SlideShare a Scribd company logo
Welcome!
!
Handa na ba kayo
mga mag-aaral?
PANALAN
GIN
ATTENDA
NCE
• Maging
magalang sa
lahat ng oras.
Pangkalahatang Panuto
• Pagtatala ng
liban.
• Kapag gusting
sumagot, itaas ang
kamay at sumagot
gamit ang
kumpletong
pangungusap.
• Sumali at makibahagi.
Mga Kasanayan:
(Hango sa MELC)
Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng
paggalang sa dignidad at sekswalidad
Code: EsP10PI- IVe-15.1
Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan
ng paggalang sa dignidad at sekswalidad.
Code: EsP10PI- IVe-15.2
CSE Entry Point
Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa
kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad.
Code: K6A2
Susi ng Pag-unawa na Lilinangin:
Ang mga mag-aaral ay magkakaroon
ng pag-unawa sa isyung kaugnay sa
kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad para sa pansariling
kaligtasan.
1. Layunin:
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
Kaalaman: Natutukoy ang mga isyung may kaugnay sa kawalan ng
paggalang sa dignidad at sekswalidad.
Kasanayan: Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng
paggalang sa dignidad at sekswalidad.
Kaasalan: Napangangatwiranan ang pagkakaroon ng posisyon
tungkol sa kahalagahan ng paggalang ng pagkatao ng
tao at sa tunay na layunin nito sa mga isyung may
kinalaman sa kawalan ng paggalang sa dignidad at
sekswalidad ng tao.
Kahalagahan: Naisasabuhay ang paggalang sa sekswalidad sa
pamamagitan ng isang blog.
2. Nilalaman:
Paggalang sa Dignidad at
Sekswalidad ng Tao
3. Mga kagamitang Pampagtuturo:
- MELCs
- ESP Module –Quarter 4 Module 1
- CSE Standard Curriculum
- Google
- https://www.youtube.com/watch?v=IuMNTkV6zsA
4. Pamamaraan :
Panimulang Gawain
1. Panimulang Panalangin
2. Paalala sa Pagsisismula ng klase:
a. Maging magalang sa lahat ng oras.
b. Pagtatala ng liban.
c. Kapag gustong sumagot, itaas ang kamay
at sumagot gamit ang kumpletong
pangungusap.
4.1Panimulang Gawain
Gawain 1
Panuto: Tingnan ng Mabuti ang mga larawan at
sagutin ang mga tanong sa ibaba.
Tanong: Ano ang masasabi mo sa mga larawang ito?
Sagot: Ang mga larawang yan ay nagpapakita ng mga
pang-aabuso.
Alinsunod sa mga larawang ito, mayroon akong ipapakita na
video clip.
4.2 Mga Gawain/Estratehiya
(15 mins.)
Gawain 2
Pagpapakita ng isang video clip na
naglalaman ng human rights violation gaya
ng pangmamaltrato ng isang amo sa
kasambahay galing sa Balitanghali: Ambassador
ng Pilipinas, inireklamo ng pang-aabuso ng sariling
kasambahay na kapwa-Pilipino.
4.2 Mga Gawain/Estratehiya (15 mins.)
Gawain 2
Pagkatapos ng pagpapakita ng video clip sasagutin ng mga
mag-aaral ang mga sumusunod na tanong:
1. Ano ang iyong naging damdamin sa napanood?
Sagot 1: Ako ay nalungkot dahil sa halip ng kabutihan ng
kasambahay siya ay inabuso.
Sagot 2: Ako ang nagalit dahil garbe ang pang-aapi ng amo
sa kanyang kasambahay.
2. Ano ang iyong posisyon sa nakitang mali sa napanood?
Sagot: Kung ako ang nalalagay sa posisyon ng kasambahay,
gagawin ko ang kanyang ginawa upang matuto ang mga
among katulad sa kanyang amo.
4.2 Mga Gawain/Estratehiya (15 mins.)
Gawain 2
3. Ano ang puwede mong gawin upang hindi maranasan o
matulad sa kasambahay?
Sagot: Ang pinakamabuti kong gawin upang hindi matulad
sa kasambahay ay ang pag- aaral ng mabuti upang
makatapos ng kurso at magkakaroon ng mabuting
trabaho.
Ang napanood na video clip ay naglalarawan ng isang
sitwasyon na hindi iginalang ang dignidad ng tao katulad ng
kasambahay. Ngayon, tatalakayin natin ang isyung ito.
4.3 Pagsusuri (10 mins.)
Matapos ang Gawain 2 ay sasagutin nila ang mga
sumusunod na tanong:
1. Ano ang isyung inyong natukoy na may
kaugnayan sa kawalan ng paggalang at
sekswalidad?
Sagot 1: Ito ay ang pang-aabuso sa mga mahihirap
at mga taong walang kapangyarihan.
Sagot 2: Ang nasa isip ko ay pang-aabuso sa mga
bata o mga kabataan.
Sagot 3: Ito ay pang-aabuso sa mga kababaihan.
4.3 Pagsusuri (10 mins.)
2. Sa mga isyung natukoy, ano ang mga
dahilan sa paglaganap ng mga isyung ito sa
lipunan.
Sagot 1: Ang mga dahilan sa paglaganap sa
pang-aabuso sa mga mahihirap at
mga taong walang kapangyarihan ay
ang kakulangan ng hustisya sa ating
bansa at pagmamataas sa mga taong
nasa kapangyarihan kakulangan ng
respeto sa katayuan o estado ng tao sa
lipunan.
Sagot 2: Ang dahilan kung bakit may pang-aabuso sa
mga bata at kabataan ay dahil hindi sila
pinoprotektahan, kawalan ng pagbibigay sa
kanila ng tamang impormasyon sa mga
karapatan ng mga bata at sitwasyon nila sa
pamilya at kawalan ng respeto sa mg bata o
kabataan.
Sagot 3: Ang dahilan kung bakit may pang-aabuso sa
mga kababaihan ay pagkakaroon ng
masamang impluwensya sa media,
masamang impluwensiya at kakulangan sa
respeto sa mga kababaihan.
4.4 Pagtatalakay:
4.4 Pagtatalakay:
CSE INTEGRATION:
(Describe potential impacts of power
differences- e.g. Age, gender,
wealth on personal safety.)
Sa social science at politics, ang kapangyarihan ay ang
kapasidad ng isang indibidwal na impluwensyahan ang kilos,
paniniwala o pag-uugali ng iba. Ang terminong awtoridad ay
madalas na iniuugnay sa kapangyarihan na napagtantong
lehitimong istractura ng lipunan na hindi dapat magdulot ng
kalituhan sa terminong awtowritarianismo. Ang
kapangyarihan ay nakikitang isang kasamaan o pagiging
hindi makatarungan. Nguni’t sa kabilang dako ito ay
maaaring makikitang isang kabutihan na maaaring bagay na
minana o bigay upang maisagawa ang makataong layunin na
makakatulong o makabibigay ng kapangyarihan sa iba.
Sa pangkalahatan, ito ay nagmula sa
pagtutulungan ng dalawang entidad ng
kapaligiran. Ang paggamit ng kapangyarihan
ay hindi kinakailangang gamitan ng puwersa o
pamimilit. Isang halimbawa sa paggamit ng
kapangyarihan na walang pang-aapi ay and
konseptong “soft power” o “malambot na
kapangyarihan kumpara sa hard power o
matigas na kapangyarihan.
Ang mga sumusunod ay ang paggamit sa matigas na
kapangyarihan. Ang mga halimbawa sa mga pang-
aabuso sa mga kabataan o “child abuse” ay physical o
emotional bullying, pedopilya, cyber bullying. Ang
mga halimbawa ng gender abuse ay rape, forced
abortion, forced marriage, sexual harassment.Meron
ding mga pang-aabuso sa mga mahihirap o powerless
katulad ng ipinakita sa video clip na isang pang-
aabuso ng isang kasambahay. Ang mga halimbawa
ay panggigipit, pisikal na pang-aabuso, pagkamkam
ng mga lupain at iba pa.
4.5 Paglalapat (6 mins.)
Panuto: Bilang isang mag-aaral magbigay ng pagkukusang
makataong kilos na maari mong gawin upang masagot
ang mga isyu tungkol sa pang- aabuso sa kabataan,
pang-aabuso sa kapwa, gender abuse?
Sagot: Upang hindi maging biktima sa child abuse o and aking mga
kaibigan kaya, maging mapagmatyag ako sa mga
karapatang pambata.
Sagot: Ako ay maging maunawain sa mga nangangailangan sa
pamamagitan sa pagbigay sa aking kaklase na walang baon
o magpahiram sa aking kaklase ng ballpen kung
nakalimutan nilang magdala.
Sagot: Rerespetuhin ko ang aking mga kaklaseng bakla at tomboy
sa pamamagitan sa hindi pagkutya sa kanila.
4.6 Pagtataya (6 mins.)
Maikling Pagsusulit:
Panuto: Piliin ang wastong sagot sa bawat tanong.
1. Ano ang mga isyung pang-aabuso tungkol sa panggigipit o pagkamkam ng
lupa?
a. pang-aabuso sa kabataan c. gender abuse
b. pang-aabuso sa mga mahihirap d. sexual abuse
Sagot: c. pang-aabuso sa mga taong mahihirap
2. Ano ang klase ng pang-aabuso na pedopilya?
a. sexual abuse c. pang-aabuso sa mga kabataan
b. gender abuse b. pang-aabuso sa mga mahihirap
Sagot: c. pang-aabuso sa kabataan
3. Ano ang tawag sa pang-aabuso tungkol sa rape, domestic violence at
pangugutya sa mga bakla?
a. pang-aabuso sa mga kabataan c. gender abuse
b. pang-aabuso sa mga mahihirap d. sexual abuse
Sagot: c. gender abuse
4.6 Pagtataya (6 mins.)
Maikling Pagsusulit:
Panuto: Piliin ang wastong sagot sa bawat tanong.
3. Ano ang tawag sa pang-aabuso tungkol sa rape, domestic violence at
pangugutya sa mga bakla?
a. pang-aabuso sa mga kabataan c. gender abuse
b. pang-aabuso sa mga mahihirap d. sexual abuse
Sagot: c. gender abuse
4. Bakit may mga pang-aabuso sa mga mahihirap?
a. kakulangan ng hustisya c. masamang impluwensya
b. dahil sa media d. kakulangan ng suporta ng mga magulang
Sagot: a. kakulangan ng hustiya
5. Alin sa mga sumusunod ay hindi dahilan kung bakit may pang-aabuso sa mga
kabataan?
a. kakulangan ng proteksyon c. hindi pagbibigay ng suoporta
b. mga sitwasyon nila sa pamilya d. kakulangan ng hustisya sa mahihirap
Sagot: d. kakulangan ng hustisya
4.7 Takdang-aralin (2 mins.)
Gumawa ng isang vlog na
isinusulong ang paggalang
sa dignidad at sekswalidad.
4.8 Paglalagom/Panapos na Gawain
“Dahil sa dignidad, lahat ay
nagkakaroon ng karapatan na
umunlad sa paraang hindi
makasakit o makakasama sa ibang
tao. Nangingibabaw ang paggalang
at respeto sa kapwa tao o kahit
kanino.”
4.8 Paglalagom/Panapos na Gawain
Pantapos na Panalangin
RUBRICS SA PAGGAWA NG VLOG
https://www.scribd.com/document/487427420/RUBRICS-SA-PAGGAWA-NG-VLOG
PAMANTAYAN 1 2 3 4
Nilalaman /
Kaangkupan sa Paksa
Maling impormasyon at
di naangkop sat ema
ans ginawang vlog.
May ilang maling
impormasyon at may
iilang punto ang
ibinigay na naangkop
sat ema ang ginawang
vlog.
Mayroong tamang
impormasyong megyo
naangkop sat ema ng
ginawang vlog.
Marami at tama ang
imopormasyong
inilahad at naayon sat
ema ang ginawang
vlog.
Organisasyon Walang nakitang
maayos na
organisasyon ng
pangyayari, walang
angkop na panimula at
wakas
HIndiu maayos ang
organisasyon ng mga
ideya at walang angkop
na panimula at waks
May lohikal ang
organisasyon nguni’t
hindi masyadong
mabuisa ang
pagkasunod-sunod ng
mga pangyayari.
Mahusay ang
organisasyon ng
pagkakasunod ng mga
pangyayari sa vlog.
Orihinalidad Masyado nang gasgas
at karaniwan ang
konsepto.
May kaunting
pagkakatulad sa mga
karaniwang konsepto
ng iba pang vlog.
Mahusay dahil hindi
masyadong karaniwan
o madalas mangyari
ang konsepto ng vlog.
Ang vlog ay naayon sa
makabago at
natatanging paksa.
Hindi gasgas ang
konsepto.
Pagkamalikhain Napasobra ang
paggamit ng mjga
props o palamuti.
Hindi gaanong
malikhain. Kulang sa
props o palamuti.
Maraming desenyo
nguni’t ilan sa mga ito
ay walang kinalaman sa
paksa.
Simple nguni’t
nakmamangha.
MARAMING SALAMAT SA
PAKIKINIG!

More Related Content

What's hot

ESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
ESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa BuhayESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
ESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Roselle Liwanag
 
Esp 7 talento at kakayahan sim
Esp 7 talento at kakayahan simEsp 7 talento at kakayahan sim
Esp 7 talento at kakayahan sim
welita evangelista
 
ESP 7 Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya
ESP 7  Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting PagpapasiyaESP 7  Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya
ESP 7 Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya
Roselle Liwanag
 
Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptx
Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptxMataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptx
Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptx
CrislynTabioloCercad
 
Q2 ESP 7-WEEK 1.pptx
Q2 ESP 7-WEEK 1.pptxQ2 ESP 7-WEEK 1.pptx
Q2 ESP 7-WEEK 1.pptx
RissaCultivo1
 
NRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVE
NRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVENRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVE
NRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVE
RioPilapil2
 
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptxHirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
CerilynSinalan2
 
mapanagutang paggamit ng kalayaan.pptx
mapanagutang paggamit ng kalayaan.pptxmapanagutang paggamit ng kalayaan.pptx
mapanagutang paggamit ng kalayaan.pptx
HersheyYinAndrajenda
 
Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2
Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2
Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2
Len Santos-Tapales
 
Yunit 4 aralin 2 agrikultura
Yunit 4 aralin 2 agrikulturaYunit 4 aralin 2 agrikultura
Yunit 4 aralin 2 agrikultura
Thelma Singson
 
DLL EsP 9
DLL EsP 9DLL EsP 9
DLL EsP 9
andrelyn diaz
 
Es p 9 Modyul 15 Lokal at Global na Demand
Es p 9 Modyul 15 Lokal at Global na DemandEs p 9 Modyul 15 Lokal at Global na Demand
Es p 9 Modyul 15 Lokal at Global na Demand
Edna Azarcon
 
Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016
Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016
Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016
Chuckry Maunes
 
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa BuhayEs p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Edna Azarcon
 
ESP 10 - Modyul 6
ESP 10 - Modyul 6ESP 10 - Modyul 6
ESP 10 - Modyul 6
Faye Aguirre
 
ESP Grade 9 Modyul 5
ESP Grade 9 Modyul 5ESP Grade 9 Modyul 5
ESP Grade 9 Modyul 5
andrelyn diaz
 
Konsensiya
KonsensiyaKonsensiya
MODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptx
MODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptxMODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptx
MODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptx
JovieAnnUrbiztondoPo
 
BIRTUD AT PAGPAPAHALAGA
BIRTUD AT PAGPAPAHALAGABIRTUD AT PAGPAPAHALAGA
BIRTUD AT PAGPAPAHALAGA
LloydGregorAnganOtad
 
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10  Kagalingan sa PaggawaEs p 9 Modyul 10  Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
Edna Azarcon
 

What's hot (20)

ESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
ESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa BuhayESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
ESP 9 Modyul14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
 
Esp 7 talento at kakayahan sim
Esp 7 talento at kakayahan simEsp 7 talento at kakayahan sim
Esp 7 talento at kakayahan sim
 
ESP 7 Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya
ESP 7  Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting PagpapasiyaESP 7  Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya
ESP 7 Modyul 14 Ang Kahalagahan ng Mabuting Pagpapasiya
 
Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptx
Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptxMataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptx
Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos Loob.pptx
 
Q2 ESP 7-WEEK 1.pptx
Q2 ESP 7-WEEK 1.pptxQ2 ESP 7-WEEK 1.pptx
Q2 ESP 7-WEEK 1.pptx
 
NRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVE
NRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVENRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVE
NRP-ON-CATCH-UP-FRIDAYS AN READING INITIATIVE
 
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptxHirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
 
mapanagutang paggamit ng kalayaan.pptx
mapanagutang paggamit ng kalayaan.pptxmapanagutang paggamit ng kalayaan.pptx
mapanagutang paggamit ng kalayaan.pptx
 
Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2
Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2
Es p 7 module 6 (likas na batas moral)2
 
Yunit 4 aralin 2 agrikultura
Yunit 4 aralin 2 agrikulturaYunit 4 aralin 2 agrikultura
Yunit 4 aralin 2 agrikultura
 
DLL EsP 9
DLL EsP 9DLL EsP 9
DLL EsP 9
 
Es p 9 Modyul 15 Lokal at Global na Demand
Es p 9 Modyul 15 Lokal at Global na DemandEs p 9 Modyul 15 Lokal at Global na Demand
Es p 9 Modyul 15 Lokal at Global na Demand
 
Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016
Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016
Araling Panlipunan 10 Curriculum Guide rev.2016
 
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa BuhayEs p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
 
ESP 10 - Modyul 6
ESP 10 - Modyul 6ESP 10 - Modyul 6
ESP 10 - Modyul 6
 
ESP Grade 9 Modyul 5
ESP Grade 9 Modyul 5ESP Grade 9 Modyul 5
ESP Grade 9 Modyul 5
 
Konsensiya
KonsensiyaKonsensiya
Konsensiya
 
MODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptx
MODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptxMODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptx
MODYUL 8 LAYUNIN, PARAAN AT SIRKUMSTANSYA.pptx
 
BIRTUD AT PAGPAPAHALAGA
BIRTUD AT PAGPAPAHALAGABIRTUD AT PAGPAPAHALAGA
BIRTUD AT PAGPAPAHALAGA
 
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10  Kagalingan sa PaggawaEs p 9 Modyul 10  Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
 

Similar to CSE PPT ESP Grade 10

Dll 6 -q3
Dll  6 -q3Dll  6 -q3
EsP-DLL-9-Mod5.pdf
EsP-DLL-9-Mod5.pdfEsP-DLL-9-Mod5.pdf
EsP-DLL-9-Mod5.pdf
WinnieSuasoDoroBalud1
 
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Crystal Mae Salazar
 
MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx
MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docxMUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx
MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx
richardvaldez45
 
LEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docx
LEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docxLEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docx
LEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docx
VirgilNierva
 
Karahasan sa Paaralan
Karahasan sa PaaralanKarahasan sa Paaralan
Karahasan sa Paaralan
Fatima_Carino23
 
Diskriminasyon sa Kasarian.pdf
Diskriminasyon sa Kasarian.pdfDiskriminasyon sa Kasarian.pdf
Diskriminasyon sa Kasarian.pdf
ParanLesterDocot
 
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docxESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
JeffersonTorres69
 
Karahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralanKarahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralan
Jared Ram Juezan
 
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdfAP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
Emz Rosales
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
kennlim2
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
kennlim2
 
8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx
8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx
8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx
RYZEL BABIA
 
ESP 8 PPT for observation.pptx
ESP 8 PPT for observation.pptxESP 8 PPT for observation.pptx
ESP 8 PPT for observation.pptx
Marnelle Garcia
 
ESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdf
ESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdfESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdf
ESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdf
Jennifer Maico
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
Ludivert Solomon
 
Sim EsP 10 Modyul 15
Sim EsP 10 Modyul 15Sim EsP 10 Modyul 15
Sim EsP 10 Modyul 15
EzekielVicBogac
 
ESP 10- Q2-W1.1-2.pptx
ESP 10- Q2-W1.1-2.pptxESP 10- Q2-W1.1-2.pptx
ESP 10- Q2-W1.1-2.pptx
LIEZELRIOFLORIDO
 
CSE-Demo-LP-2022-AP.docx
CSE-Demo-LP-2022-AP.docxCSE-Demo-LP-2022-AP.docx
CSE-Demo-LP-2022-AP.docx
MaLynFernandez2
 

Similar to CSE PPT ESP Grade 10 (20)

Dll 6 -q3
Dll  6 -q3Dll  6 -q3
Dll 6 -q3
 
EsP-DLL-9-Mod5.pdf
EsP-DLL-9-Mod5.pdfEsP-DLL-9-Mod5.pdf
EsP-DLL-9-Mod5.pdf
 
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
 
MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx
MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docxMUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx
MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx
 
LEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docx
LEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docxLEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docx
LEARNING PACKET AP 10 3RD QUARTER.docx
 
Karahasan sa Paaralan
Karahasan sa PaaralanKarahasan sa Paaralan
Karahasan sa Paaralan
 
Diskriminasyon sa Kasarian.pdf
Diskriminasyon sa Kasarian.pdfDiskriminasyon sa Kasarian.pdf
Diskriminasyon sa Kasarian.pdf
 
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docxESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
 
Karahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralanKarahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralan
 
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdfAP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
 
DLL ESP 8 Modyul 4 (1).pdf
DLL ESP 8 Modyul 4 (1).pdfDLL ESP 8 Modyul 4 (1).pdf
DLL ESP 8 Modyul 4 (1).pdf
 
8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx
8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx
8 Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 4th Quarter-M13.docx
 
ESP 8 PPT for observation.pptx
ESP 8 PPT for observation.pptxESP 8 PPT for observation.pptx
ESP 8 PPT for observation.pptx
 
ESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdf
ESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdfESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdf
ESP 8 _Quarter 3_ARALIN 16 PAGGALANG AT PANGANGALAGA SA SEKSWALIDAD.pdf
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
 
Sim EsP 10 Modyul 15
Sim EsP 10 Modyul 15Sim EsP 10 Modyul 15
Sim EsP 10 Modyul 15
 
ESP 10- Q2-W1.1-2.pptx
ESP 10- Q2-W1.1-2.pptxESP 10- Q2-W1.1-2.pptx
ESP 10- Q2-W1.1-2.pptx
 
CSE-Demo-LP-2022-AP.docx
CSE-Demo-LP-2022-AP.docxCSE-Demo-LP-2022-AP.docx
CSE-Demo-LP-2022-AP.docx
 

More from RuthCarinMalubay

AHS Policy.pptx
AHS Policy.pptxAHS Policy.pptx
AHS Policy.pptx
RuthCarinMalubay
 
Multiple Intelligences (MI) Survey Form.pptx
Multiple Intelligences (MI) Survey Form.pptxMultiple Intelligences (MI) Survey Form.pptx
Multiple Intelligences (MI) Survey Form.pptx
RuthCarinMalubay
 
Guidance Program AHS.docx
Guidance Program AHS.docxGuidance Program AHS.docx
Guidance Program AHS.docx
RuthCarinMalubay
 
ARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptx
ARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptxARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptx
ARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptx
RuthCarinMalubay
 
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptxCSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
RuthCarinMalubay
 
Self-Awareness.pptx
Self-Awareness.pptxSelf-Awareness.pptx
Self-Awareness.pptx
RuthCarinMalubay
 
MCDP
MCDP MCDP
SHS-VOUCHER-PROGRAM.pptx
SHS-VOUCHER-PROGRAM.pptxSHS-VOUCHER-PROGRAM.pptx
SHS-VOUCHER-PROGRAM.pptx
RuthCarinMalubay
 
AP9 Artikulo 1-4.pptx
AP9 Artikulo 1-4.pptxAP9 Artikulo 1-4.pptx
AP9 Artikulo 1-4.pptx
RuthCarinMalubay
 
CAREER-GUIDANCE-2022.pptx
CAREER-GUIDANCE-2022.pptxCAREER-GUIDANCE-2022.pptx
CAREER-GUIDANCE-2022.pptx
RuthCarinMalubay
 
ABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptx
ABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptxABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptx
ABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptx
RuthCarinMalubay
 
Labor-Market-Information.pptx
Labor-Market-Information.pptxLabor-Market-Information.pptx
Labor-Market-Information.pptx
RuthCarinMalubay
 
MHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptx
MHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptxMHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptx
MHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptx
RuthCarinMalubay
 
GRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptxGRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
RuthCarinMalubay
 
GRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptxGRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
RuthCarinMalubay
 
QUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptx
QUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptxQUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptx
QUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptx
RuthCarinMalubay
 
DALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptx
DALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptxDALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptx
DALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptx
RuthCarinMalubay
 
Culture and Arts.pptx
Culture and Arts.pptxCulture and Arts.pptx
Culture and Arts.pptx
RuthCarinMalubay
 
case study.pptx
case study.pptxcase study.pptx
case study.pptx
RuthCarinMalubay
 
Course Design - Positive Discipline.docx
Course Design - Positive Discipline.docxCourse Design - Positive Discipline.docx
Course Design - Positive Discipline.docx
RuthCarinMalubay
 

More from RuthCarinMalubay (20)

AHS Policy.pptx
AHS Policy.pptxAHS Policy.pptx
AHS Policy.pptx
 
Multiple Intelligences (MI) Survey Form.pptx
Multiple Intelligences (MI) Survey Form.pptxMultiple Intelligences (MI) Survey Form.pptx
Multiple Intelligences (MI) Survey Form.pptx
 
Guidance Program AHS.docx
Guidance Program AHS.docxGuidance Program AHS.docx
Guidance Program AHS.docx
 
ARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptx
ARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptxARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptx
ARALING PANLIPUNAN Q4 Lesson 1.pptx
 
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptxCSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
 
Self-Awareness.pptx
Self-Awareness.pptxSelf-Awareness.pptx
Self-Awareness.pptx
 
MCDP
MCDP MCDP
MCDP
 
SHS-VOUCHER-PROGRAM.pptx
SHS-VOUCHER-PROGRAM.pptxSHS-VOUCHER-PROGRAM.pptx
SHS-VOUCHER-PROGRAM.pptx
 
AP9 Artikulo 1-4.pptx
AP9 Artikulo 1-4.pptxAP9 Artikulo 1-4.pptx
AP9 Artikulo 1-4.pptx
 
CAREER-GUIDANCE-2022.pptx
CAREER-GUIDANCE-2022.pptxCAREER-GUIDANCE-2022.pptx
CAREER-GUIDANCE-2022.pptx
 
ABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptx
ABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptxABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptx
ABUNO-HS-HG-AccomplishmentReport.pptx
 
Labor-Market-Information.pptx
Labor-Market-Information.pptxLabor-Market-Information.pptx
Labor-Market-Information.pptx
 
MHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptx
MHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptxMHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptx
MHS-QUESTIONS-FOR-QUIZ-BEE-IN-ARTS-2023.docx.pptx
 
GRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptxGRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-7-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
 
GRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptxGRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
GRADE-6-QUIZ-BEE-QUESTIONS.pptx
 
QUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptx
QUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptxQUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptx
QUIZ-BEE-QUESTIONS-GRADE-7-10-BUYONG-HS.pptx
 
DALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptx
DALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptxDALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptx
DALOY NG EKONOMIYA Pretest.pptx
 
Culture and Arts.pptx
Culture and Arts.pptxCulture and Arts.pptx
Culture and Arts.pptx
 
case study.pptx
case study.pptxcase study.pptx
case study.pptx
 
Course Design - Positive Discipline.docx
Course Design - Positive Discipline.docxCourse Design - Positive Discipline.docx
Course Design - Positive Discipline.docx
 

CSE PPT ESP Grade 10

  • 1. Welcome! ! Handa na ba kayo mga mag-aaral?
  • 3. • Maging magalang sa lahat ng oras. Pangkalahatang Panuto • Pagtatala ng liban. • Kapag gusting sumagot, itaas ang kamay at sumagot gamit ang kumpletong pangungusap. • Sumali at makibahagi.
  • 4. Mga Kasanayan: (Hango sa MELC) Natutukoy ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad Code: EsP10PI- IVe-15.1 Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad. Code: EsP10PI- IVe-15.2
  • 5. CSE Entry Point Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad. Code: K6A2
  • 6. Susi ng Pag-unawa na Lilinangin: Ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng pag-unawa sa isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad para sa pansariling kaligtasan.
  • 7. 1. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang: Kaalaman: Natutukoy ang mga isyung may kaugnay sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad. Kasanayan: Nasusuri ang mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad. Kaasalan: Napangangatwiranan ang pagkakaroon ng posisyon tungkol sa kahalagahan ng paggalang ng pagkatao ng tao at sa tunay na layunin nito sa mga isyung may kinalaman sa kawalan ng paggalang sa dignidad at sekswalidad ng tao. Kahalagahan: Naisasabuhay ang paggalang sa sekswalidad sa pamamagitan ng isang blog.
  • 8. 2. Nilalaman: Paggalang sa Dignidad at Sekswalidad ng Tao
  • 9. 3. Mga kagamitang Pampagtuturo: - MELCs - ESP Module –Quarter 4 Module 1 - CSE Standard Curriculum - Google - https://www.youtube.com/watch?v=IuMNTkV6zsA
  • 10. 4. Pamamaraan : Panimulang Gawain 1. Panimulang Panalangin 2. Paalala sa Pagsisismula ng klase: a. Maging magalang sa lahat ng oras. b. Pagtatala ng liban. c. Kapag gustong sumagot, itaas ang kamay at sumagot gamit ang kumpletong pangungusap.
  • 11. 4.1Panimulang Gawain Gawain 1 Panuto: Tingnan ng Mabuti ang mga larawan at sagutin ang mga tanong sa ibaba. Tanong: Ano ang masasabi mo sa mga larawang ito? Sagot: Ang mga larawang yan ay nagpapakita ng mga pang-aabuso. Alinsunod sa mga larawang ito, mayroon akong ipapakita na video clip.
  • 12. 4.2 Mga Gawain/Estratehiya (15 mins.) Gawain 2 Pagpapakita ng isang video clip na naglalaman ng human rights violation gaya ng pangmamaltrato ng isang amo sa kasambahay galing sa Balitanghali: Ambassador ng Pilipinas, inireklamo ng pang-aabuso ng sariling kasambahay na kapwa-Pilipino.
  • 13.
  • 14. 4.2 Mga Gawain/Estratehiya (15 mins.) Gawain 2 Pagkatapos ng pagpapakita ng video clip sasagutin ng mga mag-aaral ang mga sumusunod na tanong: 1. Ano ang iyong naging damdamin sa napanood? Sagot 1: Ako ay nalungkot dahil sa halip ng kabutihan ng kasambahay siya ay inabuso. Sagot 2: Ako ang nagalit dahil garbe ang pang-aapi ng amo sa kanyang kasambahay. 2. Ano ang iyong posisyon sa nakitang mali sa napanood? Sagot: Kung ako ang nalalagay sa posisyon ng kasambahay, gagawin ko ang kanyang ginawa upang matuto ang mga among katulad sa kanyang amo.
  • 15. 4.2 Mga Gawain/Estratehiya (15 mins.) Gawain 2 3. Ano ang puwede mong gawin upang hindi maranasan o matulad sa kasambahay? Sagot: Ang pinakamabuti kong gawin upang hindi matulad sa kasambahay ay ang pag- aaral ng mabuti upang makatapos ng kurso at magkakaroon ng mabuting trabaho. Ang napanood na video clip ay naglalarawan ng isang sitwasyon na hindi iginalang ang dignidad ng tao katulad ng kasambahay. Ngayon, tatalakayin natin ang isyung ito.
  • 16. 4.3 Pagsusuri (10 mins.) Matapos ang Gawain 2 ay sasagutin nila ang mga sumusunod na tanong: 1. Ano ang isyung inyong natukoy na may kaugnayan sa kawalan ng paggalang at sekswalidad? Sagot 1: Ito ay ang pang-aabuso sa mga mahihirap at mga taong walang kapangyarihan. Sagot 2: Ang nasa isip ko ay pang-aabuso sa mga bata o mga kabataan. Sagot 3: Ito ay pang-aabuso sa mga kababaihan.
  • 17. 4.3 Pagsusuri (10 mins.) 2. Sa mga isyung natukoy, ano ang mga dahilan sa paglaganap ng mga isyung ito sa lipunan. Sagot 1: Ang mga dahilan sa paglaganap sa pang-aabuso sa mga mahihirap at mga taong walang kapangyarihan ay ang kakulangan ng hustisya sa ating bansa at pagmamataas sa mga taong nasa kapangyarihan kakulangan ng respeto sa katayuan o estado ng tao sa lipunan.
  • 18. Sagot 2: Ang dahilan kung bakit may pang-aabuso sa mga bata at kabataan ay dahil hindi sila pinoprotektahan, kawalan ng pagbibigay sa kanila ng tamang impormasyon sa mga karapatan ng mga bata at sitwasyon nila sa pamilya at kawalan ng respeto sa mg bata o kabataan. Sagot 3: Ang dahilan kung bakit may pang-aabuso sa mga kababaihan ay pagkakaroon ng masamang impluwensya sa media, masamang impluwensiya at kakulangan sa respeto sa mga kababaihan.
  • 20. 4.4 Pagtatalakay: CSE INTEGRATION: (Describe potential impacts of power differences- e.g. Age, gender, wealth on personal safety.)
  • 21. Sa social science at politics, ang kapangyarihan ay ang kapasidad ng isang indibidwal na impluwensyahan ang kilos, paniniwala o pag-uugali ng iba. Ang terminong awtoridad ay madalas na iniuugnay sa kapangyarihan na napagtantong lehitimong istractura ng lipunan na hindi dapat magdulot ng kalituhan sa terminong awtowritarianismo. Ang kapangyarihan ay nakikitang isang kasamaan o pagiging hindi makatarungan. Nguni’t sa kabilang dako ito ay maaaring makikitang isang kabutihan na maaaring bagay na minana o bigay upang maisagawa ang makataong layunin na makakatulong o makabibigay ng kapangyarihan sa iba.
  • 22. Sa pangkalahatan, ito ay nagmula sa pagtutulungan ng dalawang entidad ng kapaligiran. Ang paggamit ng kapangyarihan ay hindi kinakailangang gamitan ng puwersa o pamimilit. Isang halimbawa sa paggamit ng kapangyarihan na walang pang-aapi ay and konseptong “soft power” o “malambot na kapangyarihan kumpara sa hard power o matigas na kapangyarihan.
  • 23. Ang mga sumusunod ay ang paggamit sa matigas na kapangyarihan. Ang mga halimbawa sa mga pang- aabuso sa mga kabataan o “child abuse” ay physical o emotional bullying, pedopilya, cyber bullying. Ang mga halimbawa ng gender abuse ay rape, forced abortion, forced marriage, sexual harassment.Meron ding mga pang-aabuso sa mga mahihirap o powerless katulad ng ipinakita sa video clip na isang pang- aabuso ng isang kasambahay. Ang mga halimbawa ay panggigipit, pisikal na pang-aabuso, pagkamkam ng mga lupain at iba pa.
  • 24. 4.5 Paglalapat (6 mins.) Panuto: Bilang isang mag-aaral magbigay ng pagkukusang makataong kilos na maari mong gawin upang masagot ang mga isyu tungkol sa pang- aabuso sa kabataan, pang-aabuso sa kapwa, gender abuse? Sagot: Upang hindi maging biktima sa child abuse o and aking mga kaibigan kaya, maging mapagmatyag ako sa mga karapatang pambata. Sagot: Ako ay maging maunawain sa mga nangangailangan sa pamamagitan sa pagbigay sa aking kaklase na walang baon o magpahiram sa aking kaklase ng ballpen kung nakalimutan nilang magdala. Sagot: Rerespetuhin ko ang aking mga kaklaseng bakla at tomboy sa pamamagitan sa hindi pagkutya sa kanila.
  • 25. 4.6 Pagtataya (6 mins.) Maikling Pagsusulit: Panuto: Piliin ang wastong sagot sa bawat tanong. 1. Ano ang mga isyung pang-aabuso tungkol sa panggigipit o pagkamkam ng lupa? a. pang-aabuso sa kabataan c. gender abuse b. pang-aabuso sa mga mahihirap d. sexual abuse Sagot: c. pang-aabuso sa mga taong mahihirap 2. Ano ang klase ng pang-aabuso na pedopilya? a. sexual abuse c. pang-aabuso sa mga kabataan b. gender abuse b. pang-aabuso sa mga mahihirap Sagot: c. pang-aabuso sa kabataan 3. Ano ang tawag sa pang-aabuso tungkol sa rape, domestic violence at pangugutya sa mga bakla? a. pang-aabuso sa mga kabataan c. gender abuse b. pang-aabuso sa mga mahihirap d. sexual abuse Sagot: c. gender abuse
  • 26. 4.6 Pagtataya (6 mins.) Maikling Pagsusulit: Panuto: Piliin ang wastong sagot sa bawat tanong. 3. Ano ang tawag sa pang-aabuso tungkol sa rape, domestic violence at pangugutya sa mga bakla? a. pang-aabuso sa mga kabataan c. gender abuse b. pang-aabuso sa mga mahihirap d. sexual abuse Sagot: c. gender abuse 4. Bakit may mga pang-aabuso sa mga mahihirap? a. kakulangan ng hustisya c. masamang impluwensya b. dahil sa media d. kakulangan ng suporta ng mga magulang Sagot: a. kakulangan ng hustiya 5. Alin sa mga sumusunod ay hindi dahilan kung bakit may pang-aabuso sa mga kabataan? a. kakulangan ng proteksyon c. hindi pagbibigay ng suoporta b. mga sitwasyon nila sa pamilya d. kakulangan ng hustisya sa mahihirap Sagot: d. kakulangan ng hustisya
  • 27. 4.7 Takdang-aralin (2 mins.) Gumawa ng isang vlog na isinusulong ang paggalang sa dignidad at sekswalidad.
  • 28. 4.8 Paglalagom/Panapos na Gawain “Dahil sa dignidad, lahat ay nagkakaroon ng karapatan na umunlad sa paraang hindi makasakit o makakasama sa ibang tao. Nangingibabaw ang paggalang at respeto sa kapwa tao o kahit kanino.”
  • 29. 4.8 Paglalagom/Panapos na Gawain Pantapos na Panalangin
  • 30. RUBRICS SA PAGGAWA NG VLOG https://www.scribd.com/document/487427420/RUBRICS-SA-PAGGAWA-NG-VLOG PAMANTAYAN 1 2 3 4 Nilalaman / Kaangkupan sa Paksa Maling impormasyon at di naangkop sat ema ans ginawang vlog. May ilang maling impormasyon at may iilang punto ang ibinigay na naangkop sat ema ang ginawang vlog. Mayroong tamang impormasyong megyo naangkop sat ema ng ginawang vlog. Marami at tama ang imopormasyong inilahad at naayon sat ema ang ginawang vlog. Organisasyon Walang nakitang maayos na organisasyon ng pangyayari, walang angkop na panimula at wakas HIndiu maayos ang organisasyon ng mga ideya at walang angkop na panimula at waks May lohikal ang organisasyon nguni’t hindi masyadong mabuisa ang pagkasunod-sunod ng mga pangyayari. Mahusay ang organisasyon ng pagkakasunod ng mga pangyayari sa vlog. Orihinalidad Masyado nang gasgas at karaniwan ang konsepto. May kaunting pagkakatulad sa mga karaniwang konsepto ng iba pang vlog. Mahusay dahil hindi masyadong karaniwan o madalas mangyari ang konsepto ng vlog. Ang vlog ay naayon sa makabago at natatanging paksa. Hindi gasgas ang konsepto. Pagkamalikhain Napasobra ang paggamit ng mjga props o palamuti. Hindi gaanong malikhain. Kulang sa props o palamuti. Maraming desenyo nguni’t ilan sa mga ito ay walang kinalaman sa paksa. Simple nguni’t nakmamangha.