FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
DLL_ARALING-PANLIPUNAN-3_Q1_W6.docx
1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: SAN NICOLAS ELEMENTARY Grade Level: III
Teacher: LAVINIA M. PETEROS Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time:
October 2-6, 22,2023 (WEEK 6)
Quarter: 1ST QUARTER
BIYERNES
10/06/2023
HUWEBES
10/05/2023
MIYERKULES
10/04/2023
MARTES
10/03/2023
LUNES
10/02/2023
I.LAYUNIN
Nakikilala ang
mgaanyongtubig at
anyonglupasaamingre
hiyon
Natutukoy ang
katangiangpisikalnanag
papakilala ng iba't-
ibanglalawigansarehiyo
n
Natutukoy ang
populasyonsasarilingrehiyon
Nakapaghahambing ng
dami ng
populasyonsarehiyon
Naipamamalas ang pang-
unawasarehiyonbilangkonseptongheograpikalu
pangmapahalagahan ang sarilingrehiyon
A.Pamantayan
Pangninilaman
Nakalalahoksapangan
galaga ng
mgalalawiganbunga
ng
pakikibahagisanasabin
grehiyon.
Nakalalahoksapangang
alaga ng
mgalalawiganbunga ng
pakikibahagisanasabin
grehiyon.
Nakalalahoksapangangalaga ng
mgalalawiganbunga ng
pakikibahagisanasabingrehiyon.
Nakalalahoksapangangala
ga ng mgalalawiganbunga
ng
pakikibahagisanasabingre
hiyon.
Nakalalahoksapangangalaga ng
mgalalawiganbunga ng
pakikibahagisanasabingrehiyon.
B.Pamantayang
Pagganap
AP3LAR-Ie-8
Napaghahambing ang
iba't-
ibangpangunahingany
onglupa at
anyongtubig ng iba't-
ibanglalawigansasarili
ngrehiyon.
AP3LAR-Ie-8
Napaghahambing ang
iba't-
ibangpangunahinganyo
nglupa at anyongtubig
ng iba't-
ibanglalawigansasarilin
grehiyon.
AP3LAR-Ie-7
Nailalarawan ang iba't-
ibanglalawigansarehiyonayonsamgak
atangiangpisikal at
pagkakakilanlangheograpikalnitogam
it ang mapangtopograpiya ng rehiyon
AP3LAR-Ie-6
Nailalarawan ang iba't-
ibanglalawigansarehiyon
ayonsadami ng
populasyongamit ang
mapa ng populasyon.
AP3LAR-Id-6
Naihahambing ang
mgalalawigansarehiyonayonsadami ng
populasyongamit ang mapa ng populasyon
C.Mgakasanayansap
agkatuto
(Isulat ang code
sabawatkasanayan)
Anyonglupa
3.3 Likas yaman
4.Kahalagahan at
pangangalaga
Anyonglupa
3.3 Likas yaman
4.Kahalagahan at
pangangalaga
B.Angmgalalawigansaakingrehiyon.
1.Mapang topograpiya2.hazard
map3.topograpiya
3.1.panahon
B.Angmgalalawigansaakin
grehiyon.
1.Mapang
topograpiya2.hazard
map3.topograpiya
3.1.panahon
B.Angmgalalawigansaakingrehiyon.
1.Mapang topograpiya2.hazard
map3.topograpiya
3.1.panahon
II.NILALAMAN
Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Pp 51-54
Pp 47-50
Pp 38-46
Pp 31-37
Pp 29-30
1.Mga pahinasagabaysapagtuturo
2.Mga pahinasakagamitang pang
mag-aaral.
3.Mga pahinasateksbuk
2. television
internet
powerpoint
Multi media
4.Karagdagang kagamitanmulasa
LRDMS
Semantic map
Graphic organizer
bargraph
Chart ng populasyon
chart
B.Iba pang kagamitangpanturo
IV.PAMAMARAAN
Anu-ano ang
mgalalawigansagitnang
Luzon?
Ano ang tinalakay
natin kahapon?
Ano ang
pamayanan?
Ano ang tinalakay natin
kahapon?
Ano ang kahulugan ng populasyon?
A.Balik-aralsanakaraangaralin o
pasimulasabagongaralin
(Drill/Review/Unlocking of
difficulties)
Basahin at pag-usapan ang
sumusunodnatalata
Basahin ang
usapansapahina 47
Ano ang gamit ng
mapa?
Pambungadnaawit
Basahin ang usapan o diyalogosapahina 29
1.Paghahabi salayunin ng aralin
(Motivation)
Ilang lalawigan ang
bumubuosarehiyon III
Ano-anu ang
mgakatangian ng
mgalugarnamadadan
annila?
Suriin natin ang
atingrehiyon.
Pag-aralan ang graph
saitaas
Ilan ang populasyon ng limang barangay
salungsod /bayan?
2.Pag-uugnay ng
mgahalimbawasabagongaralin
(Presentation)
Anu-ano ang
mganabanggitnaanyongtubig
at anyonglupa?
Tingnan ang
mapangtopograpiya
ng gitnangluzon
Pagtalakaysapaksan
garalin
Paghambingin ang
populasyonsabawat
barangay
Ilan ang babae at lalakisabawat barangay?
3.Pagtalakay ng bagongkonsepto
at paglalahad ng bagongkasanayan
(Modeling)
No.1
Ano pang
ibangmgaanyongtubig at
anyonglupasaatingrehiyon
ang alammo?
Pagtalakaysaaralin
Original File
Submitted and
Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for
more
Gaanokalaki o kaliit
ang populasyon n
gating rehiyon?
Bataysasumusunodna
bar grap,sagutin ang ss.
natanong
Ilan ang mga bata at ialan ang
mgamatatanda?
4.Pagtalakay ng bagongkonsepto
at paglalahad ng bagongkasanayan
No.2
(Guided practice)
Ano ang
maaaringmagingepekto ng
anyonglupa at
anyongtubigsalugarnakinalala
gyanmo?
Gawin ang gawain c
sapahina 50
Aling
dalawanglalawigan
ang pinakamarami
ang populasyon ng
mangingisda?
Aling mga barangay ang
mas marami ang
nakatiranglalakikaysamg
ababae?
Pag-aralan ang bar graph
5.Paglilinang sakabihasan
(Tungosa formative Assessment)
(Independent practice)
Ano ang
masasabimotungkolsabawata
nyonglupa at anyongtubig?
Sa inyongpamayanan
may mgaanyonglupa
at
tubigbakayongmakiki
ta?
Sa
inyongpamayanan,
Anu-ano ang
hanapbuhay ng
mgatao?
Pag-aralanmuli ang
datus ng limang
barangay
Ganitorinbakadami ang
populasyonsainyong barangay?
6.Paglalapat ng aralinsa pang
araw-arawnabuhay
(Application/Valuing)
Paano ka
makakatulongsapagpapanatili
ng kagandahan ng
anyonglupa at
anyongtubigsarehiyon?
Ano ang
natutunanninyosarali
n natin saarawnaito?
Gawain A P43
Sa limangbarangay,ano
ang mas nakakarami?
Anu-ano ang
mgadatusnakailangansapagsaliksiktungkol
sapopulasyon?
Paglalahat ng aralin
(Generalization)
Sagutin ang Gawain A
Sagutin ang graphic
Gawin ang Gawain
Sagutin ang mgatanong
Paghambingin ang populasyonsabawat
Pagtataya ng aralin
3. sapahina 53
organizer
C sapahina 45
barangay
Gawin ang Gawain sa Gawain
C.
Itala ang
mgaanyonglupa at
anyongtubig
Bsahin ang talata
Ano ang Pamayanan?
Aalamain ang bawatpopulasyonsabawat
barangay ng San Narciso.
Karagdaganggawain para
satakdangaralin
(assignment)
V.Mga Tala
VI.Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaralnanakakuha
ng 80% sapagtataya
B.bilang ng mag-
aaralnanangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C.Nakakatulongba ang
remedia?Bilang mag
aaralnanakakaunawasaaralin
D.Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation.
E.Alinsamgastratehiyangpagtuturo
ang nakatulong ng
lubos?Paanoitonakatulong?
F.Anongsuliranin ang
akingnararanasansulusyonsatulon
g ang aking punong guro at
supervisor?
G.Anonggagamitingpangturo ang
akingnadibuhonanaiskongibahagis
amgakapwa ko guro.
Inihandani: Sinurini: Patnubay ni:
LAVINIA M. PETEROS MARIFE S. CALUPAD ANNA LISSA R. VILLANUEVA
Guro II Dalubguro I Punongguro IV