UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
DailyLessonLog_FILIPINO 3_Quater3_W3.docx
1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: CALAMAGUI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
Teacher: IRENE B. ZIPAGAN Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: WEEK 3 Quarter: 3RD QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman TATAS
B.Pamantayan sa Pagganap Naipapamalas ang kakayahan sa
mapanuring pakikinig at pag-unawa
sa napakinggan.
Naisasagawa ang mapanuring
pagbasa upang mapalawak ang
talasalitaan
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita sa
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin
Nauunawaan na may iba’t ibang
dahilan ng pagsulat
Lingguhang Pagtataya
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa panutong may 3
hanggang - 4 hakbang
Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, antala
at ekspresyon
Naipahahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaks
yon nang may wastong tono,
diin, bilis, antala at intonasyon
Nakasusulat nang may wastong
baybay, bantas at mekaniks ng
pagsulat
Isulat ang code ng bawat kasanayan F3 PN – IIb – 1.4 Nasasagot ang mga tanong
tungkol sa tekstong binasa
tekstong
pang-impormasyon pagpa
paliwanag
F3PB-IIIb-3.2
Nagagamit ang angkop na
pagtatanong tungkol sa mga
tao, bagay, lugar
at pangyayari ano, sino, saan,
ilan, kalian, ano- ano, sino-sino
F3WG-IIa-b-6
Nakasusulat ng isang ulat tungkol
sa isang pangyayaring napanood
F3KM-IIIb-f-4.1
II.NILALAMAN Pagsunod sa panutong may 3
hanggang - 4 hakbang
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro CG ph. 44 ng 141 181-182 182-184 184-185
1.Mga Pahna sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
178 -179 97-99 97-99 97-99
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula sa bagong aralin
Ano ang dapat tandaan upang
makasunod sa mga panutong
pabigkas?
Pagwawasto ng takdang aralin. Pagwawasto ng takdang aralin.
2. B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaturo ang kaliwang kamay ng mga
bata swa kaliwang bahagi ng silid –
aklatan?
Ipakita ang mga larawan . (tag
ulan at tag araw )
Tukuyin sa mga bata
Kung ano ang
Kanilang ginagawa
Sa dalwang panahong
Ito?
Ipakita ang larawan ng
pamilyang nagtutulong tulong sa
gawaing bahay.
Hayaang gumawa ang mga bata
ng tanong tungkol sa larawan.
Ano ang inyong gagawin kung:
a.may nakita kang basura sa
dadaanan mo.
b.tinatapakan ng kaibigan moa ng
bagong sibol na halaman
c.itinapon kung saan ng kaibigan
moa ng balat ng kendi na
kaniyang kinain
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
layunin ng aralin
Pagtalakay sa salitang “ Panuto “?
Gamit ang concept map.
Pasagutan sa mga bata ang
KWL chart.
Ano ano ang uri ng Klima sa
Pilipinas?
Ano ang nais mong malaman
tungkol sa Klima?
Ano ang natutuhan mo sa
nabasang sanaysay Ang Klima
at ang Aking Bansa.
Ipabasa muli ang teksto sa
Alamin Natin p.97.
Ano ano ang ginagawa sainyong
pamayananan upang pangalagaan
ang kalikasan?
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ano ang panuto?
Nakapagbigay ba kayo ng panuto?
Basahin ang Alamin Natin sa
LMp. 97.
Isulat sa istrip na papel ang mga
sumusunod na tanong.
1.Ilan ang klima sa Pilipinas?
2.ano ano ito?
3.Ilan sa ibang bansa?
4.ano ano ito?
5.Kailan ang tag ulan sa
Pilipinas?
6.Kailan ang tag araw sa
Pilipinas?
Gamitin ang Isa Dalawa Tatlo sa
Patnubay ng gurop.117.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com for
more
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Tungkol saan ang binasang
talata?
Bakit hindi katulad ng sa ibang
bansa ang klima sa Pilipinas?
Bakit may tag ulan?
Bakit may tag araw?
Ano ano ang puwede mong
gawin kung tag ulan? Kung tag
araw?
Paano isinulat ang mga tanong?
Anong impormasyon ang
ibinigay sa tanong na ilan?
Kalian? Saan? Ano?
Ipagawa ang Linangin Natin p.99
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative assessment)
Paano natin pangangalagaan ang
mga ilog sa ating kapaligiran?
Gumuhit ng isang parasukat isulat
ditto na BAWAL MAGTAPON NG
BASURA.
Sagutan ang Linangin Natin
p.97.
Pasulatin ang mga bata ng
isnag tanong tunhkol sa
iginuhit.
Sagutan ang Linangin Natin sa
LMp.98.
3. Lagyan ng tree guard ang bawat
puno.
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Pangkatin ang klase.
Gawin ito; Paano ba natin
mapapangalagaan ang mga ilog sa
ating kapaligiran?
Pangangalaga sa Kalikasan Pangangalaga sa Kalikasan Pangangalaga sa Kalikasan
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan upang
makasunod sa mga panutong
pabigkas?
Masasagot ang mga tanong
tungkol sa tekstong
nagpapaliwanag sa
pamamagitan pag unawa nang
mabuti sa nilalaman ng
binasang teksto.
Ginagamit ang ano sa
pagtatanong tungkol sa isang
bagay.
Ginagaamit ang sino sa
pagtatanong tungkol sa isang
tao.
Ginagamit ang saan sa
pagtatanong tungkol sa isang
lugar.
Ginagamit ang kalian sa
pagtatanong tungkol sa
araw,lingo,buwan, oras at taon.
Ginagamit ang ilan sa
pagtatanong tungkol sa bilang.
Ginagamit ang ano-ano sa
pagtatanongtungkol sa
maraming bagay.
Sa pagsulat ng talata daopat
tandaan ang wastong baybay ng
mga salita at ang wastong gamit
na bantas , at Malaki at maliit na
letra.
I.Pagtataya ng Aralin Bigyan ang bawat magaaral ng
isang larawan.
1.Iguhit kung paano mo aalagaan
ang mga tanim na halaman .
2.kulayan ang bubong ng bahay at
isulat ditto ang apelyido mo.
Sagutan ang Pagyamanin Natin,
LMp.98.
Sagutan ang Pagyamanin Natin
p.98.
Sagutan ang Pagyamanin natin sa
LMp.100.
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Sanaying sumunod sa panuto ng
mga magulang .
Ano ano ang mga salitang
ginagamit sa pagtatanong?
Sumulat ng talata tungkol sa
ating kalikasan.
Balik aral sa mga nakaraang
aralin.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng
80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?Bilang
ng magpaaral na nakaunawa sa
aralin
4. D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
n g aking punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo an g
aking naidibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by:
IRENE B. ZIPAGAN ESMERITO M. BAUTISTA