ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docx
1. GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: II
Teacher: File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: JUNE 19-23, 2017 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangiba’tibang
kasanayan upangmakilala at
mabasa angmga pamilyar at
di-pamilyarna salita
Naisasagawa angmapanuring
pagbasa upangmapalawak ang
talasalitaan
Naipamamalasangkakayahan at
tatas sa pagsasalitaat
pagpapahayagngsarilingideya,
kaisipan,karanasan atdamdamin
Nagkakaroon ng papaunlad na
kasanayan sa wasto atmaayos na
pagsulat
Naipamamalasangiba’tibang
kasanayan upangmakilala at
mabasa angmga pamilyar at
di-pamilyarna salita
Naisasagawa angmapanuring
pagbasa upangmapalawak ang
talasalitaan
Naipamamalasangkakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayagngsariling
ideya,kaisipan,karanasan at
damdamin
Nagkakaroon ng papaunlad na
kasanayan sa wasto atmaayos
na pagsulat
Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, antala
at ekspresyon
F2TA-0a-j-3
Nababasa ang usapan, tula, talata,
kuwento nang may tamang bilis,
diin, tono, antala at ekspresyon
F2TA-0a-j-3
Naipahahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F2TA-0a-j-2
Nakasusulat nang may wastong
baybay, bantas at mekaniks ng
pagsulat F2TA-0a-j-4
Naipahahayagang
ideya/kaisipan/damdamin/rea
ksyon nang may wastong tono,
diin,bilis,antalaatintonasyon
F2TA-0a-j-2
Nababasa angusapan,tula,
talata,kuwento nang may
tamang bilis,diin,tono,antala
at ekspresyon
F2TA-0a-j-3
Nakasusulatnangmay
wastong baybay,bantas at
mekaniks ng pagsulatF2TA-0a-
j-4
Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Nasasabi ang mensaheng nais
ipabatid ng nabasang
patalastas
F2PP-Ia-c-12
Natutukoy ang damdaming
ipinahihiwatig ng
usapan/linya mula sa iba’t
Napagyayaman ang talasalitaan sa
pamama gitan ng paghanap ng
maikling salitang matatagpuan sa
loob ng isang mahabang salita
F2PT-Ic-e-2.1
Natutukoy ang bilang ng mga
pantig ng salita
Nagagamit nang wasto ang
pangngalan sa pagbibigay ng
pangalan ng tao, lugar at mga
bagay pambalan
F2WG-Ic-e-2
Nakaklasipika ang karaniwang
ngalan ng ng tao, bagay, hayop o
Nakagagawa ng paikot pababang
ikot
F2PU-Ia-1.3
Natutukoy ang salitang may
maling baybay sa pangungusap
Nakakasulat ng mga letrang may
pailalim at paibabaw na kurba
Nasasabi angmensaheng nais
ipabatid ngnabasang
patalastas
F2PP-Ia-c-12
Napagyayaman ang
talasalitaan sa pamama gitan
ng paghanap ng maikling
2. ibang
tauhan
Nahahati sa pantig ang mga salita lugar salitangmatatagpuan sa loob
ng isangmahabangsalita
F2PT-Ic-e-2.1
Nagagamit nangwasto ang
pangngalan sa pagbibigay ng
pangalan ngtao, lugar atmga
bagay pambalan
F2WG-Ic-e-2
Nakagagawa ng paikot
pababangikot
F2PU-Ia-1.3
NILALAMAN Aralin 3
Maglibang at Magsaya sa
Piling ng Pamilya
Damdamin sa Isang Usapan o
Pahayag
Aralin 3
Maglibang at Magsaya sa Piling ng
Pamilya
Pagpapantig ng mga Salita
Aralin 3
Maglibang at Magsaya sa Piling ng
Pamilya
Pagkaklasipika ng Ngalan ng Tao,
Bagay, Hayop o Lugar
Aralin 3
Maglibang at Magsaya sa Piling ng
Pamilya
Mga Salitang Mali ang Baybay
Pagsulat ng mga Letrang may
Pailalim at Paibabaw na Kurba
Aralin 3
Maglibang at Magsaya sa
Piling ng Pamilya
KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino pahina
22-23
C.G Grade 2 sa Filipino pahina 22-
23
C.G Grade 2 sa Filipino pahina 22-
23
C.G Grade 2 sa Filipino pahina 22-
23
C.G Grade 2 sa Filipino pahina
22-23
Sanggunian Original FileSubmitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visitdepedclub.com
for more
Mga pahina sa Gabay ng Guro
16-17
17-18
18-19 19-20 20-21
Mga pahina sa Kagami-tang Pang
Mag-aaral
LM in Filipino Yunit3 pahina
34-38,softcopy
LM in Filipino Yunit2 pahina 38-
42,soft copy
LM in Filipino Yunit2 pahina 42-46
, soft copy
LM in Filipino Yunit2 pahina 46-49,
soft copy
Mga pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
larawan ngiba’tibang
pagdiriwangsa bansaatng
mga mukha na
nagpapahiwatigngiba’tibang
damdamin
larawan nglalawigan atngsiyudad mga laruan
Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap laptap
PAMAMARAAN
3. Balik-aral sa nakaraangaralin at /
o pagsisimula ng bagong aralin
PaunangPagtataya
Sagutan ang“Subukin Natin”sa
LM pahina 34
Isulatangwastongletra sa
sagutangpapel.
1. Alin sa mga larawan ang
nagpapakita ngwastong
damdamin sa sinasabi?
“Bakit kaya hindi dumatingsi
Tatay sa akingkaarawan?”
2. Piliin angtamangbilangng
pantigsa salitangmasaya.
A. 1 B. 2 C. 3
3. Alin ang tamang
pagpapantigsa salitang
pasyalan?
A. pas-yal-an
B. pas-yala-n
C. pas-ya-lan
4. Alin sa mga salita ang
karaniwangngalan o
pambalana?
A. mag-aaral
B. Armando Reyes
C. IIog Pasig
5. Alin sa mga salita angmay
malingbaybay?
A. dekorasiyon
B. decoration
C. dikorasyon
Ipagawa angTukoy Alam sa T.G
pahina 17
Tukoy-alam
Ano-ano ang makikita sa
karagatan?
Sabihin angngalan kasabay ng
pagpalakpak upangmaipakita ng
bilangat
paraan ngpagpapantigng salitang
sagot.
Paglalahad
Ipakita anglarawan ngisang
lalawigan atngisangsiyudad.
Paghambingin angdalawanglugar
sa tulongng Venn Diagram.
Pagpapayaman ngTalasalitaan
Talakayin sa iba’tibang
kaparaanan angmga salita bago
bumasa.
Ipagawa angTukoy Alam sa T.G
pahina 19
Tukoy-alam
Suriin atipangkatangmga salita.
kaibigan kalaro damit
pinsan paaralan simbahan
larawan kabayo
Ipagawa angTukoy-alamsa TG
pahina 20
Tukoy-alam
Ano angmali sa sumusunod na
salita? Paano ito isusulatnang
tama?
1. aparador
2. platto
3. tindahan
4. bumberoh
5. mannsanas
Panimulang Gawain
1. Ihanda angmga bata sa
gagawingpagtataya.
2. Basahin atipaliwanagang
mga panuto sa mga mag-aaral
Gawaing Pagtataya
A. Tukuyin ang damdaming
nananaigsa sumusunod na
pahayag.
Piliin angletra ngwastong
sagot.
a. nagagalit
b. nag-aalala
c. natutuwa
d. nagpapasalamat
e. natatakot
f. nakikiusap
g. nanunukso
1. Nanay! Salamatpo sa
regalonginyong ibinigay para
sa aking
kaarawan.
2. Ano! Hindi ka na naman
pumasok sa eskuwela?
3. Bakitna naman?
4. May bagyo rawna
paparatingbaka bumaha na
naman.
5. Yipee, matutuloy kami sa
Boracay sa isanglinggo.
6. Tulong! Tulong! Nabangga
ang apo ko, tulungan ninyo
ako!
B. Isulatnangpapantigang
sumusunod na mga
pangngalan.
7. lalawigan
8. halaman
9. polo
10. mamimili
11. bunso
4. 12. Alin angtamang
pagpapantigng salitang
pagtitipon?
a. pagti-ti-pon
b. pag-ti-ti-pon
c. pagtiti-pon
13. Alin angtamang
pagpapantigng salitang
laruan?
a. la-ru-an
b . la-ruan
c. lar-u-an
14. Ilangpantigmayroon ang
salitangalimango?
a. 1 b. 3 c. 4
15. Ilangpantigmayroon ang
salitangmanika?
a. 1 b. 2 c. 3
16. Alin angngalan ng tao?
a. bayan
b. pulis
c. tahana
17. Alin angngalan ng bagay?
a. Bubuyog
b. kalsada
c. sasakyan
5. Paghahabi sa layunin ng aralin Tukoy-alam
Ano angnararamdaman mo
ngayon? Iguhitito.
Hayaangsabihin ngmga bata
ang dahilan ngkanilang
nararamdaman.
Paglalahad
Ano angpagdiriwangna
nadaluhan o nasaksihan na?
Pagbabahagi ngmga bata ng
karanasan sanabanggitna
pagdiriwang.
Ano angnaramdaman mo sa
dinaluhangpagdiriwang?
Paglalahad
Ipakita anglarawan ngisang
lalawigan atngisangsiyudad.
Paghambingin angdalawanglugar
sa tulongng Venn Diagram.
Pagpapayaman ng Talasalitaan
Talakayin sa iba’tibang
kaparaanan angmga salita bago
bumasa.
sagana (larawan ngmaramingisda)
baybayingdagat(larawan)
bakawan-(pangungusap)
Itinanimangbakawan malapitsa
baybayin.Ito ay nagsisilbing
pananggalangsa malalakingalon.
Tirahan din ito ng mga yamang
tubig.
caramelado- isanguri ngkendi
mula sa gatas ng kalabaw
Ano angibigsabihin ngsagana?
Baybaying-dagat? Bakawan?
Caramelado?
Ipagamitangmga ito sa sariling
pangungusap.
Paglalahad
Ano-ano ang pinamili ni nanay sa
palengke?
Itala angmga isasagotngmga
bata.
Ipabasa angmga ito.
Paglalahad
Bigyan ang mga bata ng
pagkakataon na maglaro.Kung
wala namang
kagamitan,maaaringmagpagawa
na lamangng isanggawain na
nangangailangan ngkagamitan.
Patigilin angmga bata sa
ginagawa.Pabalikin na sa sariling
upuan.
Tingnan kung ano ang ginawa nila
sa mga ginamit.Papurihan ang
nag-ayos
ng sarilinggamit.
Ano ang dapat gawin matapos ang
isanggawain?
18. Ang ilogay karaniwang
pangngalan ng_____.
a. bagay
b. hayop
c. tao
19. Sipiin angsalita sa
pangungusap na may maling
baybay.
Nagbakasyon angmag-anak sa
lalawigan ngQkuezon.
20. Sumulat ng isangletrang
may pailalimna kurba
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Basahin sa pahina 36 sa LM
Basahin angsagutanglihamng
magpinsang
Mary Ann at Nilo.
sa pahina 39 - sa LM “.”
Basahin angkuwento tungkol sa
pamilya Delos Reyes sa “Basahin
Natin”
sa LM, pahina 39.
sa pahina 42
Basahin angdiyalogo sa “Basahin
Natin”, pahina 42 ng LM.
Tagpo: Sa palengke. Namimili sina
Mang Andoy at AlingPrecy ng
regalo para sa kaarawan ni Mona.
Mang Andoy: Huwag mong
kalimutan ang
paboritonglaruan ngbunso mo
baka magtampo na naman iyon.
AlingPrecy : Ay, naku, una sa
listahan ang
manika niyangsi Mona.Ewan ko
nga ba kung bakitnahiligsa
sa
pahina 46 sa LM
Mahiligmaglaro angbatangsi Vina
sa kanilangbakuran.Marami
siyanglaruan tulad ngmanika,
lutu-lutuan,puzzle, laruang
computer, at iba’t ibanghugis na
gawa sa kahoy.Pinapahalagahan
niya anglahatng kaniyanggamit.
Binabalik niya angmga ito sa
kabinet nangmalinis atmaayos
pagkatapos laruin.Isa siyang
masinop na bata kaya naman
6. Ang pamilya delos Reyes ay
naninirahan
sa Masbate. Malapitsa baybay
dagat angkanilangtirahan,kaya’t
sagana silasa yamangdagat.
Marami angmga puno ng bakawan
sa baybayin.
Dito madalas pumunta ang
magkapatid na Zeny at Zoren.
Nanghuhuli silangmga isda at
alimango.Paborito kasi angmga
ito ng kanilangmga magulangna
sina AlingMila atMangAlbert.
Kapagwalangpasok sa eskuwela,
nakaugalian na ngmagkakapatid
na magmasid ng mga ibong
nagliliparan.Naghahabulan silasa
baybayingmay puting buhangin.
Kung minsan pati kanilangkaibigan
ay nakikipagpiknik sa kanilang
lugar.
Ang lolo atlola nina Zeny at Zoren
ay nakatira
naman sa malawak na lupain sa
Masbate.
Ang kalahati nito ay natatamnan
ng mga puno
ng niyog na pinagkakakitaan ng
kanilanglolo
at lola ngkabuhayan.
Kapagpumupunta angmagkapatid
kina Lolo Bindoy at Lola Genia,
ipinaghahanda
sila nito ngsinampalukangmanok.
Minsan naman,sila ay ipinagluluto
ng bulalo.
Sa kanilangpag-uwi,pinababaunan
pagkolekta ng mamahalingmanika
ang bunso mo. Bibilhan ko
Natutukoy ang bilangngpantigng
salita sapagpapantig.Ang
pagpapantigay wastong paghahati
o paghihiwalay ngmga pantigng
salita.Nakatutulongang
pagpapantigsa tamangpagbigkas
at pagbaybay ng mga salita.
rin siya ngstuff toys na pusa at
daga.
Mang Andoy: Bayaan mo na.
Tuwing kaarawan
langnaman niya nadadagdagan
ang kaniyangkoleksiyongmanika.
Ano naman ang bibilhin mo kay
Andy?
AlingPrecy : PantalongJack Empoy
at t-shirt.
Maliliitna kasi angmga polo at
pantalon niya.
Mang Andoy: Magmadali ka sa
pagpili.Marami ngtao dito sa
palengke. Mahihirapan na tayong
umuwi. Dadaan pa tayo sa
simbahan.
tuwang-tuwa ang kaniyangmga
magulang
7. pa sila
ng karamelado na gawa sa gatas ng
kalabaw
na gustong-gusto ng magkapatid.
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Talakayin angkuwento.
Pasagutan angSagutin Natin sa
LM pahina
Sagutin ang mga katanungan
kaugnay ng binasangmga
liham.
1. Sino ang magpinsan sa
kuwento?
2. Bakitsumulatsi Nilo kay
Mary Ann?
3. Ano ang ipinagdiriwangsa
Marinduque?
4. Ano ang atraksiyon ng
Lukban, Quezon?
5. Magbigay ng mga katangian
nina Mary Ann at Nilo.
6. Kung ikawsi Nilo,ano ang
magigingdamdamin mo dahil
hindi nakaratingangiyong
inaantay?
sa pahina 40 sa LM
1.Bakitsagana sa yamangdagat
ang pamilya
de los Reyes?
2. Ano-ano ang yamang dagatna
makikita rito?
3. Ano-ano ang maaaringgawin sa
baybayingdagat?
4. Paano pinalilipasngmagkapatid
ang oras
kapagwalangpasok?
5. Ikaw, ano ang iyongginagawa
kapagwalangpasok?
6. Anong damdamin ang
ipinahihiwatigsa kuwentong
binasa?
pahina 43 sa LM,
1.Anong pagdiriwangang
pinaghahandaan
ng mag-asawangAndoy at Aling
Precy?
2. Ano-ano ang balak nilangbilhin
para kay
Mona? Kay Andy?
3. Ano ang mararamdaman mo
kung bibigyan ka ng regalo?
4. Kung ikawang magbibigay ng
regalo,anong regalo ang iyong
ibibigay?
5. Paano ipinakitangmag-asawa
ang kanilang
pagmamahal sa mga anak?
6. Magbigay ng mga pangngalan ng
tao, bagay, hayop, atlugar mula sa
kuwento.
Pahina 46 sa LM
1. Sino ang batang mahilig
maglaro?
2. Ano-ano ang kaniyangmga
laruan?
3. Paano niya binibigyanghalaga
ang kaniyangmga laruan?
4. Ano ang katangian ngbatang si
Vina?
5. Kung ikaway may laruan,paano
mo ito iingatan?
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Maramingpagdiriwangang
isinasagawa sa
atingbansa.Nakatutulongang
mga ito sa pagpa-panatili ng
atingkulturangPilipino.
Nakapagpapatibay rin angmga
ito ng
pagsasamahan atpag-
uunawaan ng marami.
Mahalaga angoras.Dapatgamitin
natin
ito nangkapaki-pakinabang.
Maglaan ngoras para sa pamilya.
Maglibangatmagsaya kasama ng
mga mahal sa buhay.
Iguhitsa malinisna papel kung
paano mo ipinapakitaangiyong
pasasalamatsa iyongmga
magulangsa pagmamahal na
kanilangibinibigay.
Sabihin angOO kung tama ang
ipinahahayqg
at HINDI naman kung hindi.
Hintayin anghudyat ng guro.
1. Ilalagay ko sa tamanglalagyan
ang mga laruan
pagkatapos kong gamitin.
2. Paglalaruan ko angakinglaruan
hanggang
sa masira.
8. 3. Iiwanan ko sa bakuran angaking
mga laruan.
4. Lilinisin ko angakingmga laruan
bago at
pagkatapos maglaro.
Paglinang sa kabihasaan
( Leads to Formative
Assessment )
Isagawa angGawin Natin sa
LM sa pahina 37
Piliin sa loob ngkahon ang
damdamingipinapahiwatigng
pahayag.Isulatsa sagutang
papel.
1. “Bakit mo iniwan ang
nakasalangna sinaing?
Nasunog tuloy.”
2. “Yehey! Mataas angnakuha
ko sa pagsubok.”
3. “Pasensiya na po.
Narumihan ko ang inyong
sapatos.”
4. “Bakit ang tagal-tagal nila?
Kanina pa ako rito.”
5. “Ilangulitko nangsinasabi
sa iyo na bawal dito
ang aso.”
Isagawa angGawin Natin sa LM sa
pahina 41
Kopyahin angtsartsa kuwaderno.
Pantigin angsumusunod na salita
mula sa kuwentong binasa.
Ipagawa angGawin Natin sa LM,
pahina 44
Punuin ang tsartng mga salita
mula sa talaan ngmga karaniwang
ngalan ngtao, bagay,hayop, pook
o lugar.
baka
bundok
jacket
kaibigan
kambing
magulang
ospital
pambura
pamimili
plasa
plato
radyo
Ipagawa angGawin Natin sa LM,
pahina 47
Basahin angmga pangungusap.
Piliin atisulatangmga salitang
may maling
baybay.
1. Pumunta angmag-anak sa
parkiy.
2. Kumain sila ngmaiis,pritong
manok, at leche flan.
3. Nilagyan ngtatay ng palaman
ang tinanapay.
4. Namili sila ngmakukulay na
zenelas bago umuwi.
5. Sumakay ang mag-anak sa buss.
G.Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
Pangkatin angmga bata.
Ipagawa angSanayin Natin sa
LM pahina 38
Ibigay angdamdaming
ipinahihiwatignglinyangnasa
ibaba.
“Maligayangkaarawan,Inay.
Masaya po kami dahil narating
pa ninyo angika-animnapu’t
limangkaarawan.”
Pangkat 1 - Iguhit Pangkat3 -
Pangkatin angmga bata.Ipagawa
ang Sanayin Natin sa LM pahina 41
Gawin ang sumusunod na gawain.
Unang Pangkat – Isulatnang
papantigangmga salitangnasa
loob ng kahon.
IkalawangPangkat– Ipalakpak ang
Sanayin Natin sa LM sa pahina 45
Pangkatin angmga karaniwang
ngalan ngtao, bagay,hayop, at
lugar.Ilagay sa tamangsupot.
Sanayin Natin sa LM sa pahina 48
Hanapin atiwasto angsalitangmay
malingbaybay sa pangungusap.
1. Ang akinggoruo ay si Gng.
Melany B. Ola.
2. Binigyan kami ng kapitbahay ng
tsokoulati.
3. Nagtakbuhan angmga bata sa
pallaroan.
4. Isangsuprresa angpagdatingng
ama.
9. Sabihin
Pangkat 2 - Isakilos
mga
salitangpinantigngunang
pangkat.
IkatlongPangkat– Sabihin ang
bilangngpantig
ayon sa pagpalakpak na ginawa ng
unang pangkat.
Ikaapatna Pangkat – Bigkasin ang
mga salitangnasaloob ngkahon.
bahay
guwardiya
kuwarto
papel
tinidor
bato
kalabaw
lungsod
pinsan
tiyo
dagat
kotse
paaralan
sabon
tsinelas
kumot
gagamba
paso
sapa
unggoy
5. Matamis anghinog na manga na
binigay ni Lola Ason.
H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa angTandaan Natin sa
pahina 38
Ano angnatutunan mo sa
aralin?
May iba’tibangdamdaming
nadarama katulad ng
natutuwa, nagagalit,
nayayamot, naiiyak,
nalulungkot,nasisiyahan,at
iba pa.Mahalagangalamin ang
iba’tibangdamdamin.
Basahin angAting Tandaan pahina
42 sa LM
Paano natin papantigin angisang
salita?
Natutukoy ang bilangngpantigng
salita sapagpapantig.Ang
pagpapantigay wastong paghahati
o paghihiwalay ngmga pantigng
salita.Nakatutulongang
pagpapantigsa tamangpagbigkas
at pagbaybay ng mga salita.
Basahin angAting Tandaan pahina
45
Ano angnatutunan mo sa aralin?
Ang karaniwangngalan ay naayon
sa kategoryang tao, bagay, hayop,
pook o lugar.
Basahin angAting Tandaan pahina
48
Ano angnatutunan mo sa aralin?
Mga pamamaraan sa pagtukoy ng
malingbaybay sa pangungusap.
1. Basahingmabuti ang
pangungusap.
2. Tingnang mabuti ang mga salita
dito.
3. Suriin angmga letrang bumubuo
sa bawatsalita upangmakita ang
pagkakamali.
4. Iwasto ang salitangmali ang
baybay at basahingmuli ang
pangungusap.
Pagtataya ng Aralin Pasagutan angLinangin Natin
sa LM pahina 38
Pasagutan ang Linangin Natin sa
LM pahina 42
Pasagutan angLinangin Natin sa
LM pahina 45
Pasagutan ang Linangin Natin sa
LM pahina 49
10. Tukuyin angdamdaming
ipinahihiwatig
ng bawat linya.Piliin angletra
ng wastong sagot. Isulatsa
sagutangpapel.
1. “Ang dami!Ayoko na.”
2. “Ang tataas ngmga marka
ko. Tiyak matutuwa si Nanay.”
3. “Naku! Walangilaw.Ang
dilimngpaligid.”
4. “Hu! hu! hu! Ang sakitng
ngipin ko.”
5. “ Bakitkaya hindi ako
isinama ni Ate sa parke?”
Pantigin angsumusunod at isulat
ang bilangngpantigsa dulo mga
salita.Isulatsa kuwaderno.
1. kapaligiran
2. paaralan
3. pasalubungan
4. tahanan
5. tandaan
Isulatangtsek (√) kung ang
pangkat ng mga salita ay
karaniwangpangngalan atekis (x)
naman kung hindi.
1. ama ina anak
2. pusa kalabawMuning
3. palengke simbahan palaruan
4. lapis Mongol ruler
5. guro pulis Bb.de Leon
Piliin angsalitangmay maling
baybay sa pangungusap.Isulatang
sagotsa sagutangpapel.
1. Marami akong natanggap
reigalo noong nakaraangPasko.
2. Uminom ng maraming tubbigg
upang maiwasan angsakit.
3. Pumunta sa siembahan sinaLolo
at Lola.
4. Malaowak angaming sa lupain
sa Masbate.
5. Malamigangsourbetes na
kinain namin.
Ipakita sa mga bata kung paano
isulatangU,V,Q,X. (Isa-isangletra
muna)
Bilangan habangginagawa ito
upang mas masundan ng mga
bata.
Ipasulatito sa hangin/ sa palad/sa
likod ng kaklase
Ipabakatito sa pisara.
Pasulatin nito angmga bata sa
sulatangpapel.
Gawin muli ang mga hakbang
gamit naman ang ibangletra
A.Isulatangmga letrangmay
pailalimna kurba.Sundan ang
modelo sa ibaba.
Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
Iguhitsa kuwaderno ang nakita
mong damdamin ni nanay o
tatay nang
dumating ka sa inyongbahay.
Isulatangmga pagdiriwangsa
sarilingpamayanan.
Pantigin angsagot.
Gumupit ng larawan ngiba’tibang
pangngalan.
Idikitangmga ito ayon sa
klasipikasyon.
11. MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
For more DEPED files and resources go to: Teachers HQ
File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI