lessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa FilipinoLessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa FilipinoRodel Moreno
 

What's hot (18)

Lesson plan 8
Lesson plan 8 Lesson plan 8
Lesson plan 8
 
Aralin 1 s1
Aralin 1 s1Aralin 1 s1
Aralin 1 s1
 
Filipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdf
Filipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdfFilipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdf
Filipino 10_Q3_Modyul 7_ver1.pdf
 
Filipino grade 9 lm q3
Filipino grade 9 lm q3Filipino grade 9 lm q3
Filipino grade 9 lm q3
 
9 filipino lm q2
9 filipino lm q29 filipino lm q2
9 filipino lm q2
 
K to 12 - Grade 9 Filipino Learners Module
K to 12 - Grade 9 Filipino Learners ModuleK to 12 - Grade 9 Filipino Learners Module
K to 12 - Grade 9 Filipino Learners Module
 
Grade 9 Filipino Module
Grade 9 Filipino ModuleGrade 9 Filipino Module
Grade 9 Filipino Module
 
Kto12 Grade 9 Aralin 1.5
Kto12 Grade 9 Aralin 1.5Kto12 Grade 9 Aralin 1.5
Kto12 Grade 9 Aralin 1.5
 
Filipino 9 tg_draft_4.1.2014
Filipino 9 tg_draft_4.1.2014Filipino 9 tg_draft_4.1.2014
Filipino 9 tg_draft_4.1.2014
 
Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)
Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)
Kabanata 11, los banos (el filibusterismo)
 
Documents.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjects
Documents.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjectsDocuments.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjects
Documents.tips grade 2-lesson-plan-2nd-to-4th-grading-all-subjects
 
Unang araw para sa unang aralin
Unang araw para sa unang aralinUnang araw para sa unang aralin
Unang araw para sa unang aralin
 
1st grading filipino vi part 2
1st grading filipino vi part 21st grading filipino vi part 2
1st grading filipino vi part 2
 
Filipino 10 learning material
Filipino 10  learning materialFilipino 10  learning material
Filipino 10 learning material
 
Pretest filipino grade 9
Pretest filipino grade 9Pretest filipino grade 9
Pretest filipino grade 9
 
Lessonplan demo epiko
Lessonplan demo epikoLessonplan demo epiko
Lessonplan demo epiko
 
Lessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa FilipinoLessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa Filipino
 
1st COT grade10 sy 2020- 2021.docx
1st COT grade10 sy 2020- 2021.docx1st COT grade10 sy 2020- 2021.docx
1st COT grade10 sy 2020- 2021.docx
 

Similar to FIL10.BOOKLET.Q3.w7-8.pdf

FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docxFILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docxermaamor
 
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptxW3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptxreychelgamboa2
 
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docxDLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docxGrace659666
 
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptxGrade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptxNursimaMAlam1
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhRosendaMohana
 
filipino 5 week 5 day 2.pptx
filipino 5 week 5 day 2.pptxfilipino 5 week 5 day 2.pptx
filipino 5 week 5 day 2.pptxMaeShellahAbuyuan
 
Fil7 - Week 4 - Alamat.pptx
Fil7 - Week 4 - Alamat.pptxFil7 - Week 4 - Alamat.pptx
Fil7 - Week 4 - Alamat.pptxhelson5
 
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3Hercules Valenzuela
 
Compilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the Philippines
Compilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the PhilippinesCompilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the Philippines
Compilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the PhilippinesR Borres
 
Compilation of Learning Modules GRADE 7
Compilation of Learning Modules GRADE 7Compilation of Learning Modules GRADE 7
Compilation of Learning Modules GRADE 7Angel Avecilla
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docxDLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docxAaronDeDios2
 
PPT DEMO FILIPINO VI
PPT DEMO FILIPINO VIPPT DEMO FILIPINO VI
PPT DEMO FILIPINO VISharyn Gayo
 
Demo filipino vi
Demo filipino viDemo filipino vi
Demo filipino viSharyn Gayo
 
Daily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
Daily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docxDaily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
Daily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docxGENEVADPAGALLAMMAN
 
DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024
DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024
DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024MariaAngelineDelosSa1
 

Similar to FIL10.BOOKLET.Q3.w7-8.pdf (20)

FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docxFILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
 
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptxW3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
 
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docxDLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
 
Fil8 w1 modyul - copy
Fil8 w1 modyul - copyFil8 w1 modyul - copy
Fil8 w1 modyul - copy
 
TmLHT sa Filipino 6
TmLHT sa Filipino 6TmLHT sa Filipino 6
TmLHT sa Filipino 6
 
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptxGrade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
 
COT
COT COT
COT
 
filipino 5 week 5 day 2.pptx
filipino 5 week 5 day 2.pptxfilipino 5 week 5 day 2.pptx
filipino 5 week 5 day 2.pptx
 
Fil7 - Week 4 - Alamat.pptx
Fil7 - Week 4 - Alamat.pptxFil7 - Week 4 - Alamat.pptx
Fil7 - Week 4 - Alamat.pptx
 
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3
 
Compilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the Philippines
Compilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the PhilippinesCompilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the Philippines
Compilation of Learning Modules for Grade 7 Education System of the Philippines
 
Compilation of Learning Modules GRADE 7
Compilation of Learning Modules GRADE 7Compilation of Learning Modules GRADE 7
Compilation of Learning Modules GRADE 7
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docxDLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W7.docx
 
PPT DEMO FILIPINO VI
PPT DEMO FILIPINO VIPPT DEMO FILIPINO VI
PPT DEMO FILIPINO VI
 
Demo filipino vi
Demo filipino viDemo filipino vi
Demo filipino vi
 
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W1.docxDLL_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
 
Daily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
Daily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docxDaily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
Daily Lesson Log in_FIILIPINO 6_Q2_W1.docx
 
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W1 (1).docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W1 (1).docxDLL_FIILIPINO 6_Q2_W1 (1).docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W1 (1).docx
 
DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024
DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024
DLL FILIPINO WEEK 7 GRADE 5 DLL SY 2023-2024
 

More from LeahMaePanahon1

Pagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptx
Pagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptxPagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptx
Pagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptxLeahMaePanahon1
 
Pagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptx
Pagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptxPagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptx
Pagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptxLeahMaePanahon1
 
SHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptx
SHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptxSHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptx
SHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptxLeahMaePanahon1
 
FILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptx
FILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptxFILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptx
FILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptxLeahMaePanahon1
 
katitikan ng pulong at memo.pptx
katitikan ng pulong at memo.pptxkatitikan ng pulong at memo.pptx
katitikan ng pulong at memo.pptxLeahMaePanahon1
 
wikang-pambansa-opisyal-at-panturo.ppt
wikang-pambansa-opisyal-at-panturo.pptwikang-pambansa-opisyal-at-panturo.ppt
wikang-pambansa-opisyal-at-panturo.pptLeahMaePanahon1
 
tools-and-equipment.pptx
tools-and-equipment.pptxtools-and-equipment.pptx
tools-and-equipment.pptxLeahMaePanahon1
 
Filipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptx
Filipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptxFilipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptx
Filipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptxLeahMaePanahon1
 
matalinghaga at eupemistikong pahayag.pptx
matalinghaga at eupemistikong pahayag.pptxmatalinghaga at eupemistikong pahayag.pptx
matalinghaga at eupemistikong pahayag.pptxLeahMaePanahon1
 
komunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptx
komunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptxkomunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptx
komunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptxLeahMaePanahon1
 
Q1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptx
Q1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptxQ1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptx
Q1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptxLeahMaePanahon1
 
Aralin_1_Karunungang_Bayan.pptx
Aralin_1_Karunungang_Bayan.pptxAralin_1_Karunungang_Bayan.pptx
Aralin_1_Karunungang_Bayan.pptxLeahMaePanahon1
 
fili_102_ppt_9.pptx-converted.pptx
fili_102_ppt_9.pptx-converted.pptxfili_102_ppt_9.pptx-converted.pptx
fili_102_ppt_9.pptx-converted.pptxLeahMaePanahon1
 
VIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptx
VIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptxVIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptx
VIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptxLeahMaePanahon1
 
SportsInjuryPrevention.ppt
SportsInjuryPrevention.pptSportsInjuryPrevention.ppt
SportsInjuryPrevention.pptLeahMaePanahon1
 

More from LeahMaePanahon1 (20)

Pagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptx
Pagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptxPagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptx
Pagbasa at Pagsusuri Tungo sa Pananaliksik.pptx
 
Pagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptx
Pagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptxPagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptx
Pagbasa at Pagsusuri ng mga Teksto.pptx
 
Photo Essay.pptx
Photo Essay.pptxPhoto Essay.pptx
Photo Essay.pptx
 
SHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptx
SHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptxSHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptx
SHS-Students-Orientation-SY2023-2024.pptx
 
FILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptx
FILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptxFILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptx
FILAKAD. BATAYANG KAALAMAN.Q1.M1.pptx
 
katitikan ng pulong at memo.pptx
katitikan ng pulong at memo.pptxkatitikan ng pulong at memo.pptx
katitikan ng pulong at memo.pptx
 
GAMIT_NG_WIKA.pptx
GAMIT_NG_WIKA.pptxGAMIT_NG_WIKA.pptx
GAMIT_NG_WIKA.pptx
 
wikang-pambansa-opisyal-at-panturo.ppt
wikang-pambansa-opisyal-at-panturo.pptwikang-pambansa-opisyal-at-panturo.ppt
wikang-pambansa-opisyal-at-panturo.ppt
 
tools-and-equipment.pptx
tools-and-equipment.pptxtools-and-equipment.pptx
tools-and-equipment.pptx
 
Filipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptx
Filipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptxFilipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptx
Filipino_11_Akademikong_Pagsulat_Abstrak.pptx
 
matalinghaga at eupemistikong pahayag.pptx
matalinghaga at eupemistikong pahayag.pptxmatalinghaga at eupemistikong pahayag.pptx
matalinghaga at eupemistikong pahayag.pptx
 
komunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptx
komunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptxkomunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptx
komunikasyon-150728152900-lva1-app6891.pptx
 
introduksyon.pptx
introduksyon.pptxintroduksyon.pptx
introduksyon.pptx
 
baraytingwika.pptx
baraytingwika.pptxbaraytingwika.pptx
baraytingwika.pptx
 
Q1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptx
Q1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptxQ1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptx
Q1.MODYUL1.-WIKA-AT-KULTURA.pptx
 
Aralin_1_Karunungang_Bayan.pptx
Aralin_1_Karunungang_Bayan.pptxAralin_1_Karunungang_Bayan.pptx
Aralin_1_Karunungang_Bayan.pptx
 
fili_102_ppt_9.pptx-converted.pptx
fili_102_ppt_9.pptx-converted.pptxfili_102_ppt_9.pptx-converted.pptx
fili_102_ppt_9.pptx-converted.pptx
 
Nobela. Week 7-8.pptx
Nobela. Week 7-8.pptxNobela. Week 7-8.pptx
Nobela. Week 7-8.pptx
 
VIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptx
VIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptxVIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptx
VIRTUAL-ORIENTATION-ON-THE-CONSTRUCTION-OF-WLP.pptx
 
SportsInjuryPrevention.ppt
SportsInjuryPrevention.pptSportsInjuryPrevention.ppt
SportsInjuryPrevention.ppt
 

Recently uploaded

IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAIBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYANaennylMTanuban
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxGerlynSojon
 
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterssuser181c5c
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxDesilynNegrillodeVil
 
Salik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptx
Salik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptxSalik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptx
Salik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptxmaricrismarquez003
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxlevyandhrei14
 
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...mtmedel20in0037
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxChristineJaneWaquizM
 
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)RonalynGatelaCajudo
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxKristineMolina10
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxRanjellAllainBayonaT
 
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptxYollySamontezaCargad
 
ARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptx
ARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptxARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptx
ARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptxRioOrpiano1
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...AnjillyAIbrahim
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCRichardProtasio1
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxlericacbrocano
 
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............AljayGanda
 
6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf
6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf
6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdfEdbrianMarkMApostol
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...erickacalugcugan001
 
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptxGAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptxRobinsonBaclaan
 

Recently uploaded (20)

IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAIBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
 
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
 
Salik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptx
Salik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptxSalik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptx
Salik na Nakakaapekto sa Pagkonsumo.pptx
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
 
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
 
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
 
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
 
ARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptx
ARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptxARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptx
ARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIOARALIN-4.2 BASILIO.pptx
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
 
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
LARAWANG SANAYSAY PPT.pptx..............
 
6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf
6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf
6826637826NoliMeTangereKabanata10-11.pdf
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
 
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptxGAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
 

FIL10.BOOKLET.Q3.w7-8.pdf

  • 1. 1 TAGUMPAY NAGAÑO HIGH SCHOOL Diversion, San Leonardo Nueva Ecija 3102 PANGALAN: PANGKAT AT BAITANG: LAGDA NG MAGULANG: FILIPINO 10 Supplemental Activity Sheet And Summative Test Quarter 3 - Week 7-8 Prepared by: LEAH MAE G. PANAHON T – II, Filipino ALEXONE MARI S. ABERGAS T – I, Filipino PUNTOS W7 W8 WW PT SUM CODE NO:
  • 2. 2 SHEET NG PAMPAGKATUTONG GAWAIN SA FILIPINO 10 GRADE LEVEL GRADE 10 QUARTER-MODULE NO: TOPIC Quarter 3 – Module 7-8 Pagtukoy sa Tradisyong Kinamulatan ng Africa/Persia batay sa Diyalogo ng Tauhan sa Nobela : Panunuring Pampelikula WEEK NO. 7-8 I. KASANAYAN SA PAGKATUTO: • Natutukoy ang tradisyong kinamulatan ng Africa at/o Persia batay sa napakinggang diyalogo. (F10PN-IIIh-i-81) • Nasusuri ang binasang kabanata ng nobela batay sa pananaw at teoryang pampanitikang angkop dito. (F10PN-IIIh-I-81) • Nasusuri ang napanood na excerpt ng isang isinapelikulang nobela. (F10PD-IIIh-i-79) • Nailalapat nang may kaisahan at magkakaugnay na mga talata gamit ang mga pag-ugnay sa panunuring pampelikula. (F10PS-IIIh-i-83) Panuto: Gumawa ng isang pagsusuri hinggil sa akdang “Paglisan” na isinulat ni Chinua Achebe. Sundin ang pormat na makikita sa ibaba. I. Pamagat: 1.1 May-akda II. Tagpuan: III. Mga Tauhan: IV. Banghay: (Bigyan ng paliwanag) V. Pananaw: (Bigyan ng paliwanag) VI. Tema: (Bigyan ng paliwanag) VII. Damdamin: (Bigyan ng paliwanag) VIII. Pamamaraan: (Bigyan ng paliwanag) IX. Pananalita: (Bigyan ng paliwanag) X. Simbolismo: (Bigyan ng paliwanag) XI. Teoryang Pampanitikan: (Ipaliwanag ang Teoryang Pampanitkang ginamit) RUBRIK SA PAGSUSURING PAMPANITIKAN Panuto: Mamarkahan ang iyong pagsusuring pampanitikan batay sa rubrik na nasa ibaba. Mainam ito para sa iyo bilang gabay sa pagmamarka ng iyong ginawang pagsulat.Mamarkahan ang iyong pagsusuring pampanitikan batay sa rubrik na nasa ibaba. Mainam ito para sa iyo bilang gabay sa pagmamarka ng iyong ginawang pagsulat.
  • 3. 3 Kategorya Napakahusay 8-10 puntos Mahusay 5-7 puntos Nangangailanga n pa ng Kasanayan 1-4 puntos Punto s Nilalaman Kompleto ang mga impormasyong inilahad. Kulang ang mga impormasyong inilahad. Hindi nakitaan ng mga impormasyong inilahad. Organisasyo n Napakahusay ng pagkakasunod- sunod ng mga detalyeng inilahad. Mahusay pagkakasunod -sunod ng mga detalyeng inilahad. Hindi malinaw ang pagkakasunod- sunod ng mga detalyeng inilahad. Wastong gamit ng mga salita at pagbaybay Walang mali sa pagkagamit ng mga salita at sa pagbaybay nito. Gumamit ng mga pang- ugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. May ilang mali sa pagkagamit ng mga salita at sa pagbaybay nito. Hindi masyado gumamit ng mga pangugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. Halos lahat ng salita ay mali sa paggamit at pagbaybay. Hindi nakitaan ng paggamit ng mga pang-ugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. Pag-unawa sa Pananaw at Teoryang Ginamit Mahusay at malinaw ang pagpapaliwana g ng pananaw at teoryang ginamit sa akdang sinuri. Malawakang naipaliwanag ang pananaw at teoryang ginamit sa akdang sinuri. Hindi malinaw ang pagkapaliwanag sa pananaw at teoryang ginamit sa akdang sinuri. Kalinisan Mahusay at malinis ang pagkabuo ng pagsusuri. Malinis ang pagkabuo ng pagsusuri. Marumi at nakitaan ng pagmamadali ang pagkabuo ng pagsusuri. Kabuuan
  • 4. 4 GAWAING PAGGANAP SA FILIPINO 10 GRADE LEVEL GRADE 10 QUARTER-MODULE NO: TOPIC Quarter 3 – Module 7-8 Pagtukoy sa Tradisyong Kinamulatan ng Africa/Persia batay sa Diyalogo ng Tauhan sa Nobela : Panunuring Pampelikula WEEK NO. 7-8 Panuto: Basahin at gumawa ng pagsusuri gamit ang balangkas na makikita sa ibaba hinggil sa isang buod ng akdang isinapelikulang “Dekada 70” sa aklat na Panitikang Pandaigdig Filipino 10 Modyul para sa Mag-aaral, pahina 81-82. Sa gagawing pagsusuri, gumamit ng mga pang-ugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. Isulat sa sagutang papel ang iyong sagot. PAGSUSURI NG AKDANG PAMPANITIKAN I. Panimula Uri ng Panitikan: Bansang Pinagmulan: Pagkilala sa May-akda: Layunin ng May-akda II. Nakaimpluwensya ba ito sa Pananaw ng Ibang Tao o Bansa? Tema/Paksa ng Akda: Mga Tauhan ng Akda: Tagpuan: Balangkas ng mga Pangyayari: Kulturang Masasalamin sa Akda: III. Pagsusuring Pangkaisipan Mga Kaisipang Taglay ng Akda: Estilo ng Pagkasulat ng Akda: IV. Mga Mensaheng Napulot mula sa Akda
  • 5. 5 RUBRIK SA PAGSUSURING PAMPANITIKAN Mamarkahan ang iyong pagsusuring pampanitikan batay sa rubrik na nasa ibaba. Mainam ito para sa iyo bilang gabay sa pagmamarka ng iyong ginawang pagsulat. Kategorya Napakahusay 8-10 puntos Mahusay 5-7 puntos Nangangailangan pa ng Kasanayan 1-4 puntos Puntos Nilalaman Kompleto ang mga impormasyong inilahad. Kulang ang mga impormasyong inilahad. Hindi nakitaan ng mga impormasyong inilahad. Organisasyon Napakahusay ng pagkakasunod- sunod ng mga detalyeng inilahad. Mahusay pagkakasunod- sunod ng mga detalyeng inilahad. Hindi malinaw ang pagkakasunodsunod ng mga detalyeng inilahad. Wastong gamit ng mga salita at pagbaybay Walang mali sa pagkagamit ng mga salita at sa pagbaybay nito. Gumamit ng mga pangugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. May ilang mali sa pagkagamit ng mga salita at sa pagbaybay nito. Hindi masyado gumamit ng mga pangugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. Halos lahat ng salita ay mali sa paggamit at pagbaybay. Hindi nakitaan ng paggamit ng mga pang- ugnay sa pagbuo ng mga pangungusap. Kabuuan
  • 6. 6 LAGUMANG PAGSUSULIT SA FILIPINO 10 GRADE LEVEL GRADE 10 QUARTER-MODULE NO: TOPIC Quarter 3 – Module 7-8 Pagtukoy sa Tradisyong Kinamulatan ng Africa/Persia batay sa Diyalogo ng Tauhan sa Nobela : Panunuring Pampelikula WEEK NO. 7-8 Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga sumusunod na pahayag. Isulat lamang ang titik ng tamang sagot sa espasyo bago ang bawat bilang.. 1. Ito’y isang mahabang kathang pampanitikan. A. alamat B. sanaysay C. nobela D. anekdota 2. Siya ang kaibigang hiningian ng payo ni Okonkwo. A. Obierika B. Uchendu C. Ezeudo D. G. Kiaga 3. Paksang-diwang binibigyan ng diin sa nobela. A. tema B. pananaw C. banghay D. tauhan 4. Diyalogong ginagamit sa nobela. A. pamamaraan B. simbolismo C. pananalita D. tema 5. Ang batang lalaking kinuha bilang tanda ng pakikipagsundo at itinuturing si Okonkwo bilang pangalawang magulang. A. Ezinma B. Ikemefuna C. Unoka D. Obierika 6. Isang tradisyunal na kagamitang pangmusika na yari sa sanga ng kahoy. A. Cowrie B. Igbo C. Ekwe D. Ogene 7. Espirito ng mga ninuno. Gumagamit ng mascara ang tribu at sumasanib sila kung may nais lutasin na isang krimen. A. Egwugwu B. Ogene C. Ekwe D. Cowrie 8. Katutubong tao mula sa Timog-Silangang Nigeria. Karamihan sa kanila ay magsasaka at mangangalakal. A. Igbo B. Ogene C. Egwugwu D. Ekwe
  • 7. 7 Para sa bilang 9 at 10 “Ayaw ni Okonkwo sa mahihina. Sa ganoong paraan niya pilit na iwinawaksi ang tumatak na pagkatao ng kaniyang amang si Unoka sa kanilang pamayanan. Tamad, baon sa utang, mahina, at walang kuwenta sapagkat ni isang laban ay walang naipanalo ang kaniyang ama. Mag-isang hinubog ni Okonkwo ang kaniyang kapalaran. Nagsumikap maiangat ang buhay, nagkaroon ng maraming ari-ariang sapat upang magkaroon ng tatlong asawa, titulo sa mga laban, at higit sa lahat pagkilala mula sa mga katribo”. -Hango sa Paglisan (Buod) Isinalin ni Juliet U. Rivera 9. Ano ang mahihinuha sa pagkatao ni Okonkwo batay sa kaniyang mga desisyon sa buhay? A. Mapaghiganti B. May iisang salita C. Puno ng hinakit D. May determinasyon sa buhay 10. Sa iyong palagay, bakit gusto ni Okonkwo na makilala siya ng mga katribo? A. Mahina ang kaniyang ama B. Gusto niyang maghiganti sa kaniyang ama C. Dahil walang kuwenta ang kaniyang ama D. Gusto niya ng karangalan, pangalan, at katanyagan 11. Siya ang pumalit kay G. Brown bilang namamahala sa simbahan sa Mbanta. A. Re. James Smith B. G. Kiaga C. Obierika D. Ezuedu 12. Anong kasangkapan ang ginamit Okonkwo sa pagpatay sa pinuno ng mga mensahero? A. itak B. baril C. kutsilyo D. machete 13. Tumutukoy sa panauhang ginagamit ng may-akda. A. pamamaraan B. pananaw C. pananalita D. tema 14. Tumutukoy sa lugar at panahon ng mga pinangyarihan. A. pamamaraan B. pananaw C. tagpuan D. tema 15. Siya ang orihinal na manunulat ng akdang “Things Fall Apart.” A. Chinua Achebe C. Snorri Sturluson B. Ernest Hemingway D. Elizabeth Barret Browning
  • 8. 8 II. Panuto: Salungguhitan ang tamang pangatnig sa loob ng panaklong. 1. Magsipilyo nang tatlong beses sa isang araw (ngunit, upang, dahil) maiwasan masira ang mga ngipin. 2. (Dahil, Subalit, Kaya) hindi ka kumain ng almusal, wala kang enerhiya para maglaro ngayong umaga. 3. Inaantok ka pa (habang, bago, kasi) hatinggabi ka na natulog kagabi. 4. Kumakanta sila ng Lupang Hinirang" (hanggang, habang, parang) itinataas ang watawat ng Pilipinas. 5. Magdasal muna tayo (bago, kaya, at) tayo kumain ng hapunan. 6. Matutuloy ang camping natin (at, subalit, kung) hindi masama ang panahon bukas. 7. Tumatahol ang mga aso (kapag, ngunit, hanggang) may taong kumakatok sa pinto. 8. Ano ang kulay ng sasakyan ninyo, pula (at, o, pero) puti? 9. Mahilig siya magbasa ng aklat (at, upang, sapagkat) magsulat ng maiikling kuwento. 10. (Subalit, Bagama't, Dahil) nais niyang mag-aral sa kolehiyo, naghanap siya ng trabaho upang makatulong sa pamilya. 11. Naglalaro ang anak niya sa labas (pero, para, habang) may kinakausap siya sa telepono. 12. Tumigil ang pag-iyak ng bata (nang, bagama't, subalit) bumalik ang kanyang ina. 13. Tumawag ako sa bahay ni Tess (upang, ngunit, kapag) hindi pa raw siya umuuwi galing eskuwelahan. 14. Tatawag muli si Alma (kasi, bago, para) makausap ka tungkol sa proyekto ninyo. 15. Gusto pa rin nilang maglaro ng basketbol (dahil, kahit, para) gumagabi na. Inihanda ni: Sinuri ni: SHIRLEY L. FERNANDEZ LEAH MAE G. PANAHON Subject Coordinator ALEXONE MARI S. ABERGAS Subject Teacher Binigyang-pansin ni: LAURA A. CRUZ OIC-ASP II