Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Music july 4
1. Una sa lahat Serbiyong Tapat at Karapat SDOCalamba City
Milagrosa Elementary School Mabuhay
(049)502-2074 miraclettes_tuloes@yahoo.com www.facebook.com/miraclettes_tuloes
Brgy. Milagrosa, Calamba City, Laguna
I.LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
demonstratesbasicunderstandingof sound,
silence andrhythm
B.Pamanatayan sa Pagganap respondsappropriatelytothe pulse of the soundsheardandperforms
withaccuracy the rhythmic
patterns
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
MU1RH-Ic-5 Clap, taps, chants walks and play musical
instruments with accurate rhythm in response to sound
In group of 4s
II.NILALAMAN RHYTHM
Simple RhythmicPattern
III.KAGAMITANG PANTURO Power Point, video,
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p.9
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. . Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin.
Pagbating Paawit:
Good morning Children! Good morning teacher! Good morning
Classmates!
Balik Aral:
Ilang beat o kumpas ang ginawa natin sa pagsabay sa tugtog ng Jonny
Jonny yes Papa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:
Ano ang inaawit natin tuwing umaga bilang paggalang sa watawat.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Paglalahad
Pakinggan muna ang awit na Lupang Hinirang
Pagtalakay:
Ilan kaya ang beat na ating maaring gawin sa Lupang hinirang?
Paaralan MILAGROSA
ELEMENTARY
SCHOOL
Baitang/
Antas:
I
Avocado
Guro ELSA D. CORDOVA Asignatura: MAPEH
(MUSIC)
Petsa /
Oras:
HULYO 5, 2019
7:30-8:10
Markahan: UNANG
MARKAHAN
Daily
Lesson
Log
2. Una sa lahat Serbiyong Tapat at Karapat SDOCalamba City
Milagrosa Elementary School Mabuhay
(049)502-2074 miraclettes_tuloes@yahoo.com www.facebook.com/miraclettes_tuloes
Brgy. Milagrosa, Calamba City, Laguna
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Paglalahad:
Susundan ang tugtog gamit ang 4 na kumpas
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
1. Patalakay:
Isagawa ang pagpagtugtog ng sa bawat hanay.
Pagtalakay
Ilang beat an gating ginawa?
Nakasunod ba kayo? Paano kayo nakasunod?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment )
Pangkatang gawain:
Pagtugtog ng 4 na kumpasan kasabay ng pag-awit
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Ang Lupang Hinirang ay may 4 na kumpas.
H. . Paglalahat ng Aralin Ang pagkumpas ay maaring 3 ayon sa tunog na ipinahahayag ng awit
I. Pagtataya ng Aralin Tama o Mali
_____1. Ang pagtugtog ay isang uri ng paglilibang.
_____2. Ang Lupang Hinirang ay may 4 na kumpas.
_____3. Inaawit ito ng may puso
_____4. Tumugtog ng nasa ritmo.
_____5. Maglikot habang umaawit ng Lupang Hinirang.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Magsanay tumugtog
V. Mga Tala
5 2 Mean - ______
4 1
3 0 MPS- _______
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulongng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
3. Una sa lahat Serbiyong Tapat at Karapat SDOCalamba City
Milagrosa Elementary School Mabuhay
(049)502-2074 miraclettes_tuloes@yahoo.com www.facebook.com/miraclettes_tuloes
Brgy. Milagrosa, Calamba City, Laguna
ang aking punungguro at
superbisor?