Grade 1-12
DAILY LESSON LOG
Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/
Antas
Four(4)
Guro CeciliaH.Delovino Araw Tuesday
Petsa / Oras August 28 , 2018 Markahan Second Quarter
Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasakilos at nakatutugon nang angkop at wasto
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang codeng bawat kasanayan.
Nakikinig nang mabuti sa nagsasalita upang maulit at mabigyang-kahulugan ang mga pahayag F4PN-IId-j-15
II. NILALAMAN Nakinig nang mabuti sa nagsasalita upang maulit at mabigyang-kahulugan ang mga pahayag
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 118-120
2. Mgapahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
57-68
3. Mgapahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, diksiyonaryo, balita,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraangaralin
at/o pagsisimulangbagongaralin.
Magbigay ang mga salita mula sa mga nagdaang aralin sa Filipino
B. Paghahabi salayunin ng aralin Ipakuha ang diksiyonaryo ng mga mag-aaral. Ipahanap ang kahulugan ng mga salita:
-dengue
-sintomas
Ipagamit ang mga salita sa sariling pangungusap.
Itanong:
Nagkasakit ka na ba?
Ano ang nagging sakita mo?
Paano ka gumaling?
Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi ng kanilang sagot.
C. Pag-uugnayng mgahalimbawa
sa bagongaralin.
Basahin nang malakas sa mga mag-aaral.
Matalino si Jose Rizal. Natuto siyang bumasa sa gulang na tatlong taon. Nagtapos siya ng elementarya at sekondarya na nangunguna s klase. Marami
siyang kursong natapos. Nag-aral siya ng medisina, pagpipinta, paglililok, at pagsulat. Naging matagumpay siya sa mga kursong ito.
Itanong:
Sino ang pinag-uusapan sa teksto?
Paano nagging katuwang ng mga Pilipino si Dr. Jose Rizal?
Paano ka magiging katuwang ng kapuwa mo sa pag-unlad?
D. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #1
Maghahanda ang guro ng isang sitwasyon at basahin ito sa mga mag-aaral. Ipabigay ang kahulugan ng pahayag.
E. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #2
Pangkatin ang mga bata. Pakinggan mabuti ang balitang aking babasahin at ibigay ang kahulugan ng pahayag na ito.
Sinabi ni pangulong Duterte sa mga druglord na kapag sinira nila ang kinabukasan ng mga kabataan papatayin niya ang mga ito.
F. PaglinangsaKabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pakinggan mabuti ang balitang aking babasahin at ibigay ang kahulugan ng pahayag na ito.
Ang bullying ay isang malaking problema ng mga paaralan .kaya gumawa ng mga batas ukol ditto upang maresolbahan ang problamang ito. Kapag ang bata ay
nakakaranas ng bullying ipagbigay alam ito sa kanilang guro, mga magulang o mga matatanda upang malutas ang bullying.
G. Paglalapatngaralinsa pang-
araw-arawnabuhay
Ano ang dapat gawin kapag may nagsasalita?
Anong balyu ang iyong ipinakita?
H. Paglalahatngaralin Bakit kailangan na makinig nang mabuti kapag may nagsasalita?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Makinig na mabuti sa aking babasahing talata. Pagkatapos uulitin ninyo ito ipang mabigyan ng kahulugan ang pahayag.
Ang kalusugan ay kayamanan na dapat nating ingatan at pangalagaan. Di bale nang mahirap sa buhay basta malusog ang pangangatawan ay masaya ka na.
Aanhin ang kayamanan kung ikaw naman ay sakitin at di magawa ang gusto
J. KaragdagangGawainparasa
takdang-aralinatremediation
Makinig sa mga balita sa TV at kumuha ng isang isyu upang mabigyang kahulugan ang mga pahayag. Isulat ito sa isang papel at basahin kinabukasan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilangng mag-aaralnanakakuha
ng 80%sa pagtataya.
B. Bilangng mag-aaralna
nangangailanganngibapang
gawainparasa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-aaralnanakaunawa
sa aralin.
D. Bilangng mgamag-aaral na
magpapatuloysa remediation.
E. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo
nakatulongnglubos?Paanoito
nakatulong?
F. Anong suliraninangaking
naranasanna solusyunansa
tulongng akingpunungguroat
superbisor?
G. Anong kagamitangpanturoang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagi samgakapwako guro?
Grade 1-12
DAILY LESSON LOG
Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/
Antas
Four(4)
Guro CeciliaH.Delovino Araw Wednesday
Petsa / Oras August 29,, 2018 Markahan Second Quarter
Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Mgdalene IV – St. Ursula
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasakilos ang napikinggang kuwento o usapan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang codeng bawat kasanayan.
Natutukoy ang paksa ng napakinggang teksto F4PN– IIc-7
II. NILALAMAN Natukoy ang paksa ng napakinggang teksto
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 118-120
2. Mgapahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
57-68
3. Mgapahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, balita,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraangaralin
at/o pagsisimula ngbagongaralin.
B. Paghahabi salayunin ng aralin Paano ba maiiwasan o mababawasan ang kaso ng dengue sa ating pamayanan? Sino-sino ang magiging katuwang natin sa pagsugpo nito? Alamin natin sa
pamamagitan ng pagbasa ng iang balita tungkol ditto.
Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more
C. Pag-uugnayng mgahalimbawa
sa bagongaralin.
Ipabasa sa mga bata ang balita sa LM, p. 60-61
4 oclock habit, 4s ng DOH, epektibo kontra dengue.
D. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #1
Ano ang paksa ng bawat talata sa balitang ito?
Sa kabuan anong paksa ng balita?
E. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #2
Papangkatin ang mga bata. Gawin Ninyo A, LM, p. 62
Panuto:Basahin at pag-uusapan ang talata . sabihin ang paksa ng talata.
Pangkat 1&2 –Talata 1
Pangkat 3&4 – Talata 2
F. PaglinangsaKabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Panuto:Basahin at tukuyin ang paksa ng talata (nasa tsart) Ang Langaw.
G. Paglalapatngaralinsa pang-
araw-arawnabuhay
H. Paglalahatngaralin Ano ang paksang pangungusap?
-Ang paksang pangungusap ay ang pangunahing pinag-uusapan sa talata na sinusuportahan ng mga pangungusap, sa paksang pinaguusapan.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin Mo A, LM, p. 65
Panuto: Basahin ang mga talata isulat sa inyong kuwaderno ang paksang pangungussap ng bawat isa.
Bilang 1 at 2
J. KaragdagangGawainparasa
takdang-aralinatremediation
Maghanap ng limang talata at tukuyin ang paksa dito.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
H. Bilangng mag-aaralnanakakuha
ng 80%sa pagtataya.
I. Bilangng mag-aaralna
nangangailanganngibapang
gawainparasa remediation.
J. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-aaralnanakaunawa
sa aralin.
K. Bilangng mgamag-aaral na
magpapatuloysa remediation.
L. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo
nakatulongnglubos?Paanoito
nakatulong?
M. Anong suliraninangaking
naranasannasolusyunansa
tulongng aking punungguroat
superbisor?
N. Anong kagamitangpanturoang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagi samgakapwako guro?
Grade 1-12
DAILY LESSON LOG
Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/
Antas
Four(4)
Guro CeciliaH.Delovino Araw Thursday
Petsa / Oras August 30 , 2018 Markahan Second Quarter
Filipino
9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50
IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan, at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasalaysay muli ang ang binasang kuwento
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang codeng bawat kasanayan.
Nagagamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan ng tao, lugar, bagay, at pangyayari sa sarili, sa ibang tao na katulong sa pamayananF4WG -IIa – c-4
II. NILALAMAN Nagamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan ng tao, lugar, bagay, at pangyayari sa sarili, sa ibang tao na katulong sa pamayanan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 121-123
2. Mgapahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mgapahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraangaralin
at/o pagsisimulangbagongaralin.
Humanap ng kapareha. Maging salamin ng kapareha sa pamamagitan ng paglalrawan ng kapareha.
Tumawag ng ila pares ng mag-aaral upang magbahagi ng kanilang paglalarawan sa isa’t-isa. Anong pang-uri ang ginamit? Paano ito ginagamit?
B. Paghahabi salayunin ng aralin Tatawag ang guro ng tatlong (3) bata at ilarawan ito ayon sa kaantasan ng pang-uri
(isusulat sa pisara ang mga sagot ng mga bata)
C. Pag-uugnayng mgahalimbawa
sa bagongaralin.
Ano-ano ang mga pang-uring ginamit sa paglalarawan?
Kaantasan ng panguri
1. Lantay
2.Pahambing
3. Pasukdol
D. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #1
Gawin Natin, TG, p. 121-122
E. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #2
Gawin Ninyo, Pangkatang Gawain.
Pangkat 1 – Guhitan ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (lantay)
Pangkat 2- Bilugan ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (pahambing)
Pangkat 3 – lagyan ng box ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (pasukdol)
Pangkat 4- lagyan ng puso ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (lantay)
F. PaglinangsaKabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Paghambingin ang tatlong taong katuwang sa sariling pamayanan.
1. guro
2. pulis at kapitan ng barangay
3.nars at doktor
G. Paglalapatngaralinsa pang-
araw-arawnabuhay
Paano mo pasasalamatan ang mga katuwang sa pag-unlad na nasa pamayanan mo?
H. Paglalahatngaralin Ano ang pang-uri? Ano-ano ang tatlong kaantasan ng pang-uri?
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin, TG, p. 123
Piliin ang mga pang-uri na ginamit sa bawat pangungusap at kilalanin ang kaantasang ginamit ditto.
1. Si Neneng ay ubod ng ganda
2. Maalalahanin si Inay.
3. Napakadumi naman ang lugar na ito.
4.Mas malinis ang sitio Unamonte kaysa sa Sitio Manggahan.
5. Sakdal yumi ang kilos ng dalagang iyon.
J. KaragdagangGawainparasa
takdang-aralinatremediation
Magtala ng 10 salita at gamitin ito sa pangungusap.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
O. Bilangng mag-aaralna nakakuha
ng 80%sa pagtataya.
P. Bilangng mag-aaralna
nangangailanganngibapang
gawainparasa remediation.
Q. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-aaralnanakaunawa
sa aralin.
R. Bilangng mgamag-aaral na
magpapatuloysa remediation.
S. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo
nakatulongnglubos?Paanoito
nakatulong?
T. Anong suliraninangaking
naranasannasolusyunansa
tulongng akingpunungguroat
superbisor?
U. Anong kagamitangpanturoang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagi samgakapwako guro?
Grade 1-12
DAILY LESSON LOG
Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/
Antas
Four(4)
Guro CeciliaH.Delovino Araw Monday
Petsa / Oras September3,, 2018 Markahan Second Quarter
Filipino
8:40-9:30 10:20 - 11:10 11:10 - 12:00
IV - Philippian IV -Thessalonian IV - Corinthians
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t-ibang uri ng sulatin
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasususlat ng talatang naglalrawan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang codeng bawat kasanayan.
Nakasusulat ng talatang nagbabalita F4PU-IIc-d-2.1
II. NILALAMAN Nakasulat ng talatang nagbabalita
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 123-125
2. Mgapahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mgapahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraangaralin
at/o pagsisimulangbagongaralin.
B. Paghahabi salayunin ng aralin Magkaroon ng balitaan sa klase tungkol sa napapanahong isyu
Pag-usapan ang balitang ibinahagi sa klase.
C. Pag-uugnayng mgahalimbawa
sa bagongaralin.
Maghahanda ang guro ng isang sitwasyon at ipasulat sa mga mag-aaral ng patalata.
D. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #1
ipabasa ang balita sa basahin mo B.,KMp.60-61
4 o’clock habit, 4 s DOH, Epektibo kontra dengue.
Pagsagot sa mga tanong Pagyamanin Natin B KM p 63
E. Pagtalakayng bagongkonsepto
at paglalahadngbagong
kasanayan #2
Pangkatang Gawain Pagyamanin Natin Gawin Ninyo C
F. PaglinangsaKabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Maghanda ang guro ng isang isyu at ipasulat ito ng patalatang nagbabalita
G. Paglalapatngaralinsa pang-
araw-arawnabuhay
H. Paglalahatngaralin Ano ang dapat gawin sa pagsulat ng balitang patalata?
I. Pagtataya ng Aralin Gumupit ng isang larawan ng pangyayari sa lumang magasin o diyaryo. Sumulat ng isang balita tungkol sa nakuhang larawan.
(Rubrics, TG, p. 124-125)
J. KaragdagangGawainparasa
takdang-aralinatremediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
V. Bilangng mag-aaralnanakakuha
ng 80%sa pagtataya.
W. Bilangng mag-aaralna
nangangailanganngibapang
gawainparasa remediation.
X. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-aaralnanakaunawa
sa aralin.
Y. Bilangng mgamag-aaral na
magpapatuloysa remediation.
Z. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo
nakatulongnglubos?Paanoito
nakatulong?
AA. Anong suliraninangaking
naranasannasolusyunansa
tulongng akingpunungguroat
superbisor?
BB. Anong kagamitangpanturoang
akingnadibuhona naiskong
ibahagi samgakapwako guro?

Grade 4-1 q2 w3.docx

  • 1.
    Grade 1-12 DAILY LESSONLOG Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4) Guro CeciliaH.Delovino Araw Tuesday Petsa / Oras August 28 , 2018 Markahan Second Quarter Filipino 9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50 IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan B. Pamantayan sa Pagganap Naisasakilos at nakatutugon nang angkop at wasto C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang codeng bawat kasanayan. Nakikinig nang mabuti sa nagsasalita upang maulit at mabigyang-kahulugan ang mga pahayag F4PN-IId-j-15 II. NILALAMAN Nakinig nang mabuti sa nagsasalita upang maulit at mabigyang-kahulugan ang mga pahayag KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 118-120 2. Mgapahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 57-68 3. Mgapahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, diksiyonaryo, balita,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa III. PAMAMARAAN
  • 2.
    A. Balik-Aral sanakaraangaralin at/o pagsisimulangbagongaralin. Magbigay ang mga salita mula sa mga nagdaang aralin sa Filipino B. Paghahabi salayunin ng aralin Ipakuha ang diksiyonaryo ng mga mag-aaral. Ipahanap ang kahulugan ng mga salita: -dengue -sintomas Ipagamit ang mga salita sa sariling pangungusap. Itanong: Nagkasakit ka na ba? Ano ang nagging sakita mo? Paano ka gumaling? Tumawag ng ilang mag-aaral upang magbahagi ng kanilang sagot. C. Pag-uugnayng mgahalimbawa sa bagongaralin. Basahin nang malakas sa mga mag-aaral. Matalino si Jose Rizal. Natuto siyang bumasa sa gulang na tatlong taon. Nagtapos siya ng elementarya at sekondarya na nangunguna s klase. Marami siyang kursong natapos. Nag-aral siya ng medisina, pagpipinta, paglililok, at pagsulat. Naging matagumpay siya sa mga kursong ito. Itanong: Sino ang pinag-uusapan sa teksto? Paano nagging katuwang ng mga Pilipino si Dr. Jose Rizal? Paano ka magiging katuwang ng kapuwa mo sa pag-unlad? D. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #1 Maghahanda ang guro ng isang sitwasyon at basahin ito sa mga mag-aaral. Ipabigay ang kahulugan ng pahayag. E. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #2 Pangkatin ang mga bata. Pakinggan mabuti ang balitang aking babasahin at ibigay ang kahulugan ng pahayag na ito. Sinabi ni pangulong Duterte sa mga druglord na kapag sinira nila ang kinabukasan ng mga kabataan papatayin niya ang mga ito.
  • 3.
    F. PaglinangsaKabihasaan (Tungo saFormative Assessment) Pakinggan mabuti ang balitang aking babasahin at ibigay ang kahulugan ng pahayag na ito. Ang bullying ay isang malaking problema ng mga paaralan .kaya gumawa ng mga batas ukol ditto upang maresolbahan ang problamang ito. Kapag ang bata ay nakakaranas ng bullying ipagbigay alam ito sa kanilang guro, mga magulang o mga matatanda upang malutas ang bullying. G. Paglalapatngaralinsa pang- araw-arawnabuhay Ano ang dapat gawin kapag may nagsasalita? Anong balyu ang iyong ipinakita? H. Paglalahatngaralin Bakit kailangan na makinig nang mabuti kapag may nagsasalita? I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Makinig na mabuti sa aking babasahing talata. Pagkatapos uulitin ninyo ito ipang mabigyan ng kahulugan ang pahayag. Ang kalusugan ay kayamanan na dapat nating ingatan at pangalagaan. Di bale nang mahirap sa buhay basta malusog ang pangangatawan ay masaya ka na. Aanhin ang kayamanan kung ikaw naman ay sakitin at di magawa ang gusto J. KaragdagangGawainparasa takdang-aralinatremediation Makinig sa mga balita sa TV at kumuha ng isang isyu upang mabigyang kahulugan ang mga pahayag. Isulat ito sa isang papel at basahin kinabukasan. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilangng mag-aaralnanakakuha ng 80%sa pagtataya. B. Bilangng mag-aaralna nangangailanganngibapang gawainparasa remediation. C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawa sa aralin. D. Bilangng mgamag-aaral na magpapatuloysa remediation. E. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong? F. Anong suliraninangaking naranasanna solusyunansa tulongng akingpunungguroat superbisor?
  • 4.
  • 5.
    Grade 1-12 DAILY LESSONLOG Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4) Guro CeciliaH.Delovino Araw Wednesday Petsa / Oras August 29,, 2018 Markahan Second Quarter Filipino 9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50 IV – St. Claire IV –St. Mgdalene IV – St. Ursula I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan B. Pamantayan sa Pagganap Naisasakilos ang napikinggang kuwento o usapan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang codeng bawat kasanayan. Natutukoy ang paksa ng napakinggang teksto F4PN– IIc-7 II. NILALAMAN Natukoy ang paksa ng napakinggang teksto KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 118-120 2. Mgapahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 57-68 3. Mgapahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, balita,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa III. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraangaralin at/o pagsisimula ngbagongaralin.
  • 6.
    B. Paghahabi salayuninng aralin Paano ba maiiwasan o mababawasan ang kaso ng dengue sa ating pamayanan? Sino-sino ang magiging katuwang natin sa pagsugpo nito? Alamin natin sa pamamagitan ng pagbasa ng iang balita tungkol ditto. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more C. Pag-uugnayng mgahalimbawa sa bagongaralin. Ipabasa sa mga bata ang balita sa LM, p. 60-61 4 oclock habit, 4s ng DOH, epektibo kontra dengue. D. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #1 Ano ang paksa ng bawat talata sa balitang ito? Sa kabuan anong paksa ng balita? E. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #2 Papangkatin ang mga bata. Gawin Ninyo A, LM, p. 62 Panuto:Basahin at pag-uusapan ang talata . sabihin ang paksa ng talata. Pangkat 1&2 –Talata 1 Pangkat 3&4 – Talata 2 F. PaglinangsaKabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Panuto:Basahin at tukuyin ang paksa ng talata (nasa tsart) Ang Langaw. G. Paglalapatngaralinsa pang- araw-arawnabuhay H. Paglalahatngaralin Ano ang paksang pangungusap? -Ang paksang pangungusap ay ang pangunahing pinag-uusapan sa talata na sinusuportahan ng mga pangungusap, sa paksang pinaguusapan. I. Pagtataya ng Aralin Gawin Mo A, LM, p. 65 Panuto: Basahin ang mga talata isulat sa inyong kuwaderno ang paksang pangungussap ng bawat isa. Bilang 1 at 2 J. KaragdagangGawainparasa takdang-aralinatremediation Maghanap ng limang talata at tukuyin ang paksa dito. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY H. Bilangng mag-aaralnanakakuha ng 80%sa pagtataya. I. Bilangng mag-aaralna
  • 7.
    nangangailanganngibapang gawainparasa remediation. J. Nakatulongbaangremedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawa sa aralin. K. Bilangng mgamag-aaral na magpapatuloysa remediation. L. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong? M. Anong suliraninangaking naranasannasolusyunansa tulongng aking punungguroat superbisor? N. Anong kagamitangpanturoang akingnadibuhonanaiskong ibahagi samgakapwako guro?
  • 8.
    Grade 1-12 DAILY LESSONLOG Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4) Guro CeciliaH.Delovino Araw Thursday Petsa / Oras August 30 , 2018 Markahan Second Quarter Filipino 9:10-10:00 1:00-1:50 2:00-2:50 IV – St. Claire IV –St. Magdalene IV – St. Ursula I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan, at damdamin B. Pamantayan sa Pagganap Naisasalaysay muli ang ang binasang kuwento C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang codeng bawat kasanayan. Nagagamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan ng tao, lugar, bagay, at pangyayari sa sarili, sa ibang tao na katulong sa pamayananF4WG -IIa – c-4 II. NILALAMAN Nagamit nang wasto ang pang-uri sa paglalarawan ng tao, lugar, bagay, at pangyayari sa sarili, sa ibang tao na katulong sa pamayanan KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 121-123 2. Mgapahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 3. Mgapahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa III. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraangaralin at/o pagsisimulangbagongaralin. Humanap ng kapareha. Maging salamin ng kapareha sa pamamagitan ng paglalrawan ng kapareha. Tumawag ng ila pares ng mag-aaral upang magbahagi ng kanilang paglalarawan sa isa’t-isa. Anong pang-uri ang ginamit? Paano ito ginagamit?
  • 9.
    B. Paghahabi salayuninng aralin Tatawag ang guro ng tatlong (3) bata at ilarawan ito ayon sa kaantasan ng pang-uri (isusulat sa pisara ang mga sagot ng mga bata) C. Pag-uugnayng mgahalimbawa sa bagongaralin. Ano-ano ang mga pang-uring ginamit sa paglalarawan? Kaantasan ng panguri 1. Lantay 2.Pahambing 3. Pasukdol D. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #1 Gawin Natin, TG, p. 121-122 E. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #2 Gawin Ninyo, Pangkatang Gawain. Pangkat 1 – Guhitan ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (lantay) Pangkat 2- Bilugan ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (pahambing) Pangkat 3 – lagyan ng box ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (pasukdol) Pangkat 4- lagyan ng puso ang pang-uri sa pangungusap at sabihin ang kaantasan nito (lantay) F. PaglinangsaKabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Paghambingin ang tatlong taong katuwang sa sariling pamayanan. 1. guro 2. pulis at kapitan ng barangay 3.nars at doktor G. Paglalapatngaralinsa pang- araw-arawnabuhay Paano mo pasasalamatan ang mga katuwang sa pag-unlad na nasa pamayanan mo? H. Paglalahatngaralin Ano ang pang-uri? Ano-ano ang tatlong kaantasan ng pang-uri? I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin, TG, p. 123 Piliin ang mga pang-uri na ginamit sa bawat pangungusap at kilalanin ang kaantasang ginamit ditto. 1. Si Neneng ay ubod ng ganda 2. Maalalahanin si Inay. 3. Napakadumi naman ang lugar na ito.
  • 10.
    4.Mas malinis angsitio Unamonte kaysa sa Sitio Manggahan. 5. Sakdal yumi ang kilos ng dalagang iyon. J. KaragdagangGawainparasa takdang-aralinatremediation Magtala ng 10 salita at gamitin ito sa pangungusap. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY O. Bilangng mag-aaralna nakakuha ng 80%sa pagtataya. P. Bilangng mag-aaralna nangangailanganngibapang gawainparasa remediation. Q. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawa sa aralin. R. Bilangng mgamag-aaral na magpapatuloysa remediation. S. Alin sa mgaistratehiyang pagtuturo nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong? T. Anong suliraninangaking naranasannasolusyunansa tulongng akingpunungguroat superbisor? U. Anong kagamitangpanturoang akingnadibuhonanaiskong ibahagi samgakapwako guro?
  • 11.
    Grade 1-12 DAILY LESSONLOG Paaralan DONA JUSTA GUIDO MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas Four(4) Guro CeciliaH.Delovino Araw Monday Petsa / Oras September3,, 2018 Markahan Second Quarter Filipino 8:40-9:30 10:20 - 11:10 11:10 - 12:00 IV - Philippian IV -Thessalonian IV - Corinthians I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t-ibang uri ng sulatin B. Pamantayan sa Pagganap Nakasususlat ng talatang naglalrawan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang codeng bawat kasanayan. Nakasusulat ng talatang nagbabalita F4PU-IIc-d-2.1 II. NILALAMAN Nakasulat ng talatang nagbabalita KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mgapahina sa Gabay ng Guro 123-125 2. Mgapahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 3. Mgapahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Charts,kuwaderno, talaan/sagutang papel, aklat ng mag-aaral at iba pa III. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraangaralin at/o pagsisimulangbagongaralin.
  • 12.
    B. Paghahabi salayuninng aralin Magkaroon ng balitaan sa klase tungkol sa napapanahong isyu Pag-usapan ang balitang ibinahagi sa klase. C. Pag-uugnayng mgahalimbawa sa bagongaralin. Maghahanda ang guro ng isang sitwasyon at ipasulat sa mga mag-aaral ng patalata. D. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #1 ipabasa ang balita sa basahin mo B.,KMp.60-61 4 o’clock habit, 4 s DOH, Epektibo kontra dengue. Pagsagot sa mga tanong Pagyamanin Natin B KM p 63 E. Pagtalakayng bagongkonsepto at paglalahadngbagong kasanayan #2 Pangkatang Gawain Pagyamanin Natin Gawin Ninyo C F. PaglinangsaKabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Maghanda ang guro ng isang isyu at ipasulat ito ng patalatang nagbabalita G. Paglalapatngaralinsa pang- araw-arawnabuhay H. Paglalahatngaralin Ano ang dapat gawin sa pagsulat ng balitang patalata? I. Pagtataya ng Aralin Gumupit ng isang larawan ng pangyayari sa lumang magasin o diyaryo. Sumulat ng isang balita tungkol sa nakuhang larawan. (Rubrics, TG, p. 124-125) J. KaragdagangGawainparasa takdang-aralinatremediation IV. MGA TALA V. PAGNINILAY V. Bilangng mag-aaralnanakakuha ng 80%sa pagtataya. W. Bilangng mag-aaralna nangangailanganngibapang gawainparasa remediation. X. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawa sa aralin. Y. Bilangng mgamag-aaral na
  • 13.
    magpapatuloysa remediation. Z. Alinsa mgaistratehiyang pagtuturo nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong? AA. Anong suliraninangaking naranasannasolusyunansa tulongng akingpunungguroat superbisor? BB. Anong kagamitangpanturoang akingnadibuhona naiskong ibahagi samgakapwako guro?