SlideShare a Scribd company logo
TALA SA PAGTUTURO
Paaralan Talipan National
High School
Baitang 10
Guro Mildred U.
Medenilla
Asignatura Araling Panlipunan
Petsa Marso 21, 2023 Markahan Ikatlo
Oras 11:00-12:00 ng
umaga
Bilang ng Araw 1
Lesson Plan Alignment with the Module
I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
A. Naipaliliwanag ang kahulugan ng Anti-Violence against Women
and their Children Act;
B. Napapahalagahan ang proteksyong ibinibigay at kabutihang dulot
ng pagsasabatas ng Anti-Violence against Women and their Children
Act;
C. Naipapakita ang konsepto ng Anti-Violence against Women and
their Children Act sa pamamagitan ng malikhaing gawain.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu
at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging
aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa
kapwa bilang kasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing
hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang
kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang
kasapi ng pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Napahahalagahan ang tugon ng pamahalaang Pilipinas sa mga isyu
ng karahasan at diskriminasyon
D. Pinakamahalagang
Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
Nakagagawa ng hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at
paggalang sa kasarian na nagtataguyod ng pagkakapantay-pantay
ng tao bilang kasapi ng pamayanan.
E. Pagpapaganang
Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang kasanayan.)
Napahahalagahan ang tugon ng pamahalaang Pilipinas sa mga isyu
ng karahasan at diskriminasyon
II. NILALAMAN
Tugon sa mga Isyu sa Kasarian at Lipunan (Anti-Violence Against
Women and their Children Act)
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
AP10- TG pahina 294
b. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
AP10- LM pahina 319-320
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
Pahina 319-320
d. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning Resource
Power Point Presentation
AP10-Kontemporaryong Isyu
https://www.youtube.com/watch?v=OhmLZ8xsl8M&t=10s
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
Laptop, TV, Power Point Presentation, Task Card
IV. PAMAMARAAN
A. AKTIBITI
MGA PANIMULANG GAWAIN:
*Pagbati
*Panalangin
*Pagtatala ng liban sa klase
*Ibabahagi ng guro ang pang-araw-araw na dapat gawin sa loob ng
kanyang klase:
*Paghahain ng mga layuning dapat matugunan ng mga mag-aaral
pagkatapos ng aralin
BALIK-ARAL:
 Ano ang CEDAW?
 Paano nakatulong ang CEDAW sa pagtugon ng mga
karahasang nararanasan ng mga kababaihan sa
lipunan?
PAGGANYAK: PIC-SURI:
PANUTO: Suriin ng mabuti ang mga larawan na ipapakita at sagutin
ang mga sumusunod na katanungan.
Mga tanong:
1. Anong karahasan ang nakikita mo sa larawan?
2. Ano ang hakbang na maaaring gawin upang mahinto ang
ganitong karahasan?
3. Ano ang epekto ng ganitong karahasan?
B. ANALISIS
Sisimulan ang pag-aaral sa pamamagitan ng panonood ng video na
may paksang Anti-Violence Against Women and Their Children Act
https://www.youtube.com/watch?v=OhmLZ8xsl8M&t=10s
Gawing gabay ang mga sumusunod na tanong sa paghahabi ng
kaalaman. (Hindi kinakailangan isulat ang tanong, bagkus gawin
itong gabay sa mga kaalaman upang masagot ang susunod na
gawain)
1. Ano ang Anti-Violence Against Women and their Children Act?
2. Sino-sino ang binibigyang proteksiyon ng batas na ito? Sa iyong
palagay bakit binalangkas ang ganitong uri ng batas?
3. Bakit mahalagang malaman lalo ng mga kababaihan ang
proteksyon na ibinibigay ng batas RA 9262 o ang tinatawag na Anti-
Violence against Women and their Children Act?
4. Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong na maipabatid at
mapairal ang batas na ito?
8. Selected, developed, organized and used appropriate teaching and
learning resources, including ICT, to address learning goals.
C. Abstraksyon
Malayang talakayan
Pagpapalawak ng guro sa mga mahahalagang detalye at konsepto
ng aralin.
D. Aplikasyon
PANGKATANG GAWAIN: GRASP (Goal, Role, Audience, Situation
and Performance)
PANUTO: Hahatiin ang klase sa limang grupo. Bibigyan ang bawat
grupo ng task card bilang gabay sa kanilang pangkatang Gawain)
Pangkat 1: Role playing na nagpapakita kung sino ang malimit na
biktima ng ganitong karahasan (VAWC) at kung kanino pwedeng
lumapit kapag nakaranas ng ganito.
Pangkat 2: Tula na nagsasaad ng kahalagahan ng proteksyong
ibinibigay at kabutihang dulot ng pagsasabatas ng Anti-Violence
against Women and their Children Act.
Pangkat 3: Slogan kung saan o kanino maaaring humingi ng tulong
kapag nakaranas ng ganitong karahasan (VAWC).
Pangkat 4: News Reporting na nakasaad ang iba’t ibang klase ng
Anti-Violence Against Women and their Children Act.
Pangkat 5: Jingle making tungkol sa iba’t ibang klase ng Protection
Order.
RUBRIKS SA PANGKATANG GAWAIN:
GRASP
Nilalaman 10
Partisipasyo ng lahat 10
Pagkamalikhain 10
Presentasyon 10
kabuuan 40
1. Applied knowledge of content within and across curriculum
teaching areas.
2. Used a range of teaching strategies that enhance learner
achievement in literacy and numeracy skills.
4. Managed classroom structure to engage learners, individually or in
groups, in meaningful exploration, discovery and hands-on activities
within a range of physical learning environments.
5. Managed learner behavior constructively by applying positive and
non-violent discipline to ensure learning-focused environments.
6. Used differentiated, developmentally appropriate learning
experiences to address learners’ gender, needs, strengths, interests
and experiences.
Pagtataya:
Natuklasan mo na ang kaibigan mo ay nakakaranas ng karahasan sa
kaniyang pamilya. Siya ang lagi mong kasama simula pa noong kayo
ay mga bata pa at para na kayong magkapatid. Matapos matuklasan
ang kanyang sitwasyon ano ang iyong gagawin?
a. Kakausapin ko sya ngunit Lalayuan ang aking kaibigan-1 point
b. Kakausapin sya at tatanungin kung ano ang mga naranasang
nyang karahasan-2 point
c. Kakauspin ko sya at tatanungin kung ano ang mga narasang
pang-aabuso sa kaniyang pamilya at idudulog ito sa
kinauukulan-4 points
d. Kakausapin ko ang kaniyang magulang at sasabihin kung ang
ginagawang pang-aabuso sa kaniyang anak ay labag sa Anti-
Violence against women and their children act- 3 points
2. Sa iyong lipunan at sa ating bansa may mga kababaihan na
nakakaranas ng karahasan ngunit, may batas na nagbibigay
proteksiyon sa mga kababaihan tulad ng Anti-Violence Against
Women and Their Children Act at Magna Carta for Women. Alin sa
mga sumusunod ang nabibigyan ng proteksiyon ng batas na ito?
a. Mga kababaihan at kanilang mga anak- 1 point
b. Mga kababaihan na tumutukoy sa kasalukuyan o dating asawang
babae, o babaeng may kasalukuyang may nakarelasyon sa isang
lalaki, at isang babae na nagkaroon ng anak sa isang relasyon- 3 pt.
c. Mga kababaihan na inabuso at may mga anak na wala pang labing
walong taong gulang- 2pts
d. Mga kababaihan” na tumutukoy sa kasalukuyan o dating asawang
babae, o nakaraang relasyon sa isang lalaki, at babaeng nagkaroon
ng anak sa isang karelasyon at tumutukoy din ito sa mga anak na
inabuso na walang labing-taong gulang lehitimo man o hindi na
walang kakayahang alagaan o ipagtanggol ang sarili. 4 points
V. PAGNINILAY
Naunawaan ko na
____________________
Nabatid ko na
____________________
Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio
ng kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang mga sumusunod
na prompt:
Naunawaan ko na ___________________________________
Nabatid ko na ___________________________________
Inihanda ni:
MILDRED U. MEDENILLA
SST-III
AP10 Teacher
Sinuri nina:
EDGAR M. RAMIREZ RODANTE C. DE CASTRO
MT-I HT-III
AP Department AP Department
Nabatid ni:
LUNINGNING R. MENDOZA, DEM
SSP - IV

More Related Content

What's hot

Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Crystal Mae Salazar
 
Sim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiran
Sim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiranSim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiran
Sim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiran
Mejicano Quinsay,Jr.
 
COT 1.pptx
COT 1.pptxCOT 1.pptx
COT 1.pptx
DhenzSabroso2
 
cot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
cot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptxcot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
cot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
faithdenys
 
Migrasyon-Module 4.docx
Migrasyon-Module 4.docxMigrasyon-Module 4.docx
Migrasyon-Module 4.docx
CecileBarreda
 
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)
Crystal Mae Salazar
 
Sex at gender
Sex at genderSex at gender
Q3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptx
Q3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptxQ3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptx
Q3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptx
ARLYN P. BONIFACIO
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Crystal Mae Salazar
 
Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)
Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)
Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)
melchor dullao
 
Diskriminasyon at Karahasan sa Kababaihan
Diskriminasyon at Karahasan sa KababaihanDiskriminasyon at Karahasan sa Kababaihan
Diskriminasyon at Karahasan sa Kababaihan
CleeYu
 
AP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptx
AP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptxAP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptx
AP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptx
JenniferApollo
 
Gender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundo
Gender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundoGender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundo
Gender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundo
edwin planas ada
 
IBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptx
IBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptxIBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptx
IBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptx
Loriejoey Aleviado
 
Konsepto ng Gender at Sex
Konsepto ng Gender at SexKonsepto ng Gender at Sex
Konsepto ng Gender at Sex
Rozzie Jhana CamQue
 
Gender Roles sa Pilipinas
 Gender Roles sa Pilipinas Gender Roles sa Pilipinas
Gender Roles sa Pilipinas
edmond84
 
2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
LanzCuaresma2
 
Araling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptx
Araling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptxAraling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptx
Araling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptx
Jun-Jun Borromeo
 
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Crystal Mae Salazar
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Crystal Mae Salazar
 

What's hot (20)

Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
 
Sim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiran
Sim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiranSim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiran
Sim a.p 10 1st quarter mga suliraning pangkapaligiran
 
COT 1.pptx
COT 1.pptxCOT 1.pptx
COT 1.pptx
 
cot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
cot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptxcot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
cot 1-MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
 
Migrasyon-Module 4.docx
Migrasyon-Module 4.docxMigrasyon-Module 4.docx
Migrasyon-Module 4.docx
 
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 10 (Jigsaw 1)
 
Sex at gender
Sex at genderSex at gender
Sex at gender
 
Q3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptx
Q3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptxQ3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptx
Q3 Week 1-2 Ang-konsepto-ng-Kasarian-at-Seks.pptx
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
 
Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)
Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)
Konsepto at katuturan ng pagkamamamayan (citizenship)
 
Diskriminasyon at Karahasan sa Kababaihan
Diskriminasyon at Karahasan sa KababaihanDiskriminasyon at Karahasan sa Kababaihan
Diskriminasyon at Karahasan sa Kababaihan
 
AP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptx
AP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptxAP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptx
AP10-Tugon-ng-pamahalaan-sa-isyu-ng-diskriminasyon.pptx
 
Gender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundo
Gender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundoGender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundo
Gender roles sa iba’t ibang lipunan sa mundo
 
IBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptx
IBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptxIBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptx
IBAT-IBANG URI NG KASARIAN SA IBAT-IBANG BAHAGI NG DAIGDIG.pptx
 
Konsepto ng Gender at Sex
Konsepto ng Gender at SexKonsepto ng Gender at Sex
Konsepto ng Gender at Sex
 
Gender Roles sa Pilipinas
 Gender Roles sa Pilipinas Gender Roles sa Pilipinas
Gender Roles sa Pilipinas
 
2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
2 MGA ISYU SA KASARIAN AT LIPUNAN.pptx
 
Araling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptx
Araling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptxAraling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptx
Araling panlipunan 10 HistoryGenderRoles.pptx
 
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
Banghay sa araling panlipunan 10 (reflective teaching)
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
 

Similar to MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx

Dll 6 -q3
Dll  6 -q3Dll  6 -q3
WDLP w8Kalikasan.docx
WDLP w8Kalikasan.docxWDLP w8Kalikasan.docx
WDLP w8Kalikasan.docx
JOCELYNDELPOSO1
 
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptxCSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
RuthCarinMalubay
 
CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10 CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10
RuthCarinMalubay
 
ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...
ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...
ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...
RyanVincentSugay
 
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdfAP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
Emz Rosales
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
kennlim2
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
kennlim2
 
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docxESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
JeffersonTorres69
 
This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...
This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...
This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...
EDWINCFUEGO
 
AVAWC.pptx
AVAWC.pptxAVAWC.pptx
AVAWC.pptx
royruin
 
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptxAP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
Quennie11
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docx
setnet
 
DLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakatao
DLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakataoDLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakatao
DLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakatao
SarahmaySaguidon
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Crystal Mae Salazar
 
7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf
7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf
7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf
JedGarcia6
 
DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................
DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................
DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................
JeffreyVigonte1
 
AP-Q3-DLL-March-11-13.docxcccccccccccccc
AP-Q3-DLL-March-11-13.docxccccccccccccccAP-Q3-DLL-March-11-13.docxcccccccccccccc
AP-Q3-DLL-March-11-13.docxcccccccccccccc
Jennelyn20
 
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
OLIVESAMSON2
 
DLLweek3Feb.28-March3.docx
DLLweek3Feb.28-March3.docxDLLweek3Feb.28-March3.docx
DLLweek3Feb.28-March3.docx
JOCELYNDELPOSO1
 

Similar to MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx (20)

Dll 6 -q3
Dll  6 -q3Dll  6 -q3
Dll 6 -q3
 
WDLP w8Kalikasan.docx
WDLP w8Kalikasan.docxWDLP w8Kalikasan.docx
WDLP w8Kalikasan.docx
 
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptxCSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
 
CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10 CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10
 
ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...
ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...
ap10_q3_mod4_pagtanggapatpaggalangsakasariantungosapagkapantaypantay_finalcop...
 
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdfAP10 Q3 MODYUL4.pdf
AP10 Q3 MODYUL4.pdf
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
 
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbangAraling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
Araling panlipunan 10 modyul 4 mga hakbang
 
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docxESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
 
This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...
This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...
This module is for the teachers who wanted to use in teaching araling panlipu...
 
AVAWC.pptx
AVAWC.pptxAVAWC.pptx
AVAWC.pptx
 
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptxAP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q4_W5.docx
 
DLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakatao
DLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakataoDLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakatao
DLL_ESP-6_Q3_W3-1.docx edukasyon sa pagpapakatao
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
 
7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf
7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf
7E-INQUIRY-BASED-APPROACH-LESSON-STUDY.pdf
 
DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................
DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................
DLL_ESP 6_Q3_W3.docx ..................................
 
AP-Q3-DLL-March-11-13.docxcccccccccccccc
AP-Q3-DLL-March-11-13.docxccccccccccccccAP-Q3-DLL-March-11-13.docxcccccccccccccc
AP-Q3-DLL-March-11-13.docxcccccccccccccc
 
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
esp8_q1_mod16_ang panlipunan at pampolitikal na papel ng pamilya_FINAL0808202...
 
DLLweek3Feb.28-March3.docx
DLLweek3Feb.28-March3.docxDLLweek3Feb.28-March3.docx
DLLweek3Feb.28-March3.docx
 

MUM-COT-1-MARCH-21-2023.docx

  • 1. TALA SA PAGTUTURO Paaralan Talipan National High School Baitang 10 Guro Mildred U. Medenilla Asignatura Araling Panlipunan Petsa Marso 21, 2023 Markahan Ikatlo Oras 11:00-12:00 ng umaga Bilang ng Araw 1 Lesson Plan Alignment with the Module I. LAYUNIN Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang: A. Naipaliliwanag ang kahulugan ng Anti-Violence against Women and their Children Act; B. Napapahalagahan ang proteksyong ibinibigay at kabutihang dulot ng pagsasabatas ng Anti-Violence against Women and their Children Act; C. Naipapakita ang konsepto ng Anti-Violence against Women and their Children Act sa pamamagitan ng malikhaing gawain. A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga epekto ng mga isyu at hamon na may kaugnayan sa kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan. B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa iba’t ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang tugon ng pamahalaang Pilipinas sa mga isyu ng karahasan at diskriminasyon D. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC) Nakagagawa ng hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at paggalang sa kasarian na nagtataguyod ng pagkakapantay-pantay ng tao bilang kasapi ng pamayanan. E. Pagpapaganang Kasanayan (Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.) Napahahalagahan ang tugon ng pamahalaang Pilipinas sa mga isyu ng karahasan at diskriminasyon II. NILALAMAN Tugon sa mga Isyu sa Kasarian at Lipunan (Anti-Violence Against Women and their Children Act) III. KAGAMITAN PANTURO A. Mga Sanggunian a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro AP10- TG pahina 294 b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral AP10- LM pahina 319-320 c. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 319-320
  • 2. d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource Power Point Presentation AP10-Kontemporaryong Isyu https://www.youtube.com/watch?v=OhmLZ8xsl8M&t=10s B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan Laptop, TV, Power Point Presentation, Task Card IV. PAMAMARAAN A. AKTIBITI MGA PANIMULANG GAWAIN: *Pagbati *Panalangin *Pagtatala ng liban sa klase *Ibabahagi ng guro ang pang-araw-araw na dapat gawin sa loob ng kanyang klase: *Paghahain ng mga layuning dapat matugunan ng mga mag-aaral pagkatapos ng aralin BALIK-ARAL:  Ano ang CEDAW?  Paano nakatulong ang CEDAW sa pagtugon ng mga karahasang nararanasan ng mga kababaihan sa lipunan? PAGGANYAK: PIC-SURI: PANUTO: Suriin ng mabuti ang mga larawan na ipapakita at sagutin ang mga sumusunod na katanungan. Mga tanong: 1. Anong karahasan ang nakikita mo sa larawan? 2. Ano ang hakbang na maaaring gawin upang mahinto ang ganitong karahasan? 3. Ano ang epekto ng ganitong karahasan?
  • 3. B. ANALISIS Sisimulan ang pag-aaral sa pamamagitan ng panonood ng video na may paksang Anti-Violence Against Women and Their Children Act https://www.youtube.com/watch?v=OhmLZ8xsl8M&t=10s Gawing gabay ang mga sumusunod na tanong sa paghahabi ng kaalaman. (Hindi kinakailangan isulat ang tanong, bagkus gawin itong gabay sa mga kaalaman upang masagot ang susunod na gawain) 1. Ano ang Anti-Violence Against Women and their Children Act? 2. Sino-sino ang binibigyang proteksiyon ng batas na ito? Sa iyong palagay bakit binalangkas ang ganitong uri ng batas? 3. Bakit mahalagang malaman lalo ng mga kababaihan ang proteksyon na ibinibigay ng batas RA 9262 o ang tinatawag na Anti- Violence against Women and their Children Act? 4. Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong na maipabatid at mapairal ang batas na ito? 8. Selected, developed, organized and used appropriate teaching and learning resources, including ICT, to address learning goals. C. Abstraksyon Malayang talakayan Pagpapalawak ng guro sa mga mahahalagang detalye at konsepto ng aralin.
  • 4. D. Aplikasyon PANGKATANG GAWAIN: GRASP (Goal, Role, Audience, Situation and Performance) PANUTO: Hahatiin ang klase sa limang grupo. Bibigyan ang bawat grupo ng task card bilang gabay sa kanilang pangkatang Gawain) Pangkat 1: Role playing na nagpapakita kung sino ang malimit na biktima ng ganitong karahasan (VAWC) at kung kanino pwedeng lumapit kapag nakaranas ng ganito. Pangkat 2: Tula na nagsasaad ng kahalagahan ng proteksyong ibinibigay at kabutihang dulot ng pagsasabatas ng Anti-Violence against Women and their Children Act. Pangkat 3: Slogan kung saan o kanino maaaring humingi ng tulong kapag nakaranas ng ganitong karahasan (VAWC). Pangkat 4: News Reporting na nakasaad ang iba’t ibang klase ng Anti-Violence Against Women and their Children Act. Pangkat 5: Jingle making tungkol sa iba’t ibang klase ng Protection Order. RUBRIKS SA PANGKATANG GAWAIN: GRASP Nilalaman 10 Partisipasyo ng lahat 10 Pagkamalikhain 10 Presentasyon 10 kabuuan 40 1. Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas. 2. Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills. 4. Managed classroom structure to engage learners, individually or in groups, in meaningful exploration, discovery and hands-on activities within a range of physical learning environments. 5. Managed learner behavior constructively by applying positive and non-violent discipline to ensure learning-focused environments. 6. Used differentiated, developmentally appropriate learning experiences to address learners’ gender, needs, strengths, interests and experiences. Pagtataya: Natuklasan mo na ang kaibigan mo ay nakakaranas ng karahasan sa kaniyang pamilya. Siya ang lagi mong kasama simula pa noong kayo ay mga bata pa at para na kayong magkapatid. Matapos matuklasan ang kanyang sitwasyon ano ang iyong gagawin? a. Kakausapin ko sya ngunit Lalayuan ang aking kaibigan-1 point b. Kakausapin sya at tatanungin kung ano ang mga naranasang nyang karahasan-2 point c. Kakauspin ko sya at tatanungin kung ano ang mga narasang pang-aabuso sa kaniyang pamilya at idudulog ito sa kinauukulan-4 points
  • 5. d. Kakausapin ko ang kaniyang magulang at sasabihin kung ang ginagawang pang-aabuso sa kaniyang anak ay labag sa Anti- Violence against women and their children act- 3 points 2. Sa iyong lipunan at sa ating bansa may mga kababaihan na nakakaranas ng karahasan ngunit, may batas na nagbibigay proteksiyon sa mga kababaihan tulad ng Anti-Violence Against Women and Their Children Act at Magna Carta for Women. Alin sa mga sumusunod ang nabibigyan ng proteksiyon ng batas na ito? a. Mga kababaihan at kanilang mga anak- 1 point b. Mga kababaihan na tumutukoy sa kasalukuyan o dating asawang babae, o babaeng may kasalukuyang may nakarelasyon sa isang lalaki, at isang babae na nagkaroon ng anak sa isang relasyon- 3 pt. c. Mga kababaihan na inabuso at may mga anak na wala pang labing walong taong gulang- 2pts d. Mga kababaihan” na tumutukoy sa kasalukuyan o dating asawang babae, o nakaraang relasyon sa isang lalaki, at babaeng nagkaroon ng anak sa isang karelasyon at tumutukoy din ito sa mga anak na inabuso na walang labing-taong gulang lehitimo man o hindi na walang kakayahang alagaan o ipagtanggol ang sarili. 4 points V. PAGNINILAY Naunawaan ko na ____________________ Nabatid ko na ____________________ Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio ng kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang mga sumusunod na prompt: Naunawaan ko na ___________________________________ Nabatid ko na ___________________________________ Inihanda ni: MILDRED U. MEDENILLA SST-III AP10 Teacher
  • 6. Sinuri nina: EDGAR M. RAMIREZ RODANTE C. DE CASTRO MT-I HT-III AP Department AP Department Nabatid ni: LUNINGNING R. MENDOZA, DEM SSP - IV