1. GRADE 2
DAILY LESSON LOG
School: SAN IGNACIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2- ORCHIDS
Teacher: RICK ALDWIN P. CRISTOBAL Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: APRIL 1-5, 2024 Quarter/Week: QUARTER 4- WEEK 1
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
LAYUNIN
A. Pamantayan
Pangnilalaman
Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog
Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo
at ng mga tunog
Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog
CATCH-UP FRIDAY
See attach sheet
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nababasa ang usapan, tula, talata,
kuwento nang may tamang bilis,
diin, tono, antala at ekspresyon
Nababasa ang usapan, tula, talata,
kuwento nang may tamang bilis, tono,
antala at ekspresyon
Nababasa ang usapan, tula, talata,
kuwento nang may tamang bilis, tono,
antala at ekspresyon
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang
Koda)
Napapantig ang mga mas
mahahabang salita
F2KP-llc-3
Napapantig ang mga mas mahahabang
salita
F2KP-llc-3
Napapantig ang mga mas
mahahabang salita
F2KP-llc-3
Nasasagot ang inihanhang mga
pagsasanay sa napag-aralang
ara;in.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
Pagpapantig ng Mahahabang
Salita
Pagpapantig ng Mahahabang Salita Pagpapantig ng Mahahabang Salita Wastong pagsagot ng mga
inihandang mga Gawain.
A. SANGGUNIAN
I. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro (MELCS)
K-12 CURRICULUM GUIDE pahina
27- MELCS pahina 202
K-12 CURRICULUM GUIDE pahina 27
MELCS pahina 202
K-12 CURRICULUM GUIDE pahina
27 MELCS pahina 202
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral
Learning Activity Sheet- Filipino 2-
Ika-apat na Markahan
Learning Activity Sheet – Filipino 2 Ika-
apat na Markahan
Learning Activity Sheet – Filipino 2 –
Ika-apat na Markahan
B. MGA KAGAMITAN Lapis at papel
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Ipakita ang larawan ng isang
karagatan sa mga bata.
https://www.youtube.com/watch?v=NqcMmNBTyJM
BALIKAN :Itanong sa mga
bata ang napag-aralan sa
pagpapantig ng
mahahabang salita.
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Itanong: Anu-ano ang
makikita sa karagatan?
Tumawag ng mga bata upang
magbigay ng mga bagay na
makikita sa karagatan.
BALIKAN
Gabayan ang mga bata sa pagsagot ng pagsasanay sa pahina 3 ng Modyul 1
sa Filipino.
Ipabasa ito sa mga bata at
ipasabi kung ilang pantig
ang bumubuo sa bawat
salita:
1. pagtalon pag-ta-lon (3
Pantig)
2. paglipad
3. kagubatan
2. 4. kalikasan
5.makalipad
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Isulat sa pisara ang mga
bagay na binanggit ng mga
bata. Ipabasa ang mga salita
kasabay ng pagpalakpak
upang maipakita ang bilang at
paraan ng pagpapantig rito.
TUKLASIN
Gabayan ang mga bata sa pagbabasa. Ipabuksan ang kanilang
modyul 1 sa Filipino at basahin ang kuwentong “Ang Utos ng
Diwata sa Tipaklong” sa pahina 4-5 at gabayan ang mga bata sa
pagsagot sa pahina 6. Talakayin ang mga detalye sa kuwentong
binasa.
Ipagawa ang Pagsasanay 1
Panuto: Kilalanin ang
larawan, pantigin at isulat
ang bilang ng pantig.
1.(Larawan ng Bayabas)
2. Larawan ng plato)
3.Larawan ng kabundukan)
4.Larawan ng pamilya)
5. Larawan ng punongkahoy)
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#1
Ipakita ang mga larawan ng
isang lalawigan at ng isang
siyudad. Paghambingin ang
dalawang lugar sa tulong ng
Venn Diagram. Ipapantig sa
mga bata ang nabuong mga
salita sa Venn Diagram at
pantigin ang mga ito.
SURIIN
IPALIWANAG AT IPABASA ITO SA MGA BATA. Ano ba ang wastong
pagpapantig? Ipabasa ang SURIIN sa pahina 8 ng Modyul 1 sa
Filipino.
Talakayin Natin:
PANUTO: Lagyan ng tsek(/) kung tama ang salitang napantig at ekis
(X) naman kung mali.
____1. Ma-tang-kad
____ 2. Nam-u-mu-la-k-lak
____3. Pa-lig-sa-han
____4. Pa-mu-mu-hay
_____5. Dap-it-hap-on
SURIIN
Ipasagot sa kanilang sulatang
papel
PANUTO: Piliin sa loob ng
panaklong ang tamang pantig na
bubuo sa salita para sa bahagi ng
katawan ng tao.
1. bi__ka (tu, du su)
2.da__ri (ri, tis i)
3.ba___kang ( pa, la, ma)
4. kili-ki__(ki, li, hi)
5.ta----pakan (man, lam, pam)
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
Pantigin ang mga sumusunod na
salita at isulat ang bilang ng mga
pantig ng bawat isa.
Pagpapantig ng mga salita Magdaos ng laro
Tumawag ng dalawang bata at
ipasabi ang ngalan ng bawat
3. paglalahad ng bagong
kasanayan #2
1. Pagtitipon
2. Tradisyon
3. malasakit
4. nagmamadali
5. dapithapon
Basahin ang sumusunod na mga salita. Pansinin kung paano hinati
ang bawat isa.
KASAMAHAN – KA – SA – MA- HAN (4 pantig)
MAHALIMUYAK MA- HA – LI- MU - YAK (5 pantig)
KUMUKUTITAP KU-MU-KU- TI- TAP (5 PANTIG)
PAGYAMANIN
Gabayan ang mga bata sa pagsagot sa Gawain 1 pahina 9-10 ng
modyul 1.
isang pares at ipasabi ang
bilang ng pantig ng pangalan
nila.
F. Paglinang sa
kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment)
PANGKATANG GAWAIN
Unang Pangkat- Magpasulat ng 3
mahahabang salita at isulat ang
bilang ng pantig.
Ikalawang Pangkat – Ipaguhit ang
larawan ng bahag-hari at ipapantig
ito sa ilalim ng larawan. Ipakulay din
ito.
Ikatlong Pangkat- Ipakilos ang 3
mahabang salita sa pamamagitan
ng pagkembot sa bilang ng mga
pantig sa bawat salita (Karagatan,
dalampasigan at prusisyon)
GAWIN NATIN
Ipagawa sa kanilang sagutang papel ang Gawain 2 at 3 sa
pahina11 at 12 ng modyul 1.
Ipasagot sa kanilang sagutang papel
GAWIN NATIN
PANUTO:Pantigin ang mga
sumusunod na mga hugis sa
pisara at ipasulat ang bilang ng
pantig.
1.PARIHABA
2.BILUHABA
3. PARISUKAT
4. TATSULOK
5. BITUIN
G. Paglalapat ng aralin sa
pangaraw-araw na
buhay
PAHALAGAHAN NATIN – Dapat laging makinig at sumunod sa mga inuutos sa atin
ng mga matatanda upang hindi mapahamak.
H. Paglalahat ng aralin
TANDAAN- Sa ating pagbabasa, mahalaga na matukoy at matutunan mo ang
wastong pagpapantig o pagbibilang ng pantig sa isang salita. Ang Pagpapantig ay
nangangahulugang wastong paghahati ng mga pantig ng isang salita.
I. Pagtataya ng aralin GAWIN NATIN
Ipabasa ang ngalan ng bawat
larawan at ipasulat ang mga
pantig na bumubuo sa bawat isa
1. Larawan ng bisikleta
2. Larawan ng paaralan
3. Larawan ng silid-aralan
4. Larawan ng kabundukan
5. Larawan ng telepono
ISAGAWA
Gabayan ang mga bata sa pagsagot sa pahina 13 ng Modyul
1.
TAYAHIN
Ipasagot ang pagsasanay sa pahina 14 -16 ng kanilang
modyul.
GAWIN NATIN
PANUTO: Bumuo ng 5
pangungusap na may salitang 3
hanggang 4 na pantig.
Salungguhitan ang napiling
salita at sa ibabaw ng salita
ilagay ang bilang ng pantig.
Gawin ito sa kuwaderno
Halimbawa:
Ugaliing mgahugas ng kamay
bago kumain. (4 na pantig)
4. J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
Pantigin at isulat ang bilang ng
pantig ng mga sumusunod na
salita;
1.Kasangkapan
2.Kagamitan
3. Importante
4. Masusutansiya
5. Matalahib
Sumulat sa kanilang kuwaderno ng 5 salita na may 3-5 pantig at
ipasulat ang bilang ng mga pantig sa bawat salita.
MGA TALA
PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punong guro at
suberbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by: Checked by:
Rick Aldwin P. Cristobal Jocelyn M. Icmat
5. Teacher I Master Teacher I
Noted by:
Jennifer S. Quiazon
Principal I