SlideShare a Scribd company logo
1 of 9
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: II
Teacher: Ma’am MARIANNE MANALO PUHI Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: JUNE 17-21, 2019 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
naipamamalas angpag-unawa
sa kahalagahan ng
kinabibilangangkomunidad
naipamamalas angpag-unawa sa kahalagahan ng
kinabibilangangkomunidad
naipamamalas angpag-unawa sa kahalagahan ngkinabibilangang
komunidad
B. Pamantayan sa
Pagganap
malikhaing
nakapagpapahayag/
nakapagsasalarawan ng
kahalagahan ng
kinabibilangangkomunidad
malikhaingnakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ngkahalagahan ng
kinabibilangangkomunidad
malikhaingnakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ngkahalagahan
ng kinabibilangangkomunidad
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto.
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Nailalarawan angsariling
komunidad gamit ang mga
simbolo sa payak na mapa
AP2KOM-Id-e-7
Layunin:
Nailalarawan angkabuuan ng
kinabibilangangkomunidad
Nailalarawan angsarilingkomunidad gamitangmga simbolo sa
payak na mapa
AP2KOM-Id-e-7
Nasasabi angpagkakapareho atpagkakaibangsarilingkomunidad
sa mga kaklase
AP2KOM-Ii-9
Layunin:
Nailalarawan angkabuuan ngkinabibilangang komunidad
Natutukoy ang pagkakatulad atpagkakaibangmga komunidad.
Nasasabi angpagkakapareho atpagkakaibangsarilingkomunidad sa
mga kaklase
AP2KOM-Ii-9
Layunin:
Natutukoy ang pagkakatulad atpagkakaibangmga komunidad.
II. NILALAMAN PaksangAralin
ARALIN 1.3 –Larawan ng Aking
Komunidad
PaksangAralin:ARALIN 1.3 –Larawan ng Aking Komunidad PaksangAralin :ARALIN 1.3 –Larawan ng Aking Komunidad
III. KAGAMITANG PANTURO Kto12 C.G 2016 p.38,42 Kto12 C.G 2016 p.38,42 Kto12 C. 2016 G p.38,42 Kto12 C.G 2016 p.38,42 Kto12 C.G 2016 p.38,42
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng
Guro
9-11 9-11 9-11 9-11 9-11
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
26-30 26-30
26-30 26-30
26-30
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
A. Iba pang Kagamitang
Panturo
Laptap
manila paper,pentel pen,
Laptap
manila paper,pentel pen, bond
Laptap
manila paper,pentel pen, bond paper,
Laptap
manila paper,pentel pen, bond
Laptap
manila paper,pentel pen, bond
bond paper, sand table,
picturemap, Modyul 1, Aralin
1.3
paper, sand table, picturemap,
Modyul 1, Aralin 1.3
sand table, picturemap, Modyul 1,
Aralin 1.3
paper, sand table, picturemap,
Modyul 1, Aralin 1.3
paper, sand table, picturemap,
Modyul 1, Aralin 1.3
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraangaralin at / o
pagsisimula ng bagong
aralin
A.Panimula:
1. Ituro angawit:
Ako, Ikaw, Tayo ay Isang
Komunidad
(Himig: It’s I, You, We)
Ako, ako, ako’y isang
komunidad (2x)
Ako’y isangkomunidad.
Sumayaw-sayawat umindak-
indak
Sumayaw-sayawkatulad ng
dagat
Sumayaw-sayawat umindak-
indak
Sumayaw-sayawkatulad ng
dagat
(Ulitin angawit. Palitan ang
ako, ng ikaw… at tayo)
2. Pag-usapan angnilalaman
ng awit.
3. Tumawag ng ilangmag-
aaral na makapaglalarawan sa
kanilangkinabibilangang
komunidad. Ipagamitangmga
larawan ngmga bumubuo ng
komunidad sa nakaraang
aralin sapaglalarawan.
4. Pag-usapan ang
paglalarawang ginawa ngmga
bata
5. Iugnay sa aralin.
Itanong:
1.Bilangpagganyak:
Mulingawitin ang
“Ako, Ikaw,Tayo ay Isang
Komunidad”
(Himig: It’s I, You, We)
2. Mulingpag-usapan ang
nilalaman ngawit.
3. Itanong sa mga kung ano ang
paglalarawan nilasa kanilang
komunidad.
4. Iugnay ang pinag-usapan
tungkol sa aralin.
Itanong:
Ano angbumubuo sa iyong
komunidad?Ano-ano angkatangiang
taglay ng iyongkomunidad na maaari
mong maipagmalaki bilangisangbata?
Itanong:
Ano angbumubuo sa iyong
komunidad? Ano-ano ang
katangiangtaglay ngiyong
komunidad na maaari mong
maipagmalaki bilangisangbata?
Ano angdapat isapuso upang
mapahalagahan mo ang mga
magagandangkatangiangtaglay ng
iyongkomunidad?
Itanong:
Ano angbumubuo sa iyong
komunidad?Ano-ano angpapel
,gawain at tungkulin ng mga
ito?
Ano angdapat isagawa ng
iyongpamilya upang
mapahalagahan anginyong
tungkulin sa komunidad na
inyongkinabibilangan?
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Ipasagotangmga tanong na
nasa Alamin Mo ng Modyul 1.
3
Paano mo ilalarawan ang
kabuuan ng kinabibilangan
mong komunidad?
Ipasagotangmga tanong na
nasa Alamin Mo ng Modyul 1. 3
Paano mo ilalarawan ang
kabuuan ng kinabibilangan
mong komunidad?
Ano ang dapatmong isaisip upang
mapaunlad angmga katangiangtaglay
ng iyong komunidad?
Itala anglimangkatangian na
taglay ng iyongkomunidad.
Ano angdapat mong isagawa
upang magampanan ang iyong
tungkulin sa iyongkomunidad?
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Bakitmahalaga na malaman
ang kabuuan ng kinabi-
bilangan mongkomunidad?
Ipabasa muli angpahina27-28
sa LM
Ipabasa muli angpahina27-28 sa LM Ipabasa muli angpahina27-28 sa
LM
Ipabasa muli angpahina27-28
sa LM
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Basahin atbigkasin angtula.
Larawan ng Aking Komunidad
Komunidad ko’y nasa tabing
dagat
Maramingturistangdito’y
naghahangad
Magandangdalampasigan na
nanghihikayat
Na damhin ang hanging
malamigsa balat.
Sa amingtahanan malapitang
paaralan
kung saan nag-aaral
maraming
kabataan
sa dakongsilangan nando’n
ang
sambahan
na siyangdalanginan ngmga
mamamayan.
1. Ano-ano ang bumubuo sa
iyongkomunidad?
2. Bilangisangbata,paano mo
mailalarawan angiyong
komunidad? Ipaliwanagang
sagot.
3. Ano-ano ang katangian ng
mga tao sa iyongkomunidad?
Isa-isahin ito sa pamamagitan
ng pagsagotsa ibaba.
1. Ano ang dapatmong isaisip upang
mapaunlad angmga katangiangtaglay
ng iyong komunidad?
2. Bilangisangbata,paano mo
maipapakita angiyongpagmamahal sa
iyongkomunidad upanghigitna
mapaunlad angmga magagandang
katangian nito? Ilarawan angsagot.
3. Paano mo mapapahalagahan ang
mga taong namumuno sa iyong
komunidad ?
Isulatsa loob ngkahon ang mga
katangiangtaglay ngiyong komunidad.
Itanong:
Sagutin ang mga sumusunod na
tanong:
1. Saan matatagpuan ang
komunidad na inilarawan sa tula?
2. Ano-ano ang bawat bumubuo sa
komunidad na inilarawan sa tula?
3. Sa kanyangpaglalarawan,ano
ang mga katangian ngkanyang
komunidad? Ipaliwanagangsagot.
4. Kung ikaw, angtatanungin,
paano mo ilalarawan angiyong
komunidad?
Itanong:
1. Saan matatagpuan ang
komunidad na inilarawan sa
tula?
2. Ano-ano ang bawat
bumubuo sa komunidad na
inilarawan satula?
3. Sa kanyangpaglalarawan,
ano ang mga katangian ng
kanyangkomunidad?
Ipaliwanagangsagot.
4. Kung ikaw, angtatanungin,
paano mo ilalarawan angiyong
komunidad?
1. 2.
3. 4.
5.
.
paaralan pamilihan sambahan
pook
libangan
sentrong
pangkalus
ugan
panahana
n
Sa gawingkanluran,may
sentrong
pangkalusugan
may doktor at narses na
nagtutulungan
upang mapanatilingmaayos
ang
kalusugan
nang lahatngtaong dito’y
nananahan.
Sagutin:
1. Saan matatagpuan ang
komunidad na inilarawan sa
tula?
2. Ano-ano ang bawat
bumubuo sa komunidad na
inilarawan satula?
3. Sa kanyangpaglalarawan,
ano ang mga katangian ng
kanyangkomunidad?
Ipaliwanagangsagot.
4. Kung ikaw, angtatanungin,
paano mo ilalarawan ang
iyongkomunidad?
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Isagawa:
Sumulat sa papel ng isang
Isagawa:
Sumulat sa papel ng isang
pangungusap tungkol sa iyong
Isagawa:
Sumulat sa papel ng isang
pangungusap tungkol sa iyong
Isagawa:
Isagawa angsumusunod.
Isagawa:
Isagawa angsumusunod.
1. Iguhitsa papel ang mga
pangungusap tungkol sa iyong
komunidad.
komunidad. komunidad. 1. Iguhitsa papel ang lugar ng
kinaroroonan ngiyongkomunidad.
2. Ibahagi sa kamag-aralang
iginuhitna komunidad.
3. Paghambingin.
4. Tukuyin ang pagkakapareho o
pagkakaiba nginyongkomunidad.
bagay at estruktura na makikita
sa iyongkomunidad.
2. Ibahagi sa kamag-aral ang
iginuhitna komunidad.
3. Paghambingin.
4. Tukuyin ang mga bagay at
estruktura na may
pagkakatulad atpagkakaibasa
mga kamag-aral.
E.Paglinang sa kabihasaan
( Leads to Formative
Assessment )
Isagawa:
Ipabasa muli samga bata ang
pahina tungkol sa komunidad
at pagkatapos ay pasagutan
ang mga tanong na inihanda
ng guro sa talakayan.
Sagutin ang mga sumusunod
na tanong:
Sagutin:
1. Ano ang iyongnakikita sa
larawan ngkomunidad?
2. Saan maaaring
matatagpuan ang isang
komunidad?
3. Ano-ano ang bumubuo sa
isangkomunidad?
4. Ganito rin ba angmakikita
sa iyongkomunidad?
5. Magkakapareho ba ang
mga komunidad? Paano sila
nagkakapareho o nagkakaiba?
6. Ano ang kahulugan ng
komunidad
Isagawa:
Gamit ang vertivcal cuved list,
isulatsa kahon angmga
bumubuo sa iyongkomunidad .
Isagawa:
Gamit ang semantic webbing , isulat
ang katangian ngiyong komunidad na
alammo.
Isulatangpagkakapareho ngiyong
komunidad sa iba pangkomunidad.
Sagutan angmga sumusunod
na mga tanong:
1.Kung nalalaman mo ang
tungkulin mo sa iyong
komunidad, ,ano ang magiging
bunga nito sa iyongpag-aaral?
2.Bakithindi natin dapat
ipagwalangbahala angating
mga tungkulin sa lugar kung
saan tayo nakatira?
3. Bakitdapat natingmahalin
ang atingkomunidad?
Ipaliwanagangiyongsagot.
4.Paano mo masasabi na ang
inyongpamilya ay may
pagpapahalaga sa mga
tungkulin ,gawain at papel sa
inyongkomunidad?
F.Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
Gawain A:
Hayaangilarawan nila ang
iginuhitna komunidad.Ipaskil
ang ginawa ng mga bata.
Ipasagotangsumusunod na
tanong.
- Ano-ano ang bumubuo sa
bawat komunidad na iginuhit
ninyo?
- Sino-sino sa inyo ang
magkakapareho ang iginuhit?
Pumili ngisangbumubuo sa
komunidad at banggitin ang
katangian nito.
Gamit ang mga kasagutan sa
semantic webbing sa itaas ,sumulatng
animna pangungusap na nagsasabi ng
katangian ngiyong komunidad
1.______________________________
_________________.
2.______________________________
______.
3.______________________________
___.
4.______________________________
Isulat sa loob ngbawatkahon ang
mga pangngusap na nagsasabi ng
pagkakatulad atpagkakaibang
iyongkomunidad sa iba pang
komunidad.
ng tatlong pangungusap na
nagsasabi ng
kahalagahan ngpagt
Gumawa ng poster na
nagpapakita ngkaibahan ng
iyongkomunidad sa iba pang
komunidad.
paaralan
pamilihan
sambahan
pook libangan
sentrong
pangkalusugan
panahanan
Katangian
ng Aking
Komunidad
- Sino-sino angnaiba? _________________.
5.______________________________
______.
6.______________________________
___.
utulungan at pakikipagkapwa sa
paglutas ngmga probma sa
komunidad.
1._________________
___
________________
______.
2.___________________________
_________.
3.___________________________
_________.
2. Naging maaliwalasatmalamig
ang paligid sakomunidadAAAAA
dahil sa mga punong itinanimng
mga babae at lalaking iskawt.
3. Mabilisangdaloy ngtrapiko
dahil sa pagtutulungan ngmga
pulis.
4. Maayos angkinalabasan ng
ginawangentablado para sa
programanggaganapin sa
komunidad.
5. Naramdaman ang na pangkat
ang klase.Bubuuin ng bawat
pangkat angpuzzle na ibibigay ng
guro. Pagkatapos,tutukuyin nila
kung sino angtaong nagbibigay ng
serbisyo atano ang serbisyong
ibinibigay nila.AAnyong -lupa
Anyong -lupa
nyong -lupa
G.Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan:
Ang kabuuan ng
kinabibilangangkomunidad ay
mailalarawan ayon sa
kapaligiran ngkinaroroonan
nito. May pagkakatulad at
pagkakaiba angmga
komunidad sa kapaligirang
pisikal atsa mga bumubuo
nito.
Mulingbasahin angAting
Tandaan sa pahina 30
Ang kabuuan ng kinabibilangang
komunidad ay mailalarawan
ayon sa kapaligiran ng
kinaroroonan nito.May
pagkakatulad atpagkakaibaang
mga komunidad sa kapaligirang
pisikal atsa mga bumubuo nito.
Basahin angAting Tandaan sa pahina
30
Ang kabuuan ng kinabibilangang
komunidad ay mailalarawan ayon sa
kapaligiran ngkinaroroonan nito.May
pagkakatulad atpagkakaibaangmga
komunidad sa kapaligirangpisikal atsa
mga bumubuo nito.
Basahin angAting Tandaan sa
pahina 30
Ang kabuuan ng kinabibilangang
komunidad ay mailalarawan ayon
sa kapaligiran ngkinaroroonan
nito. May pagkakatulad at
pagkakaiba angmga komunidad sa
kapaligirangpisikal atsa mga
bumubuo nito.
Basahin angAting Tandaan sa
pahina 30
Ang kabuuan ng
kinabibilangangkomunidad ay
mailalarawan ayon sa
kapaligiran ngkinaroroonan
nito. May pagkakatulad at
pagkakaiba angmga
komunidad sa kapaligirang
pisikal atsa mga bumubuo
nito.
H.Pagtataya ng Aralin
1. Bumuo ng larawangmapa
ng iyong komunidad sa isang
papel.
2. Gamitin ang mga iginuhitna
larawan sa “Gawin Mo.”
Rubrics
3 pts – Nailarawan nangtama
ang kabuuan ng
kinabibilangangkomunidad sa
maikhaingparaan
2 pts – Nailarawan nangtama
ang kabuuan ng
kinabibilangangkomunidad
subalitmay kakulangan sa
paraangginamit
(halimbawa ay hindi
nakulayan;hindi malinis ang
pagkakagawa)
1 pt – Nailarawan ang
kinabibilangangkomunidad
subalithindi naipakita ang
mga bumubuo at ang
Kopyahin angtalahanayan sa
ibaba atitala dito angmga
bumubuo sa iyongkomunidad.
Sa katapatnito ay angmga
katangian na maaaring
maglarawan dito.
Bumub
uo sa
Aking
Komuni
dad
Papel/
Gawain
/
Tungkul
in
1
2.
3.
4.
5.
6.
1.Ano-ano ang mga bumubuo sa
komunidad?
2. Ano angkatangian ngmga
sumusunod:
Mag-isip nglimangparirala kung
ano ang katangiangdapattaglayin
ng isangbatangtulad mo kung
ikaway naninirahan sa isang
komunidad na maraming
naninirahan o dili kaya’y sa isang
komunidad na kakaunti ang
naninirahan.Isulatito sa loob ng
kahon.
1. Bumuo ng larawangmapa ng
iyongkomunidad sa isang
papel.
2. Gamitin ang mga iginuhitna
larawan sa “Gawin Mo.”
Rubrics
3 pts – Nailarawan nangtama
ang kabuuan ng
kinabibilangangkomunidad sa
maikhaingparaan
2 pts – Nailarawan nangtama
ang kabuuan ng
kinabibilangangkomunidad
subalitmay kakulangan sa
paraangginamit
(halimbawa ay hindi nakulayan;
hindi malinis angpagkakagawa)
1 pt – Nailarawan ang
kinabibilangangkomunidad
subalithindi naipakita angmga
bumubuo at angkinaroroonan
nito.
kinaroroonan nito.
I.Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
Takdang Aralin
Magsaliksik ngkuwento
tungkol sa sa iyong
komunidad. Ikuwento kung
ano ang magagandang
katangian ngiyong
komunidad.
Takdang –Aralin
Sumulat ng isangbumubuo sa
iyongkomunidad at itala ang
katangian nito.
Takdang –Aralin
Pagdalahin angmga bata ng mga
magasin atlarawan na nagpapakita ng
larawan ngsarilingkomunidad.
Takdang –Aralin
Magdala nglarawan na
nagpapakita ngmga pagkakatulad
ng iyong komunidad sa iba pang
komunidad. Ibabahagi saklase
bukas.
Takdang Aralin
Magdala nglarawan na
nagpapakita ngmga
pagkakaiba ngiyong
komunidad sa iba pang
komunidad. Ibabahagi saklase
bukas.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa tulong
ng aking punong guro
at suberbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

More Related Content

Similar to ARALING PANLIPUNAN 2_Q1_W3 DLL.docx

K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANK TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANLiGhT ArOhL
 
Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02
Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02
Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02MARY JEAN DACALLOS
 
Grade 3 A.P. Teachers Guide
Grade 3 A.P. Teachers GuideGrade 3 A.P. Teachers Guide
Grade 3 A.P. Teachers GuideLance Razon
 
Araling Panlipunan-Week 3-ppt.pptx
Araling Panlipunan-Week 3-ppt.pptxAraling Panlipunan-Week 3-ppt.pptx
Araling Panlipunan-Week 3-ppt.pptxShelloRollon1
 
ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12
ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12
ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12Liezel Dacuno
 
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docxMELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docxloidagallanera
 
EsP DLL 9 Mod 1-NAMOC - Copy.docx
EsP DLL 9 Mod 1-NAMOC  - Copy.docxEsP DLL 9 Mod 1-NAMOC  - Copy.docx
EsP DLL 9 Mod 1-NAMOC - Copy.docxErmaJalem1
 
EsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docx
EsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docxEsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docx
EsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docxErmaJalem1
 
Modyul 1 (2).pptx
Modyul 1 (2).pptxModyul 1 (2).pptx
Modyul 1 (2).pptxschool
 
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docxRENEGIELOBO
 

Similar to ARALING PANLIPUNAN 2_Q1_W3 DLL.docx (20)

K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANK TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
 
Gr. 2 ap lm apr. 28
Gr. 2 ap lm apr. 28Gr. 2 ap lm apr. 28
Gr. 2 ap lm apr. 28
 
Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02
Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02
Aralingpanlipunan 140307121114-phpapp02
 
A.p
A.pA.p
A.p
 
Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014
 
Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014
 
Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014
 
Ap 3 tg draft complete
Ap 3 tg draft completeAp 3 tg draft complete
Ap 3 tg draft complete
 
Ap 3-tg-draft-4-10-2014
Ap 3-tg-draft-4-10-2014Ap 3-tg-draft-4-10-2014
Ap 3-tg-draft-4-10-2014
 
Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014Ap 3 tg draft 4.10.2014
Ap 3 tg draft 4.10.2014
 
Grade 3 A.P. Teachers Guide
Grade 3 A.P. Teachers GuideGrade 3 A.P. Teachers Guide
Grade 3 A.P. Teachers Guide
 
GRADE 10 ESP Q3 W6.docx
GRADE 10 ESP Q3 W6.docxGRADE 10 ESP Q3 W6.docx
GRADE 10 ESP Q3 W6.docx
 
Araling Panlipunan-Week 3-ppt.pptx
Araling Panlipunan-Week 3-ppt.pptxAraling Panlipunan-Week 3-ppt.pptx
Araling Panlipunan-Week 3-ppt.pptx
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
 
ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12
ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12
ARALIN PANLIPUNAN 3 K TO 12
 
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docxMELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
 
EsP DLL 9 Mod 1-NAMOC - Copy.docx
EsP DLL 9 Mod 1-NAMOC  - Copy.docxEsP DLL 9 Mod 1-NAMOC  - Copy.docx
EsP DLL 9 Mod 1-NAMOC - Copy.docx
 
EsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docx
EsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docxEsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docx
EsP DLL 9 Mod 1-ERMZ .docx
 
Modyul 1 (2).pptx
Modyul 1 (2).pptxModyul 1 (2).pptx
Modyul 1 (2).pptx
 
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W2_D2.docx
 

Recently uploaded

FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdfFiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdfYollySamontezaCargad
 
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptxpower point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptxRosemarieGaring
 
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURALARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURALHerlynJanMarieJuelo2
 
KABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangere
KABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangereKABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangere
KABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangerekimdavidmerana03
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...AnjillyAIbrahim
 
SEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptx
SEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptxSEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptx
SEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptxDahlvinJaro
 
Edukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptx
Edukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptxEdukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptx
Edukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptxMaestroSonnyTV
 
G9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptx
G9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptxG9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptx
G9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptxCharmaineMacailan1
 
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptxaralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptxJeneferSaloritos
 
Noli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for education
Noli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for educationNoli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for education
Noli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for educationkimdavidmerana03
 
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptxAng sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptxEduardoReyBatuigas2
 
AP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptx
AP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptxAP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptx
AP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptxResty Rioveros
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxKristineMolina10
 
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptxkasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptxSundieGraceBataan
 
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptxPAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptxmaryjoydoles2415
 
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxGrade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxmtmedel20in0037
 
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasIsyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasRonalynGatelaCajudo
 
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...VielMarvinPBerbano
 
Ang sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentation
Ang sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentationAng sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentation
Ang sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentationRonalynGatelaCajudo
 
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pKabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pmarryrosegardose
 

Recently uploaded (20)

FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdfFiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
 
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptxpower point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
 
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURALARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
 
KABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangere
KABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangereKABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangere
KABANATA 4. Erehe at pilibustero noli me tangere
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
 
SEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptx
SEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptxSEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptx
SEXUAL ORIENTATION AND GENDER IDENTIFICATION.pptx
 
Edukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptx
Edukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptxEdukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptx
Edukasyon sa Pagpapakatao 6_4th_week3_melc.pptx
 
G9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptx
G9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptxG9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptx
G9 Araling Panlipunan Sektor ng Industriya.pptx
 
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptxaralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
 
Noli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for education
Noli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for educationNoli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for education
Noli Me Tangere,Kabanata 12.pptx for education
 
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptxAng sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
 
AP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptx
AP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptxAP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptx
AP YUNIT 4, ARALIN 1 ANG PAGKAMAMAYANAG PILIPINO.pptx
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
 
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptxkasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
 
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptxPAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
 
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxGrade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
 
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasIsyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
 
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
 
Ang sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentation
Ang sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentationAng sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentation
Ang sistem at kalidad ng Edukasyon sa Bansa.pptx powerpoint presentation
 
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pKabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
 

ARALING PANLIPUNAN 2_Q1_W3 DLL.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: Grade Level: II Teacher: Ma’am MARIANNE MANALO PUHI Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Teaching Dates and Time: JUNE 17-21, 2019 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas angpag-unawa sa kahalagahan ng kinabibilangangkomunidad naipamamalas angpag-unawa sa kahalagahan ng kinabibilangangkomunidad naipamamalas angpag-unawa sa kahalagahan ngkinabibilangang komunidad B. Pamantayan sa Pagganap malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangangkomunidad malikhaingnakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ngkahalagahan ng kinabibilangangkomunidad malikhaingnakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ngkahalagahan ng kinabibilangangkomunidad C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code ng bawat kasanayan Nailalarawan angsariling komunidad gamit ang mga simbolo sa payak na mapa AP2KOM-Id-e-7 Layunin: Nailalarawan angkabuuan ng kinabibilangangkomunidad Nailalarawan angsarilingkomunidad gamitangmga simbolo sa payak na mapa AP2KOM-Id-e-7 Nasasabi angpagkakapareho atpagkakaibangsarilingkomunidad sa mga kaklase AP2KOM-Ii-9 Layunin: Nailalarawan angkabuuan ngkinabibilangang komunidad Natutukoy ang pagkakatulad atpagkakaibangmga komunidad. Nasasabi angpagkakapareho atpagkakaibangsarilingkomunidad sa mga kaklase AP2KOM-Ii-9 Layunin: Natutukoy ang pagkakatulad atpagkakaibangmga komunidad. II. NILALAMAN PaksangAralin ARALIN 1.3 –Larawan ng Aking Komunidad PaksangAralin:ARALIN 1.3 –Larawan ng Aking Komunidad PaksangAralin :ARALIN 1.3 –Larawan ng Aking Komunidad III. KAGAMITANG PANTURO Kto12 C.G 2016 p.38,42 Kto12 C.G 2016 p.38,42 Kto12 C. 2016 G p.38,42 Kto12 C.G 2016 p.38,42 Kto12 C.G 2016 p.38,42 A.Sanggunian 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 9-11 9-11 9-11 9-11 9-11 2.Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 26-30 26-30 26-30 26-30 26-30 3.Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource A. Iba pang Kagamitang Panturo Laptap manila paper,pentel pen, Laptap manila paper,pentel pen, bond Laptap manila paper,pentel pen, bond paper, Laptap manila paper,pentel pen, bond Laptap manila paper,pentel pen, bond
  • 2. bond paper, sand table, picturemap, Modyul 1, Aralin 1.3 paper, sand table, picturemap, Modyul 1, Aralin 1.3 sand table, picturemap, Modyul 1, Aralin 1.3 paper, sand table, picturemap, Modyul 1, Aralin 1.3 paper, sand table, picturemap, Modyul 1, Aralin 1.3 IV.PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraangaralin at / o pagsisimula ng bagong aralin A.Panimula: 1. Ituro angawit: Ako, Ikaw, Tayo ay Isang Komunidad (Himig: It’s I, You, We) Ako, ako, ako’y isang komunidad (2x) Ako’y isangkomunidad. Sumayaw-sayawat umindak- indak Sumayaw-sayawkatulad ng dagat Sumayaw-sayawat umindak- indak Sumayaw-sayawkatulad ng dagat (Ulitin angawit. Palitan ang ako, ng ikaw… at tayo) 2. Pag-usapan angnilalaman ng awit. 3. Tumawag ng ilangmag- aaral na makapaglalarawan sa kanilangkinabibilangang komunidad. Ipagamitangmga larawan ngmga bumubuo ng komunidad sa nakaraang aralin sapaglalarawan. 4. Pag-usapan ang paglalarawang ginawa ngmga bata 5. Iugnay sa aralin. Itanong: 1.Bilangpagganyak: Mulingawitin ang “Ako, Ikaw,Tayo ay Isang Komunidad” (Himig: It’s I, You, We) 2. Mulingpag-usapan ang nilalaman ngawit. 3. Itanong sa mga kung ano ang paglalarawan nilasa kanilang komunidad. 4. Iugnay ang pinag-usapan tungkol sa aralin. Itanong: Ano angbumubuo sa iyong komunidad?Ano-ano angkatangiang taglay ng iyongkomunidad na maaari mong maipagmalaki bilangisangbata? Itanong: Ano angbumubuo sa iyong komunidad? Ano-ano ang katangiangtaglay ngiyong komunidad na maaari mong maipagmalaki bilangisangbata? Ano angdapat isapuso upang mapahalagahan mo ang mga magagandangkatangiangtaglay ng iyongkomunidad? Itanong: Ano angbumubuo sa iyong komunidad?Ano-ano angpapel ,gawain at tungkulin ng mga ito? Ano angdapat isagawa ng iyongpamilya upang mapahalagahan anginyong tungkulin sa komunidad na inyongkinabibilangan?
  • 3. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipasagotangmga tanong na nasa Alamin Mo ng Modyul 1. 3 Paano mo ilalarawan ang kabuuan ng kinabibilangan mong komunidad? Ipasagotangmga tanong na nasa Alamin Mo ng Modyul 1. 3 Paano mo ilalarawan ang kabuuan ng kinabibilangan mong komunidad? Ano ang dapatmong isaisip upang mapaunlad angmga katangiangtaglay ng iyong komunidad? Itala anglimangkatangian na taglay ng iyongkomunidad. Ano angdapat mong isagawa upang magampanan ang iyong tungkulin sa iyongkomunidad? C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Bakitmahalaga na malaman ang kabuuan ng kinabi- bilangan mongkomunidad? Ipabasa muli angpahina27-28 sa LM Ipabasa muli angpahina27-28 sa LM Ipabasa muli angpahina27-28 sa LM Ipabasa muli angpahina27-28 sa LM D.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Basahin atbigkasin angtula. Larawan ng Aking Komunidad Komunidad ko’y nasa tabing dagat Maramingturistangdito’y naghahangad Magandangdalampasigan na nanghihikayat Na damhin ang hanging malamigsa balat. Sa amingtahanan malapitang paaralan kung saan nag-aaral maraming kabataan sa dakongsilangan nando’n ang sambahan na siyangdalanginan ngmga mamamayan. 1. Ano-ano ang bumubuo sa iyongkomunidad? 2. Bilangisangbata,paano mo mailalarawan angiyong komunidad? Ipaliwanagang sagot. 3. Ano-ano ang katangian ng mga tao sa iyongkomunidad? Isa-isahin ito sa pamamagitan ng pagsagotsa ibaba. 1. Ano ang dapatmong isaisip upang mapaunlad angmga katangiangtaglay ng iyong komunidad? 2. Bilangisangbata,paano mo maipapakita angiyongpagmamahal sa iyongkomunidad upanghigitna mapaunlad angmga magagandang katangian nito? Ilarawan angsagot. 3. Paano mo mapapahalagahan ang mga taong namumuno sa iyong komunidad ? Isulatsa loob ngkahon ang mga katangiangtaglay ngiyong komunidad. Itanong: Sagutin ang mga sumusunod na tanong: 1. Saan matatagpuan ang komunidad na inilarawan sa tula? 2. Ano-ano ang bawat bumubuo sa komunidad na inilarawan sa tula? 3. Sa kanyangpaglalarawan,ano ang mga katangian ngkanyang komunidad? Ipaliwanagangsagot. 4. Kung ikaw, angtatanungin, paano mo ilalarawan angiyong komunidad? Itanong: 1. Saan matatagpuan ang komunidad na inilarawan sa tula? 2. Ano-ano ang bawat bumubuo sa komunidad na inilarawan satula? 3. Sa kanyangpaglalarawan, ano ang mga katangian ng kanyangkomunidad? Ipaliwanagangsagot. 4. Kung ikaw, angtatanungin, paano mo ilalarawan angiyong komunidad? 1. 2. 3. 4. 5. . paaralan pamilihan sambahan pook libangan sentrong pangkalus ugan panahana n
  • 4. Sa gawingkanluran,may sentrong pangkalusugan may doktor at narses na nagtutulungan upang mapanatilingmaayos ang kalusugan nang lahatngtaong dito’y nananahan. Sagutin: 1. Saan matatagpuan ang komunidad na inilarawan sa tula? 2. Ano-ano ang bawat bumubuo sa komunidad na inilarawan satula? 3. Sa kanyangpaglalarawan, ano ang mga katangian ng kanyangkomunidad? Ipaliwanagangsagot. 4. Kung ikaw, angtatanungin, paano mo ilalarawan ang iyongkomunidad? D.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Isagawa: Sumulat sa papel ng isang Isagawa: Sumulat sa papel ng isang pangungusap tungkol sa iyong Isagawa: Sumulat sa papel ng isang pangungusap tungkol sa iyong Isagawa: Isagawa angsumusunod. Isagawa: Isagawa angsumusunod. 1. Iguhitsa papel ang mga
  • 5. pangungusap tungkol sa iyong komunidad. komunidad. komunidad. 1. Iguhitsa papel ang lugar ng kinaroroonan ngiyongkomunidad. 2. Ibahagi sa kamag-aralang iginuhitna komunidad. 3. Paghambingin. 4. Tukuyin ang pagkakapareho o pagkakaiba nginyongkomunidad. bagay at estruktura na makikita sa iyongkomunidad. 2. Ibahagi sa kamag-aral ang iginuhitna komunidad. 3. Paghambingin. 4. Tukuyin ang mga bagay at estruktura na may pagkakatulad atpagkakaibasa mga kamag-aral. E.Paglinang sa kabihasaan ( Leads to Formative Assessment ) Isagawa: Ipabasa muli samga bata ang pahina tungkol sa komunidad at pagkatapos ay pasagutan ang mga tanong na inihanda ng guro sa talakayan. Sagutin ang mga sumusunod na tanong: Sagutin: 1. Ano ang iyongnakikita sa larawan ngkomunidad? 2. Saan maaaring matatagpuan ang isang komunidad? 3. Ano-ano ang bumubuo sa isangkomunidad? 4. Ganito rin ba angmakikita sa iyongkomunidad? 5. Magkakapareho ba ang mga komunidad? Paano sila nagkakapareho o nagkakaiba? 6. Ano ang kahulugan ng komunidad Isagawa: Gamit ang vertivcal cuved list, isulatsa kahon angmga bumubuo sa iyongkomunidad . Isagawa: Gamit ang semantic webbing , isulat ang katangian ngiyong komunidad na alammo. Isulatangpagkakapareho ngiyong komunidad sa iba pangkomunidad. Sagutan angmga sumusunod na mga tanong: 1.Kung nalalaman mo ang tungkulin mo sa iyong komunidad, ,ano ang magiging bunga nito sa iyongpag-aaral? 2.Bakithindi natin dapat ipagwalangbahala angating mga tungkulin sa lugar kung saan tayo nakatira? 3. Bakitdapat natingmahalin ang atingkomunidad? Ipaliwanagangiyongsagot. 4.Paano mo masasabi na ang inyongpamilya ay may pagpapahalaga sa mga tungkulin ,gawain at papel sa inyongkomunidad? F.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Gawain A: Hayaangilarawan nila ang iginuhitna komunidad.Ipaskil ang ginawa ng mga bata. Ipasagotangsumusunod na tanong. - Ano-ano ang bumubuo sa bawat komunidad na iginuhit ninyo? - Sino-sino sa inyo ang magkakapareho ang iginuhit? Pumili ngisangbumubuo sa komunidad at banggitin ang katangian nito. Gamit ang mga kasagutan sa semantic webbing sa itaas ,sumulatng animna pangungusap na nagsasabi ng katangian ngiyong komunidad 1.______________________________ _________________. 2.______________________________ ______. 3.______________________________ ___. 4.______________________________ Isulat sa loob ngbawatkahon ang mga pangngusap na nagsasabi ng pagkakatulad atpagkakaibang iyongkomunidad sa iba pang komunidad. ng tatlong pangungusap na nagsasabi ng kahalagahan ngpagt Gumawa ng poster na nagpapakita ngkaibahan ng iyongkomunidad sa iba pang komunidad. paaralan pamilihan sambahan pook libangan sentrong pangkalusugan panahanan Katangian ng Aking Komunidad
  • 6. - Sino-sino angnaiba? _________________. 5.______________________________ ______. 6.______________________________ ___. utulungan at pakikipagkapwa sa paglutas ngmga probma sa komunidad. 1._________________ ___ ________________ ______. 2.___________________________ _________. 3.___________________________ _________. 2. Naging maaliwalasatmalamig ang paligid sakomunidadAAAAA dahil sa mga punong itinanimng mga babae at lalaking iskawt. 3. Mabilisangdaloy ngtrapiko dahil sa pagtutulungan ngmga pulis. 4. Maayos angkinalabasan ng ginawangentablado para sa programanggaganapin sa komunidad. 5. Naramdaman ang na pangkat ang klase.Bubuuin ng bawat pangkat angpuzzle na ibibigay ng guro. Pagkatapos,tutukuyin nila kung sino angtaong nagbibigay ng serbisyo atano ang serbisyong
  • 7. ibinibigay nila.AAnyong -lupa Anyong -lupa nyong -lupa G.Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan: Ang kabuuan ng kinabibilangangkomunidad ay mailalarawan ayon sa kapaligiran ngkinaroroonan nito. May pagkakatulad at pagkakaiba angmga komunidad sa kapaligirang pisikal atsa mga bumubuo nito. Mulingbasahin angAting Tandaan sa pahina 30 Ang kabuuan ng kinabibilangang komunidad ay mailalarawan ayon sa kapaligiran ng kinaroroonan nito.May pagkakatulad atpagkakaibaang mga komunidad sa kapaligirang pisikal atsa mga bumubuo nito. Basahin angAting Tandaan sa pahina 30 Ang kabuuan ng kinabibilangang komunidad ay mailalarawan ayon sa kapaligiran ngkinaroroonan nito.May pagkakatulad atpagkakaibaangmga komunidad sa kapaligirangpisikal atsa mga bumubuo nito. Basahin angAting Tandaan sa pahina 30 Ang kabuuan ng kinabibilangang komunidad ay mailalarawan ayon sa kapaligiran ngkinaroroonan nito. May pagkakatulad at pagkakaiba angmga komunidad sa kapaligirangpisikal atsa mga bumubuo nito. Basahin angAting Tandaan sa pahina 30 Ang kabuuan ng kinabibilangangkomunidad ay mailalarawan ayon sa kapaligiran ngkinaroroonan nito. May pagkakatulad at pagkakaiba angmga komunidad sa kapaligirang pisikal atsa mga bumubuo nito. H.Pagtataya ng Aralin 1. Bumuo ng larawangmapa ng iyong komunidad sa isang papel. 2. Gamitin ang mga iginuhitna larawan sa “Gawin Mo.” Rubrics 3 pts – Nailarawan nangtama ang kabuuan ng kinabibilangangkomunidad sa maikhaingparaan 2 pts – Nailarawan nangtama ang kabuuan ng kinabibilangangkomunidad subalitmay kakulangan sa paraangginamit (halimbawa ay hindi nakulayan;hindi malinis ang pagkakagawa) 1 pt – Nailarawan ang kinabibilangangkomunidad subalithindi naipakita ang mga bumubuo at ang Kopyahin angtalahanayan sa ibaba atitala dito angmga bumubuo sa iyongkomunidad. Sa katapatnito ay angmga katangian na maaaring maglarawan dito. Bumub uo sa Aking Komuni dad Papel/ Gawain / Tungkul in 1 2. 3. 4. 5. 6. 1.Ano-ano ang mga bumubuo sa komunidad? 2. Ano angkatangian ngmga sumusunod: Mag-isip nglimangparirala kung ano ang katangiangdapattaglayin ng isangbatangtulad mo kung ikaway naninirahan sa isang komunidad na maraming naninirahan o dili kaya’y sa isang komunidad na kakaunti ang naninirahan.Isulatito sa loob ng kahon. 1. Bumuo ng larawangmapa ng iyongkomunidad sa isang papel. 2. Gamitin ang mga iginuhitna larawan sa “Gawin Mo.” Rubrics 3 pts – Nailarawan nangtama ang kabuuan ng kinabibilangangkomunidad sa maikhaingparaan 2 pts – Nailarawan nangtama ang kabuuan ng kinabibilangangkomunidad subalitmay kakulangan sa paraangginamit (halimbawa ay hindi nakulayan; hindi malinis angpagkakagawa) 1 pt – Nailarawan ang kinabibilangangkomunidad subalithindi naipakita angmga bumubuo at angkinaroroonan nito.
  • 8. kinaroroonan nito. I.Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation Takdang Aralin Magsaliksik ngkuwento tungkol sa sa iyong komunidad. Ikuwento kung ano ang magagandang katangian ngiyong komunidad. Takdang –Aralin Sumulat ng isangbumubuo sa iyongkomunidad at itala ang katangian nito. Takdang –Aralin Pagdalahin angmga bata ng mga magasin atlarawan na nagpapakita ng larawan ngsarilingkomunidad. Takdang –Aralin Magdala nglarawan na nagpapakita ngmga pagkakatulad ng iyong komunidad sa iba pang komunidad. Ibabahagi saklase bukas. Takdang Aralin Magdala nglarawan na nagpapakita ngmga pagkakaiba ngiyong komunidad sa iba pang komunidad. Ibabahagi saklase bukas. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mga mag- aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos ?Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong guro at suberbisor? G. Anong kagamitang
  • 9. panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?