1. DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: III
Teacher: Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: (WEEK 8) Quarter: IKATLO
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding
of the basic concepts of
dynamics in order to respond to
conducting gestures
Demonstrates understanding
of shapes, colors and principle
repetition and emphasis
through printmaking (stencils)
Demonstrates understanding
of movement in relation to time,
force and flow
HOLIDAY HOLIDAY
B. Pamantayan sa Pagganap Sings songs with proper
dynamics following bas
Exhibits basic skills in making a
design for a print and
producing several clean copies
of the prints
Manipulates a stencil with an
adequate skill to produce a
clean print for a message,
slogan or logo for a Tshirt,
poster bag
Produces at least 3 good copies
of print using complementary
colors and contrasting shapes
Performs movements accurately
involving time, force, and flow
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Responds to conducting
gestures of the teacher for
“loud” and “soft”
MU3DY-IIIe-h-5
Writes a slogan about the
environment that correlates
messages to be printed on T-
shirts, posters, banners or bags
A3PR-IIIg
Engages in fun and enjoyable
physical activities
PE3PF-IIIa-h-2
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
Pagtugon sa Kumpas Islogan Crazy Can
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
Modules Modules Modules
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
2. B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations,
larawan
malaking papel, ruler, lapis at
pambura, pangkulay
Audio-visual presentations,
larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E.
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin
o pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
Ano ang konduktor? Paano gumawa ng istensil? Isulat sa sagutang papel ang letra
ng tamang sagot.
1. Alin sa mga larawan ang may
wastong posisyon sa pagsalo ng
bola?
2. Alin sa mga larawang ang
nagpapakita ng wastong pagpasa
ng bola?
3. Ano ang tamang posisyon ng
paghawak ng bolang ipapasa?
4. Alin sa mga larawan ang
tamang posisyon ng pagsalo ng
bola?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)
Ano ang ginagawa ng isang
konduktor?
Ano ang isang islogan? Para
saan ito? Kaya mo bang
gumawa ng isang islogan?
Pagmasdan ang larawan sa ibaba.
Anong laro ang kanilang
isinasagawa?
Nakapaglaro ka na ba nito dati?
C.Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)
Ang taong ito ay madalas
makitang nakatayo sa harap ng
isang malaking grupo ng mga
musikero habang sila ay
nagtatanghal. Siya ay
nagsasagawa ng iba’t ibang
senyas o galaw ng kamay na
Tingnan ang mga sumusunod
na halimbawa ng islogan.
Tungkol saan ang mensahe ng
bawat isa?
1. Anu-anong mga larong lahi ang
nasa larawan?
2. Anong mga larong lahi na ang
iyong nasalihan?
3. Nasiyahan ka ba sa laro?
4. Ano ang mga importanteng
bagay na dapat tandaan sa
3. tinatawag na pagkompas. Ang
konduktor ang tumatayong lider
na dapat sundin sa pagtatanghal
ng musikang nililikha ng isang
grupo.
pakikipaglaro upang
maging maayos ang paglalaro?
D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
(Modeling)
Tingnan ang dalawang larawan
ng patatanghal sa ibaba. Anong
uri ng grupo ang kinokompasan
ng konduktor sa bawat larawan?
Ang konduktor sa kaliwang
larawan ay gumagabay sa isang
grupo ng mga mang-aawit. Ang
konduktor naman sa kanan ay
gumagabay sa isang grupo ng
mga manunugtog.
Ang islogan ay isang pahayag
mula sa isang tao o pangkat
upang magpahayag ng ideya,
saloobin, mensahe, o
damdamin. Ito ay nakapaskil sa
makatawag-pansing
pagkakasulat sa karatula o
poster, upang maiparating sa
madla at manghikayat ayon sa
nilalaman nito.
Tignan ang larawan. Kaya mo
bang hulaan bakit tinawag ang
larong ito na Crazy Can?
Nasubukan mo na bang maglaro
nito? Gaano mo kagusto ang
larong ito?
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
Kailangan ang isang konduktor
upang gabayan sa pagtatanghal
ang isang grupong may
maraming mang-aawit o
manunugtog. Tandaan na
maaaring mag-iba-iba o
magkani-kaniya ang takbo ng
isip ng bawat musikero
pagdating sa pag-awit o
pagtugtog. Kung kaya
kinakailangan ang isang lider
upang gabayan at mapagbigkis
ang tunog ng bawat isa.
Magsulat ng tatlong halimbawa
ng mga kasabihan o salawikain
ukol sa kalikasan.
Kagandahan ng kalikasan, ating
pangalagaan
Para sa malinis at maunlad na
Kinabukasan
Sugpuin ng polusyon, ‘yan ang
solusyon!
Wala na tayong ibang tirahan,
kaya’t kalikasan ay ating
ingatan
Ano ang magagawa mo, kung
wala na ang mga puno?
Hindi tayo kailangan ng
kalikasan, tayo ang may
Pangangailangan
Upang maging kaaya-ayang
tingnan ang islogan,
4. kinakailangang iguhit ang mga
titik nito sa malaki at
malikhaing paraan.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
Isulat ang letrang f kung ang
kilos ng konduktor ay malaki., at
letrang p kung maliit.
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw araw na buhay
(Application/Valuing)
Awitin ang Lupang Hinirang
ayon sa kompas ng nasa
larawan. Gamitin ang antas ng
dynamics sa pag-awit.
Mag-ensayo sa paggawa ng
malalaki at malikhaing
pagsusulat ng mga titik.
Maggalugad at tumuklas ng
iba’t ibang estilo o disenyo ng
mga letra. Tingnan ang mga
halimbawa sa ibaba:
Paalala: Gawin ang laro ng may
katapatan.
Paraan:
1. Kapag nagsimula na ang
musika ang unang manlalaro ay
maglalakad at patutumbahin ang
mga lata ng isa-isa. Siya ay
tatakbo pabalik sa panimulang
guhit (starting line) at tatapikin
ang pangalawang manlalaro.
2. Ang pangalawang manlalaro ay
maglalakad at mag-aayos sa mga
natumbang mga lata ng isa-isa.
Pagkatapos siya ay tatakbo
pabalik sa panimulang guhit at
tatapikin ang susunod na
manlalaro. (Ang laro ay
magpapatuloy hanggang sa
huling manlalaro).
3. Ang pangkat na mauunang
matapos ang siyang mananalo.
H.Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
Ano ang ginagawa ng isang
konduktor?
Ano ang islogan? 1. Anong mga kilos ang
iyong ginamit sa
paglalaro ng Crazy Can?
2. Nagustuhan mo ba ang
paglalaro nito?
5. 3. Anong magandang asal ang
iyong naipamalas sa paglalaro?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek kung ang grupo
ng mga musikero sa ibaba ay
kailangan ng gabay ng
konduktor, at ekis kung hindi
Pagsamahin ang nalalaman sa
mga kasabihan o salawikain
ukol sa kalikasan, at ang
pagsusulat ng mga malalaking
titik na may estilo o disenyo,
upang makagawa ng isang
islogan.
Mga kailangan:
malaking papel, ruler, lapis at
pambura, pangkulay
Mga kailangan:
1. Ihanda ang iyong naisip na
nilalaman ng islogan. Isulat ito
sa isang kodigo o maliit na
papel.
2. Guhitan ng mga linyang
pahalang ang malaking papel
nang may tig-iisang pulgada
ang pagitan. Ito ay magsisilbing
gabay upang magpantay
pantay ang mga titik.
3. Planuhin ang
pagkakaposisyon ng bawat
salita sa buong papel gamit ang
imahinasyon.
4. Gawin ang burador o draft
ng islogan sa pamamagitan ng
magaang pagsulat ng mga titik
gamit ang lapis.
5. Kung mayroong pagkakamali
sa iyong pagtantiya, ay maaari
itong burahin at isaayos muli
ang mga pagitan ng mga salita.
6. Lagyan ito ng kulay upang
lumitaw ang titik.
Tayahin ang iyong ginawa sa
pamamagitan ng paglalagay ng
tsek (✓) sa table na naayon ang
sa iyong ginawa.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
6. V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Teacher III
School Principal I